[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Tóm lại cá nhân tôi nghĩ bác lom dom bỏ mẹ. Đã thế còn lèm bèm,bao biện. Phải tôi thì tôi dẹp trong nốt nhạc.
Tục ngữ nói chả sai. ( C hó chê mèo lắm lông,hóa ra như nhau).
Em ước được như bác.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Chứ bây giờ sao bác. Chúng nó suốt ngày như thế. Sống sao với chúng nó. Em mới hỏi ý kiến các bác.
Hỏi mà không làm đc thì hỏi làm gì tốn nước bọt?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em cho người xử đủ kiểu rồi đó bác. Chỉ thiếu xăm trổ vô nhà chơi thôi.
Xin lỗi chứ 3 cái loại dính mực khác gì chó đốm ( chó cảnh). Dọa được ai?
Bác đàng hoàng làm như tôi tư vấn ở trên xem sao?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế lại mang tiếng đàn bà ra :)
À. Xin lỗi bác. Tôi nói theo thực tế.
( tuy nhiên tôi xin lỗi vì có thể ảnh hưởng tới những người phụ nữ,đàn bà ) đích thực, như bác!

Bin24

Xe buýt
Cụ chủ em thấy qua bao thớt luôn nói là nhẫn nhịn nhưng em cho rằng thực sự cụ không hề nhẫn nhịn đâu, chẳng qua cách cụ làm tưởng như thế là nhịn nhưng thực tế không phải vậy, có chăng chỉ là cấp độ/phương thức khác họ mà thôi.

Như cãi lộn chửi nhau ấy, nếu một người thực sự không muốn cãi nhau chỉ cần không nói gì thêm chứ chưa cần nói lời xin lỗi và rời đi thì sẽ dừng cuộc cãi lộn ngay.Trong cãi lộn chửi nhau, người kia tuy có nói bậy nhưng người bảo nhẫn nhịn/lịch sự chỉ buông vài câu mang tính lý lẽ để phản bác, để cho người khác thấy được cái xấu của người kia thì còn quá châm dầu vào lửa. Em thật!
En không hề nói 1 câu luôn bác. Nhưng mà chúng nó càng làm tới. Hành hung em xử công an. Về tiếp tục kiếm chuyện và đe dọa. Đến mức không nhịn nữa. Em đã ghi âm lại và báo công an tiếp. Rồi nói cho cả xóm, cả a e biết. Em chưa xử lí kiểu giang hồ.

Bin24

Xe buýt
Vợ em không làm gì im lặng rồi mà chúng nó liên tục hăm dọa. Bà ấy bị ức chế muốn vác dao qua đâm luôn. Kiểu con người yếu đuối bị dồn vào đường cùng. Em sợ chuyện không hay xảy ra.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đừng có dại thuê người oánh hay làm gì nó. Tự đưa đầu vào rọ cho các anh xxx vặt, và hxom nó cào mặt ăn vạ thêm. Nặng tay đi tò thì bách nhục. Là do vía vợ chồng cụ ko át đc nên hxom lấn tới chứ có gì đâu. Giờ còn mỗi nc dặn vợ gấu lên. Thách thức lại bằng mồm. Cứ đứng trc nhà thôi, trong và ngoài lắp full 3 4 camera lưu đám mây. Chờ nó sang động thủ thì tự vệ, sắm bình xịt cay mà dùng. Càng nhún nó càng lấn.
Chứ ko có mùi tiền chả .. nào đến xử lý cả. Còn hội phụ nữ chỉ để hô hào quyên góp từ thiện thôi, ko có giá trị pháp luật trong giải quyết mâu thuẫn, gây gổ.

vuquochung74

Xe hơi
trường hợp hàng xóm này hết thuốc chữa rồi, nó ăn ghen tức ở vì làm ăn được. giờ tăng cường chơi với hàng xóm khác để bảo vệ mình thôi. ở nhà đang làm ăn được cũng không nên bán đi lại mất lộc Giờ cụ tập hợp ăn nhậu quà cáp các hàng xóm khác để họ để ý giúp đỡ mình. lắp camera báo động và camera thông minh quay từ xa được. thuê đầu gấu vùng đó bảo vệ thôi..

hahuanvn

Xe buýt
Bác cả nhà em bảo "mình có thế nào thì người ta mới thế ấy chứ"
Hy vọng lập đủ 10 thớt mọi chuyện sẽ êm xuôi :D
Rồi "ăn ở thế nào người ta mới thế", "do cách ăn ở hết"...cho đủ câu cụ :)).

Cụ và nhiều cụ khác chưa gặp nên hay nghĩ vậy !

Nhà em tương tự nhà cụ chủ thớt, nó chửi đổng, rủa rất khó chịu từ 2019 đến h chưa thôi. Một đại gia đình giẻ rách có tiểu sử gây sự với xung quanh xóm.

