[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vụ bà hàng xóm nhà cụ vẫn căng nhỉ?vợ cụ vẫn mặc đẹp chêu ngươi bà ý à?theo lời kể từ trước thì có vẻ 1 trong hai nhà muốn yên ổn thì bán đi chỗ khác chứ ở như này mệt bỏ xừ

Bin24

Xe buýt
Cụ thật là hoành tráng ạ
Hơn chục post của Cụ liên tiếp là quen từ CA, BV đến sẵn sàng chi tiền

Thế thì Cụ còn lên OF này hỏi ý kiến gì nữa ạ
Không quen em cũng đi hỏi chứ không làm tới khó sống lắm bác. Nhà em bị nó chửi với bắt nạt nhiều lần rồi. Có em ở nhà mà nó dám vào nhà đánh thì phải làm căng chứ không vợ em sau này còn bị đánh nữa sao bác.

TÔN

Xe container
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu
Ko phải cụ thích đòi nó bồi thường là bao nhiêu cũng đc.bồi thường bao nhiêu là do toà dựa vào thương tích,thiệt hại thuốc thang viện phí các kiểu rồi mới quyết định đưa ra mức bồi thường.nhưng mà toà tuyên bồi thường thì cứ tuyên,còn nó có tiền đền hay ko là chuyện khác.bên thi hành án ko thể vào cưỡng chế bắt nó phải bỏ tiền ra đền ngay cả,ca cũng ko giải quyết việc này
Đứa nào đụng vào người thân của e thì e phập nó luôn chứ ko chơi kiểu đc vạ thì má đã xưng

Bin24

Xe buýt
Vụ bà hàng xóm nhà cụ vẫn căng nhỉ?vợ cụ vẫn mặc đẹp chêu ngươi bà ý à?theo lời kể từ trước thì có vẻ 1 trong hai nhà muốn yên ổn thì bán đi chỗ khác chứ ở như này mệt bỏ xừ
Đúng rồi bác mà tại nhà em còn cái kho để xe để hàng nên không bán đó bác. Còn nhà kia nó không có kinh tế nên nó cũng không bán đâu.

Bin24

Xe buýt
Ko phải cụ thích đòi nó bồi thường là bao nhiêu cũng đc.bồi thường bao nhiêu là do toà dựa vào thương tích,thiệt hại thuốc thang viện phí các kiểu rồi mới quyết định đưa ra mức bồi thường.nhưng mà toà tuyên bồi thường thì cứ tuyên,còn nó có tiền đền hay ko là chuyện khác.bên thi hành án ko thể vào cưỡng chế bắt nó phải bỏ tiền ra đền ngay cả,ca cũng ko giải quyết việc này
Đứa nào đụng vào người thân của e thì e phập nó luôn chứ ko chơi kiểu đc vạ thì má đã xưng
Vâng cảm ơn bác đã tư vấn.

TÔN

Xe container
Nếu không nó sẽ bắt nạt và láo với vợ em nữa. thà bỏ mấy triệu ra giải quyết và dằn mặt luôn.
Cụ phải chi cả trăm triệu thì nhà nó mới sợ chứ vài triệu thì nó lại .... to quá

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đúng rồi bác mà tại nhà em còn cái kho để xe để hàng nên không bán đó bác. Còn nhà kia nó không có kinh tế nên nó cũng không bán đâu.
Dạ,không ai nhường ai thì cứ xác định như này mãi thôi cụ ạ

lanhpham

Xe điện
Xong vụ này theo e nên chuyển nhà đi cụ, hoặc còn trẻ lên chung cư ở cho riêng tư cụ, hoặc cụ mua hẳn khu liền kề mà ở, chứ ở hàng xóm như thế mà cụ cũng ở được

nickambinhso1

Xe hơi
Cụ nên cảm ơn bà hàng xóm kia vì:
TH1: Nếu vợ cụ đanh đá thì may quá bà hàng xóm đã dạy vợ cụ 1 bài học.
TH2: Nếu vợ cụ hiền, thì bà hàng xóm kia dạy vợ cụ biết tự phòng vệ.
thôi, nghĩ đơn giản cho đời nó thanh thản cụ ạ. Em thật.
Tiền chi CA thì đưa vợ cụ đi học võ đi :D

