[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nó bảo con nít không có tội. Vợ em bảo vợ em không bao giờ chửi gì. Vợ em nói nếu mấy đứa chơi có phá gì thì vợ em sẽ nhắc nhở nhẹ nhàng. Thế là nó chửi um lên. Nó bảo m yên tâm. Con t không bao giờ đụng tới cái cổng nhà m. Nó làm um lên như mình đụng tới con nó. Nó đánh vợ em xong nó khóc la làng, gọi chồng nó bảo vợ chồng em vào đánh mẹ con nó.
Cụ bịa đến hôm nay mà không chán ạ ?

cha biet chi

Xe điện
Ai cũng bảo em mình không hòa giải tình cảm mắc công nó hại mình. Mình không hơn thua, ra chào hỏi với xin lỗi nó. Nó càng làm tới.
Dạ trên đời này mìn ngoan theo pháp luật và hành sử đúng vs con người theo đúng nghĩa còn loại động vật nên đánh đuổi ăn thịt nếu cần và sẽ k làm gì khi nó k hại mìn.

Bin24

Xe buýt
Cụ bịa đến hôm nay mà không chán ạ ?
Nếu em bịa thì bác không cần vào đây để comment. Có thể tới topic khác. Em không rãnh tới mức đó. Nhà em đã chịu đựng cả hơn năm nay. Xử lí đủ kiểu. Cả gia đình đều strees. Tôna cả thời gian và tiền bạc. Bác không chia sẻ thì đừng nói những lời như vậy.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em bịa thì bác không cần vào đây để comment. Có thể tới topic khác. Em không rãnh tới mức đó. Nhà em đã chịu đựng cả hơn năm nay. Xử lí đủ kiểu. Cả gia đình đều strees. Tôna cả thời gian và tiền bạc. Bác không chia sẻ thì đừng nói những lời như vậy.
Bịa đến tầm này không chán à

Bin24

Xe buýt
Dạ trên đời này mìn ngoan theo pháp luật và hành sử đúng vs con người theo đúng nghĩa còn loại động vật nên đánh đuổi ăn thịt nếu cần và sẽ k làm gì khi nó k hại mìn.
Dạ. Bị đánh không đánh lại xử lí công an. Chào hỏi, xin lỗi nhường nhịn. Bảo nhìn thấy nó phải ngoảnh đi chỗ khác. Cũng uh kệ nó. Bảo nhìn ngó bịt cổng làm rào kín, làm cửa hông đi ra kho. Em nhường nhịn hết mức mà nó mất dạy. Nhà nó ké tường anh hàng xóm mà còn chửi anh mất dạy, không còn gì để nói. Anh nói chồng nó còn chửi anh cho người tới nhà xử. Nó sợ anh đó không dám đụng. Nhà em nó bắt nạt.

chim to

Xe tăng
Có đen rồi thì bảo các anh ấy đến hẳn nhà mà dọa cho phát thôi.

Bin24

Xe buýt
Có đen rồi thì bảo các anh ấy đến hẳn nhà mà dọa cho phát thôi.
Thấy nhà em hiền quá rồi làm tới. Vợ chồng em nhẫn nhịn nhiều bọn em không chịu được nữa mới đi nói cho cả xóm nghe. Chứ trước đó vợ chồng em toàn im lặng chịu đựng. Sau đó kéo anh em lên dọa. Nay nghe bảo tính bán nhà đi chỗ khác. Mà chưa thấy bán chỉ đi kể mọi người vậy. Em đang đợi xem sao. Nó bán đi chắc nó sẽ hành hung nhà em tiếp.

cha biet chi

Xe điện
E dang thất nghiệp hay cụ pàm nủa lít vs con gà e qua cổng nhà nó nhồi urr cho vui.xem nó lm gi.

cha biet chi

Xe điện
Em ở trong Nam cụ ở đâu
Em ở bắc cơ.xa quá e k đi dk.cụ cứ mạnh dạn là ăn thịt đi thì ko sợ.còn để ý camera.nó đaoongj tay chân cứ bái c.a là khôn khéo .sau đó mới sử lý.tránh căng thẳng tốn kém.

Bin24

Xe buýt
Em ở bắc cơ.xa quá e k đi dk.cụ cứ mạnh dạn là ăn thịt đi thì ko sợ.còn để ý camera.nó đaoongj tay chân cứ bái c.a là khôn khéo .sau đó mới sử lý.tránh căng thẳng tốn kém.
Nó nhắm vô vợ em thôi. Nó hại ngoài đường thôi cụ.

