[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

lalala1122

Xe tải
Ai trong nhóm chắc cũng biết câu chuyện hàng xóm của em. Tóm tắt mâu thuẫn hai nhà đối diện. Một nhà là bà già 60 tuổi vào lấy trộm vặt bị gặp nên tức, rào lưới đất không vào phơi được quần áo thì đem chó tới đi vệ sinh, góp ý bà chửi bới.
Một nhà thì ghen ăn tức ở, kiếm cở bảo nhìn ngó rồi đánh vợ em. Xử lí công an xong vẫn tiếp tục chửi bới. Sau đó hai nhà này liên kết liên tục tới trước cửa đe dọa, dọa là đánh chết, giết, lột đồ áo, cho chui gầm xe, tạt lên đầu nó,.... Nhà em đã tiến hành báo Công An. Công An kêu em im lặng khi nào căng quá ra giải quyết.
Vợ em bị lo lắng, stress, sống không yên với chúng nó. Sau thời gian dài chịu đựng đã nói cho các chị em trong xóm nghe. Các chị trong xóm nghe đã khuyên nhủ chị đó. Đồng thời vợ em đã báo cho người nhà. Người nhà kéo anh em lên gặp họ hỏi chuyện và đương nhiên họ chối. Có camera nhưng nhà không cho đưa ra. Vì kêu không làm họ quê. Chủ yếu hòa giải thôi.
Còn với gia đình đã đánh người thì chị đó có vẻ hơi có chút vấn đề về thần kinh. Khi thấy gia đình em ngồi trước nhà thì lườm liếc. Hai chị của vợ lại nói chuyện nhẹ nhàng thì chửi bới, chửi cả nhà là tụi mày. Bị cả nhà chửi cho một trận. Nó khóa cửa không là bị ăn đập. Nó sợ quá gọi công an khu vực nhưng nhà em không làm gì nên không sao. Sau đó chị ta kêu mấy chị trong xóm nhờ hòa giải giúp. Hòa giải thì đã xin lỗi. Nhưng hôm sau khi người nhà về thì nhà chị ta mở cổng ra. Lại bóng gió dọa. Trước đó anh trai đã nhờ anh giang hồ khu vực gọi điện cho người nhà chị đó cảnh cáo. Nếu đụng tới vợ em thì sẽ bẻ răng.
Khi hòa giải xong mua trái cây lên xóm ăn thì chị đó cũng không lên.
Nhà đối diện cô già đó thì gia đình em bảo chào hỏi nhưng thật sự vợ chồng em vẫn chưa thể chào hỏi được.
Em không biết xử lí thế nào. Đỏ, đen, người nhà gì đã chơi đủ cả. Chỉ có chưa cho đen vào thôi. Họ cứ bóng gió đe dọa khiến vợ em sống không yên ổn. Lâu ngày dẫn đến stress.
Đen cụ làm chưa tới, có thể tầm quan hệ với đen cụ ko có đúng ko ạ. Vào việc này vào nhà e thì chắc chắn 2 tiếng sau có 5-7 đứa đứng trước cửa, lằng nhằng là chiến luôn cụ ơi. Món này thì e va nhiều, càng cứng nó mới sợ chứ chỉ cần rụt là chúng nó tiến tới ngay. Nhưng cứng vừa chứ dây vào pháp luật là chết cụ nha.

NguyenAnhPhan

Xe container
Đọc đến đây là tôi khó chịu quá rồi.
Để vào nhà đánh người nhà - mà là phụ nữ tromg khi không nợ nần gì mà để yên. Còn xin lỗi bọn ấy. Thật tôi chưa gặp luôn. Vì trong số những người tôi quen - tiếp xúc nhiều không có kiểu người như vậy. Thế cũng nghĩ ra mà thực hiện được thì tôi bó tròn trùng trục luôn. Cạn lời.
- Đã có bằng chứng rành rành, cam quýt đầy đủ...mà phát đơn lên UB, CA...họ bảo về hòa giải xong thôi. Cũng chịu ? Nhiều lần thế, chính quyền không vào cuộc. Chỉ đưa đẩy cho qua chuyện...thế cũng chịu được. Vẫn còn nghĩ chào hỏi, xin lỗi với hòa giải các kiểu...sống khép nép, khúm núm, quỵ lụy đến mạt hạng, nhu nhược đớn hèn quá mức....
--> Khó Tả Quá Thể.

Tôi chịu rồi đấy.