Chỉnh sửa cuối:

Conheobeou

Xe đạp
V

Vợ em nhỏ con nên không đánh lại nó. Con này nó láo thật sự.
Nó thấy hiền nên bắt nạt thôi , hồi trước e cũng bị như vậy tới lúc nhịn ko nổi nữa nên lao vào sống chết với nó , lần sau gặp nó trên đường , nó chỉ nhìn nhìn thôi ko dám kiếm chuyện e nữa

linhnamesd

Xe tải
Câu cú văn vẻ hình như người quen cũ , cơ bản như sướng vì nghèo hay buồn vì giàu …

TÔN

Xe container
Ai cũng nói em sao không đánh nó nhưng em lôi nó ra và cho công an xử lí. Đồng thời khi chồng nó về nói thẳng còn đụng tới vợ em thì em sẽ đấm gãy răng không tha.
Lại còn để đụng tới lần nữa :))

THÀNH FOOD

Xe tải
Bác dùng chiêu 'Thần cậy cây đa - cây đa cậy thần" là win

Bin24

Xe buýt
Nó thấy hiền nên bắt nạt thôi , hồi trước e cũng bị như vậy tới lúc nhịn ko nổi nữa nên lao vào sống chết với nó , lần sau gặp nó trên đường , nó chỉ nhìn nhìn thôi ko dám kiếm chuyện e nữa
Con này nó vẫn sáng ra ngứa mồm kiếm chuyện đó bác. Không lẽ em với vợ em ra đập cho nó trận. Bữa nào anh em họ hàng nhà em tới làm um lên lần nữa nhưng không đánh mà chửi nạt nó sợ thôi. Đợi công an xử lí trước đã.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Sau nhiều thời gian bị hàng xóm chửi bới nhà em vẫn nhịn và chị đó đã kiếm cớ đứng trước rào lưới đất nhà em để chửi bới vợ em và lao vào đánh vợ em. Em ở ngay kho ở sát đó đã lao vào kéo bà ấy ra. Bà ấy cào rách mặt vợ em, xé áo, núm tóc. Nhà em đã cho đơn lên công an. Đang đợi xử lí. Còn bà chị này sáng vẫn còn giọng thách thức, chồng về thì khóc ăn vạ bảo hai vợ chồng em vào nhà đánh mẹ con bà ấy. Nhà em nhờ người quen làm công an nói với bên phường em ở xứ lí căng và yêu cầu bồi thường. Không biết mấy trường hợp này nó có sợ công an không các bác nhờ.
cứ chạy cái chứng nhận thương tật 12% trở lên. Có ô to đến mấy cũng vẫn là rách.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có clip nó tới chửi bới. Camera nhà e có mà đúng lúc vợ em quay vào trong nhà để coi xe vì ra ngoài kho nên không quay được. Nhưng xóm có nhiều người làm chứng và chứng kiến.
Nhẫn nhịn thế là tốt rồi. Cứ đâm đơn quyết liệc, sau hàng xóm nỉ non xin ko máu choá nữa thì cân nhắc rút đơn. Chúc Cụ xử lý êm đẹp giữ tình làng nghĩa xóm.

Bin24

Xe buýt
Nhẫn nhịn thế là tốt rồi. Cứ đâm đơn quyết liệc, sau hàng xóm nỉ non xin ko máu choá nữa thì cân nhắc rút đơn. Chúc Cụ xử lý êm đẹp giữ tình làng nghĩa xóm.
Xóm em bảo hàng xóm gì với thứ chó đó là cụ hiểu rồi. Từ nay nhà nó ai cũng né ra.