Ai trong nhóm chắc cũng biết câu chuyện hàng xóm của em. Tóm tắt mâu thuẫn hai nhà đối diện. Một nhà là bà già 60 tuổi vào lấy trộm vặt bị gặp nên tức, rào lưới đất không vào phơi được quần áo thì đem chó tới đi vệ sinh, góp ý bà chửi bới.
Một nhà thì ghen ăn tức ở, kiếm cở bảo nhìn ngó rồi đánh vợ em. Xử lí công an xong vẫn tiếp tục chửi bới. Sau đó hai nhà này liên kết liên tục tới trước cửa đe dọa, dọa là đánh chết, giết, lột đồ áo, cho chui gầm xe, tạt lên đầu nó,.... Nhà em đã tiến hành báo Công An. Công An kêu em im lặng khi nào căng quá ra giải quyết.
Vợ em bị lo lắng, stress, sống không yên với chúng nó. Sau thời gian dài chịu đựng đã nói cho các chị em trong xóm nghe. Các chị trong xóm nghe đã khuyên nhủ chị đó. Đồng thời vợ em đã báo cho người nhà. Người nhà kéo anh em lên gặp họ hỏi chuyện và đương nhiên họ chối. Có camera nhưng nhà không cho đưa ra. Vì kêu không làm họ quê. Chủ yếu hòa giải thôi.
Còn với gia đình đã đánh người thì chị đó có vẻ hơi có chút vấn đề về thần kinh. Khi thấy gia đình em ngồi trước nhà thì lườm liếc. Hai chị của vợ lại nói chuyện nhẹ nhàng thì chửi bới, chửi cả nhà là tụi mày. Bị cả nhà chửi cho một trận. Nó khóa cửa không là bị ăn đập. Nó sợ quá gọi công an khu vực nhưng nhà em không làm gì nên không sao. Sau đó chị ta kêu mấy chị trong xóm nhờ hòa giải giúp. Hòa giải thì đã xin lỗi. Nhưng hôm sau khi người nhà về thì nhà chị ta mở cổng ra. Lại bóng gió dọa. Trước đó anh trai đã nhờ anh giang hồ khu vực gọi điện cho người nhà chị đó cảnh cáo. Nếu đụng tới vợ em thì sẽ bẻ răng.
Khi hòa giải xong mua trái cây lên xóm ăn thì chị đó cũng không lên.
Nhà đối diện cô già đó thì gia đình em bảo chào hỏi nhưng thật sự vợ chồng em vẫn chưa thể chào hỏi được.
Em không biết xử lí thế nào. Đỏ, đen, người nhà gì đã chơi đủ cả. Chỉ có chưa cho đen vào thôi. Họ cứ bóng gió đe dọa khiến vợ em sống không yên ổn. Lâu ngày dẫn đến stress.
Không thấy lỗi gì từ nhà cụ, chỉ thấy lỗi hàng xóm. E thấy có khi nào cụ và gđ luôn nghĩ mình đúng ko

emphailamsao

Xe tăng
Dạ. Bị đánh không đánh lại xử lí công an. Chào hỏi, xin lỗi nhường nhịn. Bảo nhìn thấy nó phải ngoảnh đi chỗ khác. Cũng uh kệ nó. Bảo nhìn ngó bịt cổng làm rào kín, làm cửa hông đi ra kho. Em nhường nhịn hết mức mà nó mất dạy. Nhà nó ké tường anh hàng xóm mà còn chửi anh mất dạy, không còn gì để nói. Anh nói chồng nó còn chửi anh cho người tới nhà xử. Nó sợ anh đó không dám đụng. Nhà em nó bắt nạt.
Nhường nhịn quá thì bị bắt nạt thôi. Cụ ko nhường nhịn, ko nhu nhược nữa mà chửi lại nó đi, thách thức nó đi. Nhìn thấy nó đâu chửi đấy, tối nửa đêm đang ngủ vác dao đến nhà nó mà chửi. Bảo anh em xã hội ném cứt mắm tôm vào nhà nó. Tóm lại cho nó biết rằng bố mày ko dễ bắt nạt đâu bằng những cách ko vi phạm pháp luật nghiêm trọng. Còn kiểu như cụ á, gặp em em cũng bắt nạt được.

Bin24

Xe buýt
Không thấy lỗi gì từ nhà cụ, chỉ thấy lỗi hàng xóm. E thấy có khi nào cụ và gđ luôn nghĩ mình đúng ko
Cả hàng xóm còn bênh nhà em Cụ. Em đã im lặng cả năm trời sau khi thu thập các clip chúng đe dọa em đã cho cả xóm biết, không chịu nổi nữa. Nếu em sai lên công an người ta cũng không bênh nhà em. Cái sai nhà em là khi về xởi lởi quá mức. Sau thấy họ cư xử không tốt đã né ra gây ra họ nghĩ mình giàu chảnh roi họ thù. Với thêm em mua đất em rào lại. Họ không sử dụng được làm trò hèn hạ.

