[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.

agrimeco

Xe lăn
Thu thập bằng chứng rồi kiện thôi, giờ cái tội bôi nhọ danh dự nhân phẩm xử nặng phết :D

OneMoreNight

Xe tải
em dự là quả anh em cụ kéo đến chưa làm đến nơi đến chốn, vẫn còn hiền quá

sony_2010

Xe điện
đúng là sống với thằng hàng xóm kiểu này vô cùng ức chế, mấy năm trước em cũng gặp trường hợp này. Khóa cửa đi làm nó nhét mịa kẹo cao su vào ổ khóa...bla..bla các kiểu.
Cuối cùng em đành phải bắn xới đi chỗ khác

vkthang

Xe container
Gặp bọn dở thì mình né ra chứ lại còn đứng nghe nó nói nhảm!? :)) Nó chỉ nói và không làm gì thì kệ nó, mình chủ động tránh xa nó ra là xong, cụ thật là rỗi việc :P

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.
Tôi nghĩ bác có 3 PA:
1- sang nhà nói chuyện,nhớ cầm theo con dao phay hay cây gậy bóng chày. Không nói được thì bem luôn dằn mặt cho nó mát.
2- báo CA.
3- tiếp tục nhịn và lên of lập thớt.
Chúc bác nay mắn.
Mà tôi thấy đây là thớt thứ 7 rồi. Hy vọng sau thớt này bác khỏi còn lập thớt.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Thế phải mua đồ với đi chơi mạnh nữa vào, mình càng chơi nó càng tức, nó tức thì nó khổ, mình cứ sướng đi. Nó tức đến lúc nó không chịu được nữa rồi tính tiếp

quocanhnguyen201

Xe tăng
Chơi đòn giang hồ lại thôi nhưng xem cụ dám không, tìm đội nhận ném mắm tôm rồi cụ nói bóng gió: "để miệng đi hơi xa là như thế đấy" cho nhà nó hiểu ý là xong chứ chửi nhau chay chả giải quyết gì. Phải động đến lợi ích, xáo trộn cuộc sống gia đình họ mới tỉnh được

Mũi tên bạc

Xe container
Vãi cụ 7 thớt rồi chưa xong bọn xòm háng à :))
Nếu đến 7 thớt rồi thì cụ chủ cũng rất bức xúc với hàng xóm rồi cụ ạ. Em không ở được biệt thự hoặc liền kề thì em ở chung cư chứ chả bao giờ ở mấy làng từ xưa của Hà Nội. Thành phần ít học, lao động tự do, ... chiếm phần lớn.

vanhai493

Xe điện
1 là cụ bán nhà đi
2 là cụ nhanh trí "Tiên hạ thủ vi cường" xiên nó trc hoặc hủy dung nhan nó trc cho nó sợ :D

- cách 1 thì tốn time vì tìm ng mua hạp ý, chưa kể quá trình xem nhà có thể hàng xóm nói bóng gió, nhà có ma rồi có ng chết nọ kia thì thằng mua sợ vãi tè
- cách 2 thì nhanh, tầm 15phut là xong nhưng cũng dễ bị bóc nhiều cuốn. bù lại thì kể từ sau giây phút đó thì chả bố con đứa nào giám hăm dọa nhà cụ nữa

Bin24

Xe buýt
Nếu đến 7 thớt rồi thì cụ chủ cũng rất bức xúc với hàng xóm rồi cụ ạ. Em không ở được biệt thự hoặc liền kề thì em ở chung cư chứ chả bao giờ ở mấy làng từ xưa của Hà Nội. Thành phần ít học, lao động tự do, ... chiếm phần lớn.
Vâng em rất là bức xúc rồi. Nhịn quá mức rồi

Bin24

Xe buýt
Bán nhà. Người ta bảo bán anh em xa, mua láng giềng gần, không mua được thì đành bán.
Em về đây trộm vía làm ăn được mua được đất và xe nên chúng nó kèn cựa kiếm chuyện suốt. Chứ nhà e gặp ai cũng chào hỏi cười, vui vẻ. Được hàng xóm quý mến. Em chưa kiếm được chỗ làm xưởng nên em chưa chuyển.

vanhai493

Xe điện
đọc lại lịch sử thfi kéo dài từ T9 2021, tới nay cũng dc 2 năm rồi
cũng khá dai dẳng

Bin24

Xe buýt
Thu thập bằng chứng rồi kiện thôi, giờ cái tội bôi nhọ danh dự nhân phẩm xử nặng phết :D
Em có các ghi âm. 1 chúng nó bảo chuẩn bị chui gầm xe. Camera là cái gì. Quýnh lại lần nữa hay gì. Quýnh 1 lần chưa sợ. Cho một cái sẹo giữa mặt. Ở đó mà kêu cả họ cả xóm. Con chó đó hả giết, lột sạch. Kênh kiệu. Cho mày chết.

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Quan hệ tốt với mấy anh xxx phường , nhờ các anh ấy giúp.

Bin24

Xe buýt
đọc lại lịch sử thfi kéo dài từ T9 2021, tới nay cũng dc 2 năm rồi
cũng khá dai dẳng

View attachment 8103318
Dạ đúng rồi ạ. Bà già đó rất mất dạy. Thấy vợ chồng em là phun nước miếng. Thấy xe nhà em đi ra bà đang chặt cây. B để cây giữa đường rồi ngồi lì đó. Để không cho xe qua. Một nhà nó cứ ganh tị với vợ em mua j nó mua vậy. Rồi nó kiếm chuyện là dám nhìn nó rồi qua đánh. 3 con đàn bà đó cứ hùa vào bắt nạt.