[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

mat_troi_ha_noi

Xe tải
nhà cụ cũng dân ở đấy, cũng có quen biết đen đỏ đủ cả.
nhưng cụ chưa kể là nhà hàng xóm có quen đỏ đen không mà sao họ rách việc vậy nhỉ?

anphudong

Xe tăng
Tiền mất tật mang, cố gắng tự xử thôi, trông chờ đỏ đen cũng khổ:

Cuộc sống mệt mỏi quá cụ nhỉ, ta đã nhân nhượng, càng nhân nhượng chúng lại càng lấn tới
Chính vì thế nó mới sảy ra nhiều vấn đề to lớn sau này, quan trọng là chính quyền họ không giải quyết thế mới chán

Ai trong nhóm chắc cũng biết câu chuyện hàng xóm của em. Tóm tắt mâu thuẫn hai nhà đối diện. Một nhà là bà già 60 tuổi vào lấy trộm vặt bị gặp nên tức, rào lưới đất không vào phơi được quần áo thì đem chó tới đi vệ sinh, góp ý bà chửi bới.
Một nhà thì ghen ăn tức ở, kiếm cở bảo nhìn ngó rồi đánh vợ em. Xử lí công an xong vẫn tiếp tục chửi bới. Sau đó hai nhà này liên kết liên tục tới trước cửa đe dọa, dọa là đánh chết, giết, lột đồ áo, cho chui gầm xe, tạt lên đầu nó,.... Nhà em đã tiến hành báo Công An. Công An kêu em im lặng khi nào căng quá ra giải quyết.
Vợ em bị lo lắng, stress, sống không yên với chúng nó. Sau thời gian dài chịu đựng đã nói cho các chị em trong xóm nghe. Các chị trong xóm nghe đã khuyên nhủ chị đó. Đồng thời vợ em đã báo cho người nhà. Người nhà kéo anh em lên gặp họ hỏi chuyện và đương nhiên họ chối. Có camera nhưng nhà không cho đưa ra. Vì kêu không làm họ quê. Chủ yếu hòa giải thôi.
Còn với gia đình đã đánh người thì chị đó có vẻ hơi có chút vấn đề về thần kinh. Khi thấy gia đình em ngồi trước nhà thì lườm liếc. Hai chị của vợ lại nói chuyện nhẹ nhàng thì chửi bới, chửi cả nhà là tụi mày. Bị cả nhà chửi cho một trận. Nó khóa cửa không là bị ăn đập. Nó sợ quá gọi công an khu vực nhưng nhà em không làm gì nên không sao. Sau đó chị ta kêu mấy chị trong xóm nhờ hòa giải giúp. Hòa giải thì đã xin lỗi. Nhưng hôm sau khi người nhà về thì nhà chị ta mở cổng ra. Lại bóng gió dọa. Trước đó anh trai đã nhờ anh giang hồ khu vực gọi điện cho người nhà chị đó cảnh cáo. Nếu đụng tới vợ em thì sẽ bẻ răng.
Khi hòa giải xong mua trái cây lên xóm ăn thì chị đó cũng không lên.
Nhà đối diện cô già đó thì gia đình em bảo chào hỏi nhưng thật sự vợ chồng em vẫn chưa thể chào hỏi được.
Em không biết xử lí thế nào. Đỏ, đen, người nhà gì đã chơi đủ cả. Chỉ có chưa cho đen vào thôi. Họ cứ bóng gió đe dọa khiến vợ em sống không yên ổn. Lâu ngày dẫn đến stress.
Cụ cứ ghi âm lại rồi phát những câu hay ho nhất qua loa ý, nhớ phát tầm sáng và chiều thôi cho trẻ con còn học.

Cần nữa thì lập hội zalo xóm, chia sẻ clip hay cũng tốt...

Maihong_

Xe điện
Em lên báo công an phường rồi. Cũng cho giang hồ gọi dọa, anh em tới làm căng lên rồi. Mà có vẻ bọn nó không sợ khi không có anh em lại tiếp tục dọa..
Thế cụ có làm căng lên k. Em thấy cụ vẫn đang giữ thái độ mềm mỏng, xử lý theo hướng cầu thị hoà giải đúng k? Nhưng người ta lại đang nghĩ cụ sợ họ
Em đọc đến chỗ vợ cụ lo sợ, trầm cảm, em muốn cầm gậy sang chửi nhau luôn ấy. Kiểu động đến em, nhịn đc em nhịn. Chứ động đến người thân, người mình yêu thương thì k nhịn

