[Funland] Gia đình phản ánh khi cô giáo cắt tóc học sinh

k4mjkaze2

Xe buýt
ko cần đọc bài báo e khẳng định 100% cô giáo sai
Giờ học sinh vs phụ huynh là thượng đế rồi, động vào auto sai luôn
hs có hư có hỗ có dốt cũng là lỗi thầy cô cả. bố mẹ đã ném tiền vào nuôi thầy cô mà có mỗi việc dạy con họ cũng ko xong
==> sai chắc chắn rồi

k4mjkaze2

Xe buýt
Tây nó có rèn dũa học sinh bằng cách quát mắng, bêu tên trước trường, đánh bằng thước hay cắt tóc học sinh thế này không, mà học sinh tây nó vẫn thành giáo sư tiến sĩ được đấy thôi? Chả có lý do gì biện minh cho việc những phương pháp giáo dục ngày xưa giờ lỗi thời rồi, xâm phạm quyền trẻ em và quyền con người ghê gớm cần phải được cải tiến cho phù hợp với xu thế phát triển của xã hội.

Giáo viên nào thấy cần phải dùng những phương pháp như chửi mắng đánh đập hay xâm phạm thân thể học sinh mới "rèn giũa" được thì tốt nhất nên nghỉ đi làm nghề khác.
Tây nó cấm túc đầy ra, ở VN mà phạt thử xem; con tôi tôi đóng tiền đi học để bị bắt làm cái lọ cái chai à, nắng nóng bẩn thỉu con tôi giáo viên có đền được ko

vihali

Xe container
Môi trường sư phạm có một thứ gọi là CHUẨN bác ạ, cái chuẩn này đc quy định rất rõ trong nội quy, quy định của trường học. Những hành vi, tác phong ko đúng đấy là lệch chuẩn.
những cái lệch chuẩn cần đc uốn nắn kịp thời. Phải rèn cho các cháu nó chuẩn đã, sau này ra XH nó xê dịch là vừa đủ ngưỡng cho phép.
Bây giờ đang đi học mà đã trend nọ trend kia thì lớn lên thành cướp à?
Các cháu nó đang tuổi ẩm ương, suy nghĩ như cụ phải theo cái ẩm ương của nó à? Thích tóc xanh tóc đỏ thì thầy cô phải “chấp nhận sự khác biệt thế hệ” à?

em xin lỗi cụ, tốt nhất cụ nên mang con về nhà mà đú trend với nó, ko nhà trường XHCN nào chấp nhận con cụ đâu. Cụ mang đến trường quốc tế mà gửi.
Mời cụ tới trường chuyên tổng hợp, hs chuyên nhiều đứa đầu bù tóc rối dài quá mang tai nhưng cũng có đứa búi củ hành lên đỉnh đầu rất đẹp. Toàn thằng học hành, ngoan ngoãn đỉnh nhất nước đó cụ. Thời buổi nào mà đánh giá qua vẻ ngoài vậy?

Cống Ngầm

Xe buýt
Ngày cấp 3 em để quả rẽ ngôi Đan Trường.
Sáng thứ 2 đến trường thì thầy giám thị cầm kéo đứng cổng và 1 hàng khoảng 20 đứa như em đứng chờ để thầy xoẹt xoẹt cho 2 phát rồi mới được vào lớp.
Về nhà còn bị ông bà già bảo "tao là thầy tao cắt trụi đầu mày luôn" :))

Còn cô giáo trong bài, cô hành xử không phù hợp và không hợp thời. Thời này thì học sinh là anh chị bằng vai phải lứa với thầy cô, còn phụ huynh nó thành bố mẹ của thầy cô luôn rồi.
Cụ học ở đâu đấy
Bọn e đi học chưa bao giờ bọ nhắc nhở vì để đầu ngôi giữa cả

