[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Khó lắm cụ ạ, những người lạ quanh ta thường ít khi lộ mặt cho đến khi xảy ra chuyện.
Đúng rồi bác. Ban đầu về em cũng vui vẻ cho quà cáp các kiểu. Chỉ đến khi nhà em mua đất khi còn trống chưa bỏ gì họ đem đồ ra phơi. Sau khi em làm kho bỏ hàng, em rào lại. Họ không phơi đồ được với thêm em mua xe, họ hậm hực ra mặt, ăn nói bất lịch sự ngay. Đụng tới lợi ích là biết ngay nha bác.

Bin24

Xe buýt
Oke sau này em sẽ dạy lại vợ trò này kk.

Hay em thụi vô háng nó, nó k dám vạch ra dám định. Thêm cái đau bẹn về không chiều chồng được, vợ chồng khục khặc hehe.
Nói đùa thế chứ sau này e cố gắng ở gần hàng xóm hiền lành cho vợ con bớt mệt. Con cái cũng được hưởng cái môi trường, như truyện mẹ Mạnh tử 3 lần chuyển nhà dạy con.
Đúng rồi bác. Ở môi trường vậy rất ảnh hưởng đến con cái. Vợ em xưa giờ vô tư, vui vẻ, yêu đời mà giờ bị vậy tính tình b cũng bị ảnh hưởng.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Đúng rồi bác. Ở môi trường vậy rất ảnh hưởng đến con cái. Vợ em xưa giờ vô tư, vui vẻ, yêu đời mà giờ bị vậy tính tình b cũng bị ảnh hưởng.
Việc va chạm ở đời một hai lần đầu ai cũng tâm tư, nhưng rồi cũng quen cả thôi. Trốn hay nhịn mãi không giải quyết được vấn đề gì.

Bin24

Xe buýt
Việc va chạm ở đời một hai lần đầu ai cũng tâm tư, nhưng rồi cũng quen cả thôi. Trốn hay nhịn mãi không giải quyết được vấn đề gì.
Dạ vợ em tính b vô tư lắm, ai giàu nghèo gì b cũng không quan tâm đâu. Không hơn thua gì đâu. Vậy mà gặp b hàng xóm ăn nói mất dạy, hành hung đánh người làm b cũng bị ảnh hưởng tinh thần.

Dạ vợ em tính b vô tư lắm, ai giàu nghèo gì b cũng không quan tâm đâu. Không hơn thua gì đâu. Vậy mà gặp b hàng xóm ăn nói mất dạy, hành hung đánh người làm b cũng bị ảnh hưởng tinh thần.
Lên chung cư mà ở cụ ạ. Môi trường sống tác động nhiều tới tính cách con người lắm.

barca6996

Xe container
Vk cụ có vẻ khác tính cụ nhờ :D

1 người chửi thì xem xét chứ ai cũng soi vợ cụ thì cụ xem lại. Chị em sống trong 1 tập thể cần hoà đồng, chỉ cần có vẻ làm người ta thấy khó gần kênh kiệu coi thường người khác (kiểu body language, thái độ biểu cảm khuôn mặt..) thì bị soi trong môi trg nhiều phụ nữ là việc khó tránh. Phụ nữ hay để ý nhau chuyện ý tứ lắm, có thể lần này ko nhưng thi thoảng cứ ăn mặc cư xử hớ hênh thiếu ý tứ thì cũng hay bị soi. Đừng nói ngta ghen tức. Quan điểm sống mỗi người thôi

Nói chung mâu thuẫn hàng xóm thì ít ai nói mình không hay lắm.

Bin24

Xe buýt
1 người chửi thì xem xét chứ ai cũng soi vợ cụ thì cụ xem lại. Chị em sống trong 1 tập thể cần hoà đồng, chỉ cần có vẻ làm người ta thấy khó gần kênh kiệu coi thường người khác (kiểu body language, thái độ biểu cảm khuôn mặt..) thì bị soi trong môi trg nhiều phụ nữ là việc khó tránh. Phụ nữ hay để ý nhau chuyện ý tứ lắm, có thể lần này ko nhưng thi thoảng cứ ăn mặc cư xử hớ hênh thiếu ý tứ thì cũng hay bị soi. Đừng nói ngta ghen tức. Quan điểm sống mỗi người thôi
Mỗi nhà mỗi kiểu. Không hiểu họ săm soi làm gì. Vợ em làm gì họ rất hay bắt chước. Vợ em sợ quá né ra không chơi cũng không yên với bọn nó. Chẳng hớ hênh gì đâu bạn. Có một chị trong xóm nhà cũng khá đã né ra không dám chơi với ai vì sợ giống vợ em.

Mỗi nhà mỗi kiểu. Không hiểu họ săm soi làm gì. Vợ em làm gì họ rất hay bắt chước. Vợ em sợ quá né ra không chơi cũng không yên với bọn nó. Chẳng hớ hênh gì đâu bạn. Có một chị trong xóm nhà cũng khá đã né ra không dám chơi với ai vì sợ giống vợ em.
Em cũng từng phải sống cạnh hx bẩn tính, ăn cắp vặt nói dối vô ơn... Kinh nghiệm của em là nếu ko chuyển đc thì cố tránh va chạm càng nhiều càng tốt, bực bội ko làm ăn gì đc

Bin24

Xe buýt
Chắc vk cụ thớt cũng dâm dê đê tiện nên nó ghét ở trong nhà còn được còn ra ngoài cổng thì.
Vợ em lúa lắm bác ơi. Chị gái em với hàng xóm chị em còn nói vợ em ăn mặc lúa mà. Chẳng qua vợ chồng em có nhà có xe ổn hơn, chưa con cái đi du lịch, đi chơi, làm việc ở nhà thoải mái hơn. Bọn nó chỉ kiếm cái cớ để kiếm chuyện với vợ em cho thỏa cơn ganh ghét thôi.