* Chỉ vì sự nhu nhược của bản thân, cái hèn quá mức của 1 người đàn ông, mà để ba bề bốn bên nó gây chuyện, áp lực lên vợ con, ảnh hưởng cả gia đình. Đến mức này thì nhờ ai giúp cũng vậy thôi. Không thay đổi được gì đâu. Chính những người đã và đang giúp, họ cũng chán nản. Cũng coi thường cái người có tiếng là trụ cột gia đình ấy. Chính quyền họ cũng khinh rẻ, coi thường, không thèm tiếp chuyện. Không thèm giải quyết triệt để vấn đề.
* Đấy chính là lí do chính quyền họ không làm gắt gao, không giải quyết triệt để.
* Giờ chính quyền họ đứng chờ xem 2 thằng dân đen hầm hè, choảng nhau. Thằng nào chết - Đem chôn. Thằng nào sống - Bỏ tù. Xong. Lúc ấy họ kí giấy chốt hồ sơ. Phủi tay. Lại được khen thưởng. Thằng chết thì không biết gì. Thằng sống ở nhà thì muôn trạng. Thằng sống trong tù thì sống mòn....

** Tất cả do đâu nên cơ sự ?
Do chính cái sự nhu nhược, đớn hèn của 1 "Thằng Đàn Ông" - có danh là "Trụ Cột Gia Đình" mà ra. Lỗi không phải gây ra từ đầu. Mà lỗi không xử lí từ đầu, rõ ràng, triệt để ....Mới thành ra vậy.

* Trừ khi người chủ nhà ấy có vấn đề quá khứ (.....). Chuyện này hiếm mà vẫn có. Chứ ngoài ra thì làm gì còn lí do gì để "hiểu" được nữa ?

* Cá nhân tôi gần như không có còm thế này bao giờ. Vô cùng hiếm.
Không phải tôi mạt sát, hay là đang tỏ ra này nọ. Cũng không phải tôi thích can dự chuyện nhà người khác. Hay tỏ vẻ dayj đời ai. Song thật sự là "Người Chủ Gia Đình" này khiến anh em, họ hàng bạn bè thân quen...và cả cccm trên cái diễn đàn này tốn quá nhiều tinh thần, công sức, trí tuệ....mà càng cảm thấy vô nghĩa dần đi.

* Với tính cách như vậy, đi đến đâu cũng thế. Ở đâu cũng vậy thôi. Không khác được. Rồi lại liên tục có những tình huống như thế thôi.
Không hiểu những lúc đi làm ở doanh nghiệp thì ra sao nhỉ ? Không bị đồng nghiệp, chèn ép, bắt nạt ? Thế thì thu nhập sao có thể ổn định, kinh tế sao vững mà mua nhà, mua xe được nhỉ ? Thật là 1 sự bất hợp lí không hề nhẹ chút nào.

* Có gì đó không ổn.
* Có gì đó không đúng.
* Có gì đó khuất tất.

**** Nếu không : (Sẽ nói ở còm dưới).

NguyenAnhPhan

Xe container
Tôi không muốn mạn đàm nhiều chuyện riêng nhà người khác.... Nhưng nếu tôi có người nhà là người vợ trong gia đìn này - Tôi chỉ đưa ra 1 lời khuyên thôi :

Rút chân ra đi. Bế con, gạt bỏ mọi thứ mà tìm con đường, hướng đi mới. Chứ tương lai phía trước đâu ra nữa nếu còn ở lại ?

ĐỌC XONG CÁI THREAD MÀ THẤY BẤT LỰC THAY CHO NHỮNG NGƯỜI THÂN THIẾT, HOẶC LIÊN QUAN ĐẾN "Gia Đình Bị Hại".

****OF chắc cũng lâu lắm không có thread như này.

Bin24

Xe buýt
Đọc đến đây là tôi khó chịu quá rồi.
Để vào nhà đánh người nhà - mà là phụ nữ tromg khi không nợ nần gì mà để yên. Còn xin lỗi bọn ấy. Thật tôi chưa gặp luôn. Vì trong số những người tôi quen - tiếp xúc nhiều không có kiểu người như vậy. Thế cũng nghĩ ra mà thực hiện được thì tôi bó tròn trùng trục luôn. Cạn lời.
- Đã có bằng chứng rành rành, cam quýt đầy đủ...mà phát đơn lên UB, CA...họ bảo về hòa giải xong thôi. Cũng chịu ? Nhiều lần thế, chính quyền không vào cuộc. Chỉ đưa đẩy cho qua chuyện...thế cũng chịu được. Vẫn còn nghĩ chào hỏi, xin lỗi với hòa giải các kiểu...sống khép nép, khúm núm, quỵ lụy đến mạt hạng, nhu nhược đớn hèn quá mức....
--> Khó Tả Quá Thể.