Cống Ngầm

Xe buýt
cá nhân e thì cô giáo sai rõ ràng luôn.quần áo đầu tóc nó là của cá nhân kèm theo cả danh dự.cô lẽ ra phải trao đổi với phụ huynh trước đã,rồi nó còn sĩ diện với bạn bè trong lớp nữa chứ
Năm 96 e học lớp 7 trường GV.e và 1 thằng nữa nhuộm tóc vàng đi học.bị cô giáo gọi 2 đứa lên bục giảng phê bình rồi gọi điện về nhà đề nghị phụ huynh nhuộm lại tóc cho hs.chứ ko có chuyện cầm kéo cắt,vì ở cái tuổi đấy bọn e biết tự bảo vệ mình rồi
Rồi nó ra ngoài xh chém ,giết,hiếp lại bảo cháu ở nhà ngoan lắm
Giờ thấy nhiều người hay nói câu này với giọng mỉa mai.cái tư duy áp đặt của họ là đứa nào ra đường hư thì chắc chắn ở nhà nó ko ngoan 🤣 xin lỗi ,với dân xã hội cái đứa đầu gầu ra đường luôn côn đồ hung hãn nhưng vẫn đc anh em nể vì nó về nhà sóng vẫn ngoan ngoan hiếu thảo với bố mẹ.điều đấy mới đc nể.còn cái loại mắng cha chửi mẹ thì có làm gì vẫn bị khinh,vì bố mẹ đẻ nó còn ko quan trọng thì ae xã hội với nó là gì

ntvinh1602

Xe buýt
Tây hay ta cũng là con người, thế cái lẽ nào mà bắt người Việt phải đội Tây lên đầu, lấy Tây làm hình mẫu. Mở mồm ra là Tây nó thế này, Tây nó thế kia, Tây nó văn minh còn mình thì man rợ,....

Tây Bắc Âu Nauy Thụy Điển dạy trẻ em cũng có đứa vác súng tới trường xả cả băng giết thầy, giết bạn xong cười hô hố, ơ cái lối giáo dục được cho là "nhân văn" thế kia cũng đào tạo ra đc những con người như này à. Thế thì có éo gì mà phải phục.
Giáo dục văn minh mà cái trò kéo bè kết đảng, hạ nhục, bắt nạt kẻ yếu bao nhiêu năm không thể nào kiểm soát, năm nào cũng phải rộ lên cảnh báo học sinh bị bắt nạt trở nên trầm cảm, ù lỳ, tự tử trường Tây mà cứ tung hô giáo dục kiểu Tây là nhất.

Tây nó đúng thì là do nó văn minh, còn nó "sai giống mình" thì là do tây ta ai cũng là con người. Lý luận kiểu này thì đến kiếp nào mới hết thói đội đít thằng Tây lên đầu người Việt.
Đã là con người thì ở đâu cũng có cực đoan cũng có cá biệt. Em xung phong đề cử cụ làm bộ trưởng bộ GD hay chủ tịch nước luôn rồi cho cụ vận hành mấy triệu học sinh, phương pháp nào tùy ý cụ xem cụ có dẹp được bạo lực học đường, bully, trầm cảm, đánh giết nhau không? Đi lấy những trường hợp cá biệt ra để so sánh rồi nói là giáo dục văn minh mà học sinh vẫn hỏng thì đúng là ngụy biện trắng trợn.

Cái gì văn minh, cái gì man rợ lỗi thời lạc hậu còn không phân biệt được mà học hỏi, tư duy như vậy thì xin phép không trả lời thêm với cụ, đôi co tiếp không giải quyết vấn đề gì.

catking113

Xe Cứu Trợ
E ủng hộ trường học như quân đội.

giang.nguyen

Xe điện
Đã là con người thì ở đâu cũng có cực đoan cũng có cá biệt. Em xung phong đề cử cụ làm bộ trưởng bộ GD hay chủ tịch nước luôn rồi cho cụ vận hành mấy triệu học sinh, phương pháp nào tùy ý cụ xem cụ có dẹp được bạo lực học đường, bully, trầm cảm, đánh giết nhau không? Đi lấy những trường hợp cá biệt ra để so sánh rồi nói là giáo dục văn minh mà học sinh vẫn hỏng thì đúng là ngụy biện trắng trợn.

Cái gì văn minh, cái gì man rợ lỗi thời lạc hậu còn không phân biệt được mà học hỏi, tư duy như vậy thì xin phép không trả lời thêm với cụ, đôi co tiếp không giải quyết vấn đề gì.
Cái bullying trời Tây nó trở thành vấn nạn luôn, không đâu không có, không trường nào không thấy, không báo nào không kêu mà cụ cho là cá biệt, vài người thì em cũng chịu cụ. Đúng là mứt Tây thì hít kiểu gì cũng thấy thơm.

