[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Anh kế nhà gọi điện đòi nợ nó mà nó tưởng chửi nó nó cũng chửi nha bác. Nó ghen ăn tức ở xỉa xói miết nhà em không trả lời nên nó kiếm chuyện, kiếm cớ đánh người thôi. Em cũng hỏi rồi bác nhưng em nghĩ con điên này nó không sợ vì công an chỉ răn đe nó thôi.
Em mà nhiều quan hệ và sẵn sàng chi tiền như cụ thì việc xong lâu rồi. Nhưng đầu tiên hãy học thuộc 2 câu: Bán anh em xa, mua láng giềng gầnTiên trách kỷ, hậu trách nhân cụ ạ. Em ở xung quanh cũng đôi khi mệt mỏi nhưng nghĩ thoáng tý, thân thiện với nhau tý, mình nhịn tý, thế là ổn.

EPL

Xe tăng
Cùng con người với nhau cư xử chán nhỉ, sống hoàn thuận với nhau có tốt hơn không, cụ cứ chính quyền mà giải quyết thôi chứ đụng chân tay phạm luật thì khổ

Bin24

Xe buýt
Đất đang được giá, bán nhà đi mua (thuê) chỗ khác ở. Hết chuyện.
Em hai lô đó bác. Nên chuyển phải kiếm chỗ có hai lô để làm kho mà giờ khó quá. Với kinh tế em chỉ ở mức trung sợ không mua nổi.

hoviethung

Xe lăn
cái đó bác lại vi phạm pháp luật rồi, vì ngoài đường và sau khi công an đã xử lý. Nếu nó vào nhà mình thì cứ làm tới đã, còn nếu nó ở ngoài đường thì tùy tình huống mà xử lý. TUy nhiên ở trường hợp này nếu là mình thì mình chuyển nơi khác sống, không phải vì ngại nó mà tính mình ko thích ở những nơi có người vớ vẩn như thế.
Phải sống chung với hàng xóm thôi. Tránh vỏ dưa có khi gặp vỏ dừa thôi. Hồi mình mới chuyển nhà đến cả ngõ kiện nhà mình vì chuyện lấn đất cơ. Sau đó hiểu ra thì cư xử với nhau lại bình thường. Còn vị đứng ra tổ chức kiện cáo lại phải bán nhà ra chỗ khác. Mâu thuẫn xóm giềng là chuyện thường. quan trọng là xóm giềng hiểu và thông cảm lẫn nhau. Giải quyết bằng con đường hoà bình là ổn nhất?

Bin24

Xe buýt
Em mà nhiều quan hệ và sẵn sàng chi tiền như cụ thì việc xong lâu rồi.
Mới diễn ra hai ngày đang đợi coi sao nè bác. Em làm hồ sơ rồi, công an xuống nhà em rồi mà chưa thấy xuống mời con đó lên làm việc.

Bin24

Xe buýt
Phải sống chung với hàng xóm thôi. Tránh vỏ dưa có khi gặp vỏ dừa thôi. Hồi mình mới chuyển nhà đến cả ngõ kiện nhà mình vì chuyện lấn đất cơ. Sau đó hiểu ra thì cư xử với nhau lại bình thường. Còn vị đứng ra tổ chức kiện cáo lại phải bán nhà ra chỗ khác. Mâu thuẫn xóm giềng là chuyện thường. quan trọng là xóm giềng hiểu và thông cảm lẫn nhau. Giải quyết bằng con đường hoà bình là ổn nhất?
Nhưng nó manh động dám xông vào đánh người chỉ vì lí do vớ vẩn như vậy thì không phải là mâu thuẫn nữa rồi bác mà là bố láo.

hoviethung

Xe lăn
Để xảy ra chuyện này e thấy cụ là ng có lỗi lớn nhất.
Thứ nhất cụ biết ck bạn kia đi vắng mà ko thường xuyên sang thăm hỏi, an ủi giúp đỡ bạn ấy, các cụ đã nói" hàng xóm tắt lửa tối đèn mó nhau". Cụ sai.
Thứ 2, biết bạn hàng xóm ck vắng nhà nhiều đã thiếu thốn về mặt sinh lý cụ lại để vk ăn mặc đẹp hơn bạn kia cụ lại càng sai.
Tóm lại tất cả do lỗi của cụ ko làm tròn bổn phận của ng hàng xóm tốt bụng.>:D<
Cụ phê bình đúng tinh thần của of?

Bin24

Xe buýt
Cùng con người với nhau cư xử chán nhỉ, sống hoàn thuận với nhau có tốt hơn không, cụ cứ chính quyền mà giải quyết thôi chứ đụng chân tay phạm luật thì khổ
Con này nó đàn bà mà dám láo toét vậy đó. Xóm em bảo hàng xóm gì với thứ chó này.

Bin24

Xe buýt
Nhà em ở cạnh hàng xóm y chang
Đời bố mẹ em.. nó chửi đổng nói xấu..vay tiền ko được..thì xỉa đểu...
Bố e khi còn sống 60..70 tuổi nhà nó cũng ko tha.. nhiều khi thấy tội
Có lần em điên quá phóng mẹ cái rìu đang bổ thuốc vào lưng.. làm 1 nhát nghe cái ục... nó ăn vạ báo công an... cuối cùng hòa giải.. vì nhà nó bựa.. công an còn ghét
Từ đó về sau câm mồm luôn..
Hôm e táng.. cả nhà nó hù dọa 3..4 đứa sang định chơi.. lúc đó e xác định chết cũng chiến.. vì nhịn là nhục ... mà nhục mấy chục năm rồi... hàng xóm ra can.. em hua dao đạp cửa nhà em ko cho ai can.. ra hẳn giữa mời chúng nó xơi... cả chồng..vợ.. con trai..em vợ cũng chỉ dám đứng chửi đểu.. e biết cái loại nhát nên combo thêm cục gạch... từ đó mới sống yên ổn....
Nghĩ lại gần 30 sống cùng loại đểu giả bẩn bựa..giờ rất đồng cảm với cụ chủ ...
Cụ Vip thật. Phải chơi vậy nó mới sợ mà em chưa đủ can đảm. Chỉ trông công an giải quyết triệt để cho nó khiếp hồn thôi.