binbin19809

Xe hơi
Xóm biết điều thì còn đỡ, chứ không biết điều thì ức chế lắm

Bin24

Xe buýt
nhà cụ cũng dân ở đấy, cũng có quen biết đen đỏ đủ cả.
nhưng cụ chưa kể là nhà hàng xóm có quen đỏ đen không mà sao họ rách việc vậy nhỉ?
Chị phụ nữ này hơi có vấn đề thần kinh cụ ạ. Ngồi đối diện hướng nhìn vô nhà em tám chuyện nhưng mình đi ra thì chị ta chống nạnh lườm nguýt kiểu ai cho nhìn chị ấy. Kêu mỗi lần thấy b phải ngoảnh đi chỗ khác. Thấy vợ em mang đồ đẹp đi đâu là lên cơn khùng điên. Chửi, đe dọa. Riết vợ em khóc rồi stress, trầm cảm. Kiểu như bị bạo lực học đường đó cụ. Họ em nghĩ chắc quen mà mấy người linh tinh thôi. Em là a trai em quen nhiều ở đây. Không tốn tiền gì. Anh em tới nhà ăn uống thì tốn kém tiền ăn thôi.

Bin24

Xe buýt
Thế cụ có làm căng lên k. Em thấy cụ vẫn đang giữ thái độ mềm mỏng, xử lý theo hướng cầu thị hoà giải đúng k? Nhưng người ta lại đang nghĩ cụ sợ họ
Em đọc đến chỗ vợ cụ lo sợ, trầm cảm, em muốn cầm gậy sang chửi nhau luôn ấy. Kiểu động đến em, nhịn đc em nhịn. Chứ động đến người thân, người mình yêu thương thì k nhịn
Hôm.đó nhà làm căng lắm. Nếu mà chị ta ra ngoài là bị ăn đập rồi. Rồi chị ta sợ quá phải gọi công an khu vực. Nhờ xóm giảng hòa.

Maihong_

Xe điện
Hôm.đó nhà làm căng lắm. Nếu mà chị ta ra ngoài là bị ăn đập rồi. Rồi chị ta sợ quá phải gọi công an khu vực. Nhờ xóm giảng hòa.
Đấy là anh em người nhà cụ lên làm căng nên bà ấy mới sợ. Chứ cụ k cứng với bà ấy mà. Ví dụ lúc mụ ấy đe doạ vợ cụ, cụ có ra chửi cho trận k. Như em, nói em sao cũng đc, nói người em yêu thương, em phản ứng ngay

Xe Thánh

Xe buýt
Em còn cái kho xưởng cơ khí. Đang ké đất bà dì để làm không tốn kém. Kiếm ít tiền ra mua xưởng rồi mới bán nhà. Em tính hiền và nhu nhược. Người ta vô đánh vợ mà em không đánh lại nên nó làm tới. Rồi em xin lỗi nó, nó tưởng mình đúng. Em nghĩ để yên làm ăn mà nó không biết điều. Em còn bịt kín cổng để nó khỏi nói dòm ngó, đi cửa hông ra kho. Né bớt chúng nó. Mà nó càng lấn tới.
Chia buồn với cụ, đen đủi thì gặp xung quanh 1 lũ hàng xóm bẩn thôi ạ.

Cạnh nhà em trước cũng có nhà 1 thằng nó xây cái xưởng sản xuất túi nilon, ní làm chui chứ không ai cho phép sản xuất trong khu dân cư, hồi đầu nó làm ác lắm suốt từ sáng 5h đến 10h tối, ép hơi nổ liên tục, quan trọng hơn là nó dùng hạt nhựa tái chế nên có mùi độc hại, con gái em mới đẻ mấy tháng, đkm cay vl. Em sang nói chuyện đàng hoàng nhưng nó cãi, em cũng cả nể và nhu nhược nghĩ hàng xóm mấy chục năm chả nhẽ đơn từ kiện cáo, nhiều lúc nghĩ có khi bán nhà, nhiều lúc khói khét lẹt nhìn con em cay xoè, chả nhẽ bố mày cầm dao sang xiên chết cả nhà mày, tính em nó điên đã chơi là tới cùng, em chết thì cả nhà nó phải chết không sót 1 ai.

1 thời gian ngắn sau nó phá sản, mừng rơi nước mắt, giờ thằng chủ nhà lại đi tù rồi, đmm già về hưu rồi còn tham còn phạm pháp.

Bin24

Xe buýt
Đấy là anh em người nhà cụ lên làm căng nên bà ấy mới sợ. Chứ cụ k cứng với bà ấy mà. Ví dụ lúc mụ ấy đe doạ vợ cụ, cụ có ra chửi cho trận k. Như em, nói em sao cũng đc, nói người em yêu thương, em phản ứng ngay
Em ra còn xin lỗi, chào hỏi. Dĩ hòa vi quý. Vợ em chửi em cản. Giờ em mới thấy cái sai của em. Nhu nhược, hiền lành để tụi nó lấn tới.

Bin24

Xe buýt
Chia buồn với cụ, đen đủi thì gặp xung quanh 1 lũ hàng xóm bẩn thôi ạ.

