[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Gặp trường hợp như này các cccm xử lý thế nào nhé:
Con nhà em đi xe đạp quanh khu để tập thể dục. Bạn hàng xóm ra đẩy xe đạp con em và chửi: đồ con chó. Mà con em chưa chơi với bạn đấy bao giờ (vì nhà em mới xây; bạn kia là dân cũ ở đấy).
Nói nhẹ nhàng trước đi bạn. Bạn ra nói sao con lại đạp và chửi em, bạn có làm gì con đâu. Bữa sau kêu con né ra con tiếp diễn vào gặp phụ huynh nói chuyện.

Bin24

Xe buýt
Phải có qđ của xx trưng cầu giám định thì mới là căn cứ xử lý, cụ quen xx thì hỏi họ chi tiết.. có cái này thì nhà kia chắc sau này hết hổ báo
Em mới đi khám để có bằng chứng là bị tổn thương j đó thôi, khám ở phòng khám đó. Rồi cho công an xử lí trước. Sau đó yêu cầu bồi thường đi khám, nhà em yêu cầu 15 triệu.

Bin24

Xe buýt
Cụ đã xác định rõ quan điểm, cách thức như này rồi thì còn lập thớt trên OF này làm gì nhỉ?

Dùng tiền và quen biết mà chiến đấu như ý Cụ thôi, Cụ sẽ trải nghiệm rất nhiều điều thú vị
:D
Tại em thấy con này nó vẫn còn thách thức nên sợ là nó gặp công an không sợ đó bác. chỉ bị phạt hành chính và nhà em yêu cầu bồi thường thôi.

cdcn

Xe điện
Em đọc một lượt, thấy toàn có "người quen" với "chi tiền" ... vậy thì cần gì lên đây hỏi thêm mấy ông OF làm gì nhỉ?

Bin24

Xe buýt
Em đọc một lượt, thấy toàn có "người quen" với "chi tiền" ... vậy thì cần gì lên đây hỏi thêm mấy ông OF làm gì nhỉ?
Hai hôm rồi mà nay chưa thấy công an xuống gặp con đó mời lên giải quyết. Chỉ mời về nhà em xác minh vụ việc.

hencua

Tháo bánh
Website
meettomy.site
Ồ, tôi thấy bức xúc thay bác đấy.
Tôi nói thật ko biết bác như nào nhưng với cá nhân tôi thì ai mà đánh vợ con tôi chắc tôi ko nhẫn nhịn được. Tôi từng nói rồi động vào tôi thì được chứ động vào vợ con tôi thì chắc chỉ có nước quỳ xin lỗi tôi thôi. Tôi có những quy định hà khắc cho bản thân mình và chấp nhận trả giá về các quy định đó.

Tất nhiên rồi, trả giá hay cái giá phải trả thì là tư duy của mỗi người và quan điểm trên rất có thể chả bao giờ trở thành quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề xã hội nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Đó là tôi mà, phải ko nào?
Chắc chắn rồi.
vote cho bác, em cũng quan điểm giống bác.

Bin24

Xe buýt
Chờ chồng chị kia post bài lên xem sao? Nghe 2 tai mới rõ được😅
Chồng nó đi làm không có nhà mà dám đạp rào vào sân nhà em đánh người khi em đang làm hàng gần đó. Về nó thấy chồng khóc ăn vạ bảo nó vào đánh mẹ con em. Ăn vạ quen mặt. Xóm em ai cũng kêu đúng con cạ l... ăn vạ. Xóm em còn chửi nó mà bảo thứ đàn bà mất dạy. Bảo em sao không tát chết nó luôn.

Bin24

Xe buýt
Em chỉ sợ công an chỉ phạt hành chính và bồi thường 15 triệu nhà nó không đồng ý với nó không sợ vẫn tiếp tục láo. Vì nay nó vẫn còn thách thức nhà em mà.

Sau nhiều thời gian bị hàng xóm chửi bới nhà em vẫn nhịn và chị đó đã kiếm cớ đứng trước rào lưới đất nhà em để chửi bới vợ em và lao vào đánh vợ em. Em ở ngay kho ở sát đó đã lao vào kéo bà ấy ra. Bà ấy cào rách mặt vợ em, xé áo, núm tóc. Nhà em đã cho đơn lên công an. Đang đợi xử lí. Còn bà chị này sáng vẫn còn giọng thách thức, chồng về thì khóc ăn vạ bảo hai vợ chồng em vào nhà đánh mẹ con bà ấy. Nhà em nhờ người quen làm công an nói với bên phường em ở xứ lí căng và yêu cầu bồi thường. Không biết mấy trường hợp này nó có sợ công an không các bác nhờ.
Đầu gấu ngồi với công an còn khóc hu hu nữa cơ mà cụ? Quan trọng nguyên nhân vị việc là gì?

VuNgoanMuc

Xe điện
Em mới đi khám để có bằng chứng là bị tổn thương j đó thôi, khám ở phòng khám đó. Rồi cho công an xử lí trước. Sau đó yêu cầu bồi thường đi khám, nhà em yêu cầu 15 triệu.
Pk thì chả có giá trị nếu cụ định nâng mức lên hình sự, có cái hóa đơn thì làm căn cứ đòi bồi thường thôi.. cụ quen thì nói người quen làm xx mời anh em phường ra ngồi ăn nhậu gặp mặt rồi đề đạt vấn đề, nếu muốn họ sẽ chỉ cụ thể cho cụ phải làm gì.. em cũng chỉ biết đến thế thôi :)

nickambinhso1

Xe hơi
"Gặp trường hợp như này các cccm xử lý thế nào nhé:
Con nhà em đi xe đạp quanh khu để tập thể dục. Bạn hàng xóm ra đẩy xe đạp con em và chửi: đồ con chó. Mà con em chưa chơi với bạn đấy bao giờ (vì nhà em mới xây; bạn kia là dân cũ ở đấy). "
Nói nhẹ nhàng trước đi bạn. Bạn ra nói sao con lại đạp và chửi em, bạn có làm gì con đâu. Bữa sau kêu con né ra con tiếp diễn vào gặp phụ huynh nói chuyện.
Không cụ nhé. Mình không thể theo con để bảo vệ mọi lúc, mọi nơi được. Nên để nó tự xử. Nó xử như nào là việc của nó và mình không can thiệp. Chỉ can thiệp khi nó xảy ra nguy hiểm thôi.

Bin24

Xe buýt
Đầu gấu ngồi với công an còn khóc hu hu nữa cơ mà cụ? Quan trọng nguyên nhân vị việc là gì?
Ghen ăn tức ở thôi bác nó cứ kiếm chuyện hoài. Vợ em cười chả thèm nói lại nó điên không làm được gì nên kiếm cớ đánh thôi. Nó đã ghen ăn tức ở lâu rồi. cứ hằn học đợi cơ hội thôi.

demax

Xe tăng
Bên bệnh viện xác nhận thương tật 13% phải không bạn. Bên bệnh viện nhà mình quen.
Bậy. Đang đúng lại trở thành sai bây giờ. Làm giả thương tật cũng là vi phạm pháp luật đấy. Nó kiện ngược lại cho thì vỡ mồm.