Đất nước nào, hệ thống nào cũng có mặt tối và mặt sáng, đã tung hê mặt sáng thì cũng phải chấp nhận mặt tối của nó. Môi trường ở VN chẳng cho phép một học sinh/ nhóm học sinh bắt nạt, bạo lực bạn học khác mà không có sự can thiệp của giáo viên, nhà trường, khác với lối quản lý buông lỏng của Tây. Đó là điểm sáng của giáo dục VN mà cụ cố gắng phủ nhận.

Mỗi hệ thống đều có những đặc tính riêng biệt phù hợp với quá trình phát triển của đất nước đó, đến cả việc tôn trọng sự đa dạng, khác biệt giữa các nước mà cụ còn chả làm nổi mà mồm cứ bô bô giáo dục văn minh với cả tự do, nhân quyền.

Cụ muốn hửi đít Tây thì mặc cụ, nhưng đừng bắt người khác cũng phải đội Tây lên đầu giống cụ nữa.

Statistics show that in the U.S. school system 1 in 3 children are affected by bullying in their lifetime, and 30% report being involved in some manner

At least 1 in 3 adolescent students in Canada has reported being bullied.[83]
47% of Canadian parents report having a child who is a victim of bullying

A nationwide survey conducted by Trinity College Dublin, of bullying in first- and second-level schools in Ireland, estimates that some 31% of primary and 16% of secondary students have been bullied at some time.[84]
In a study of 32 Dutch elementary schools, 16.2% of the 2,766 participating children reported being bullied regularly (at least several times a month)

Chỉnh sửa cuối:
PS: báo chí còn đăng tải vụ giáo viên ở Anh còn cầm kéo cắt phăng tóc học sinh ngay ở cổng trường, cụ có thể tìm đọc, chắc dân Anh cũng mọi rợ chẳng kém người Việt Nam đâu cụ hỉ.
Ở đâu cũng có người này người kia. Trong trường hợp cụ đưa ra, vấn đề là chuyện gì xảy ra với giáo viên sau hành động đó? Cụ đưa link được không ạ? Em thì em tìm được cái này, có vẻ như họ ủng hộ trẻ em có tự do chọn kiểu tóc và trường bị phạt.

Còn đây là ở Mỹ, cô giáo bị bắt sau khi cắt tóc học sinh. Cụ nào bảo ở Mỹ có quyền đánh học sinh thì mời đưa link ạ. Theo em hiểu thì cô/thầy giáo bị cấm động chạm vào người học sinh, đặc biệt khi không được học sinh đó đồng ý.

giang.nguyen

Xe điện
Ở đâu cũng có người này người kia. Trong trường hợp cụ đưa ra, vấn đề là chuyện gì xảy ra với giáo viên sau hành động đó? Cụ đưa link được không ạ? Em thì em tìm được cái này, có vẻ như họ ủng hộ trẻ em có tự do chọn kiểu tóc và trường bị phạt.

Còn đây là ở Mỹ, cô giáo bị bắt sau khi cắt tóc học sinh. Cụ nào bảo ở Mỹ có quyền đánh học sinh thì mời đưa link ạ. Theo em hiểu thì cô/thầy giáo bị cấm động chạm vào người học sinh, đặc biệt khi không được học sinh đó đồng ý.
Cụ đọc ở đây, các số liệu em đưa về cho phép phạt đòn ở Mỹ là chính xác.

ntvinh1602

Xe buýt
Cụ đọc ở đây, các số liệu em đưa về cho phép phạt đòn ở Mỹ là chính xác.
Đọc wiki thế có biết đọc cái dòng này không thế?

"Corporal punishment in school is illegal in Canada, Europe, Australia and New Zealand, which makes the USA the only western-world country where corporal punishment in school is still allowed, although in Australia; the state of Queensland is the only jurisdiction in Australia where school corporal punishment is still technically legal.[7] The practice is banned in 128 countries in the world.[8]

Ngay cả Mỹ nó cũng đang dần dần loại bỏ cấm dần hình thức này ở từng bang rồi, mà vẫn đi lấy cái thằng Mỹ là cái thằng duy nhất còn sót lại của PHƯƠNG TÂY vẫn còn cho phép việc đánh học sinh để phản bác lại luận điểm là tây cũng đánh học sinh là đủ biết tư duy ngụy biện lươn lẹo tới mức độ nào :))

Chắc cả đời chỉ biết mỗi Mỹ nên người ta nói Tây là tưởng người ta nói tới Mỹ :))

Cụ quote nhanh quá, người ta xóa mất rồi :))

pjmnguyen

Xe tải
Theo em môi trường học tập rèn luyện phải kỷ luật như quân đội ấy mới nên người, quân đội còn đè ra cắt 3 phân, học sinh cho tự đi cắt là sướng rồi còn lằng nhằng.

giang.nguyen

Xe điện
Đọc wiki thế có biết đọc cái dòng này không thế?

