[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

hoviethung

Xe lăn
Không em rào lưới rồi họ không vào phơi được họ khó chịu chửi bới á chứ. Lúc nào thấy hàng xóm nào vào đất nhà em chơi là họ nổi điên lên.
Sao cụ không mời họ vào cùng chơi cho vui vẻ. Tổ chức giải cầu lông chẳng hạn. Mình fun tí.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Không em rào lưới rồi họ không vào phơi được họ khó chịu chửi bới á chứ. Lúc nào thấy hàng xóm nào vào đất nhà em chơi là họ nổi điên lên.
Vậy thì cụ lắp cam khu sau rào cho chắc. Lần sau chửi bới gây sự gì cụ ra xách mé nhẹ nhàng, tuyệt đối ko động tay động chân gì hết. (nếu chuẩn bị được ít máu gà thủ sẵn trong bóng bay thì tốt). Sau đó có xô xát cụ chịu khó ăn chút thiệt thòi. Sau khi xảy ra rồi, cụ để người máu me, vào viện làm việc thẳng với bác sĩ khám ca trực đó. Muốn làm chứng nhận thương tật 12% ( vì 11% chưa đủ khởi tố).
sau đó làm cái đơn lên công an cách 15 ngày gửi bản phô tô kèm giầy tờ theo đơn cho ca phường.Nhất quyết ko nhận hòa giải, đền bù. cần thiết thì thuê bên báo dâm trí, vietnamnet khoảng 10 củ ko cho vụ này chìm.Đăng video xô xát lên face. hàng xóm ít nhất 3 niêm.Vụ của em em cũng bẫy thằng hàng xóm bằng 1 cái răng. Hôm trc vừa nhờ ca sang biếu e 200tr tiền thuốc men mà em từ chối . Quyết quả này cho nó đi

lexus315

Xe điện
Theo logic thì đây là câu chuyện thật. Nếu là mình thì sẽ xứ lí theo quan điểm 1 điều nhịn chín điều lành phát huy sức mạnh tổng hợp của những người xung quanh. Theo tinh thần yêu nhau rào dậu cho kín.
Theo em thấy 2 thớt thì chủ thớt không quá 30 tuổi, tuổi sinh học, còn không quá 18 tuổi - tuổi xã hội!

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Vậy thì cụ lắp cam khu sau rào cho chắc. Lần sau chửi bới gây sự gì cụ ra xách mé nhẹ nhàng, tuyệt đối ko động tay động chân gì hết. (nếu chuẩn bị được ít máu gà thủ sẵn trong bóng bay thì tốt). Sau đó có xô xát cụ chịu khó ăn chút thiệt thòi. Sau khi xảy ra rồi, cụ để người máu me, vào viện làm việc thẳng với bác sĩ khám ca trực đó. Muốn làm chứng nhận thương tật 12% ( vì 11% chưa đủ khởi tố).
sau đó làm cái đơn lên công an cách 15 ngày gửi bản phô tô kèm giầy tờ theo đơn cho ca phường.Nhất quyết ko nhận hòa giải, đền bù. cần thiết thì thuê bên báo dâm trí, vietnamnet khoảng 10 củ ko cho vụ này chìm.Đăng video xô xát lên face. hàng xóm ít nhất 3 niêm.Vụ của em em cũng bẫy thằng hàng xóm bằng 1 cái răng. Hôm trc vừa nhờ ca sang biếu e 200tr tiền thuốc men mà em từ chối . Quyết quả này cho nó đi
Thịt người dễ ăn quá :D

Bin24

Xe buýt
Theo logic thì đây là câu chuyện thật. Nếu là mình thì sẽ xứ lí theo quan điểm 1 điều nhịn chín điều lành phát huy sức mạnh tổng hợp của những người xung quanh. Theo tinh thần yêu nhau rào dậu cho kín.
Thật nha bác. Đất nhà em rào họ không vào phơi được là chửi đổng. Nhưng nhà em đâu có nói gì. Rồi em mua xe họ lại ghen ăn tức ở. Nói đủ thứ rồi chửi bới.

Bin24

Xe buýt
Nhưng làm giàu được như vậy cũng là giỏi rồi?
Em 34 rồi bác. Nhưng bác ở trong hoàn cảnh em mới hiểu. Em không sao nhưng vợ em bị bọn nó kiếm chuyện nhiều nhất. Đến nỗi tối hai vợ chồng em ngồi trong phòng khách chị đó đi chơi về cũng chửi là hai con chó đợi mình về i... cho ăn. Nhà em hơi thoáng nên cũng hay bị dòm ngó. Chắc sau đợt này em làm kín lại cửa.

