[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

ncs

Xe buýt
Nghe chuyện này nhiều người bỏ ý định mua nhà ngõ ngách

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Chuyện của cụ hơi giống vụ gần chỗ em thuê kho ngày xưa, hàng xóm cạnh khoé đủ kiểu ko thể ở nổi vì ghét chủ nhà. Sau ko ai thuê được ở đó, thì chị chủ cho bọn đòi nợ thuê với đầu gấu thuê với giá cực rẻ thì thấy ko còn tình trạng đó nữa. Vì phức tạp quá nên thành ra hàng xóm sau đó chỉ mong tìm đc ng tử tế thuê lại. Nói chung là tinh vi có ng tinh vi hơn.

vneseman

Xe lăn
Nó biết cụ chủ mềm như bún, quen XH thâm mà chỉ gọi điện dọa mấy câu, không dám làm gì nó nên nó càng làm tới. Cụ cứ thuê vài anh họa sĩ, kê bàn ngồi trước cửa nhà nó, uống nước, mở loa hát cả ngày, chơi liền mấy ngày xem nó muốn thế nào.
Nhưng em nghĩ tốt hơn là cụ cho thuê nhà, lên chung cư ở đi chứ có mỗi việc này cụ mở bảy bảy bốn chín cái thớt mà không xong để vợ nó phát stress trầm cảm thì em chắc là không giải quyết rốt ráo được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Bin24

Xe buýt
Cứ bơ đi mà sống. Không phản ứng gì là thượng sách. Chó sủa là chó không bao giờ cắn cụ ạ. Dần dần người ta không thấy vc cụ phản ứng gì người ta cũng chán thôi. Chứ họ thấy vợ chồng cụ càng suy sụp họ sẽ càng ép và gây áp lực thêm. Còn đừng dại dây với đội xã hội thâm. Nghe cụ kể thì vc cụ đều lành cả, không va chạm nhiều nên chơi xh thâm như cầm con dao hai lưỡi. Có ngày đứt tay đấy.
Xã hội thâm là bạn của anh em nên không sợ. Vào cũng không mất tiền. Em không phản ứng một thời gian dài mà nó vẫn vậy đó.

Bin24

Xe buýt
Nó biết cụ chủ mềm như bún, quen XH thâm mà chỉ gọi điện dọa mấy câu, không dám làm gì nó nên nó càng làm tới. Cụ cứ thuê vài anh họa sĩ, kê bàn ngồi trước cửa nhà nó, uống nước, mở loa hát cả ngày, chơi liền mấy ngày xem nó muốn thế nào.
Nhưng em nghĩ tốt hơn là cụ cho thuê nhà, lên chung cư ở đi chứ có mỗi việc này cụ mở bảy bảy hai mươi mốt cái thớt mà không xong để vợ nó phát stress trầm cảm thì em chắc là không giải quyết rốt ráo được đâu.
Hai vợ chồng em mềm như bún. Hiền lành quá nó bắt nạt. Lấn tới. Nó lộn xộn cho người đi theo nó luôn.

Bin24

Xe buýt
Chuyện của cụ hơi giống vụ gần chỗ em thuê kho ngày xưa, hàng xóm cạnh khoé đủ kiểu ko thể ở nổi vì ghét chủ nhà. Sau ko ai thuê được ở đó, thì chị chủ cho bọn đòi nợ thuê với đầu gấu thuê với giá cực rẻ thì thấy ko còn tình trạng đó nữa. Vì phức tạp quá nên thành ra hàng xóm sau đó chỉ mong tìm đc ng tử tế thuê lại. Nói chung là tinh vi có ng tinh vi hơn.
Để em xem tại vướng cái kho với oto. Em còn làm ăn ở đây.

thanhtrung052

Xe tăng
Cụ tạm lánh 1 tháng.làm cái loa tối đến phát nhạc cho mấy nhà đó nghe cả đêm sáng lại tắt.

Bin24

Xe buýt
Cơ bản là hai vợ chồng cun nhát quá, mọi sự giúp đỡ là nhất thời thôi. Cụ để nó bắt thóp nhát gan rồi. Chó sửa là chó ko cắn, cụ vợ chồng cụ cứng lên là ổn thôi. Loại này em chấp cả xóm.
Anh chị em cũng nói nhát nên nó làm tới. Giờ đang trên cơ nó nên cứ mở hết cửa ra. Đi lại bình thường. Vững lên.

lingak

Xe máy
Khu cụ là trong khu dân cư lâu đời rồi à? Hay khu dân cứ mới vậy. Gặp mấy thể loại hàng xóm ối dời ơi vậy mệt nhỉ?