Bin24

Xe buýt
Em cũng từng phải sống cạnh hx bẩn tính, ăn cắp vặt nói dối vô ơn... Kinh nghiệm của em là nếu ko chuyển đc thì cố tránh va chạm càng nhiều càng tốt, bực bội ko làm ăn gì đc
Bọn này mà đụng vào là nó ăn vạ kinh lắm. Bây giờ nó vẫn khịa bảo chó này kia đấy. Bạn cứ nghĩ em nằm võng, vợ e ngồi ghế bôi cái trị sẹo cho em. Nó đi chơi về thấy hai vợ chồng em chưa ngủ là nó bảo hai con chó đợi mình về i... cho ăn. Nó mất dạy cỡ vậy đó. Nó bảo mình đợi nó rình nó đấy.

blackpaint

Xe container
Chửi thì tai đứa nào gần đứa đấy nghe

datinh

Xe container
Bọn này mà đụng vào là nó ăn vạ kinh lắm. Bây giờ nó vẫn khịa bảo chó này kia đấy. Bạn cứ nghĩ em nằm võng, vợ e ngồi ghế bôi cái trị sẹo cho em. Nó đi chơi về thấy hai vợ chồng em chưa ngủ là nó bảo hai con chó đợi mình về i... cho ăn. Nó mất dạy cỡ vậy đó. Nó bảo mình đợi nó rình nó đấy.
thế đích thị là cuôn hàng xóm bị tâm thần rồi.

Bin24

Xe buýt
thế đích thị là cuôn hàng xóm bị tâm thần rồi.
Anh hàng xóm kế nhà nó đang cho nó ké 1 bức tường. Do nhà nó lúc xây kẹt tiền mới làm 1 tường thôi. Anh làm ăn gọi điện thoại đòi nợ khách hàng. Nó nghe tưởng chửi nó, nó ở bên nhà nó chửi cực kì mất dạy. Mình lúc đó đang tập lái xe trong sân nên nghe thấy. Vợ chồng mình theo đuổi tập gym lâu rồi. Dịch tự tập trong nhà. Nó thấy vậy và cũng cho là tụi mình làm màu. Thế là bữa sau nó thấy hai vợ chồng mình đi chơi về. Nó quấn áo đồ bộ lên, mặc quần đùi jean. Chạy ra cửa dòm rồi mở nhạc lên tập kiểu cho vợ chồng mình thấy. Vợ mình đi siêu thị mang cái váy đen dài với ao thun trắng. Bữa sau chủ nhật nó cũng mang cái váy đen giống vậy với áo lượn tới lui trước cửa nhà mình. Vác thau đồ đi phơi bên đất trống. Vợ mình đắp mặt nạ nằm trên võng trong nhà, nó cũng để ý. Xong chạy qua nhà kia nói to bảo xin nha đam để về đắp mặt. Ganh đua từng tí vậy á. Mà cứ gắng làm cho nhà mình thấy. Nhưng nếu làm vậy mình cũng thấy tốt không sao. Nhưng đây rất hay chửi bới vô văn hóa.

Bin24

Xe buýt
Chửi thì tai đứa nào gần đứa đấy nghe
Nó chửi rất nhiều nhà mình cứ kệ rồi nó làm tới đó nó lao vô đánh đó. Bữa đây nó chửi mình chửi cho sấp mặt luôn nó mới im. Nhưng nó la bảo ở trong nhà mà vợ chồng mình chửi nó. Lúc đó mình lái xe đi chơi rồi nên kệ cha nó. Sau về nó đóng cửa im hết. Nay nó cũng không nói gì nữa. Thấy thì phun nước miếng xuống đất thôi. Kiểu trước về cũng xã giao, rồi nhà mình mua xe oto, mua đất sát nhà. Mình rào bọn nó không vào phơi đồ áo được là nó thể hiện mất dạy ngay. Xong mình né ra không giao lưu gì nữa thì bọn nó kiếm cớ, kiếm chuyện nhà mình, đánh vợ mình.

blackpaint

Xe container
Nó chửi rất nhiều nhà mình cứ kệ rồi nó làm tới đó nó lao vô đánh đó. Bữa đây nó chửi mình chửi cho sấp mặt luôn nó mới im. Nhưng nó la bảo ở trong nhà mà vợ chồng mình chửi nó. Lúc đó mình lái xe đi chơi rồi nên kệ cha nó. Sau về nó đóng cửa im hết. Nay nó cũng không nói gì nữa. Thấy thì phun nước miếng xuống đất thôi. Kiểu trước về cũng xã giao, rồi nhà mình mua xe oto, mua đất sát nhà. Mình rào bọn nó không vào phơi đồ áo được là nó thể hiện mất dạy ngay. Xong mình né ra không giao lưu gì nữa thì bọn nó kiếm cớ, kiếm chuyện nhà mình, đánh vợ mình.
Nhờ mấy anh em xăm trổ đến giáo dục cho trận thôi.