"Corporal punishment in school is illegal in Canada, Europe, Australia and New Zealand, which makes the USA the only western-world country where corporal punishment in school is still allowed, although in Australia; the state of Queensland is the only jurisdiction in Australia where school corporal punishment is still technically legal.[7] The practice is banned in 128 countries in the world.[8]

Ngay cả Mỹ nó cũng đang dần dần loại bỏ cấm dần hình thức này ở từng bang rồi, mà vẫn đi lấy cái thằng Mỹ là cái thằng duy nhất còn sót lại của PHƯƠNG TÂY vẫn còn cho phép việc đánh học sinh để phản bác lại luận điểm là tây cũng đánh học sinh là đủ biết tư duy ngụy biện lươn lẹo tới mức độ nào :))

Chắc cả đời chỉ biết mỗi Mỹ nên người ta nói Tây là tưởng người ta nói tới Mỹ :))

Cụ quote nhanh quá, người ta xóa mất rồi :))
Thế thì sau này khi nói Tây, cụ nói giùm Tây trừ Mẽo ra nhé. Làm em tưởng thằng Tây nào cũng xếp loại văn mình, ai dè thằng Mẽo cũng mọi rợ i chang thằng Việt.
Cụ bảo loại bỏ dần, thế khi nào thì bỏ hết. 50% bang cho phép đánh đòn ở trường công, 48/50 bang cho phép đánh đòn ở trường tư mà cụ làm cứ như các bang nó bỏ còn vài bang sót lại.

Còn cái bullying nữa, nó trải dài từ đông sang tây, từ Mỹ sang Âu hoá ra cũng chỉ là vài trường hợp cá biệt đối với cụ thôi nhỉ.
30% học sinh report từng bị bắt nạt chỉ là cá biệt, sấp xỉ dù là Mẽo, Canada hay Anh, thế con số bao nhiêu mới được cụ cho là phổ biến thưa cụ???

Ơ cái lối giáo dục văn minh của cụ chẳng dạy được học sinh đối xử bình đẳng với đồng bào, chưa nói tới bạn cùng chơi cùng học à? Tưởng giáo dục văn minh, khai phóng thế nào, hoá ra giáo dục nhân cách cũng chỉ là đầu gà, đuôi chuột.

Sao cái này cụ không tung hê lên để trường học VN thấy mà học theo, bắt chước.

Chỉnh sửa cuối:

ntvinh1602

Xe buýt
Thế thì sau này khi nói Tây, cụ nói giùm Tây trừ Mẽo ra nhé. Làm em tưởng thằng Tây nào cũng xếp loại văn mình, ai dè thằng Mẽo cũng mọi rợ i chang thằng Việt.
Cụ bảo loại bỏ dần, thế khi nào thì bỏ hết. 50% bang cho phép đánh đòn ở trường công, 48/50 bang cho phép đánh đòn ở trường tư mà cụ làm cứ như các bang nó bỏ còn vài bang sót lại.

Còn cái bullying nữa, nó trải dài từ đông sang tây, từ Mỹ sang Âu hoá ra cũng chỉ là vài trường hợp cá biệt đối với cụ thôi nhỉ.
30% học sinh report từng bị bắt nạt chỉ là cá biệt, sấp xỉ dù là Mẽo, Canada hay Anh, thế con số bao nhiêu mới được cụ cho là phổ biến thưa cụ???

Ơ cái lối giáo dục văn minh của cụ chẳng dạy được học sinh đối xử bình đẳng với đồng bào, chưa nói tới bạn cùng chơi cùng học à? Tưởng giáo dục văn minh, khai phóng thế nào, hoá ra giáo dục nhân cách cũng chỉ là đầu gà, đuôi chuột.

