[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Cụ ấy muốn pháp luật đứng ra, nhưng lại thích kiểu "muốn", đã pháp luật thì nó cứ phải đúng người đúng tội, không phải thích là được.
Giả dụ cụ chủ có thật thật nhiều tiền, xong rồi lại chạy được suất đi tù cho hàng xóm chả hạn (giả dụ thôi nhé), hàng xóm mà biết được thì ối xồi, hậu quả như nào khi người ta nổi cơn điên, phẫn uất thì không tưởng tượng nổi.
Vâng em cũng không làm như vậy chỉ muốn đi cải tạo mấy tuần là đủ rồi. Nhiều người ở xóm em tức bảo ác cho nó đi tù luôn.

Bin24

Xe buýt
Ối giời hàng xóm nhà cụ y chang hàng xóm nhà ông bà ngoại em, mà ngay quận trung tâm HN. Bà hàng xóm tác quái lúc nào cũng vỗ ngực ta là cán bộ nhà nước nhưng cửa nhà phải lấn ra để bộ bàn ghế hóng mát, đặt chậu cây để ko cho đỗ xe xung quanh, nhà hàng xóm mua ô tô là khó chịu chửi đổng, suốt ngày đổ nước và thức ăn thừa ra cống nhưng hàng xóm rửa xe thì ra chửi, hàng xóm làm bậc tam cấp cũng ra quát thợ cạnh khoé chủ. Có chị gần nhà khi chửi nhau với bà ấy còn ghi âm lại gửi hết cho mấy con bà ấy nghe mà bà ấy im được 2-3 hôm lại chửi nhau tiếp, em có cảm giác bà ấy bị điên ấy.
Đây là ảnh bà hàng xóm củ chuối đặt chậu cây xung quanh nhà để ko cho ô tô xe máy đỗ cạnh nhà, nhà bà ấy là nhà có xe máy dựng trước cửa ạ, còn mấy chậu cây nhỏ bà ấy dựng ở trước nhà bên cạnh (nhà đó mở cổng hướng khác), đường ngõ bị hẹp đi tầm 2 mét mà cả xóm và chính quyền ko ai làm được gì suốt bao năm qua.
Nhiều người không tin có người như thế tại họ chưa gặp thôi.

Bin24

Xe buýt
Đọc kĩ lại sự vụ của cụ ấy thì cũng phải mất 1 cái răng, đi cùng cái răng chắc còn nhiều cái nữa mới đủ 12% như cụ ấy muốn.
Em cho rằng cụ ấy quá may mắn, trong lúc nó đang húng như thế mà nó thủ dao trong người, nó xiên cho quả thì ... ối giời ơi.
Chỉ muốn họ làm căng để nhà em được sống bình yên không bị xỉa xói, chửi bới và đánh vợ em nữa.

Bin24

Xe buýt
Gửi cụ ít mẹo bẩn nếu như nhà hàng xóm vẫn phơi phóng mọi thứ sang đất nhà cụ
1-Củ ráy
2- quả của cây đủng đỉnh
3- Lá Han
4- lá bèo cái .
Họ không vào phơi được nên chửi đổng. Em không nói gì nhưng em rào lại họ không lôi sào đồ vô được. Nhưng nếu sau này vậy nữa thì em cũng làm thế.

Bin24

Xe buýt
Dân mình nhiều khi xử lí chán đâm ra mấy thằng mất dạy nó nhờn.
Khu em ở, có khâch đến chơi đậu xe trước cửa. Tất nhiên k chắn cửa nhưng chắc là nhà ông này hay đậu xe ở đấy nên tức. Com bo bẻ cần gạt, bẻ gương, tháo biển số.
Nhờ facebook nên chủ xe tìm ra được thủ phạm. Xuống nói chuyện thì thủ phạm tuyên bố đang giữ biển số, còn thách thức kiện.
Anh em xúi vào tư vấn làm đơn kiện ra xxx vì đủ yếu tố hình sự. Cứ mong đến nước thủ phạm phải lạy lục rồi thì lúc ấy mới tính rút đơn hay không, cho thằng thủ phạm nó sáng mắt ra, chừa thói lưu manh.
Không ngờ đơn lúc sáng thì trưa anh xxx khu vực dẫn ra hai bên hòa giải xong cmn luôn.
Mà nó chưa đánh mình nhưng bắt nó bồi thường thiệt hại cũng được. Chứ như em là ảnh hưởng đến tinh thần, sức khỏe và xúc phạm nhân phẩm.