An_Vi

Xe điện
Mâu thuẫn thì 2 người đứng cách hàng rào mà tẩn nhau chứ ai lại lao sang nhà hàng xóm chiến đấu!
Cụ kiện thêm cái tội xâm nhập trái phép nhà cụ nữa. :))

cha biet chi

Xe điện
Em rất thích ngắm các mợ mặc áo hai dây, bằng lụa quét ngõ. Ngồi uống trà, nhìn ra ngõ ngắm thì tuyệt, nhất là các mợ xinh xắn, dáng cao, trái tuyết lê hình giọt lệ, hạt đậu lạc size XS chứ ko phải XLLL như quả bàng hay quả sấu

Nhà cụ ở khu nào, hàng xóm có bán nhà không em qua mua làm hàng xóm nhà cụ?

Có thể đoạn bôi đậm là lý do xâu xa. Chị nhà đẹp và cho hàng xóm rửa mắt nhiều quá nên các mợ nóng máu chăng?
Cụ nên chỉnh đốn lại mợ đi quét ngõ để bọn dâm tặc như em được ngồi thưởng trà chứ không phải chén bưởi nhé!

Bonus: Ngắm bưởi hàng xóm nhà em.
Cụ có sở thích giống em nhể.

hoviethung

Xe lăn
Nhưng nó manh động dám xông vào đánh người chỉ vì lí do vớ vẩn như vậy thì không phải là mâu thuẫn nữa rồi bác mà là bố láo.
Thì cụ tránh đi. Khi nó hồi lại mời tổ trưởng dân phố đi cùng sang trao đổi nói chuyện với vợ chồng hàng xóm đó. Nóng tính không giải quyết được vấn đề đâu?

Bin24

Xe buýt
Mâu thuẫn thì 2 người đứng cách hàng rào mà tẩn nhau chứ ai lại lao sang nhà hàng xóm chiến đấu!
Cụ kiện thêm cái tội xâm nhập trái phép nhà cụ nữa. :))
Bởi vậy nó đạp rào chạy vào em nói công an xử lí thêm tội xâm nhập gia cư bất hợp pháp. Chị luật sư tư vấn cho em như vậy.

Bin24

Xe buýt
Thì cụ tránh đi. Khi nó hồi lại mời tổ trưởng dân phố đi cùng sang trao đổi nói chuyện với vợ chồng hàng xóm đó. Nóng tính không giải quyết được vấn đề đâu?
Vợ em không nói gì mà nó cũng lao vào đánh, kiểu này trước sau gì nó cũng đánh thôi bác.

hoviethung

Xe lăn
Vợ em không nói gì mà nó cũng lao vào đánh, kiểu này trước sau gì nó cũng đánh thôi bác.
Nhưng mà cụ đã lần nào sang nhà trao đổi nói chuyện đàng hoàng chưa đã. Mình không tin vợ chồng hàng xóm không thiện chí đâu?

Ớt xanh

Xe điện
Ngày 07/9/2021, Cụ chủ topic đăng ký nick OF

Đến ngày 15/9/2021, Cụ mở topic đầu tiên là về hai mẹ con bà hàng xóm gây sự, dắt chó tớt đất nhà chủ topic vệ sinh

Ngày 18/11/2021, chủ topic tiếp tục mở topic thứ 2 than phiền về mèo hàng xóm đến đất nhà cụ ấy đi vệ sinh. Trong đó, Cụ ấy cũng nói lại là nhà hàng xóm đối diện đã chửi nhà cụ ấy khi cụ ấy nhắc chuyện chó sang đất nhà cụ ấy đi vệ sinh

Đến ngày 12/02/2022, chủ topic tiếp tục mở topic thứ 3, lần này là chị hàng xóm bên cạnh chửi bới nhà Cụ ấy vì vợ ăn mặc đẹp

Và hôm nay, là topic về chị hàng xóm bên cạnh xô xát với vợ cụ ấy
Vậy là trường kỳ kháng chiến hử bác

binhduongdriver

Xe tải
Tùy người bác ạ, có những người họ chỉ muốn kiếm chuyện với mình thì tìm cách hòa giải là rất khó. Cũng không phải là cứ thấy khó khăn rồi chuyển nhà thì mãi ko giải quyết được gì nhưng đánh nhau với đàn bà rất phiền, không như đàn ông đánh nhau xong có khi uống rượu và làm bạn được còn đàn bà ....nó xà bần lắm. Như em nói ở trên, nhịn được là nhịn...giải hòa, còn ko được thì xử lý và mình đi cho đỡ bẩn mắt mình.

barca6996

Xe container
Nhẽ đề nghị chã nào đi qua nhập hai thớt của cụ chủ vào làm một cho dễ theo dõi nhờ :D hóng xem cụ chủ review chơi đến cùng với sức mạnh của đồng tiền và quan hệ =D>