[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Bin24

Xe buýt
Vậy là trường kỳ kháng chiến hử bác
Nó chửi lâu lắm rồi mà nhà em không thèm trả lời mà nó cứ láo vậy đó bác. Nó cứ canh để đánh vợ em á. Nó kiếm cớ để đánh thôi nên lần này em phải cho công an giải quyết.

Quê bầm

Xe điện
Vợ em không nói gì mà nó cũng lao vào đánh, kiểu này trước sau gì nó cũng đánh thôi bác.
Nếu bị đánh thì đừng có đánh lại cụ nhé, cụ cứ cho vợ lên viện nằm rên khừ khừ mấy hôm yêu cầu đi chiếu chụp, kêu đau đầu buồn nôn, sau đó mới báo các bên lên làm việc lập biên bản nọ kia. Nếu chỉ xây xước nhẹ nhàng thì ko có gì diễn ra đâu nhưng cứ làm rùm beng lên đại loại cái bệnh án đau đầu tổn thương vùng sọ não là to chuyện đấy lúc đấy bên kia có khi đến lạy cụ xin hòa giải

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sau nhiều thời gian bị hàng xóm chửi bới nhà em vẫn nhịn và chị đó đã kiếm cớ đứng trước rào lưới đất nhà em để chửi bới vợ em và lao vào đánh vợ em. Em ở ngay kho ở sát đó đã lao vào kéo bà ấy ra. Bà ấy cào rách mặt vợ em, xé áo, núm tóc. Nhà em đã cho đơn lên công an. Đang đợi xử lí. Còn bà chị này sáng vẫn còn giọng thách thức, chồng về thì khóc ăn vạ bảo hai vợ chồng em vào nhà đánh mẹ con bà ấy. Nhà em nhờ người quen làm công an nói với bên phường em ở xứ lí căng và yêu cầu bồi thường. Không biết mấy trường hợp này nó có sợ công an không các bác nhờ.
có camera ko cụ?

Bin24

Xe buýt
Nếu bị đánh thì đừng có đánh lại cụ nhé, cụ cứ cho vợ lên viện nằm rên khừ khừ mấy hôm yêu cầu đi chiếu chụp, kêu đau đầu buồn nôn, sau đó mới báo các bên lên làm việc lập biên bản nọ kia. Nếu chỉ xây xước nhẹ nhàng thì ko có gì diễn ra đâu nhưng cứ làm rùm beng lên đại loại cái bệnh án đau đầu tổn thương vùng sọ não là to chuyện đấy lúc đấy bên kia có khi đến lạy cụ xin hòa giải
Em làm hồ sơ rồi đợi công an xử lí nếu mà không làm căng em đưa vợ em đi viện kêu làm giấy kiểm tra đầu vì vợ em bị sưng đầu thật rồi em làm thêm giấy bị ảnh hưởng tâm lý nữa.

Bin24

Xe buýt
camera nhà em lúc đó vợ em đang cầm đt cho camera quay ra mà chưa kịp chỉ quay được đoạn nó đến trước rào chửi bới với có hàng xóm dám ra làm chứng nó đạp rào vào đánh. Nhưng em vẫn hô là có camera áp đảo tinh thần nó.

Bin24

Xe buýt
Nhẽ đề nghị chã nào đi qua nhập hai thớt của cụ chủ vào làm một cho dễ theo dõi nhờ :D hóng xem cụ chủ review chơi đến cùng với sức mạnh của đồng tiền và quan hệ =D>
Em sẽ update tình hình cho các bác ở topic này.

Bin24

Xe buýt
Tùy người bác ạ, có những người họ chỉ muốn kiếm chuyện với mình thì tìm cách hòa giải là rất khó. Cũng không phải là cứ thấy khó khăn rồi chuyển nhà thì mãi ko giải quyết được gì nhưng đánh nhau với đàn bà rất phiền, không như đàn ông đánh nhau xong có khi uống rượu và làm bạn được còn đàn bà ....nó xà bần lắm. Như em nói ở trên, nhịn được là nhịn...giải hòa, còn ko được thì xử lý và mình đi cho đỡ bẩn mắt mình.
Cứ xử lí công an rồi tính tiếp.

