[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Ồ, tôi thấy bức xúc thay bác đấy.
Tôi nói thật ko biết bác như nào nhưng với cá nhân tôi thì ai mà đánh vợ con tôi chắc tôi ko nhẫn nhịn được. Tôi từng nói rồi động vào tôi thì được chứ động vào vợ con tôi thì chắc chỉ có nước quỳ xin lỗi tôi thôi. Tôi có những quy định hà khắc cho bản thân mình và chấp nhận trả giá về các quy định đó.

Tất nhiên rồi, trả giá hay cái giá phải trả thì là tư duy của mỗi người và quan điểm trên rất có thể chả bao giờ trở thành quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề xã hội nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Đó là tôi mà, phải ko nào?
Chắc chắn rồi.
Ai cũng nói em sao không đánh nó nhưng em lôi nó ra và cho công an xử lí. Đồng thời khi chồng nó về nói thẳng còn đụng tới vợ em thì em sẽ đấm gãy răng không tha.

Bin24

Xe buýt
Cụ làm cậy là đúng rồi. Trước hết cứ tôn trọng pháp luật đã. Báo tổ trưởng dân phố và báo công an.
Em không đánh lại nó nhưng vợ em nó vẫn còn điên bảo sao em không đấm với tát nó vì nó vào đất nhà em đánh.

Bin24

Xe buýt
Khó thu thập bằng chứng để có kết luận cuối cùng, và sẽ khuyên hoà giải. Tóm lại là muốn làm nbên thắng cuộc thì phải có tiền hoặc có quan hệ.
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu

tranmanhha

Xe điện
Em không đánh lại nó nhưng vợ em nó vẫn còn điên bảo sao em không đấm với tát nó vì nó vào đất nhà em đánh.
Sống gần hàng xóm như vậy thì đúng là quá đen đủi.
Em nghĩ cụ xử lý vậy là chuẩn. Cũng chỉ là chuyện đàn bà đánh nhau, cụ can thiệp quá lại dở.
Thôi, không có điều kiện đi chỗ khác thì cứ xây tường cao lên, cách biệt tối đa, tránh va chạm.

Bin24

Xe buýt
Sống gần hàng xóm như vậy thì đúng là quá đen đủi.
Em nghĩ cụ xử lý vậy là chuẩn. Cũng chỉ là chuyện đàn bà đánh nhau, cụ can thiệp quá lại dở.
Thôi, không có điều kiện đi chỗ khác thì cứ xây tường cao lên, cách biệt tối đa, tránh va chạm.
Nhưng sau này em không có ở nhà lỡ nó lại đánh vợ em. Nên em chi tiền làm cho tới. Con này giờ vẫn còn thách thức đó bác.

Conheobeou

Xe đạp
Chơi khô máu luôn bác , 1 sống 2 chết , nhịn hoài nó làm tới

dalink

Xe điện
Nhưng sau này em không có ở nhà lỡ nó lại đánh vợ em. Nên em chi tiền làm cho tới. Con này giờ vẫn còn thách thức đó bác.
Cụ lắp thêm camera. Còn cách cụ làm là hợp lý rồi. Cái loại đấy lên phường lại đi bằng gối thôi.

Bin24

Xe buýt
Hỏi ko trả lời nên nó đánh hả cụ, hàng xóm vũ phu côn đồ vãi X_X X_X X_X
Nó bảo nhìn nó rồi kiếm cớ chửi hoài nó muốn đánh mà chưa có dịp. Con đàn bà láo không có chồng nó ở nhà mà dám lao vào đánh người.

Bin24

Xe buýt
Cụ lắp thêm camera. Còn cách cụ làm là hợp lý rồi. Cái loại đấy lên phường lại đi bằng gối thôi.
Em sợ nó lên phường mà vâbx không sợ. Em bảo mấy anh công an nó bảo không sợ. Mấy anh bảo lúc nào chả to mồm thế.

DurexXL

Xe lăn
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu
Nhà em dám chi tiền để chơi luôn bác. Và cũng có người quen làm công an.
Bên bệnh viện xác nhận thương tật 13% phải không bạn. Bên bệnh viện nhà mình quen.
Cụ đã xác định rõ quan điểm, cách thức như này rồi thì còn lập thớt trên OF này làm gì nhỉ?

Dùng tiền và quen biết mà chiến đấu như ý Cụ thôi, Cụ sẽ trải nghiệm rất nhiều điều thú vị
:D

nickambinhso1

Xe hơi
Gặp trường hợp như này các cccm xử lý thế nào nhé:
Con gái em (9 tuổi) đi xe đạp quanh khu để tập thể dục. Bạn hàng xóm ra đẩy xe đạp con em và chửi: đồ con chó. Mà con em chưa chơi với bạn đấy bao giờ (vì nhà em mới xây; bạn kia là dân cũ ở đấy).

VuNgoanMuc

Xe điện
Bên bệnh viện xác nhận thương tật 13% phải không bạn. Bên bệnh viện nhà mình quen.
Phải có qđ của xx trưng cầu giám định thì mới là căn cứ xử lý, cụ quen xx thì hỏi họ chi tiết.. có cái này thì nhà kia chắc sau này hết hổ báo