[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
B hàng xóm đó vẫn nói kháy nói chọt nhà em nhưng vợ em cứ kệ. Nó đóng tiền nên bị ức rồi nói bảo cầm tiền đó mà uống thuốc suốt đời đi em. Nói kháy chứ không dám chửi.

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Giờ muốn hàng xóm tâm phục khẩu phục, bỏ hết ấm ức để sống hoà thuận về sau, thì bác chủ nên đưa tiền cho họ đóng phạt.

Dân nghèo khó, bọ mất 7,5 triệu, họ sẽ oán cả phần đời còn lại, họ sẽ nghĩ là bị tiền quyền áp bức. Rất nguy hiểm.

Bin24

Xe buýt
Giờ muốn hàng xóm tâm phục khẩu phục, bỏ hết ấm ức để sống hoà thuận về sau, thì bác chủ nên đưa tiền cho họ đóng phạt.

Dân nghèo khó, bọ mất 7,5 triệu, họ sẽ oán cả phần đời còn lại, họ sẽ nghĩ là bị tiền quyền áp bức. Rất nguy hiểm.
Cái này họ đứng xin các anh giảm cho. Các anh lấy sao em không quan tâm. 2tr là tiền em yêu cầu để đi khám. Nó tức lôi 2tr ra khịa. Còn mấy khoản khác nó không nói gì. Thái độ vẫn như vậy nên em mới quyết lấy để cho họ sợ. Chứ em ép nữa thì còn phải bồi thường nữa.

linhsusu

Xe buýt
Nên lắp thêm nhiều camera nữa. Ở với loại hàng xóm ntn đề phòng vẫn hơn

Bin24

Xe buýt
Nên lắp thêm nhiều camera nữa. Ở với loại hàng xóm ntn đề phòng vẫn hơn
Đúng rồi bác. Qua lễ nhà em lắp thêm camera. Thực ra mấy anh ấy cũng bớt tiền không lấy 7tr5 đâu vì nó dắt con theo để xin. Có thể mấy anh lấy một nửa thôi. Bà đó làm công nhân lâu năm lương cũng gần 10tr. Chồng làn thợ xây với lâu lâu nhận thầu xây nhà. Nên e nghĩ cũng không đến nỗi. Khoản tiền phạt họ phải chịu may ra em không lấy bồi thường nhưng thái độ họ vẫn còn kiểu lấc cấc nên em vẫn lấy. Em nghĩ cần răn đe họ.

linhsusu

Xe buýt
Nhà nó kiểu cũng có tiền nên nghĩ đơn giản. Dính.phát khởi tố thì lúc đấy mới gọi là thấy quan tài.

Xì_Chùm

Xe máy
17 Ngõ 575 Kim Mã, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
www.xuonginanviet.com
Chúc mừng bác đã giải quyết xong 1 vụ, và bác cứ xử lý thẳng tay, ăn vào bản tính rồi thì khó thay đổi lắm, bác nhân nhượng với họ 1 lần thì lần sau họ lại càng lấn tới, và càng coi thường bác

Bin24

Xe buýt
Nhà nó kiểu cũng có tiền nên nghĩ đơn giản. Dính.phát khởi tố thì lúc đấy mới gọi là thấy quan tài.
Em thấy vợ đi làm công nhân, chồng đi xây hai đứa con thì cũng đâu đến nỗi nhưng trong xóm được cho là hộ khó khăn. Mà dân trí thấp thích đẻ nhiều. Đi xe không bao giờ đội mũ bảo hiểm, hay nẹt xe như trẻ con. Xóm em họ cũng hay nói lắm. Họ còn không biết sẽ bị phạt hành chính, nghe còn ngạc nhiên bảo tưởng bồi thường thôi. Em chán chả muốn dây. Giờ nó khịa kệ nó. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị khởi tố hình sự, ăn cơm tù, đền bù, ăn phạt và nhiều vấn đề lắm.

Bin24

Xe buýt
Chúc mừng bác đã giải quyết xong 1 vụ, và bác cứ xử lý thẳng tay, ăn vào bản tính rồi thì khó thay đổi lắm, bác nhân nhượng với họ 1 lần thì lần sau họ lại càng lấn tới, và càng coi thường bác
Đúng rồi bác. Nếu em không kêu công an với tính bà này b sẽ đánh vợ em tiếp. Vợ em ở nhà làn việc không làm gì nó cũng nói, kiếm chuyện chửi. Không trả lời cũng bấm còi cho mình ra để chửi nhau với nó. Ra phường diễn sâu khủng khiếp.

Xì_Chùm

Xe máy
Website
www.xuonginanviet.com
Đúng rồi bác. Nếu em không kêu công an với tính bà này b sẽ đánh vợ em tiếp. Vợ em ở nhà làn việc không làm gì nó cũng nói, kiếm chuyện chửi. Không trả lời cũng bấm còi cho mình ra để chửi nhau với nó. Ra phường diễn sâu khủng khiếp.
Mình cứ cho cái án phạt, rồi cứ thoải mái vui vẻ mà sống đi bác, tội gì vì họ mà mình đau đầu, họ cứ giao nghiệp sau họ nhận đủ mà, nếu tiếp tục thì làm cái án phạt nữa, lo gì bác

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Tưởng nhà kia nhiều tiền nhiều quyền thì bác chủ thắng oanh liệt. Chứ hoàn canhr như họ thì thắng không mấy vẻ vang.
Có chăng là hả hê trong chốc lát rồi nơm nớp lo sợ báo thù. Gì chứ người nghèo khổ họ thù thì dai lắm.