Tôi chịu rồi đấy.

* Chỉ vì sự nhu nhược của bản thân, cái hèn quá mức của 1 người đàn ông, mà để ba bề bốn bên nó gây chuyện, áp lực lên vợ con, ảnh hưởng cả gia đình. Đến mức này thì nhờ ai giúp cũng vậy thôi. Không thay đổi được gì đâu. Chính những người đã và đang giúp, họ cũng chán nản. Cũng coi thường cái người có tiếng là trụ cột gia đình ấy. Chính quyền họ cũng khinh rẻ, coi thường, không thèm tiếp chuyện. Không thèm giải quyết triệt để vấn đề.
* Đấy chính là lí do chính quyền họ không làm gắt gao, không giải quyết triệt để.
* Giờ chính quyền họ đứng chờ xem 2 thằng dân đen hầm hè, choảng nhau. Thằng nào chết - Đem chôn. Thằng nào sống - Bỏ tù. Xong. Lúc ấy họ kí giấy chốt hồ sơ. Phủi tay. Lại được khen thưởng. Thằng chết thì không biết gì. Thằng sống ở nhà thì muôn trạng. Thằng sống trong tù thì sống mòn....

** Tất cả do đâu nên cơ sự ?
Do chính cái sự nhu nhược, đớn hèn của 1 "Thằng Đàn Ông" - có danh là "Trụ Cột Gia Đình" mà ra. Lỗi không phải gây ra từ đầu. Mà lỗi không xử lí từ đầu, rõ ràng, triệt để ....Mới thành ra vậy.

* Trừ khi người chủ nhà ấy có vấn đề quá khứ (.....). Chuyện này hiếm mà vẫn có. Chứ ngoài ra thì làm gì còn lí do gì để "hiểu" được nữa ?

* Cá nhân tôi gần như không có còm thế này bao giờ. Vô cùng hiếm.
Không phải tôi mạt sát, hay là đang tỏ ra này nọ. Cũng không phải tôi thích can dự chuyện nhà người khác. Hay tỏ vẻ dayj đời ai. Song thật sự là "Người Chủ Gia Đình" này khiến anh em, họ hàng bạn bè thân quen...và cả cccm trên cái diễn đàn này tốn quá nhiều tinh thần, công sức, trí tuệ....mà càng cảm thấy vô nghĩa dần đi.

* Với tính cách như vậy, đi đến đâu cũng thế. Ở đâu cũng vậy thôi. Không khác được. Rồi lại liên tục có những tình huống như thế thôi.
Không hiểu những lúc đi làm ở doanh nghiệp thì ra sao nhỉ ? Không bị đồng nghiệp, chèn ép, bắt nạt ? Thế thì thu nhập sao có thể ổn định, kinh tế sao vững mà mua nhà, mua xe được nhỉ ? Thật là 1 sự bất hợp lí không hề nhẹ chút nào.

* Có gì đó không ổn.
* Có gì đó không đúng.
* Có gì đó khuất tất.

**** Nếu không : (Sẽ nói ở còm dưới).
Em xin nhận đúng như bác nói. Nhà vợ em cũng nói vậy. Bảo do em mà ra cả. Bây giờ chúng nó cứ đứng bên nhà bóng gió dọa chứ không nói tên và chưa làm gì nên em cũng khó giải quyết. Em nghĩ để yên ổn làm ăn. Thôi cứ nhịn đi. Mà chúng nó láo.

Bin24

Xe buýt
Đen cụ làm chưa tới, có thể tầm quan hệ với đen cụ ko có đúng ko ạ. Vào việc này vào nhà e thì chắc chắn 2 tiếng sau có 5-7 đứa đứng trước cửa, lằng nhằng là chiến luôn cụ ơi. Món này thì e va nhiều, càng cứng nó mới sợ chứ chỉ cần rụt là chúng nó tiến tới ngay. Nhưng cứng vừa chứ dây vào pháp luật là chết cụ nha.
Em có đen đầy đủ nha. Chưa có gì căng để gọi vào vì chúng nó bóng gió dọa chứ không nói tên. Không tới nhà nói. Đứng ngoài đường nói.

