[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Hulk

Xe tăng
Đúng là nhiều bọn hàng xóm quái thai dị dạng chí phèo, chắc phải xh thâm hoặc xh đỏ bọn nó mới sợ. Đến khổ khi người hiền lành tử tế sống cạnh bọn này.

levietdzung13

Xe tải
Đã từng nín nhịn mua quà cầu hòa bao giờ chưa cụ chủ? Hoặc nhờ tổ trưởng dân phố, CAKV bắc cầu hòa đàm chưa? Nhiều khi nhà kia nó cũng chỉ cần 1 lần mình nhũn tí thì nó cũng nhường.
PA mà đã rồi nhưng ko hiệu quả, vẫn bị thì phải cao tay hơn nhà nó theo đúng cách nhà nó làm với mình.

Langthang_Mercedes

Xe container
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.
Nếu chỉ 1 thằng hàng xóm thì suy nghĩ chứ nhiều thằng hàng xóm thì khỏi nghĩ nữa, chắc chắn cụ sai.

xukute

Xe tăng
Mua nhà không chỉ cái nhà đẹp mà còn cả môi trường xung quanh nữa.
Khi có hàng xóm như vậy, tức là cái môi trường xung quanh nó ô nhiễm rồi.
Mình chả cần đôi co hay tranh chấp với những hạng người tâm thần, hạ đẳng như vậy.
Là em, em sẽ bán nhà chuyển đi chỗ khác cho nhẹ đầu.
Tìm nơi môi trường sống lành mạnh hơn, chứ đừng hơn thua với những đứa như vậy.
Người ta có câu:
- Khi bạn đi qua gặp con chó, nó sủa thì tốt nhất bạn đi luôn. Chứ bạn quay lại dọa nó, nó lại càng gào to hơn. Hóa ra bạn lại hơn thua với con chó.

nuocnga173018

Xe buýt

Bin24

Xe buýt
Nếu chỉ 1 thằng hàng xóm thì suy nghĩ chứ nhiều thằng hàng xóm thì khỏi nghĩ nữa, chắc chắn cụ sai.
Hai nhà này về nhà em giúp đỡ rất nhiều. Từ khi mua đất em rào lại là đưa chó tới đi vệ sinh. Là 1 nhà. Mình dọn cả tuần liền, sau góp ý nhẹ nhàng qua nó chửi. 1 nhà thì từ khi vợ em nghỉ làm. Nó ra cửa là nó nói người ta ở nhà sung sướng. Mình vất vả này kia. Nói chán vợ với em không phản ứng. Nó quay sang nó chửi. Không phản ứng nó hành hung. Mất dạy lắm. Cả xóm em mọi người cũng bức xúc nói tụi nó luôn.

dracula_bg

Xe điện
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.
cụ nuôi lấy một con chó, chọn giống gì hơi dữ tí. xích sát hàng xóm ấy, khi nào nó trong nhà nói oang oang kiểu gì chó cũng sủa, cho nó cãi nhau với chó, nếu ầm ĩ quá thì cụ quát "chó im" không bố cho lên thui hết giờ :D

Bin24

Xe buýt
Đã từng nín nhịn mua quà cầu hòa bao giờ chưa cụ chủ? Hoặc nhờ tổ trưởng dân phố, CAKV bắc cầu hòa đàm chưa? Nhiều khi nhà kia nó cũng chỉ cần 1 lần mình nhũn tí thì nó cũng nhường.
PA mà đã rồi nhưng ko hiệu quả, vẫn bị thì phải cao tay hơn nhà nó theo đúng cách nhà nó làm với mình.
Một nhà đã xin lỗi nhà em 3 lần. Nhưng con đó thuộc dạng miệng lưỡi. Nó nhịn vì nhà nó chưa sửa xong. Nó đánh vợ em nhưng nó la làng kêu vợ chồng em đánh nó. Lúc nó bảo vợ em tưới ướt người nó, lúc nói vợ em nhìn nó, anh em kéo đến thì nó bảo do chửi nó đĩ ngựa gì nên nó đánh. Nhưng không hề có chuyện đó. Rất may mỗi lần nó gây sự đều được ghi âm. Hàng xóm chứng kiến. Kiểu đó thật sự không muốn hòa gì cả. Chỉ là bỏ qua, nhà ai người nấy sống thôi. Một nhà hòa với nó mà nó kêu từ nay không liên quan gì. B già đó không chồng có đứa con. Tính rất khó chịu. Đây là xóm em nhận xét đấy.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa ảnh & địa chỉ hàng xóm lên đây cho cccm thưởng lãm xem dư lào