Cả hàng xóm còn bênh nhà em Cụ. Em đã im lặng cả năm trời sau khi thu thập các clip chúng đe dọa em đã cho cả xóm biết, không chịu nổi nữa. Nếu em sai lên công an người ta cũng không bênh nhà em. Cái sai nhà em là khi về xởi lởi quá mức. Sau thấy họ cư xử không tốt đã né ra gây ra họ nghĩ mình giàu chảnh roi họ thù. Với thêm em mua đất em rào lại. Họ không sử dụng được làm trò hèn hạ.
E may hơn cụ, hàng xóm kình nhà e ghê - làm
nhà còn mang dao sang chặt ván khuôn, đơn kiện tá lả. K làm gì đc. Xây nhà xg tết năm đó e sg chơi, mừng tuổi cả nhà. Giờ quý e như bác Hồ, làm gì cũng k ho he :))

Bin24

Xe buýt
E may hơn cụ, hàng xóm kình nhà e ghê - làm
nhà còn mang dao sang chặt ván khuôn, đơn kiện tá lả. K làm gì đc. Xây nhà xg tết năm đó e sg chơi, mừng tuổi cả nhà. Giờ quý e như bác Hồ, làm gì cũng k ho he :))
Bác chỉ em bí quyết sao có thể hạ mình xuống vui vẻ với bọn chúng vậy. Em chào hỏi, xin lỗi chúng nó mà chúng nó càng lấn tới. Vợ em thì ra vô cứ im không nói gì với chúng nó. Chủ yếu nó nhắm vào vợ em. Mà bà ấy quá ngán không vui vẻ, chào hỏi với tụi nó được. Bữa nhà em lên thì xin lỗi cả nhà em rồi. Nhưng vợ em nhận lời xin lỗi đó và im lặng chứ không có chào hỏi gì. Giờ chúng lại tiếp tục lẩm bẩm.

Chỉnh sửa cuối:

Bin24

Xe buýt
Nhường nhịn quá thì bị bắt nạt thôi. Cụ ko nhường nhịn, ko nhu nhược nữa mà chửi lại nó đi, thách thức nó đi. Nhìn thấy nó đâu chửi đấy, tối nửa đêm đang ngủ vác dao đến nhà nó mà chửi. Bảo anh em xã hội ném cứt mắm tôm vào nhà nó. Tóm lại cho nó biết rằng bố mày ko dễ bắt nạt đâu bằng những cách ko vi phạm pháp luật nghiêm trọng. Còn kiểu như cụ á, gặp em em cũng bắt nạt được.
Bởi vậy em kéo anh em lên dằn mặt cả hai nhà. Giang hồ gọi cho người nha nó đe. Bọn em quá là nhẫn nhịn. Nghĩ nhịn để bình yên ai ngờ nó làm tới.

emphailamsao

Xe tăng
Bởi vậy em kéo anh em lên dằn mặt cả hai nhà. Giang hồ gọi cho người nha nó đe. Bọn em quá là nhẫn nhịn. Nghĩ nhịn để bình yên ai ngờ nó làm tới.
Cụ phải dựa vào ng khác để nó sợ thì khi ko có ng khác nó lại ko sợ nữa thôi

Bin24

Xe buýt
Cụ phải dựa vào ng khác để nó sợ thì khi ko có ng khác nó lại ko sợ nữa thôi
Giờ ra vô nhà em ghét cũng chả thèm nhìn mặt chúng nó. Hành động xấu của tụi nó em đã nói cho cả xóm nghe. Giờ hàng xóm người ta cũng ghét rồi cũng nói cho sống bớt sân si đi. Vợ em thì điên ném dao xuống đất chửi cho phải qua xin lỗi. Nhưng được thời gian lại tiếp tục dọa nạt. Sau vợ em chửi bảo có cái mạng chó thôi mà dọa nạt. Vợ em mở cửa ra bảo cứ nhìn bình thường cho em. Bà ấy chửi cho mấy ngày liền. Tại vì bị dọa nạt miết không chịu nỗi. Em cũng điên khùng lên vác sắt ném đùng đùng. Rồi cho người nhà lên làm cho trận um xùm nữa. Nó dọa đổng ngoài đường rồi nói trong nhà nghe kiểu dọa hại này kia. Mất dạy quá. Cũng lo vợ em bị sao với lại nghĩ để yên ổn làm ăn. Mà chúng nó cứ dọa nạt không để yên. Đấy là sau khi chịu đựng 1 năm bọn em mới làm như vậy.