[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

gocart

Xe cút kít
Nếu người dân, cha mẹ học sinh VAS nghi ngờ ông N, ông A, ông M,... làm quản lý giáo dục nhưng có cổ phần trong trường VAS thì cụ nghĩ sao?
Nghi ngờ thoải mái, nói ra phải có bằng chứng.

binhsu7273

Xe cút kít
Vẫn chửa xong Thớt à...? 8-> 8-> 8->

nuocnga173018

Xe buýt
Nguồn cơn sự việc lùm xùm của VAS này, có phải là từ thành tích mới của VAS như linhk dưới đây không? (em theo thuyết mưu mô tý).

"
Hơn 90% học sinh lớp 12 được chấp thuận và đoạt được các suất học bổng có giá trị cao tại các trường đại học, cao đẳng danh tiếng trên thế giới
"
Với dòng chữ in đậm theo suy nghĩ của em thì cũng đáng đồng tiền bỏ ra.
Đôi giầy - đây dồi...em cám ơn cụ đã cho dẫn chứng tương đối chuẩn về nguyên nhân lùm xùm giữa trường VAS và một số phụ huynh học sinh.
Ngay từ cmt trước em vẫn cứ lăn tăn về sự việc tưởng chừng như có thể cùng nhau ngồi vào bàn thương lượng. Ấy vậy mà nhóm phụ huynh học sinh này bất chấp hậu quả, làm sự việc um sùm lên - nên em suy đoán (em chỉ suy đoán thôi nhá) có một thế lực nào đấy đứng sau lưng nhóm này và mục đích của họ hoàn toàn không phải là học phí trực tuyến hay trực tiếp.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đôi giầy - đây dồi...em cám ơn cụ đã cho dẫn chứng tương đối chuẩn về nguyên nhân lùm xùm giữa trường VAS và một số phụ huynh học sinh.
Ngay từ cmt trước em vẫn cứ lăn tăn về sự việc tưởng chừng như có thể cùng nhau ngồi vào bàn thương lượng. Ấy vậy mà nhóm phụ huynh học sinh này bất chấp hậu quả, làm sự việc um sùm lên - nên em suy đoán (em chỉ suy đoán thôi nhá) có một thế lực nào đấy đứng sau lưng nhóm này và mục đích của họ hoàn toàn không phải là học phí trực tuyến hay trực tiếp.
Lạy cụ, dân SG không sùng bái anh V đến mức thành gato đâu ạ :))

Ý cụ là có đội cạnh tranh ko lành mạnh với VAS?! Nếu đúng thì đội đó ngu quá ngu khi chọn cách này, em thật
VAS là 1 trong ko nhiều trường được Cam cấp chứng chỉ (Ams nổi tiếng còn chưa được hay sao ấy). Giờ mở chương trình 100% QT với Cam là việc rất đáng hoan nghênh, ít nhất nó cho thấy năng lực và tầm nhìn của đội ngũ lãnh đạo. Con nhà em trước ở SG có học VAS nửa năm vì tiện gần nhà, sau em vẫn phải chuyển sang SIS vì lúc đó VAS chưa có chương trình QT 100%

L.C.D

Xe container
Nếu là cao thủ họ vẫn đấu tranh nhưng không ồn ào, con vẫn học bình thường, gặp gỡ đến đâu ghi lại bằng văn bản.
Chuyển trường cho con xong bắt đầu mới tố để truy thu, trưng các văn bản ra kêunlaf rất nhiều lần gặ gỡ nhưng k giải quyết đc nên đành làm lớn.
Trường lúc này sez rơi vào thế khó, chắc phải nhượng bộ nếu bên PH làm căng.
Đồng ý với cụ.
Nhưng em đặt câu hỏi là: chỉ vì 1 số tiền ko quá lớn mà phải hại não với đủ chiêu trò như thế - có đáng ko? Sẽ mất bao ngày hại não như thế để tranh đấu, và việc hại não đó có mang lại điều tốt lành gì cho cs của họ?

Đồng ý với cụ.
Nhưng em đặt câu hỏi là: chỉ vì 1 số tiền ko quá lớn mà phải hại não với đủ chiêu trò như thế - có đáng ko? Sẽ mất bao ngày hại não như thế để tranh đấu, và việc hại não đó có mang lại điều tốt lành gì cho cs của họ?
Có những người chỉ cần thoả mãn cái tôi thôi mợ, ko cần tính toán cân nhắc thiệt hơn.
Khi cái đầu nóng ko làm chủ được nữa thì khó nói lắm.

jazzzzz

Xe lăn
Đồng ý với cụ.
Đọc vị các vị PH ở đây là sự cay cú thôi cụ. Với gia đình cho con học các trường này thì Covid cũng không làm họ nghèo đi đc, nên không vì số tiền HP đó mà chơi sát ván đến vậy.
Em chỉ thắc mắc có những vị con học từ mầm non đến lớp 9, 11 nhưng vẫn tham gia vào vụ đấu tranh này. Phải chăng họ không có chút tình cảm nào với trường con họ học hay nhà trường quá sòng phẳng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồng ý với cụ.
Em cũng có câu hỏi: PH có thể đúng hoặc sai nên bị chưởi còn có tí căn cứ (dù chỉ là phỏng đoán vì chả ai chui gầm giường để biết chắc chắn) nhưng con họ chắc chắn không sai tại sao vẫn có nhiều người thấy hả hê khi tụi nó bị từ chối? Hả hê thì mang lại điều gì tốt lành cho cs? :))