Hanoi1919

Xe tăng
Làm thằng đàn ông như cụ thì nên cắt mịa chim đi.
Ra đường đã đành, ở nhà mình rồi còn để vợ con bị bắt nạt vậy mà nhu nhược không dám đáp trả mà chỉ lên mạng kể lể, nói xấu hàng xóm như mấy mụ đàn bà.
Không bắt nạt hay phiền hà đến ai nhưng động đến vợ con mình thì nó chửi thì mình chửi lại, nó đánh trước thì táng chết cụ nó đi chứ sao phải sợ?
Cứ cúi mặt sống hèn như vậy không sợ con cái nhìn vào ảnh hưởng đến chúng nó hay sao?
Ở đâu cũng có người tử tế và mấy thành phần chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng nên có bán chỗ đó đi chỗ khác mà nhu nhược thì cũng lại bị như vậy mà thôi.

z300

Xe điện
đi biên giới, mua một cái gì đó, về tự xử là xong cụ

Bin24

Xe buýt
Làm thằng đàn ông như cụ thì nên cắt mịa chim đi.
Ra đường đã đành, ở nhà mình rồi còn để vợ con bị bắt nạt vậy mà nhu nhược không dám đáp trả mà chỉ lên mạng kể lể, nói xấu hàng xóm như mấy mụ đàn bà.
Không bắt nạt hay phiền hà đến ai nhưng động đến vợ con mình thì nó chửi thì mình chửi lại, nó đánh trước thì táng chết cụ nó đi chứ sao phải sợ?
Cứ cúi mặt sống hèn như vậy không sợ con cái nhìn vào ảnh hưởng đến chúng nó hay sao?
Ở đâu cũng có người tử tế và mấy thành phần chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng nên có bán chỗ đó đi chỗ khác mà nhu nhược thì cũng lại bị như vậy mà thôi.
Vâng. Em cảm ơn các bác. Nay nó không chửi tới tên mình cứ dọa đổng. Dọa nói rất ác. Nên em không có cớ để chửi được. Nhưng cũng sợ xảy ra thật nên người nhà lên dằn nó.

Minhbt50

Xe tải
Vâng. Em cảm ơn các bác. Nay nó không chửi tới tên mình cứ dọa đổng. Dọa nói rất ác. Nên em không có cớ để chửi được. Nhưng cũng sợ xảy ra thật nên người nhà lên dằn nó.
Như tôi đã nói cụ còm trước, chó sủa là chó ko cắn. Sao cụ cứ phải sợ mấy cái vớ vẫn sẽ sảy ra. Toàn cụ làm mình bị án ảnh, quan trọng là ánh mắt và gương mặt cụ biểu cảm khi đối diện họ. Nếu thần thái cụ đủ cứng thì bố bảo nó cũng chẳng dám chủi đổng nữa. Tôi nghĩ cụ khi nhìn đối phương vẫn dúm dó lắm. Cụ đúng là điển hình của con hổ có trái tim con chuột.

hahuanvn

Xe buýt
Thông cảm với cụ. Nhưng em hỏi khí không phải cụ làm gì mà hàng xóm họ ghét quá vậy. Như cụ kể thì theo em nghĩ không thể tự nhiên hàng xóm lại hành xử vô học như vậy được.
Nhiều cụ chưa va nên hay nói kiểu như cụ, hoặc cho rằng "ăn ở như thế nào để cho người ta ghét"... Kể cả chả làm gì cả người ta cũng có lý do ghét. Lý do có thể "Nhà mày đất rộng hơn nhà tao, nhà mày khá hơn nhà tao, nhà mày đẹp hơn nhà tao...".

Cứ hiền và lành quá, hàng xóm rẻ rách bắt nạt không phản ứng gì vì ngại va chạm, ngại cãi nhau. Thì mãi mãi nó ngồi lên đầu mình.

Vài ngày nữa rảnh, em sẽ biên 1 bài về vụ việc nhà em với nhà hàng xóm. Nhà cụ chủ bị chửi có 6 tháng, không căng bằng 1/10 nhà em. Nhà em ngại va chạm, ngại cãi nhau y như nhà cụ chủ vậy. Nhưng đã đến lúc phải rắn và cứng. Dù nhà em và hàng xóm sống cùng nhiều đời với nhau, trước khi xảy ra vấn đề, hàng xóm vẫn hàng ngày sang nhà em.

