[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

DurexXL

Xe lăn
Cập nhật tình hình cho các cụ là boi thuong và phạt hơn chục củ. Đấy là nhà em hiền không ăn vạ. Nó vẫn thái độ rất bất lịch sự và mất dạy. Nhưng bị phạt sợ xanh mặt. Còn nói với các anh áo đỏ là em tưởng bồi thường thôi chứ. Phạt này là phạt gì. Mang hai đứa con lên để cho công an thương và bịa ra đủ chuyện nhưng vợ em có video nên nó nín bớt. Diễn sâu lắm. Nói chung dạng ít học, không bình thường. Bị phạt sợ xanh mặt rồi không dám làm gì nữa.
Chúc mừng Cụ

Cụ thể nó bồi thường vợ cụ bao nhiêu và phạt bao nhiêu?

vocuc_trongrong

Xe tăng
E mà ở gần dạng xóm như thế là e cho vợ e đi tập boxing rồi. Sau có ji kệ cho đàn bà chiến chứ đàn ông vào lại to chuyện 🤣
Vợ đi tập boxing ở phòng tập gặp toàn zai 6 múi, săn chắc, mạnh như hổ, body chất lừ. Khéo lúc ấy chưa lo chuyện hàng xóm xong đã tới chuyện phòng tập thì còn mệt nữa:P

nam1992

Xe hơi
e thấy ở đây bác chỉ nói tại thời điểm xô sát bên kia sai. nguyên nhân từ trc ai đúng ai sai. ... nhiều vấn đề. mình cũng nên nhìn vào nhiều khía cạnh. còn đâu 1 điều nhịn chín điều lành cụ ạ.

Bin24

Xe buýt
Chúc mừng Cụ

Cụ thể nó bồi thường vợ cụ bao nhiêu và phạt bao nhiêu?
Em đòi bồi thường nhiều mà áo đỏ thấy nó hoàn cảnh cũng bảo bớt. Nên chỉ lấy tầm 3tr. Phạt hc 7tr5. Nói chung có vậy mà nó sợ với xin bớt rồi. Với kiểu ít học chắc có giáo dục nữa cũng vậy. Vì nó còn không biết sẽ bị phạt hành chính. Nghe nó giật mình. Lôi hai đứa con đi để các anh thương với bớt. Kiểu chí phèo bịa chuyện như phim. Bị công an vặn mới im bớt. Nhà em cũng tha cho nó chứ không em ép nữa thì không có chuyện dừng ở đây.

Bin24

Xe buýt
e thấy ở đây bác chỉ nói tại thời điểm xô sát bên kia sai. nguyên nhân từ trc ai đúng ai sai. ... nhiều vấn đề. mình cũng nên nhìn vào nhiều khía cạnh. còn đâu 1 điều nhịn chín điều lành cụ ạ.
Ghen ăn tức ở với vợ em thôi bác. Cứ kiếm chuyện chửi miết thôi. Vợ em không nói gì nên nó điên á. Chửi cực kì mất dạy luôn mà nhịn miết. Nhờ vụ này xong không ai dám đụng tới nhà em nữa sợ bị cho lên công an. Mỗi lần nhà em đi chơi ở đâu về hay mặc đồ đẹp đi chơi là như bệnh ngoài da.

Chỉnh sửa cuối:

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cập nhật tình hình cho các cụ là boi thuong và phạt hơn chục củ. Đấy là nhà em hiền không ăn vạ. Nó vẫn thái độ rất bất lịch sự và mất dạy. Nhưng bị phạt sợ xanh mặt. Còn nói với các anh áo đỏ là em tưởng bồi thường thôi chứ. Phạt này là phạt gì. Mang hai đứa con lên để cho công an thương và bịa ra đủ chuyện nhưng vợ em có video nên nó nín bớt. Diễn sâu lắm. Nói chung dạng ít học, không bình thường. Bị phạt sợ xanh mặt rồi không dám làm gì nữa.
Chấm hết cho con mụ hàng xóm chưa cụ

DurexXL

Xe lăn
Em đòi bồi thường nhiều mà áo đỏ thấy nó hoàn cảnh cũng bảo bớt. Nên chỉ lấy tầm 3tr. Phạt hc 7tr5. Nói chung có vậy mà nó sợ với xin bớt rồi. Với kiểu ít học chắc có giáo dục nữa cũng vậy. Vì nó còn không biết sẽ bị phạt hành chính. Nghe nó giật mình. Lôi hai đứa con đi để các anh thương với bớt. Kiểu chí phèo bịa chuyện như phim. Bị công an vặn mới im bớt. Nhà em cũng tha cho nó chứ không em ép nữa thì không có chuyện dừng ở đây.
Vậy là áp dụng Nghị định mới về XPVPHC năm 2021, hành vi cố ý gây thương tích nhưng chưa đến mức hình sự
Chúc mừng Cụ chủ đã xong được 1 việc

Cụ cứ để thớt này ở đây. Mai mốt có vấn đề gì với hàng xóm lại update lên đây nhé

DuongHL

Xe container
Vậy là áp dụng Nghị định mới về XPVPHC năm 2021, hành vi cố ý gây thương tích nhưng chưa đến mức hình sự

Cụ cứ để thớt này ở đây. Mai mốt có vấn đề gì với hàng xóm lại update lên đây nhé
Cụ này luật sư mà ngây thơ vãi.
Ông thớt này cũng dễ mà là Phục lắm, hehe

Bin24

Xe buýt
Chấm hết cho con mụ hàng xóm chưa cụ
Xong rồi cụ mà nó về tới nhà là nó xỉa bảo đau quá thế này thế kia. Nhưng kệ nó, nó vẫn còn cười này kia nhà em chả quan tâm cứ cho nó cười. Cười trong sự đau khổ vì mất tiền ngu.