Cạnh nhà em trước cũng có nhà 1 thằng nó xây cái xưởng sản xuất túi nilon, ní làm chui chứ không ai cho phép sản xuất trong khu dân cư, hồi đầu nó làm ác lắm suốt từ sáng 5h đến 10h tối, ép hơi nổ liên tục, quan trọng hơn là nó dùng hạt nhựa tái chế nên có mùi độc hại, con gái em mới đẻ mấy tháng, đkm cay vl. Em sang nói chuyện đàng hoàng nhưng nó cãi, em cũng cả nể và nhu nhược nghĩ hàng xóm mấy chục năm chả nhẽ đơn từ kiện cáo, nhiều lúc nghĩ có khi bán nhà, nhiều lúc khói khét lẹt nhìn con em cay xoè, chả nhẽ bố mày cầm dao sang xiên chết cả nhà mày, tính em nó điên đã chơi là tới cùng, em chết thì cả nhà nó phải chết không sót 1 ai.

1 thời gian ngắn sau nó phá sản, mừng rơi nước mắt, giờ thằng chủ nhà lại đi tù rồi, đmm già về hưu rồi còn tham còn phạm pháp.
Nhà em có làm cơ khí mới làm. 3 tháng em mới làm 1 đơn. Do em cũng đưa hàng làm ở xưởng khác. Xịt sơn đúng 1 ngày. Làm 1 đơn khoảng 3 ngày là xong. Nghe chúng nó bóng gió là đã đưa đơn lên rồi. Em đang đợi xem sao. Vậy mà nó còn nộp đơn. Trong khi tụi nó sửa nhà làm cả đêm ồn ào không ai nói.

Maihong_

Xe điện
Em ra còn xin lỗi, chào hỏi. Dĩ hòa vi quý. Vợ em chửi em cản. Giờ em mới thấy cái sai của em. Nhu nhược, hiền lành để tụi nó lấn tới.
Nên họ mới nghĩ cụ sợ họ. Nhịn tuỳ cái thôi cụ ạ. Có lúc nhu nhưng có lúc cần cương. Phải em, ai mà chửi người yêu hay chồng em thế, em chả quạc lại ngay

Xe Thánh

Xe buýt
Nhà em có làm cơ khí mới làm. 3 tháng em mới làm 1 đơn. Do em cũng đưa hàng làm ở xưởng khác. Xịt sơn đúng 1 ngày. Làm 1 đơn khoảng 3 ngày là xong. Nghe chúng nó bóng gió là đã đưa đơn lên rồi. Em đang đợi xem sao. Vậy mà nó còn nộp đơn. Trong khi tụi nó sửa nhà làm cả đêm ồn ào không ai nói.
Cái gì chịu đc chứ ảnh hưởng trực tiếp đến sức khoẻ thì không đc cụ ạ, còn ai cũng phải lo cho nồi cơm.

TieuFu

Xe container

TieuFu

Xe container
Chị phụ nữ này hơi có vấn đề thần kinh cụ ạ. Ngồi đối diện hướng nhìn vô nhà em tám chuyện nhưng mình đi ra thì chị ta chống nạnh lườm nguýt kiểu ai cho nhìn chị ấy. Kêu mỗi lần thấy b phải ngoảnh đi chỗ khác. Thấy vợ em mang đồ đẹp đi đâu là lên cơn khùng điên. Chửi, đe dọa. Riết vợ em khóc rồi stress, trầm cảm. Kiểu như bị bạo lực học đường đó cụ. Họ em nghĩ chắc quen mà mấy người linh tinh thôi. Em là a trai em quen nhiều ở đây. Không tốn tiền gì. Anh em tới nhà ăn uống thì tốn kém tiền ăn thôi.
Thế thì kiếm một thằng hâm hâm về trị bà kia, vài hôm là hết chống nạnh ! Trường hợp nữa là thửa con chó thật bệ vệ mỗi lần đi đâu mặc đẹp thì dắt theo ! Kk

Bin24

Xe buýt
Thế thì kiếm một thằng hâm hâm về trị bà kia, vài hôm là hết chống nạnh ! Trường hợp nữa là thửa con chó thật bệ vệ mỗi lần đi đâu mặc đẹp thì dắt theo ! Kk
Hai vợ chồng nghĩ để yên ổn làm ăn nên nhẫn nhịn. Rồi sợ chúng nó chí phèo, nó thù làm trò hại mình. Nên dặn nhau im lặng. Ngay cả người nhà qua cug nói đừng nói gì tới.

Bin24

Xe buýt
Nhà em vợ em còn bị dọa tạt axit, tạt lên đầu vợ em nữa mà. Mà không biết họ có làm không. Trong khi gia đình em không làm gì, chỉ suốt ngày nói dòm ngó rồi kiếm chuyện.