Bin24

Xe buýt
Như tôi đã nói cụ còm trước, chó sủa là chó ko cắn. Sao cụ cứ phải sợ mấy cái vớ vẫn sẽ sảy ra. Toàn cụ làm mình bị án ảnh, quan trọng là ánh mắt và gương mặt cụ biểu cảm khi đối diện họ. Nếu thần thái cụ đủ cứng thì bố bảo nó cũng chẳng dám chủi đổng nữa. Tôi nghĩ cụ khi nhìn đối phương vẫn dúm dó lắm. Cụ đúng là điển hình của con hổ có trái tim con chuột.
Vợ em thôi bác. Nó cứ nhắm vào vợ em thôi. Nên cũng lo mà dám dọa tạt lên đầu, tạt axit, đánh.... nói rất ác và mất dạy.

Bin24

Xe buýt
Nhiều cụ chưa va nên hay nói kiểu như cụ, hoặc cho rằng "ăn ở như thế nào để cho người ta ghét"... Kể cả chả làm gì cả người ta cũng có lý do ghét. Lý do có thể "Nhà mày đất rộng hơn nhà tao, nhà mày khá hơn nhà tao, nhà mày đẹp hơn nhà tao...".

Cứ hiền và lành quá, hàng xóm rẻ rách bắt nạt không phản ứng gì vì ngại va chạm, ngại cãi nhau. Thì mãi mãi nó ngồi lên đầu mình.

Vài ngày nữa rảnh, em sẽ biên 1 bài về vụ việc nhà em với nhà hàng xóm. Nhà cụ chủ bị chửi có 6 tháng, không căng bằng 1/10 nhà em. Nhà em ngại va chạm, ngại cãi nhau y như nhà cụ chủ vậy. Nhưng đã đến lúc phải rắn và cứng. Dù nhà em và hàng xóm sống cùng nhiều đời với nhau, trước khi xảy ra vấn đề, hàng xóm vẫn hàng ngày sang nhà em.
Đọc được bình luận của bác. Em được chia sẻ rất nhiều. Nhà em khi về thì chơi cũng vui vẻ, em cũng sợ nên không thân thiết nhiều. Nhưng em nhiệt tình hay cho hay giúp. Sau thấy họ xấu tính em né bớt nhưng vẫn chào hỏi. Khi em mua được thêm lô đất. Đất đó bà chị em cho mua thiếu. Với cái xe em mua cũ. Chúng nó bắt đầu ganh tị săm soi. Bóng gió nay hàng xóm người này người kia. Rồi người ta giàu không chơi này kia. Đến nỗi nhà em lên dọa cho trận nó vẫn bảo tao biết nhà tụi mày giàu này kia. Gắng xây nhà lầu này kia rồi người ta vào đòi nợ đó bác. Khổ thân. Cứ ghen ăn tức ở. Lại không biết suy nghĩ. Vợ em mặc đồ gì kín đáo chúng nó cũng ra ói ọe, quay phim, rồi bữa sau mua y như vậy. Nhiều bác bảo em lên nói xấu. Mà em chỉ muốn chia sẻ hoàn cảnh của em mong mọi người cho ý kiến. Lúc nào bác chia sẻ lên group cho anh em đọc. Đời này lắm người hãm lắm.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cái xử lý dân sự rất kém dẫn đến ức chế lâu dài sinh ra hình sự. Cái hòa giải là khắm nhất quả đất này. Cứ theo luật mà kiện.

Bin24

Xe buýt
Cái xử lý dân sự rất kém dẫn đến ức chế lâu dài sinh ra hình sự. Cái hòa giải là khắm nhất quả đất này. Cứ theo luật mà kiện.
Lên công an phạt 10tr. Cho ng dọa cũng chửi lại nhưng không có kết quả. Giờ thì đang im nhưng thình thoảng vẫn dọa khi vợ em ra đường 1 mình sẽ xử lí..