Bin24

Xe buýt
Khu cụ là trong khu dân cư lâu đời rồi à? Hay khu dân cứ mới vậy. Gặp mấy thể loại hàng xóm ối dời ơi vậy mệt nhỉ?
Toàn là nhà mới về. Nhà em hiền lắm cụ ơi. Nên ông Anh với mẹ vợ nghe mới lên làm để họ thấy nhà em không có phải loại dễ dàng lấn lướt, bắt nạt. Nó nhắm ăn được là nó làm tới.

lingak

Xe máy
Toàn là nhà mới về. Nhà em hiền lắm cụ ơi. Nên ông Anh với mẹ vợ nghe mới lên làm để họ thấy nhà em không có phải loại dễ dàng lấn lướt, bắt nạt. Nó nhắm ăn được là nó làm tới.
Cụ sắm mây con dao to to, hôm nào cũng ra cổng mài mài cho nó biết. dán thêm mấy quả hình săm nữa cho nó uy tín. :))

sactimtn

Xe tăng
Tự cụ phải đối mặt với nó thôi. Nếu cụ đã nói cụ là đàn ông. Vào thẳng nhà vả nó mấy phát thì nó mới sợ. Chứ nhờ người thì rút đi nó lại như cũ thôi

Bin24

Xe buýt
Tự cụ phải đối mặt với nó thôi. Nếu cụ đã nói cụ là đàn ông. Vào thẳng nhà vả nó mấy phát thì nó mới sợ. Chứ nhờ người thì rút đi nó lại như cũ thôi
Bữa nó vô rào đánh vợ em mà em không tát nó cái nào nên nó láo vậy đó. Tính em cả xóm, cả anh em nói: nhu nhược, hiền quá, không bảo vệ được vợ.

Bin24

Xe buýt
Cụ sắm mây con dao to to, hôm nào cũng ra cổng mài mài cho nó biết. dán thêm mấy quả hình săm nữa cho nó uy tín. :))
Vợ em vác dao ra mài, ra chửi nó còn chưa sợ. Em không có máu điên đó nên chưa làm gì. Vợ em bị bắt nạt quá như kiểu bị bạo lực nên mới làm vậy
.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ viết khó hiểu quá. Tóm lại chúng nó nói bóng nói gió thì kệ cụ chúng nó, khi nào chúng nó đe doạ trực tiếp thì ghi âm rồi làm đơn lên phường, nhà cụ lắp camera vào, rồi 2 vợ chồng cụ ăn ngon ngủ kỹ, ra đường ăn mặc lồng lộn đi qua chúng nó vênh mặt lên. Kiểu ng như bọn nó mình càng sợ chúng nó càng đc thể lấn tới.
Hàng xóm e có nhà mới chuyển đến, ở cuối cùng của ngõ, nhà này cách nhà e 1 nhà. 3 nhà chung 1 cái sân, sân có cây hoa sữa rất to rụng lá liên tục, ngày nào e cũng quét, nhà kia ko bgio quét nhưng xe thì để đầy sân, có hôm còn để chắn hết cả cửa nhà e. E nhắc 1 lần thì có thỉnh thoảng quét cái sân nhưng rác lại vun vào 1 góc ko đổ đi, để ngày nọ qua ngày kia ruồi muỗi rồi nước bẩn rỉ ra.
E điên quá hôm gặp nó ở sân e mới nói tiếp lần nữa. Con vợ vâng dạ xong lên mách thằng chồng. Thằng chồng nó xộc vào giữa nhà e quát tháo sao dám mắng vợ nó. E đuổi ra khỏi nhà rồi chửi cho 1thôi 1 hồi: Chúng mày thấy nhà toàn đàn bà con gái định bắt nạt à? Mày xông vào nhà tao định giở trò gì. Chúng mày sống vô ý thức thì phải nói. Thấy ko ăn hiếp đc e nên thằng chồng hạ giọng xin lỗi.

landaumuaxe

Xe điện
thuê đầu gấu về ngồi mấy ngày, hát hò ầm ỉ lên, ý kiến gì đánh chửi luôn , chấp nhận mất tiền đi cụ,

Bin24

Xe buýt
Cụ viết khó hiểu quá. Tóm lại chúng nó nói bóng nói gió thì kệ cụ chúng nó, khi nào chúng nó đe doạ trực tiếp thì ghi âm rồi làm đơn lên phường, nhà cụ lắp camera vào, rồi 2 vợ chồng cụ ăn ngon ngủ kỹ, ra đường ăn mặc lồng lộn đi qua chúng nó vênh mặt lên. Kiểu ng như bọn nó mình càng sợ chúng nó càng đc thể lấn tới.
Hàng xóm e có nhà mới chuyển đến, ở cuối cùng của ngõ, nhà này cách nhà e 1 nhà. 3 nhà chung 1 cái sân, sân có cây hoa sữa rất to rụng lá liên tục, ngày nào e cũng quét, nhà kia ko bgio quét nhưng xe thì để đầy sân, có hôm còn để chắn hết cả cửa nhà e. E nhắc 1 lần thì có thỉnh thoảng quét cái sân nhưng rác lại vun vào 1 góc ko đổ đi, để ngày nọ qua ngày kia ruồi muỗi rồi nước bẩn rỉ ra.
E điên quá hôm gặp nó ở sân e mới nói tiếp lần nữa. Con vợ vâng dạ xong lên mách thằng chồng. Thằng chồng nó xộc vào giữa nhà e quát tháo sao dám mắng vợ nó. E đuổi ra khỏi nhà rồi chửi cho 1thôi 1 hồi: Chúng mày thấy nhà toàn đàn bà con gái định bắt nạt à? Mày xông vào nhà tao định giở trò gì. Chúng mày sống vô ý thức thì phải nói. Thấy ko ăn hiếp đc e nên thằng chồng hạ giọng xin lỗi.
Nó cứ chiều đi làm về là dọa nạt trước nhà em dọa rất mất dạy. Em phải lên công an báo. Nhiều lần cả hai nhà. Không nói tên nhưng em vẫn báo. Thứ nhất e cũng sợ vợ em ở nhà một mình lỡ xảy ra chuyện gì. Con này thuộc dạng mất dạy lắm chị. Nó còn nói kêu mấy chị em lôi ra chỗ không có camera để đánh, lột đồ áo. Đợi nó ra đường tạt lên đầu nó. Đe dọa mất dạy lắm. Sợ chuyện gì xảy ra nên nhà phải lên xử lí. Với vợ em bị stress.