Quê bầm

Xe điện
Em làm hồ sơ rồi đợi công an xử lí nếu mà không làm căng em đưa vợ em đi viện kêu làm giấy kiểm tra đầu vì vợ em bị sưng đầu thật rồi em làm thêm giấy bị ảnh hưởng tâm lý nữa.
Cụ cứ cho nhập viện sớm nằm sau đó báo phường & quận, nếu ko có thương tích đến trên 10% thì ko làm gì được đâu ạ, cứ nằm viện sau làm đơn gửi cả P & quận nó sẽ nhanh hơn,

Quê bầm

Xe điện
Chắc em phải ra viện làm cái giấy khám bệnh tinh thần hoảng loạn với bị ảnh hưởng não hả cụ. Tư vấn thêm giúp em với
Giấy khắm ko ăn thua đâu, cụ cứ cho nằm đó kêu đau đầu chóng mắt buồn nôn, sau đó khi đi giám định làm sao kiếm được 13% là ngưỡng khởi tố, có cái đấy là xong

Bin24

Xe buýt
Giấy khắm ko ăn thua đâu, cụ cứ cho nằm đó kêu đau đầu chóng mắt buồn nôn, sau đó khi đi giám định làm sao kiếm được 13% là ngưỡng khởi tố, có cái đấy là xong
Cho nằm đó để công an họ xử lí nhanh hay sao cụ chứ còn cái 13% thì em nhờ người xử lí giúp,

Quê bầm

Xe điện
Cho nằm đó để công an họ xử lí nhanh hay sao cụ chứ còn cái 13% thì em nhờ người xử lí giúp,
Nằm viện nội trú ko phải nằm ở nhà nếu cụ có người quen thì nhờ họ hướng dẫn, lên quận sẽ nhanh hơn

tunglam28062009

Xe tăng
Với mức độ đánh như cụ tả e nghĩ phương án làm thương tích lên quá 11% cực khoai. Bv ko dám làm bừa đâu. Trừ khi qh cụ cực khủng. Vụ cụ làm kịch kim chắc chỉ phạt hành chính.

TÔN

Xe container
Bởi vậy nó đạp rào chạy vào em nói công an xử lí thêm tội xâm nhập gia cư bất hợp pháp. Chị luật sư tư vấn cho em như vậy.
E chưa thấy thằng nào đi tù về cái tội xâm nhập gia cư bất hợp pháp cả
Và e cũng chưa thấy thằng nào bị tù về tội đánh người khiến nạn nhân ảnh hưởng tâm lý cả
Cụ quen xx thì làm cái 13% đi
Có được cái này em nghĩ cả họ nó phải sang quỳ lạy vc bác
E đố thằng bệnh viện nào nó dám kết luận bị cào xước da,rách quần áo,làm tóc nạn nhân rối xù lên ảnh hưởng đến 13% sức khoẻ cả :)) ko phải thích chạy tiền bệnh viện nó ghi thương tích bao nhiêu % là đc
E đâm thằng kia cách gan còn có 1 tí mà đi giám định cũng chỉ có 3%

TÔN

Xe container
Với mức độ đánh như cụ tả e nghĩ phương án làm thương tích lên quá 11% cực khoai. Bv ko dám làm bừa đâu. Trừ khi qh cụ cực khủng. Vụ cụ làm kịch kim chắc chỉ phạt hành chính.
E từng đâm 1 thằng vào gần đến gan mà giám định có 3% nên ko phải thích giám định thế nào cũng là đc đâu

VuNgoanMuc

Xe điện
E chưa thấy thằng nào đi tù về cái tội xâm nhập gia cư bất hợp pháp cả

Và e cũng chưa thấy thằng nào bị tù về tội đánh người khiến nạn nhân ảnh hưởng tâm lý cả

E đố thằng bệnh viện nào nó dám kết luận bị cào xước da,rách quần áo,làm tóc nạn nhân rối xù lên ảnh hưởng đến 13% sức khoẻ cả :)) ko phải thích chạy tiền bệnh viện nó ghi thương tích bao nhiêu % là đc
E đâm thằng kia cách gan còn có 1 tí mà đi giám định cũng chỉ có 3%
Em không biết gì đâu nhé, em chém gió thế thôi :D
Muốn xử lý theo đúng "các quy định của pháp luật" thì em đã nói cụ chủ thớt phải đi gặp trực tiếp xx mà hỏi :)