butchikim

Xe ba gác
Hóng các cao nhân có kinh nghiệm, cháu ở xóm chỉ quen doạ thôi chưa bị hàng xóm doạ bao giờ 😂🤪

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ chủ em thấy qua bao thớt luôn nói là nhẫn nhịn nhưng em cho rằng thực sự cụ không hề nhẫn nhịn đâu, chẳng qua cách cụ làm tưởng như thế là nhịn nhưng thực tế không phải vậy, có chăng chỉ là cấp độ/phương thức khác họ mà thôi.

Như cãi lộn chửi nhau ấy, nếu một người thực sự không muốn cãi nhau chỉ cần không nói gì thêm chứ chưa cần nói lời xin lỗi và rời đi thì sẽ dừng cuộc cãi lộn ngay.Trong cãi lộn chửi nhau, người kia tuy có nói bậy nhưng người bảo nhẫn nhịn/lịch sự chỉ buông vài câu mang tính lý lẽ để phản bác, để cho người khác thấy được cái xấu của người kia thì còn quá châm dầu vào lửa. Em thật!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đến 7 thớt rồi thì cụ chủ cũng rất bức xúc với hàng xóm rồi cụ ạ. Em không ở được biệt thự hoặc liền kề thì em ở chung cư chứ chả bao giờ ở mấy làng từ xưa của Hà Nội. Thành phần ít học, lao động tự do, ... chiếm phần lớn.
Bác chắc cao sang nhỉ? Vậy tôi hỏi...khí không phải bác ở biệt thự,liền kề....hay chung cư mini thế?
Và xin hỏi bác học nhiều tới cỡ nào?

motthoidongbim

Xe điện
Em tính cho vài ng đi theo chúng nó ra đường rồi phang cho. Nó bóng gió đe dọa lại. Nó không sợ. Tính chơi mạnh luôn. Có 1 con đàn bà nó sợ bị đánh nên nó còn giả bóng gió nó có bầu.
Đàn bà thì cho đàn bà oánh 🤗🤗🤗

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Một nhà đã xin lỗi nhà em 3 lần. Nhưng con đó thuộc dạng miệng lưỡi. Nó nhịn vì nhà nó chưa sửa xong. Nó đánh vợ em nhưng nó la làng kêu vợ chồng em đánh nó. Lúc nó bảo vợ em tưới ướt người nó, lúc nói vợ em nhìn nó, anh em kéo đến thì nó bảo do chửi nó đĩ ngựa gì nên nó đánh. Nhưng không hề có chuyện đó. Rất may mỗi lần nó gây sự đều được ghi âm. Hàng xóm chứng kiến. Kiểu đó thật sự không muốn hòa gì cả. Chỉ là bỏ qua, nhà ai người nấy sống thôi. Một nhà hòa với nó mà nó kêu từ nay không liên quan gì. B già đó không chồng có đứa con. Tính rất khó chịu. Đây là xóm em nhận xét đấy.
Tóm lại cá nhân tôi nghĩ bác lom dom bỏ mẹ. Đã thế còn lèm bèm,bao biện. Phải tôi thì tôi dẹp trong nốt nhạc.
Tục ngữ nói chả sai. ( C hó chê mèo lắm lông,hóa ra như nhau).

Bin24

Xe buýt
Xóm nhà em có bà già 80 nhưng còn khoẻ lắm, gây sự chửi khắp hàng xóm, có cty về thuê văn phòng để xe ở cửa cũng ra chửi, nó thuê 1 anh xăm trổ ra tận cửa nhà bà này chửi cho 2h, bà này sợ đóng cửa chặt ko dám ra
Cái này hay đó bác. Để em đi kiếm em thuê 1 anh về chửi cho trận. Dọa cho khiếp.