Bin24

Xe buýt
Thông cảm với cụ. Nhưng em hỏi khí không phải cụ làm gì mà hàng xóm họ ghét quá vậy. Như cụ kể thì theo em nghĩ không thể tự nhiên hàng xóm lại hành xử vô học như vậy được.
Hồi ban đầu về cũng chơi chào hỏi, ăn uống chung nhưng sau một nhà trong đó em thấy bà vợ nhà đó cư xử rất kì, chửi bới rất mất dạy anh hàng xóm lớn tuổi chỉ vì anh đòi nợ trong nhà mà nó tưởng chửi nó. Thấy vậy nên vợ chồng em cũng né, chỉ chào hỏi thôi bớt thân thiết lại. một nhà thì khi nhà em mua đất rào lại tức vì không đem đồ vô đất phơi được bắt đầu mang chó tới đi vệ sinh, vợ em dọn cả tuần liền mới góp ý nhẹ nhàng với con gái b ấy. thế vợ chồng em đi về b qua chửi bới. trước đó bà ấy vào ăn trộm vặt ngoài vườn vợ em thấy vẫn vui vẻ cho nhưng bà ấy bị quê còn xỉa xói bảo cháu bà ấy nói vợ em đánh em, em phải đi trốn. Tụi nó thấy vợ chồng em là phun nước miếng. Thấy vợ em mang đồ áo gì là xỉa xói, ganh tị. Nhất là sau khi em mua xe. vợ chồng em chỉ cười, không thèm trả lời, không hơn thua. thì chúng nó nhắm vô vợ em đánh. Còn chổng mông, tạt nước, xe nhà em ra vô bà ấy ngồi giữa đường. Bác không tưởng tưởng nổi chúng nó mất dạy cỡ nào đâu. Vợ nó đánh vợ em mà nó là chồng còn kêu anh em tới nhậu rồi đái trước kho nhà em. Bảo để đái xem tụi em làm gì. Rồi vợ chồng em về tới cổng chúng nó nhậu rồi ném lon bia lại chân. Trước đó chưa mâu thuẫn gì, thằng chồng xây nền kho để dựng cột cho em làm kéo dài thời gian xây dựng em phải chi thêm cho bên trên 15tr vì làm qua t7 và chủ nhật. Nó mua dùm vật liệu. Nó nghe bên vật liệu nói hàng xóm nhà chú vào hỏi tiền mà chửi bới mà không phải nhà em là nhà khác nào nó làm. Thế là nó nhậu vào và tối vác ghế tới phang vô cửa cổng nhà mình chửi bới. Thấy bệnh hoạn không bác.

Chỉnh sửa cuối:

Bin24

Xe buýt
Ngay một câu chửi lại ông cũng ko làm được thì hết cách
Nghĩ dĩ hòa vi quý. Nó hại vợ mình cũng khổ vì đôi khi em đi làm b ở nhà mình. Đợt em cũng chửi xong em vác xà beng lại đòi đập con đàn bà đó rồi. Nói chung em cũng dạng kém và lành quá mức.

landaumuaxe

Xe điện

vầng, nhiều khi đời nó thế, nhiều đứa hx nó lại tham, nó lấn hết sang trái, rồi sang phải, nhận đủ thứ của nhà nó, trơ tráo, tởm lợm,
em hóng chuyện nhà cụ để lấy kn, e cũng ở cạnh hx kiểu đó, có điều nhà e cũng có quan hệ a e ở xxx, với chủ tịch nên nó cũng đỡ hơn, với e cũng chả ngại chửi nhau, nhiều lúc cú, e chửi nhau cả với con vợ nhà đấy, cứ nghĩ m đàn ông chửi nhau con đàn bà, nhưng nó mõm chó, nên m điên lên cũng văng lên với nó, chửi xong cũng xả được, nhiều lúc nghĩ về nhìn nó chỉ muốn chửi trước , may kìm được đi vào hehe

Bin24

Xe buýt
vầng, nhiều khi đời nó thế, nhiều đứa hx nó lại tham, nó lấn hết sang trái, rồi sang phải, nhận đủ thứ của nhà nó, trơ tráo, tởm lợm,
em hóng chuyện nhà cụ để lấy kn, e cũng ở cạnh hx kiểu đó, có điều nhà e cũng có quan hệ a e ở xxx, với chủ tịch nên nó cũng đỡ hơn, với e cũng chả ngại chửi nhau, nhiều lúc cú, e chửi nhau cả với con vợ nhà đấy, cứ nghĩ m đàn ông chửi nhau con đàn bà, nhưng nó mõm chó, nên m điên lên cũng văng lên với nó, chửi xong cũng xả được, nhiều lúc nghĩ về nhìn nó chỉ muốn chửi trước , may kìm được đi vào hehe
Sợ là những bọn mất dạy làm trò hại người đâm sau lưng. Chúng nó dọa vợ em di ra ngoài 1 mình nó chọt mú mắt vì dám nhìn chúng nó, dọa tạt axit lên đầu. Bọn mất dạy vậy đó.