Bin24

Xe buýt
Khu vực cụ ở phức tạp nhỉ. Con gà tức nhau tiếng gáy đây. Chỗ mình công chức cán bộ về hưu nhiều nên cũng đỡ hơn. Vậy thì yên lành có khi cụ phải hối lộ hàng xóm thôi?
Nhà em từ trên xóm xuống dưới ai gặp tụi em cũng chào vui vẻ hết. Với mấy người này e cũng quà cáp đó. Nhưng đến lúc vợ chồng em mua đất rào vô để làm ăn họ không vào phơi được là họ kiếm chuyện. Thêm em về đây em làm mua được cái xe cũ thôi mà họ cũng ghen ăn tức ở rồi vợ em nghỉ công ty về ở nhà làm. Mấy con đấy nó điên lên. Chửi vợ em hoài vợ em chả thèm nói nó càng điên thì phải.

Bin24

Xe buýt
Cụ vip nhỉ. Em nhát hơn cụ. Chửi hoài em không nói gì chửi rất mất dạy đó cụ

Bin24

Xe buýt
Ối giời hàng xóm nhà cụ y chang hàng xóm nhà ông bà ngoại em, mà ngay quận trung tâm HN. Bà hàng xóm tác quái lúc nào cũng vỗ ngực ta là cán bộ nhà nước nhưng cửa nhà phải lấn ra để bộ bàn ghế hóng mát, đặt chậu cây để ko cho đỗ xe xung quanh, nhà hàng xóm mua ô tô là khó chịu chửi đổng, suốt ngày đổ nước và thức ăn thừa ra cống nhưng hàng xóm rửa xe thì ra chửi, hàng xóm làm bậc tam cấp cũng ra quát thợ cạnh khoé chủ. Có chị gần nhà khi chửi nhau với bà ấy còn ghi âm lại gửi hết cho mấy con bà ấy nghe mà bà ấy im được 2-3 hôm lại chửi nhau tiếp, em có cảm giác bà ấy bị điên ấy.
Đây là ảnh bà hàng xóm củ chuối đặt chậu cây xung quanh nhà để ko cho ô tô xe máy đỗ cạnh nhà, nhà bà ấy là nhà có xe máy dựng trước cửa ạ, còn mấy chậu cây nhỏ bà ấy dựng ở trước nhà bên cạnh (nhà đó mở cổng hướng khác), đường ngõ bị hẹp đi tầm 2 mét mà cả xóm và chính quyền ko ai làm được gì suốt bao năm qua.
Nhà em bị hai nhà luôn á. Con này hay ghen ăn tức ở với vợ em. Còn bà già kia cũng hâm hâm. Nói chung nhức đầu. Bữa đây vợ em bảo camera nhà t có ghi âm nêua chửi gì không đúng tôi kiện tội xúc phạm nhân phẩm. Nó mới im á. Với đang đợi công an giải quyết nên nó im..

Lái xe máy

Xe tăng
tùy cụ chi bao nhiêu. Vì lúc xảy ra vụ việc, người nhà cụ ở đó thôi, nên mọi thứ giải quyết nó dễ. Em quen biết nên ko biết là chi bao nhiêu. Nhưng có lẽ cũng chả đậm đâu.
Trưng cầu giám định thương tật chắc phải có chữ ký và triện của GĐ bệnh viện.
Em thấy các cụ nghĩ kiếm được cái thương tật để hình sự thấy nó dễ quá.

HaH

Xe tăng
Gãy 1 cái răng là chắc cũng đau và thêm thương tật ở chỗ khác mới đủ 12% như cụ nói nhưng mà e tự nghĩ có đáng không. Như vậy ban đầu là cụ phải chịu đau, chịu khổ trước cái thằng hàng xóm đã.
Còn chuyện quyết cho nó đi tù ư. Ok thì cho nó đi tù, nó đi tù về nó uất hận nó xiên cả nhà sao nhỉ. Nhiều vụ thảm sát cả nhà rồi đấy, % ít nhưng nhỡ nó dính vào nhà mình thì sao nhỉ?.
Cách tốt nhất biến thù thành bạn

Bin24

Xe buýt
Gãy 1 cái răng là chắc cũng đau và thêm thương tật ở chỗ khác mới đủ 12% như cụ nói nhưng mà e tự nghĩ có đáng không. Như vậy ban đầu là cụ phải chịu đau, chịu khổ trước cái thằng hàng xóm đã.
Còn chuyện quyết cho nó đi tù ư. Ok thì cho nó đi tù, nó đi tù về nó uất hận nó xiên cả nhà sao nhỉ. Nhiều vụ thảm sát cả nhà rồi đấy, % ít nhưng nhỡ nó dính vào nhà mình thì sao nhỉ?.
Cách tốt nhất biến thù thành bạn
Em cũng nghĩ như cụ. Nhưng mà khó lắm cụ. Em không muốn chơi với mấy người như vậy. Em chỉ muốn cho nó đi cải tạo hoặc giam giữ mấy tuần thôi.