Bin24

Xe buýt
Hình như gần 20 trang, và hàng tuần trôi qua, nhưng không có 1 cái ảnh nào, không 1 đoạn video nào xuất hiện, không gian bối cảnh diên ra sự việc cũng không có...
Em lại dự đây là câu chuyện tưởng tượng của 1 cậu phóng viên thực tập của 1 tờ tàu nhanh nào đó: bí đề tài, lười suy nghĩ đưa ra để câu view...
Tất nhiên chủ thớt không thích em còm thế này, nên em cứ xin lỗi trước phát! Hihi
Hoặc ... thì rằng là mà...đây chỉ là 1/3 sự thật theo góc nhìn và quyền lợi của thớt thôi!
Có gì đâu phải xin lỗi bác. Cứ phát biểu thoải mái. E có video nhưng không muốn đưa mặt người ta lên. Khéo lại bị kiện ngược để các anh xử rồi em báo tình hình.

hoviethung

Xe lăn
Có gì đâu phải xin lỗi bác. Cứ phát biểu thoải mái. E có video nhưng không muốn đưa mặt người ta lên. Khéo lại bị kiện ngược để các anh xử rồi em báo tình hình.
Thì cụ cứ chụp mấy ai hình che người, địa chỉ để cho mọi người cùng nhận xét đâu có sợ lộ bí mật gì đâu?

uoat_LX

Xe điện
Sau nhiều thời gian bị hàng xóm chửi bới nhà em vẫn nhịn và chị đó đã kiếm cớ đứng trước rào lưới đất nhà em để chửi bới vợ em và lao vào đánh vợ em. Em ở ngay kho ở sát đó đã lao vào kéo bà ấy ra. Bà ấy cào rách mặt vợ em, xé áo, núm tóc. Nhà em đã cho đơn lên công an. Đang đợi xử lí. Còn bà chị này sáng vẫn còn giọng thách thức, chồng về thì khóc ăn vạ bảo hai vợ chồng em vào nhà đánh mẹ con bà ấy. Nhà em nhờ người quen làm công an nói với bên phường em ở xứ lí căng và yêu cầu bồi thường. Không biết mấy trường hợp này nó có sợ công an không các bác nhờ.
Có khi nào đánh ghen không nhảy 🤭🤭🤛🤛

lexus315

Xe điện
Em không giàu đâu. Hai vợ chồng chưa con cái nên đủ ăn thôi. Đất mua bà chị cho thiếu do dịch bà kẹt nên bán cho trả từ từ. xe em mua xe cũ thôi.
Vâng, vậy là cụ cũng giỏi và chí thú làm ăn hơn nhiều người rồi! Chúc cụ sớm giải quyết được vấn đề theo mong muốn nhé!

Mít tờ Tung

Xe buýt
Gãy 1 cái răng là chắc cũng đau và thêm thương tật ở chỗ khác mới đủ 12% như cụ nói nhưng mà e tự nghĩ có đáng không. Như vậy ban đầu là cụ phải chịu đau, chịu khổ trước cái thằng hàng xóm đã.
Còn chuyện quyết cho nó đi tù ư. Ok thì cho nó đi tù, nó đi tù về nó uất hận nó xiên cả nhà sao nhỉ. Nhiều vụ thảm sát cả nhà rồi đấy, % ít nhưng nhỡ nó dính vào nhà mình thì sao nhỉ?.
Cách tốt nhất biến thù thành bạn
mỗi cái răng thôi. Em nhờ người quen ghi cho tụ máu não, với cả chấn thương tay chân. cứ 3 năm đi tù đã. Xem về nó dám làm gì mình ko :)) thịt người ko dễ ăn đâu cụ.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Chúc mừng cụ đã đạt được mục đích
mỗi cái răng thôi. Em nhờ người quen ghi cho tụ máu não, với cả chấn thương tay chân. cứ 3 năm đi tù đã. Xem về nó dám làm gì mình ko :)) thịt người ko dễ ăn đâu cụ.

Bin24

Xe buýt
Con này đàn bà mà láo lắm. Em cũng muốn cho nó đi mấy tuần. Nó vẫn nhởn nhơ lắm.

ying80

Xe buýt
E mà ở gần dạng xóm như thế là e cho vợ e đi tập boxing rồi. Sau có ji kệ cho đàn bà chiến chứ đàn ông vào lại to chuyện 🤣

Bin24

Xe buýt
Cập nhật tình hình cho các cụ là boi thuong và phạt hơn chục củ. Đấy là nhà em hiền không ăn vạ. Nó vẫn thái độ rất bất lịch sự và mất dạy. Nhưng bị phạt sợ xanh mặt. Còn nói với các anh áo đỏ là em tưởng bồi thường thôi chứ. Phạt này là phạt gì. Mang hai đứa con lên để cho công an thương và bịa ra đủ chuyện nhưng vợ em có video nên nó nín bớt. Diễn sâu lắm. Nói chung dạng ít học, không bình thường. Bị phạt sợ xanh mặt rồi không dám làm gì nữa.

Bin24

Xe buýt
Thôi coi như mình dây với hủi. Mặt nó vậy nên nhà em lấy tiền đền bù và coi như không dính dáng gì nữa.