Bin24

Xe buýt
Tưởng nhà kia nhiều tiền nhiều quyền thì bác chủ thắng oanh liệt. Chứ hoàn canhr như họ thì thắng không mấy vẻ vang.
Có chăng là hả hê trong chốc lát rồi nơm nớp lo sợ báo thù. Gì chứ người nghèo khổ họ thù thì dai lắm.
Nhưng nó lên công an cũng không biết sợ là gì. Chứ nếu thái độ họ biết lỗi thì em cũng không lấy tiền làm gì. Quan trọng họ không dám làm gì nhà em là được.

Bin24

Xe buýt
Mình cứ cho cái án phạt, rồi cứ thoải mái vui vẻ mà sống đi bác, tội gì vì họ mà mình đau đầu, họ cứ giao nghiệp sau họ nhận đủ mà, nếu tiếp tục thì làm cái án phạt nữa, lo gì bác
Đúng rồi bác. Anh áo đỏ bảo chị này chị tưởng tôi không xuống xóm chị à. Tôi đi nát cái xóm chị, chị sống như thế nào người ta biết hết. Em cho vợ em coi comment của bạn để vui vẻ lên. Từ nhỏ vợ em chưa có đánh nhau với ai bao giờ cũng chưa bao giờ bị xúc phạm như vậy. Vợ em cũng vô tư ít khi soi mói hay ganh tị với ai bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Xì_Chùm

Xe máy
Website
www.xuonginanviet.com
Đúng rồi bác. Anh áo đỏ bảo chị này chị tưởng tôi không xuống xóm chị à. Tôi đi nát cái xóm chị, chị sống như thế nào người ta biết hết. Em cho vợ em coi comment của bạn để vui vẻ lên. Từ nhỏ vợ em chưa có đánh nhau với ai bao giờ cũng chưa bao giờ bị xúc phạm như vậy. Vợ em cũng vô tư ít khi soi mói hay ganh tị với ai bao giờ.
Giờ bác đã cho họ biết là bác không hiền, để người khỏi bắt nạt, vậy đủ rồi, còn mình cứ sống cuộc sống của mình, vô tư vui vẻ là được, kệ người ta nói gì bác ạ

Gia cát Lợn

Xe máy
Các cụ chỉ em nên đấm vào chỗ nào không tím không để lại dấu vết, không sợ giám định thương tật.
Sau này lấy vợ, có đứa nào đánh vợ em em đấm cho chúng nó tối tăm mặt mũi luôn.

Bin24

Xe buýt
Giờ bác đã cho họ biết là bác không hiền, để người khỏi bắt nạt, vậy đủ rồi, còn mình cứ sống cuộc sống của mình, vô tư vui vẻ là được, kệ người ta nói gì bác ạ
Vợ em vẫn bị buồn bác. Kiểu từ nhỏ tới lớn chưa đánh nhau, chửi nhsu với ai bao giờ. Nên vẫn kiểu bị sock với bực.

Bin24

Xe buýt
Các cụ chỉ em nên đấm vào chỗ nào không tím không để lại dấu vết, không sợ giám định thương tật.
Nó đánh vợ bạn, bạn đánh lại chả có gì phải sợ. Chị họ mình chỉ nó túm tóc thì bẻ ngón tay nó là nó thả.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Chả có chỗ nào đánh mà không để lại vết bầm tím cả cụ ạ. May ra đấm vào đầu có bị tím thì tóc nó cũng che bớt phần nào. Cơ mà cố vạch ra, thậm chí cạo vùng đầu ấy để giám định thì vẫn lộ như thường.

Gia cát Lợn

Xe máy
Nó đánh vợ bạn, bạn đánh lại chả có gì phải sợ. Chị họ mình chỉ nó túm tóc thì bẻ ngón tay nó là nó thả.
Oke sau này em sẽ dạy lại vợ trò này kk.
Chả có chỗ nào đánh mà không để lại vết bầm tím cả cụ ạ. May ra đấm vào đầu có bị tím thì tóc nó cũng che bớt phần nào. Cơ mà cố vạch ra, thậm chí cạo vùng đầu ấy để giám định thì vẫn lộ như thường.
Hay em thụi vô háng nó, nó k dám vạch ra dám định. Thêm cái đau bẹn về không chiều chồng được, vợ chồng khục khặc hehe.
Nói đùa thế chứ sau này e cố gắng ở gần hàng xóm hiền lành cho vợ con bớt mệt. Con cái cũng được hưởng cái môi trường, như truyện mẹ Mạnh tử 3 lần chuyển nhà dạy con.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Oke sau này em sẽ dạy lại vợ trò này kk.

Hay em thụi vô háng nó, nó k dám vạch ra dám định. Thêm cái đau bẹn về không chiều chồng được, vợ chồng khục khặc hehe.
Nói đùa thế chứ sau này e cố gắng ở gần hàng xóm hiền lành cho vợ con bớt mệt. Con cái cũng được hưởng cái môi trường, như truyện mẹ Mạnh tử 3 lần chuyển nhà dạy con.
Khó lắm cụ ạ, những người lạ quanh ta thường ít khi lộ mặt cho đến khi xảy ra chuyện.