[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

thngaylangthang

Xe ngựa
Nói cụ đừng giận nhé, từ đầu thớt, cụ oang oang là quen CA, là bỏ tiền chơi cho nó sợ

Mà chục hôm người ta đé.l thèm gọi nó lên gặp Cụ trên phường, thế là Cụ kém

Cụ nên bớt ảo tưởng sức mạnh đi
Có lẽ hàng xóm của chủ thớt cũng đã đọc thớt này cụ ah.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Họ
Vậy mà em nghe bảo người ta sẽ không ai dám làm vì liên quan hình sự.
tùy cụ chi bao nhiêu. Vì lúc xảy ra vụ việc, người nhà cụ ở đó thôi, nên mọi thứ giải quyết nó dễ. Em quen biết nên ko biết là chi bao nhiêu. Nhưng có lẽ cũng chả đậm đâu.

Bin24

Xe buýt
Sao hàng xóm lại phơi đồ áo bên đất nhà cụ, lạ nhỉ. Khu vực nhà cụ vùng nông thôn à?
Thành phố vùng ven nhưng họ xây nhà hết đất nên không có chỗ phơi. Đất trống 100m2 sát nhà họ thì họ đi trồng rau hết không chịu chừa ra mà phơi. Họ còn đem đồ nhỏ ra đường cố để giữa cửa cổng nhà mình mà mình kệ thôi cũng không muốn hơn thua làm gì.

Bin24

Xe buýt
Có lẽ hàng xóm của chủ thớt cũng đã đọc thớt này cụ ah.
Họ không biết mấy diễn đàn đâu bạn. Mình không dám nói sợ nói coi thường những kiểu ít học và chia phèo. Hai vợ chồng không bao giờ đội mũ bảo hiểm, hay nẹt bô xe. Ai mà nói gì mà góp ý là sửng cồ lên gắng làm ngược lại. Chị vợ còn hình như hay bị hoang tưởng nghe ai nói gì là nghĩ là chửi mình nữa. Nhà đẻ nhiều con dù kinh tế khó khăn. Phải đẻ con trai.

lexus315

Xe điện
Em tóm tắt lại sự việc như này ợ

Bà A và Bà B có mâu thuẫn từ trước
A và B đã đánh nhau ở rào lưới đất nhà A
Chồng A là C xuất hiện, có tham gia vào vụ xô xát

Theo lời của C thì:
- B chửi bới A
- B lao vào đánh A
- B cào rách mặt A, túm tóc, xé áo A
- C chỉ vào kéo B ra, không đánh hay hành hung A (C không nói rõ là kéo vào chỗ nào của B: quần áo, thân thể)
- C và A đã làm đơn gửi lên CA (đã nhờ vả làm căng đòi bồi thường)

Tạm thời như thế đúng ko ợ?
Hình như gần 20 trang, và hàng tuần trôi qua, nhưng không có 1 cái ảnh nào, không 1 đoạn video nào xuất hiện, không gian bối cảnh diên ra sự việc cũng không có...
Em lại dự đây là câu chuyện tưởng tượng của 1 cậu phóng viên thực tập của 1 tờ tàu nhanh nào đó: bí đề tài, lười suy nghĩ đưa ra để câu view...
Tất nhiên chủ thớt không thích em còm thế này, nên em cứ xin lỗi trước phát! Hihi
Hoặc ... thì rằng là mà...đây chỉ là 1/3 sự thật theo góc nhìn và quyền lợi của thớt thôi!

Mít tờ Tung

Xe buýt
Thành phố vùng ven nhưng họ xây nhà hết đất nên không có chỗ phơi. Đất trống 100m2 sát nhà họ thì họ đi trồng rau hết không chịu chừa ra mà phơi. Họ còn đem đồ nhỏ ra đường cố để giữa cửa cổng nhà mình mà mình kệ thôi cũng không muốn hơn thua làm gì.
ôi. thế thì sao cụ lại phải khó chịu nhỉ. Trời ơi, cứ im im đấy, hái ít quả ngứa, lọc lấy nhựa pha vào nước xịt lên. =)) chỗ em có cây lá han. Làm 1 ít thì có mà như thúy kiều đánh đàn

hoviethung

Xe lăn
Giống như kiểu khu đô thị liền kề nhỉ. Nhà mình có một lô để trống, chưa làm nhà. Xung quanh khi thì tập kết vật liệu xây dưng, khi thì trồng rau. Mình cũng chỉ nhắc làm xong dọn đi hoặc không trồng cây lâu năm khi nào lấy đất thì mọi người nhớ dọn sạch sẽ. Hàng xóm ở đó đều đồng ý cả xung quanh không có điều tiếng gì. Còn hàng xóm chỗ hiện tại tuy cũng có lúc va chạm như nhà này tưới cây đổ nước ra đường, Nhà kia để xe vướng lối đi hay thỉnh thoảng chó i ra đường... Nhưng nói chung ai cũng có ý thức cộng đồng cả. Trước dịch còn tổ chức liên hoan tất niên cả ngõ cơ.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Gửi cụ ít mẹo bẩn nếu như nhà hàng xóm vẫn phơi phóng mọi thứ sang đất nhà cụ
1-Củ ráy
2- quả của cây đủng đỉnh
3- Lá Han
4- lá bèo cái .

