[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Bậy. Đang đúng lại trỏ thành sai bây giờ. Làm giả thương tật cũng là vi phạm pháp luật đấy.
Em mới đi khám ở phòng khám ghi bị gì thôi. Con này láo quá dám xông vào đánh khi em ở ngay đó mà chồng nó không có nhà xóm em cũng vào can và chửi bới nó. Nhưng đã đánh thì em phải làm tới không sau này nó còn dám đánh vợ em nữa.

landaumuaxe

Xe điện
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu
cụ nên làm mạnh vụ này, cho nhà kia nó sợ luôn, chứ vụ này căng vậy mà k ra đâu thì sau cụ ở còn khổ nữa, thậm chí bơm tiền cho công an nó xử lý, mới cụ lắp thêm cam các góc nhé

Bin24

Xe buýt
cụ nên làm mạnh vụ này, cho nhà kia nó sợ luôn, chứ vụ này căng vậy mà k ra đâu thì sau cụ ở còn khổ nữa, thậm chí bơm tiền cho công an nó xử lý, mới cụ lắp thêm cam các góc nhé
Em sẵn sàng bơm tiền chơi đó bác.

kubi82

Xe điện
Gặp trường hợp như này các cccm xử lý thế nào nhé:
Con gái em (9 tuổi) đi xe đạp quanh khu để tập thể dục. Bạn hàng xóm ra đẩy xe đạp con em và chửi: đồ con chó. Mà con em chưa chơi với bạn đấy bao giờ (vì nhà em mới xây; bạn kia là dân cũ ở đấy).
chán cái ý thức cào bằng cụ nhỉ, nhà cụ mới xây nhưng chắc phải xây xấu và bẩn bẩn giống nhà nó thì nó mới vừa lòng á. Thôi lên quách chung cư cho văn minh hơn chứ ngõ xóm mà dân trí không cao là rách việc á. Còn tranh luận chung cư hơn hay nhà ngõ hơn thì em xin không tranh luận nhé đau đầu nhắm :)

Conheobeou

Xe đạp
Bảo vợ bác đánh lại nó chứ sợ gì , đánh ko lại cầm gạch chọi nó , lần sau là nó hết dám

Ớt xanh

Xe điện
Em đọc một lượt, thấy toàn có "người quen" với "chi tiền" ... vậy thì cần gì lên đây hỏi thêm mấy ông OF làm gì nhỉ?
Để Ofer biêt bác ấy là ai, đừng có mà vang anh có ngươi quen làm Ch ã.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em có người nhà làm công an phường khác đã gọi cho công an phường em ở kêu xử lí căng và bắt bồi thường.
Nhiều khi các chú ấy xơi cả đôi bên cụ nhé.

TÔN

Xe container
Ko thiệt hại nặng nề về sức khoẻ thì ra công an cũng chẳng hơn gì.cùng lắm nó bị phạt hành chính vì tội gây rối trật tự công cộng là hết vẹo

Có lẽ nào.

Xe đạp
Cá nhân em nghĩ đụng chân tay là phiền phức rồi, thiệt hơn cũng chả hay ho gì.

HoaMaudon

Xe tăng
Sau nhiều thời gian bị hàng xóm chửi bới nhà em vẫn nhịn và chị đó đã kiếm cớ đứng trước rào lưới đất nhà em để chửi bới vợ em và lao vào đánh vợ em. Em ở ngay kho ở sát đó đã lao vào kéo bà ấy ra. Bà ấy cào rách mặt vợ em, xé áo, núm tóc. Nhà em đã cho đơn lên công an. Đang đợi xử lí. Còn bà chị này sáng vẫn còn giọng thách thức, chồng về thì khóc ăn vạ bảo hai vợ chồng em vào nhà đánh mẹ con bà ấy. Nhà em nhờ người quen làm công an nói với bên phường em ở xứ lí căng và yêu cầu bồi thường. Không biết mấy trường hợp này nó có sợ công an không các bác nhờ.
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu
Nhà em dám chi tiền để chơi luôn bác. Và cũng có người quen làm công an.
Em có người nhà làm công an phường khác đã gọi cho công an phường em ở kêu xử lí căng và bắt bồi thường.
Nhưng sau này em không có ở nhà lỡ nó lại đánh vợ em. Nên em chi tiền làm cho tới. Con này giờ vẫn còn thách thức đó bác.
Bên bệnh viện xác nhận thương tật 13% phải không bạn. Bên bệnh viện nhà mình quen.
Nếu không nó sẽ bắt nạt và láo với vợ em nữa. thà bỏ mấy triệu ra giải quyết và dằn mặt luôn.
Nhà em sẵn sàng chi tiền
Em sẵn sàng bơm tiền chơi đó bác.
Cụ thật là hoành tráng ạ
Hơn chục post của Cụ liên tiếp là quen từ CA, BV đến sẵn sàng chi tiền

Thế thì Cụ còn lên OF này hỏi ý kiến gì nữa ạ

TÔN

Xe container
Là sao bác. Em chưa hiểu lắm.
Là nó cầm tiền của nhà cụ để giải quyết công việc và cầm cả tiền của nhà con kia để làm im sự việc.cuối cùng thì gọi 2 bên lên ...... giảng hoà.chắc chắn là vậy

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chán cái ý thức cào bằng cụ nhỉ, nhà cụ mới xây nhưng chắc phải xây xấu và bẩn bẩn giống nhà nó thì nó mới vừa lòng á. Thôi lên quách chung cư cho văn minh hơn chứ ngõ xóm mà dân trí không cao là rách việc á. Còn tranh luận chung cư hơn hay nhà ngõ hơn thì em xin không tranh luận nhé đau đầu nhắm :)
Nhà em ở cạnh hàng xóm y chang
Đời bố mẹ em.. nó chửi đổng nói xấu..vay tiền ko được..thì xỉa đểu...
Bố e khi còn sống 60..70 tuổi nhà nó cũng ko tha.. nhiều khi thấy tội
Có lần em điên quá phóng mẹ cái rìu đang bổ thuốc vào lưng.. làm 1 nhát nghe cái ục... nó ăn vạ báo công an... cuối cùng hòa giải.. vì nhà nó bựa.. công an còn ghét
Từ đó về sau câm mồm luôn..
Hôm e táng.. cả nhà nó hù dọa 3..4 đứa sang định chơi.. lúc đó e xác định chết cũng chiến.. vì nhịn là nhục ... mà nhục mấy chục năm rồi... hàng xóm ra can.. em hua dao đạp cửa nhà em ko cho ai can.. ra hẳn giữa mời chúng nó xơi... cả chồng..vợ.. con trai..em vợ cũng chỉ dám đứng chửi đểu.. e biết cái loại nhát nên combo thêm cục gạch... từ đó mới sống yên ổn....
Nghĩ lại gần 30 sống cùng loại đểu giả bẩn bựa..giờ rất đồng cảm với cụ chủ ...

butchikim

Xe ba gác
Cuộc đua này rất tốn kém thời gian và...chi phí, hai bên xác định trước sẽ không có bên nào thắng cuộc cả ;))

TÔN

Xe container
Cái này ko ăn thua đâu cụ ơi.có phải xếp của nó gọi xuống đâu mà chúng nó phải làm tới bến.cụ ko hiểu hết về trong ngành đâu.ko phải trong ngành cứ nhờ vả nhau bằng mồm là xong đâu.đến nhờ vả xin cái xe lỗi ko mũ bh mà còn phải mời lại bữa bia cảm ơn.trong ngành người ta ko thích kiểu đi nhờ xong tự nhiên thành nợ ơn huệ của đứa khác là họ ko thích