Manhchuot

Xe tải
Em vẫn bảo lưu quan điểm rằng, những ng đã có năng lực chơi tới bến thì ko bao giờ phải cầm băng rôn đứng ngoài cổng trường.
Cơ mà có vẻ minh triết như cụ vẫn còn quan điểm là phải chơi tới bến, thì việc có 1 nhóm PH hung hăng manh động như PH trường VAS cũng là điều dễ hiểu.
Quan điểm e thì cầm băng rôn ngoài đường là đường cùng, yếu thế và bất lực rồi mới làm thế. Bọn cổ vũ cho phương pháp này thì cũng dạng đầu đất.

L.C.D

Xe container
Em cũng có câu hỏi: PH có thể đúng hoặc sai nên bị chưởi còn có tí căn cứ (dù chỉ là phỏng đoán vì chả ai chui gầm giường để biết chắc chắn) nhưng con họ chắc chắn không sai tại sao vẫn có nhiều người thấy hả hê khi tụi nó bị từ chối? Hả hê thì mang lại điều gì tốt lành cho cs? :))
Em có thấy PH nào hả hê vì trẻ con bị từ chối đâu. Chỉ có cụ hay cười ha hả (ko biết có nên hiểu là hả hê) khi cho rằng có nhiều ng ở đây hả hê.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Ta nhận ra điều gì từ chuyện này?
- trường quốc tế là cái tiệm bán chữ, nó thuận mua vừa bán, đúng chuẩn doanh nghiệp/con buôn, đừng bắt nó gánh cả trách nhiệm đạo lý như trường công
- cho con đi học, hay bất cứ việc giao dịch gì, hãy lấy thiện chí, thương lượng làm đầu, không thành thì chấm dứt. Bỏ ngay cái thói giẻ rách bầy đàn gây sức ép, biểu tình bôi nhọ này nọ đi, đó không phải biểu hiện văn minh, mà là hình thức khác của trẻ trâu
- khi tiền nhiều lên, hãy cố gắng nâng kiến thức, nhận thức tăng theo đôi phần, đừng nghĩ chỉ mình biết khôn, thiên hạ khối kẻ còn giòn hơn ta. Còn không đủ sức thì đừng đú
Cụ nói đến khôn cháu lại nhớ bài thơ cụ trạng Trình:
Khôn Dại
Ở đời có dại mới có khôn,
Chớ dại ngu si, chớ quá khôn.
Khôn được ích mình, đừng để dại,
Dại thì giữ phận, chớ tranh khôn.
Khôn mà hiểm độc là Khôn Dại,
Dại ấy hiền lành, ấy dại khôn.
Chớ cậy mình khôn cười kẻ dại
Gặp thời dại cũng hoá nên khôn…
– Nguyễn Bỉnh Khiêm –

Em có thấy PH nào hả hê vì trẻ con bị từ chối đâu. Chỉ có cụ hay cười ha hả (ko biết có nên hiểu là hả hê) khi cho rằng có nhiều ng ở đây hả hê.
Thành thật khuyên mợ nên bỏ qua mấy thanh niên cứ sau mỗi câu lại nhe răng ra. Thực ra em đoán chỉ có 1 thanh niên thôi nhưung dùng 2-3 nick, cách viết cùn vô nghĩa, kiểu nhăn nhở giống nhau

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em sai em nhận. Vậy thì đấu tranh cho mấy đứa bé đi vì tụi nó vô tội còn "tội" của cha mẹ chúng nó thì gác lại bởi chẳng ảnh hưởng gì đến cs của chúng ta :))

L.C.D

Xe container
Đọc vị các vị PH ở đây là sự cay cú thôi cụ. Với gia đình cho con học các trường này thì Covid cũng không làm họ nghèo đi đc, nên không vì số tiền HP đó mà chơi sát ván đến vậy.
Em chỉ thắc mắc có những vị con học từ mầm non đến lớp 9, 11 nhưng vẫn tham gia vào vụ đấu tranh này. Phải chăng họ không có chút tình cảm nào với trường con họ học hay nhà trường quá sòng phẳng.
Trường con em (dân lập) khi đưa ra trưng cầu ý kiến về việc thu học phí online, có vài PH cũng nhảy lên hô hào nhiều ng khác phản đối. rằng sẽ kiện, sẽ kiến nghị blah blah. Em có phân tích ra rằng số tiền chênh của vài chục % mà họ mong muốn đc giảm thực chất chỉ là vài triệu. Liệu rằng có đáng để phải mất công như thế. Còn nếu đã bất đồng tới mức định kiện cáo thì tốt nhất là chuyển trường, vì còn gì tốt đẹp nữa mà cho con học.
Thật may là số hiếu chiến chỉ là thiểu số (rất rất nhỏ) nên các con em và nhiều hs trong trường đc trở lại học trong yên bình.