Nhà cụ chủ giống nhà em, không cứng ngay từ đầu, để nó nhờn, giờ có làm gì nó cũng không sợ đâu!

Mũi tên bạc

Xe container
Bác chắc cao sang nhỉ? Vậy tôi hỏi...khí không phải bác ở biệt thự,liền kề....hay chung cư mini thế?
Và xin hỏi bác học nhiều tới cỡ nào?
Em chả cao sang đâu cụ, theo như cụ thì các làng ở Hà Nội mà em đã từng ở: Chính Kinh, Hạ Đình; Khu Quỳnh Lôi, Ngõ 281 Trương ĐỊnh; Đê Tô Hoàng; Mai Động; Ngõ 1 Bùi Xương Trạch và ở thuê 17 năm và chuyển qua khoảng 10 nhà cụ ạ. Nếu cụ có dữ liệu phản biện ý kiến của em xin mời cụ chưng lên đây; có thể mười mấy năm nay em không ở trong các làng em không rõ chứ em chả tin làng nào mà số người được đào tạo chiếm Được 30%. Còn em ở đâu thì ở nhưng không bao giờ ở trong các làng của HN cụ ạ vì nó dạy cho những người ở quê ra HN như em quá nhiều rồi!

AnhViVu

Xe điện
Ban đầu gặp con mất dạy kia.. nhà em cũng kệ cụ nó không thèm bỏ mồm. Cứ làm đẹp đi chơi. Tới khi nó tức không chịu được nó đánh người.
Nó đánh người thì cụ làm cái giám định thương tật rồi đâm đơn ra CA.

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Thu thập bằng chứng rồi kiện thôi, giờ cái tội bôi nhọ danh dự nhân phẩm xử nặng phết :D
Không cụ ạ, cách xã hội đang làm đây
Dùng bọn lính đánh thuê, sang đánh đuổi bọn nó ra khỏi nhà, tổ chức lễ sát nhập đất của nó rồi ghi vào gia phả đất nhà mình
Sau đó thuê bọn mõm, nói mình hành động vì bị đe dọa an ninh nên phải làm thế
Rồi mang nhiều bom mìn rải xung quanh phòng ngừa hàng xóm lấy lại đất của họ

levinh05

Xe container
Khuyên bác chủ bán nhà về khu khác thui, cái nhà mặt đất đầu tiên em ở cũng na ná thế, nói chung hàng xóm không ổn thì mình ở không có bình an mệt lắm. Mình rất thiện chí nhưng họ thì ngược lại nên khó hoà đồng.

tranmanhha

Xe điện
Nếu đến 7 thớt rồi thì cụ chủ cũng rất bức xúc với hàng xóm rồi cụ ạ. Em không ở được biệt thự hoặc liền kề thì em ở chung cư chứ chả bao giờ ở mấy làng từ xưa của Hà Nội. Thành phần ít học, lao động tự do, ... chiếm phần lớn.
Cụ nói vậy làm nhiều cụ ở đây ít nhiều tự ái.
Mấy làng xưa Hà nội bị nhập cư nhiều đấy ạ - Nguồn nhập cư theo cụ thuộc thành phần nào?
Em ở Đông Ngạc - Là làng xưa Hà nội. Hiện nay cũng nhiều thành phần ít học, lao động tự do.

motthoidongbim

Xe điện
Chủ thớt đích thị đàn bà đó.
Mềnh đờn bà phải oánh vs đàn bà chứ cụ. Thật ra hx nhà e trước cũng có đứa. Hay bóng gió vs vk em. Ra ngoài đg nó nhìn e như lòi mắt ra. Cả ngõ ghét nhà nó mà ko ai làm gì, thi thoảng còn trộm cắp. E bảo đứa e nó cho mấy đứa cgai tẩn cho trận. Giờ cả nhà nó ngoan như cún. Đánh c hó là phải đánh dập mặt, ko cho đường lui. Ko sau nó cắn trộm khi mình mất cảnh giác. “Dù rằng đời ta thích hoa hồng, kẻ thù buộc ta ôm cây súng”. Sau 3 lần cảnh cáo là thôi.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ nói vậy làm nhiều cụ ở đây ít nhiều tự ái.
Mấy làng xưa Hà nội bị nhập cư nhiều đấy ạ - Nguồn nhập cư theo cụ thuộc thành phần nào?
Em ở Đông Ngạc - Là làng xưa Hà nội. Hiện nay cũng nhiều thành phần ít học, lao động tự do.
Cũng có thể động chạm các cụ ấy tự ái nhưng nói một làng nào ở HN (các làng em ở đều trong vành đai 3) mà chỉ cần được 20% số nhân khẩu làng đó (trước năm 2010) có nghề nghiệp được đào tạo sau cấp 3 thì em mừng cho làng đó. Ở đây em không tính đến những lao động dặt dẹo từ nơi khác đến mà chỉ có dân ở làng đó.