Bin24

Xe buýt
Em không để ý sâu đến tình tiết làm giàu ạ
Em không giàu đâu. Hai vợ chồng chưa con cái nên đủ ăn thôi. Đất mua bà chị cho thiếu do dịch bà kẹt nên bán cho trả từ từ. xe em mua xe cũ thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thịt người dễ ăn quá :D
Thật, tưởng ông nào ký cái trên 11% mà dễ ấy cụ nhờ :))
Chuyện cho bất cứ ai vào tù nó không phải thích là được, đừng nghĩ nén bạc đâm toạc tờ giấy @@

HaH

Xe tăng
Thật, tưởng ông nào ký cái trên 11% mà dễ ấy cụ nhờ :))
Chuyện cho bất cứ ai vào tù nó không phải thích là được, đừng nghĩ nén bạc đâm toạc tờ giấy @@
Đọc kĩ lại sự vụ của cụ ấy thì cũng phải mất 1 cái răng, đi cùng cái răng chắc còn nhiều cái nữa mới đủ 12% như cụ ấy muốn.
Em cho rằng cụ ấy quá may mắn, trong lúc nó đang húng như thế mà nó thủ dao trong người, nó xiên cho quả thì ... ối giời ơi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em cũng nghĩ như cụ. Nhưng mà khó lắm cụ. Em không muốn chơi với mấy người như vậy. Em chỉ muốn cho nó đi cải tạo hoặc giam giữ mấy tuần thôi.
Cụ ấy muốn pháp luật đứng ra, nhưng lại thích kiểu "muốn", đã pháp luật thì nó cứ phải đúng người đúng tội, không phải thích là được.
Giả dụ cụ chủ có thật thật nhiều tiền, xong rồi lại chạy được suất đi tù cho hàng xóm chả hạn (giả dụ thôi nhé), hàng xóm mà biết được thì ối xồi, hậu quả như nào khi người ta nổi cơn điên, phẫn uất thì không tưởng tượng nổi.
Đọc kĩ lại sự vụ của cụ ấy thì cũng phải mất 1 cái răng, đi cùng cái răng chắc còn nhiều cái nữa mới đủ 12% như cụ ấy muốn.
Em cho rằng cụ ấy quá may mắn, trong lúc nó đang húng như thế mà nó thủ dao trong người, nó xiên cho quả thì ... ối giời ơi.

Linh_Ngọc

Xe hơi
Ối giời hàng xóm nhà cụ y chang hàng xóm nhà ông bà ngoại em, mà ngay quận trung tâm HN. Bà hàng xóm tác quái lúc nào cũng vỗ ngực ta là cán bộ nhà nước nhưng cửa nhà phải lấn ra để bộ bàn ghế hóng mát, đặt chậu cây để ko cho đỗ xe xung quanh, nhà hàng xóm mua ô tô là khó chịu chửi đổng, suốt ngày đổ nước và thức ăn thừa ra cống nhưng hàng xóm rửa xe thì ra chửi, hàng xóm làm bậc tam cấp cũng ra quát thợ cạnh khoé chủ. Có chị gần nhà khi chửi nhau với bà ấy còn ghi âm lại gửi hết cho mấy con bà ấy nghe mà bà ấy im được 2-3 hôm lại chửi nhau tiếp, em có cảm giác bà ấy bị điên ấy.
Đây là ảnh bà hàng xóm củ chuối đặt chậu cây xung quanh nhà để ko cho ô tô xe máy đỗ cạnh nhà, nhà bà ấy là nhà có xe máy dựng trước cửa ạ, còn mấy chậu cây nhỏ bà ấy dựng ở trước nhà bên cạnh (nhà đó mở cổng hướng khác), đường ngõ bị hẹp đi tầm 2 mét mà cả xóm và chính quyền ko ai làm được gì suốt bao năm qua.
Cụ bảo xóm nhà cụ thuê chuyến ba gác nửa đêm bốc chở đi hết là sạch ngay mà😊