[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

vanhai493

Xe điện
Em có các ghi âm. 1 chúng nó bảo chuẩn bị chui gầm xe. Camera là cái gì. Quýnh lại lần nữa hay gì. Quýnh 1 lần chưa sợ. Cho một cái sẹo giữa mặt. Ở đó mà kêu cả họ cả xóm. Con chó đó hả giết, lột sạch.
có ghi âm thì khả năng cứ làm cái loa phát trong giờ mà đông hàng xóm ở nhà, tầm nấu cơm ý, tầm sáng đi làm...
cụ mua cái ổ cắm hẹn h, cứ set lịch chạy 7-8h sáng và 5h30-6h30-7h tối
bật lên cho hàng xóm khác nghe chơi

kubi82

Xe điện
em phục cụ thớt á, từ 2021 đến giờ vẫn chưa giải quyết xong vụ hàng xóm củ chuối.

Bin24

Xe buýt
1 là cụ bán nhà đi
2 là cụ nhanh trí "Tiên hạ thủ vi cường" xiên nó trc hoặc hủy dung nhan nó trc cho nó sợ :D

- cách 1 thì tốn time vì tìm ng mua hạp ý, chưa kể quá trình xem nhà có thể hàng xóm nói bóng gió, nhà có ma rồi có ng chết nọ kia thì thằng mua sợ vãi tè
- cách 2 thì nhanh, tầm 15phut là xong nhưng cũng dễ bị bóc nhiều cuốn. bù lại thì kể từ sau giây phút đó thì chả bố con đứa nào giám hăm dọa nhà cụ nữa
Thế mà chúng nó dám hăm dọa. Nó không sợ pháp trị hay sao. Cách 1 em mắc cái kho làm việc. Nếu không thì đơn giản. Không lẽ e điên lên lại cho người đi theo chúng nó.

asian4you

Xe tải
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.
Cụ lắp mấy cái cam vào rồi cho lên phát trực tiếp trên yb ấy

Bin24

Xe buýt
Ra đường va chạm xe rồi phang luôn cả đôi. Rằn mặt thế là yên. Không ai đi cãi nhau vs c hó mà nó sủa bậy hãy sút tung mõm nó
Em tính cho vài ng đi theo chúng nó ra đường rồi phang cho. Nó bóng gió đe dọa lại. Nó không sợ. Tính chơi mạnh luôn. Có 1 con đàn bà nó sợ bị đánh nên nó còn giả bóng gió nó có bầu.

tieunhilang

Xe điện
Thương cụ!

Bán Anh Em "Gân" rồi lại mua phải Láng Giềng "Xà"

HoangPhan89

Xe máy
Nó nói mình nghe mà mình suy nghĩ tiêu cực thì đúng ý của nó rồi.
Mồm của nó, ở trong nhà nó thì cụ làm đc gì, bơ đi, xem như ko nghe thấy cụ ạ.
Nếu sợ nó đánh, để an tâm hơn cụ rủ vợ làm 1 khóa boxing, rồi hàng ngày 2 vc ra sân đấu nhau cho nó thấy để xem thằng nào ăn đc thằng nào.
Với lại thủ sẵn bình xịt cay hoặc chích điện trong túi phòng lúc nào đó nó làm liều.
Mà e thấy mấy năm nay cụ toàn kể nó chửi nó nói, động chân tay trần chứ ko thấy manh động hung khí, nên cũng ko phải lo mấy vụ tạt axit hay chơi dao đâu, bình xịt là đủ

Keep Moving

Xe buýt
Cụ hơi đen khi gặp phải cái Khóm Giềng Gần. Cơ mà em thấy, thường thì chó sủa là chó không cắn, nên là kebano đi cụ

Bin24

Xe buýt
Thế phải mua đồ với đi chơi mạnh nữa vào, mình càng chơi nó càng tức, nó tức thì nó khổ, mình cứ sướng đi. Nó tức đến lúc nó không chịu được nữa rồi tính tiếp
Ban đầu gặp con mất dạy kia.. nhà em cũng kệ cụ nó không thèm bỏ mồm. Cứ làm đẹp đi chơi. Tới khi nó tức không chịu được nó đánh người.

thanhgamo

Xe container
Bác cả nhà em bảo "mình có thế nào thì người ta mới thế ấy chứ"
Hy vọng lập đủ 10 thớt mọi chuyện sẽ êm xuôi :D

Bin24

Xe buýt
Bác cả nhà em bảo "mình có thế nào thì người ta mới thế ấy chứ"
Hy vọng lập đủ 10 thớt mọi chuyện sẽ êm xuôi :D
Xóm em những người ở gần nhà em còn chứng kiến xong bức xúc thay vợ chồng em luôn đó bác. Rồi bảo vợ chồng em cứ ra chơi coi chúng nó làm gì. Vợ chồng em lo làm. Không làm gì ảnh hưởng đến xung quanh.

Tuấnbk

Xe buýt
Chỉ có 2 cách: 1 là Cụ chuyển; 2 là Cụ (hoặc người khác) mua đất nhà kia cho họ chuyển đi, hết./.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Ban đầu gặp con mất dạy kia.. nhà em cũng kệ cụ nó không thèm bỏ mồm. Cứ làm đẹp đi chơi. Tới khi nó tức không chịu được nó đánh người.
Ơ, nó đánh mình thì mình kiện thôi. Em chỉ mong nhất là nó đánh, có đủ bằng chứng thì nó phải vái mình làm bố ý chứ. Xã hội giờ sợ thằng nhiều tiền mà ít nói thôi.