ZynZyn

Xe lăn
Thứ 1 là lắp cam, thứ 2 là ghi âm lại tất cả những lần bọn nó chửi bới đe doạ làm bằng chứng gửi lên CA, kể cả mất tiền để ng ta giải quyết nhanh cho mình cũng phải làm. Thứ 3 là bọn to mồm là bọn ko dám làm, bọn dám hành động là bọn chả bgio nói gì.
Cứ hiền quá để bọn nó đè đầu cưỡi cổ thì thiệt mình. Làm đàn ông là phải bảo vệ được gia đình của mình
Nó cứ chiều đi làm về là dọa nạt trước nhà em dọa rất mất dạy. Em phải lên công an báo. Nhiều lần cả hai nhà. Không nói tên nhưng em vẫn báo. Thứ nhất e cũng sợ vợ em ở nhà một mình lỡ xảy ra chuyện gì. Con này thuộc dạng mất dạy lắm chị. Nó còn nói kêu mấy chị em lôi ra chỗ không có camera để đánh, lột đồ áo. Đợi nó ra đường tạt lên đầu nó. Đe dọa mất dạy lắm. Sợ chuyện gì xảy ra nên nhà phải lên xử lí. Với vợ em bị stress.

TieuFu

Xe container
Ai trong nhóm chắc cũng biết câu chuyện hàng xóm của em. Tóm tắt mâu thuẫn hai nhà đối diện. Một nhà là bà già 60 tuổi vào lấy trộm vặt bị gặp nên tức, rào lưới đất không vào phơi được quần áo thì đem chó tới đi vệ sinh, góp ý bà chửi bới.
Một nhà thì ghen ăn tức ở, kiếm cở bảo nhìn ngó rồi đánh vợ em. Xử lí công an xong vẫn tiếp tục chửi bới. Sau đó hai nhà này liên kết liên tục tới trước cửa đe dọa, dọa là đánh chết, giết, lột đồ áo, cho chui gầm xe, tạt lên đầu nó,.... Nhà em đã tiến hành báo Công An. Công An kêu em im lặng khi nào căng quá ra giải quyết.
Vợ em bị lo lắng, stress, sống không yên với chúng nó. Sau thời gian dài chịu đựng đã nói cho các chị em trong xóm nghe. Các chị trong xóm nghe đã khuyên nhủ chị đó. Đồng thời vợ em đã báo cho người nhà. Người nhà kéo anh em lên gặp họ hỏi chuyện và đương nhiên họ chối. Có camera nhưng nhà không cho đưa ra. Vì kêu không làm họ quê. Chủ yếu hòa giải thôi.
Còn với gia đình đã đánh người thì chị đó có vẻ hơi có chút vấn đề về thần kinh. Khi thấy gia đình em ngồi trước nhà thì lườm liếc. Hai chị của vợ lại nói chuyện nhẹ nhàng thì chửi bới, chửi cả nhà là tụi mày. Bị cả nhà chửi cho một trận. Nó khóa cửa không là bị ăn đập. Nó sợ quá gọi công an khu vực nhưng nhà em không làm gì nên không sao. Sau đó chị ta kêu mấy chị trong xóm nhờ hòa giải giúp. Hòa giải thì đã xin lỗi. Nhưng hôm sau khi người nhà về thì nhà chị ta mở cổng ra. Lại bóng gió dọa. Trước đó anh trai đã nhờ anh giang hồ khu vực gọi điện cho người nhà chị đó cảnh cáo. Nếu đụng tới vợ em thì sẽ bẻ răng.
Khi hòa giải xong mua trái cây lên xóm ăn thì chị đó cũng không lên.
Nhà đối diện cô già đó thì gia đình em bảo chào hỏi nhưng thật sự vợ chồng em vẫn chưa thể chào hỏi được.
Em không biết xử lí thế nào. Đỏ, đen, người nhà gì đã chơi đủ cả. Chỉ có chưa cho đen vào thôi. Họ cứ bóng gió đe dọa khiến vợ em sống không yên ổn. Lâu ngày dẫn đến stress.
Cụ bị cả xóm ghét rồi ! Kk !