[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

Kiabuoisang

Xe container
Trước ở khu em có 2 bà vợ chửi bới xỉa xói nhau trên FB. Đỉnh điểm là 1 chị tới đứng cửa chửi bới nhà chị kia. Chồng chị kia ngồi chờ cho chửi chán chê, đúng lúc chị ko chửi nữa đi về thì chồng chị kia đã cầm dao ra làm 1 nhát vào cổ chị tới chửi và…xong để lại mấy con thơ. Người đi tù, kẻ ra đi tức tưởi.
Nên là theo em người ta chửi kệ người ta nếu như cụ ko dũng cảm như người chồng nãy em nói. Nhịn cho lành.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ Vip thật. Phải chơi vậy nó mới sợ mà em chưa đủ can đảm. Chỉ trông công an giải quyết triệt để cho nó khiếp hồn thôi.
Hành động bộc phát thôi cụ.. tính em cũng hiền... cứ nghĩ lúc nó nói đểu giả các cụ nhà em đều phải lảng đi cho khỏi nhức đầu là e thấy thương.. già rồi cũng ko được yên thân... nó lại nghĩ sợ nó lại được đà..

Bin24

Xe buýt
Trước ở khu em có 2 bà vợ chửi bới xỉa xói nhau trên FB. Đỉnh điểm là 1 chị tới đứng cửa chửi bới nhà chị kia. Chồng chị kia ngồi chờ cho chửi chán chê, đúng lúc chị ko chửi nữa đi về thì chồng chị kia đã cầm dao ra làm 1 nhát vào cổ chị tới chửi và…xong để lại mấy con thơ. Người đi tù, kẻ ra đi tức tưởi.
Nên là theo em người ta chửi kệ người ta nếu như cụ ko dũng cảm như người chồng nãy em nói. Nhịn cho lành.
Trên face cũng xỉa nhau đúng bó tay. Vợ em bị tụi nó ganh nói nhiều lắm. Vợ em chỉ càng làm đẹp lên thôi chứ chả thèm nói lại đó bác. Mà nó dám láo vậy á.

TÔN

Xe container
Trên face cũng xỉa nhau đúng bó tay. Vợ em bị tụi nó ganh nói nhiều lắm. Vợ em chỉ càng làm đẹp lên thôi chứ chả thèm nói lại đó bác. Mà nó dám láo vậy á.
Nếu từ đầu khi mới chuyển về đi ra đi vào gặp mặt thay vì khinh khỉnh ko nói gì mà chủ động tươi cười chào hỏi nó thì e nghĩ nó ko chửi đâu mà lại thân thiết với mình

Xe Thánh

Xe buýt
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu
Nó tác động vào phần đầu vợ cụ, giờ cứ lên viện nằm và nộp đơn, kêu vợ tôi đau đầu buồn nôn lúc nhớ lúc quên.

Tạm thời CA xích con mụ kia tạm giữ đã, đúng sai tính sau. Cứ cho nó vào đấy mấy hôm là đái ra quần ngay

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Nếu vợ cụ bị rách mặt thì đi khám thương tật ngay , rồi làm cái đơn . Vụ này ra tòa xử đc rồi

caphale_89

Xe tải
Cụ làm thế là chuẩn, nóng giận sẽ có những hành động tai hại. Vk cụ khi hết tức cũng sẽ nghĩ như vậy. Cụ có $ và quan hệ, hãy cho bọn chúng biết sức mạnh, 😺

duytrong

Xe lăn
Nó sinh năm 90 thôi. Côn đồ lắm. Nó đạp vợ em xuống tát và xé áo với núm tóc đó.
Thế thì không được rồi, làm tới đi cụ, rất nhất trí với cách đưa ra pháp luật trước tiên của cụ, sau không chuyển thì mình sẽ triển kiểu khác, cho bằng khiếp thì thôi, cái giống được 1lần mà không trị ngay nó càng làm càn đấy,

longloan

Xe tăng
Hàng xóm có người làm chứng cho em mà. Nhà em sẵn sàng chi tiền và có người quen nói với bên này rồi. Em yêu cầu làn cực căng và bồi thường ít nhất 15 triệu
Cụ chủ qui ra thóc.thế bà hàng xóm đưa 30 củ cho cụ lại hành hung gấu cụ nhé
Kể cả ko cần đồng nào,mất thêm xiền xử lý cho chừa hẳn.
Đây là chuyện sức khỏe và tinh thần,ko dễ hòa giải bằng xiền dc
Nếu biết ăn năn hối cải ,họ phải sang xin lỗi chân thành

TÔN

Xe container
Nó tác động vào phần đầu vợ cụ, giờ cứ lên viện nằm và nộp đơn, kêu vợ tôi đau đầu buồn nôn lúc nhớ lúc quên.