hoviethung

Xe lăn
Hình như gần 20 trang, và hàng tuần trôi qua, nhưng không có 1 cái ảnh nào, không 1 đoạn video nào xuất hiện, không gian bối cảnh diên ra sự việc cũng không có...
Em lại dự đây là câu chuyện tưởng tượng của 1 cậu phóng viên thực tập của 1 tờ tàu nhanh nào đó: bí đề tài, lười suy nghĩ đưa ra để câu view...
Tất nhiên chủ thớt không thích em còm thế này, nên em cứ xin lỗi trước phát! Hihi
Hoặc ... thì rằng là mà...đây chỉ là 1/3 sự thật theo góc nhìn và quyền lợi của thớt thôi!
Theo logic thì đây là câu chuyện thật. Nếu là mình thì sẽ xứ lí theo quan điểm 1 điều nhịn chín điều lành phát huy sức mạnh tổng hợp của những người xung quanh. Theo tinh thần yêu nhau rào dậu cho kín.

DurexXL

Xe lăn
Em vẫn vào ủng hộ chủ thớt xem kéo dài thớt này được bao lâu

:)) :)) :))

Bin24

Xe buýt
Giống như kiểu khu đô thị liền kề nhỉ. Nhà mình có một lô để trống, chưa làm nhà. Xung quanh khi thì tập kết vật liệu xây dưng, khi thì trồng rau. Mình cũng chỉ nhắc làm xong dọn đi hoặc không trồng cây lâu năm khi nào lấy đất thì mọi người nhớ dọn sạch sẽ. Hàng xóm ở đó đều đồng ý cả xung quanh không có điều tiếng gì. Còn hàng xóm chỗ hiện tại tuy cũng có lúc va chạm như nhà này tưới cây đổ nước ra đường, Nhà kia để xe vướng lối đi hay thỉnh thoảng chó i ra đường... Nhưng nói chung ai cũng có ý thức cộng đồng cả. Trước dịch còn tổ chức liên hoan tất niên cả ngõ cơ.
Chỗ đó nhà mình đổ đá làm sân với kho đó bạn, để cả hàng cơ khí với xe của mình ra vô với thỉnh thoảng có xe chở hàng tới nhưng lại cứ muốn đem đồ lót các kiểu ra phơi. Đất trống xung quanh nhiều thì không chịu dọn mà làm. Rào lưới lại khỏi chó mèo tới với cũng là để họ hiểu nhưng họ lại ghét và chửi. Khi nào mình mở rào buổi chiều thì họ tới chơi cầu lông mình cũng không nói gì. Nhưng mấy nhà đó chửi nhà mình rồi thấy hàng xóm ai tới nhà mình chơi cũng hậm hực, ganh tức.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Chỗ đó nhà mình đổ đá làm sân với kho đó bạn, để cả hàng cơ khí với xe của mình ra vô với thỉnh thoảng có xe chở hàng tới nhưng lại cứ muốn đem đồ lót các kiểu ra phơi. Đất trống xung quanh nhiều thì không chịu dọn mà làm. Rào lưới lại khỏi chó mèo tới với cũng là để họ hiểu nhưng họ lại ghét và chửi. Khi nào mình mở rào buổi chiều thì họ tới chơi cầu lông mình cũng không nói gì. Nhưng mấy nhà đó chửi nhà mình rồi thấy hàng xóm ai tới nhà mình chơi cũng hậm hực, ganh tức.
ôi dào phơi si lip cóc xe thì dễ quá rồi. Vậy mà cụ để nó tới nông nỗi này. Cụ tham khảo chút hoa quả em đề cập đi.

hoviethung

Xe lăn
Khu vực cụ ở phức tạp nhỉ. Con gà tức nhau tiếng gáy đây. Chỗ mình công chức cán bộ về hưu nhiều nên cũng đỡ hơn. Vậy thì yên lành có khi cụ phải hối lộ hàng xóm thôi?

Bin24

Xe buýt
ôi. thế thì sao cụ lại phải khó chịu nhỉ. Trời ơi, cứ im im đấy, hái ít quả ngứa, lọc lấy nhựa pha vào nước xịt lên. =)) chỗ em có cây lá han. Làm 1 ít thì có mà như thúy kiều đánh đàn
Không em rào lưới rồi họ không vào phơi được họ khó chịu chửi bới á chứ. Lúc nào thấy hàng xóm nào vào đất nhà em chơi là họ nổi điên lên.