Bin24

Xe buýt

Phạm 3 tội: lăng mạ người khác, gây rối trật tự, hành hung đánh người. Mỗi tội phạt vi phạm hành chính 2tr5. Tổng là hết 7tr5 tiền phạt đó cụ. Anh công an bảo nó giỏi đạp rào một phát là bay mất chục triệu. Vi phạm nhiều là chỉ có đi bán nhà thôi. Anh bảo còn lần nữa là hình sự nha.

Bin24

Xe buýt
Cụ này luật sư mà ngây thơ vãi.
Ông thớt này cũng dễ mà là Phục lắm, hehe
Em chả phải phục nào cả. Đây là sự việc thật của nhà em nha bác. Tối qua em lên đồn xong về báo cáo cho các bác đó.

Bin24

Xe buýt
Lên đấy bọn em cứ như xem phim hài chị ấy diễn á. anh áo đỏ hỏi c đã đền mắt kính cho chị mà chị đánh chưa. tôi bảo về chị đền bù mà. chị ấy bảo em kêu: em ơi ra chị gửi tiền mắt kính cho em nè, mà em không chịu ra. =)) =)) =)) . Hai vợ chồng em nghe mà mắc cười. Vợ em bảo nói xạo. Chị ấy lôi con đi xong cứ conơi cho mấy anh áo đỏ thương. Diễn sâu lắm.Nhà em mà ăn vạ thì nó chết.

Bin24

Xe buýt
Phục có Phục this Phục that mà cụ
Fun mà!
Em kể thật đó bác ạ. Chị chỗ nhà em lên diễn sâu mệt mỏi. kiểu chí phèo. Nhà em mà ăn vạ thì chị chỉ có mà quỳ xin thôi. Chục củ hai tháng lương rồi.

Thắng Formosa

Xe tăng
Vợ cụ chủ cũng ra đứng cãi tay đôi với bà ấy thì cũng ko phải dạng vừa rồi.
Hai bên ai cũng sai, dĩ hòa vi quý, nếu ko hòa giải dc thì im lặng ko đi lại, ko cãi lại, ko nói 1 câu gì với hàng xóm là dc rồi. Lâu dần tình cảm lại lành. Chứ lôi nhau ra công an rồi còn nhờ người quen để xử thắng thì cụ chủ cũng nên xem lại bản thân mình.

Bin24

Xe buýt
Vợ cụ chủ cũng ra đứng cãi tay đôi với bà ấy thì cũng ko phải dạng vừa rồi.
Hai bên ai cũng sai, dĩ hòa vi quý, nếu ko hòa giải dc thì im lặng ko đi lại, ko cãi lại, ko nói 1 câu gì với hàng xóm là dc rồi. Lâu dần tình cảm lại lành. Chứ lôi nhau ra công an rồi còn nhờ người quen để xử thắng thì cụ chủ cũng nên xem lại bản thân mình.
Vợ em không cãi bác. Nó chửi cha mẹ các kiểu, em không cho vợ nói lại kệ nó. Nó hay ganh với vợ em nên hay chọt, vợ em toàn nhịn thôi bác. Nó ganh ghét kiếm cớ để đánh thôi bác. Nó thấy vợ em đi du lịch hay đi chơi đâu hay mặc đồ đẹp là nó sôi máu đứng chửi thôi. Vợ em nhịn nó lâu lắm rồi. Tại biết nó ganh nên kệ nó không muốn hơn thua với nó làm gì. Nó tới nhà bấm còi bắt mình ra chửi với nó luôn. Chứ không phải mình im là được đâu bác.

sonchu

Xe tải
chị hàng xóm đánh vk em mà e cũng lên đây xin ý kiến! cha ông có câu: chuyện gia đình nên đóng cửa bảo nhau, không nên show ra cho thiên hạ bàn luận :D

Bin24

Xe buýt
chị hàng xóm đánh vk em mà e cũng lên đây xin ý kiến! cha ông có câu: chuyện gia đình nên đóng cửa bảo nhau, không nên show ra cho thiên hạ bàn luận :D
Em xin ý kiến để hỏi về luật á bác. Em sợ ra công an họ không giải quyết hoặc là xử lí không tới họ không sợ và làm ảnh hưởng nhà em tiếp. Hai vợ chồng em mới về đây ở mua đất, mua xe là bị họ kèn cựa gây chuyện nên chưa có kinh nghiệm.

Bin24

Xe buýt
Vợ đi tập boxing ở phòng tập gặp toàn zai 6 múi, săn chắc, mạnh như hổ, body chất lừ. Khéo lúc ấy chưa lo chuyện hàng xóm xong đã tới chuyện phòng tập thì còn mệt nữa:P
=)) =)) =)) Gio giải quyết xong là khỏe rồi bác. Chị đó vẫn còn hống hách nhưng được cái sợ bị phạt tiền với bị dính án hình sự nên chắc cũng hết dám manh động.