Tạm thời CA xích con mụ kia tạm giữ đã, đúng sai tính sau. Cứ cho nó vào đấy mấy hôm là đái ra quần ngay
Tạm giữ phải có lệnh của vks,mà muốn có lệnh thì còn phải nhiều bước lằng nhằng.chứ ko phải cứ bị nó đánh rồi lăn ra kêu đau đầu là ca nó tạm giữ đâu nhé,nếu thế loạn
Mà combo chuẩn của nó thì phải kêu là : đau đầu ,hoa mắt,chóng mặt,buồn nôn,khó thở,tức ngực ;))

DurexXL

Xe lăn
Như trường hợp khách bên em mà em chia sẻ ở trên, ông chồng đặt thẳng yêu cầu: Hung thủ phải xin lỗi công khai ở UBND (cũng hàng xóm, cùng khu khác ngõ) và viết cam kết không tái phạm

Nhà ông ấy cũng không giàu, chẳng có tiền để mà sẵn sàng rót vài triệu, cũng chẳng quen công an phường hay bệnh viện, nhưng ông ấy không đòi 1 xu đền bù... he

Tự nhà kia sang xin lỗi, đền tiền mà ông ấy còn ko thèm nhận

TÔN

Xe container
Vụ này ko có người tư vấn chuẩn thì tiền mất mà chả giải quyết vấn đề gì,con kia thì vẫn nhơn nhơn.vì thực tế nếu mới chỉ xích mích đánh nhau kiểu đàn bà túm đầu túm tóc cấu véo thì chỉ có giảng hoà là hết vị.vì thực tế nó chủ như thế.chứ đâu phải cứ bị đánh rồi mình đi kiện là công an bắt đứa đánh mình đi tù

sactimtn

Xe tăng
Đầu tiên là vợ cụ phải nhập viện ngay đã. Cứ ngậm tí kem đánh răng rồi phun bọt ra mồm ấy…

TÔN

Xe container
Đầu tiên là vợ cụ phải nhập viện ngay đã. Cứ ngậm tí kem đánh răng rồi phun bọt ra mồm ấy…
Rồi vào chụp chiếu ko có dấu hiệu tổn thương thì lại tốn tiền viện phí :))

Bin24

Xe buýt
Em không phải quy ra thóc mà vì nhà con này không có kinh tế chỉ đập vào kimh tế cho nó sợ vì nghe bảo chỉ phạt hành chính thôi. Và phải răn đe sao cho không tái phạm và viết cam kết.

Bin24

Xe buýt
Thế thì không được rồi, làm tới đi cụ, rất nhất trí với cách đưa ra pháp luật trước tiên của cụ, sau không chuyển thì mình sẽ triển kiểu khác, cho bằng khiếp thì thôi, cái giống được 1lần mà không trị ngay nó càng làm càn đấy,
Mấy bác tư vấn thêm giúp em chứ nghe bảo chỉ bị phạt hành chính với yêu cầu ca răn đe nạt nó. Đập vào kinh tế.

Bin24

Xe buýt
Cụ làm thế là chuẩn, nóng giận sẽ có những hành động tai hại. Vk cụ khi hết tức cũng sẽ nghĩ như vậy. Cụ có $ và quan hệ, hãy cho bọn chúng biết sức mạnh, 😺
Nhà e chỉ ở mức trung bình thôi nhưng e chấp nhận chi để xử lí. Với họ cứ ghen ăn tức ở với nhà em nên em dùng tiền với quan hệ để đập.

Dr.lonely

Xe tải
Vợ cụ bị đánh 2 ngày mà cụ vẫn rảnh comment 10 trang ở đây ah! Đáng lẽ cụ phải vả cho nó mấy phát ngay lúc đấy chứ! Còn giờ tốt nhất cụ đừng làm gì cả, tốn tiền, tốn thời gian mà ko đc việc gì đâu! Để tiền đấy mà đi xả stress!