Sao cái này cụ không tung hê lên để trường học VN thấy mà học theo, bắt chước.
Thôi cụ cứ bắt bẻ linh tinh thế thì mời cụ tranh luận với cái đầu gối ấy. Comment đầu tiên của em chỉ nói tới phương tây, không nhắc tới mỹ, cụ cứ lôi mỹ vào trong khi nó là thiểu số, 1 mình một quẻ không đại diện cho phương tây, rồi bắt em phản bác với cụ thì em tốt nghiệp tiến sỹ luật học cũng thua không cãi nổi cụ :))

Còn vụ bullying mà cụ cứ nhắc mãi, em hỏi thật cụ ngày xưa có đi học ở VN không? VN bully đầy ra nhé, ngày xưa mấy thằng bê đê, hay dạng đầu to mất trố học giỏi khác người hay mấy đứa nhà không có điều kiện ăn mặc không giống bạn bè tý bị bully, bị tẩy chay là chuyện quá là bình thường. Giờ vẫn còn. Đánh nhau bắt nạt, bắt cống nộp tiền ăn sáng, trấn lột là chuyện quá bình thường. Không khác gì nước ngoài. Clip học sinh đánh nhau trên mạng vẫn đầy ra đấy cụ ạ :))

Cái này cụ còn cãi nữa thì em chịu luôn, không biết nói gì. Cái này chả phải nghe đọc xa xôi như chuyện ở Mỹ, cái này toàn là nhưgnx cái ngày xưa em trải nghiệm thực tế suốt mười mấy năm phổ thông. Giờ nghe tụi cháu họ, em họ kể chuyện đi học thì về cơ bản cũng không khác là bao :))

Đây nhé chốt hạ cho quả link từ báo .gov của vn luôn cho khỏi cãi là chỉ có tây mới biết bully https://phunu.khanhhoa.gov.vn/article/goc-tu-van/bao-luc-hoc-duong-van-nan-nhuc-nhoi-trong-nha-truong.html

Chỉnh sửa cuối:

giang.nguyen

Xe điện
Thôi cụ cứ bắt bẻ linh tinh thế thì mời cụ tranh luận với cái đầu gối ấy. Comment đầu tiên của em chỉ nói tới phương tây, không nhắc tới mỹ, cụ cứ lôi mỹ vào trong khi nó là thiểu số, 1 mình một quẻ không đại diện cho phương tây, rồi bắt em phản bác với cụ thì em tốt nghiệp tiến sỹ luật học cũng thua không cãi nổi cụ :))

Còn vụ bullying mà cụ cứ nhắc mãi, em hỏi thật cụ ngày xưa có đi học ở VN không? VN bully đầy ra nhé, ngày xưa mấy thằng bê đê, hay dạng đầu to mất trố học giỏi khác người hay mấy đứa nhà không có điều kiện ăn mặc không giống bạn bè tý bị bully, bị tẩy chay là chuyện quá là bình thường. Giờ vẫn còn. Đánh nhau bắt nạt, bắt cống nộp tiền ăn sáng, trấn lột là chuyện quá bình thường. Không khác gì nước ngoài. Clip học sinh đánh nhau trên mạng vẫn đầy ra đấy cụ ạ :))

Cái này cụ còn cãi nữa thì em chịu luôn, không biết nói gì. Cái này chả phải nghe đọc xa xôi như chuyện ở Mỹ, cái này toàn là nhưgnx cái ngày xưa em trải nghiệm thực tế suốt mười mấy năm phổ thông. Giờ nghe tụi cháu họ, em họ kể chuyện đi học thì về cơ bản cũng không khác là bao :))
Em tưởng thằng Tây văn minh thế nào, cuối cùng cũng chỉ đáng đi so với thằng Việt, cái lẽ nào Tây thì văn minh, Việt thì mọi rợ.
Giáo dục tự do hay khắt khe, tựu trung lại là để xây dựng nhân cách con người, mà cái này rốt cuộc thằng Tây không bằng thằng Việt.
Cụ lôi VN cũng có bắt nạt, để rồi nói Việt cũng chẳng khác gì Tây, ấy thế mà lại chẳng nói thời xưa đói khổ không biết, chứ thời nay bói tận bói cùng mới kiếm nổi một vài đứa bắt nạt, trấn lột bạn bè; so thế nào cũng chẳng đọ nổi với con số 1/3 và chẳng biết khi nào kiểm soát của dân Tây "văn minh, nhân quyền".

Cái hệ thống nào cũng có điểm sáng và điểm tối của nó, chẳng phải Tây giáo dục văn minh còn Việt Nam giáo dục mọi rợ.
Mứt Tây chẳng thơm hơn mứt Việt chút nào đâu mà phải đội lên đầu, thưa cụ.

ntvinh1602

Xe buýt
Em tưởng thằng Tây văn minh thế nào, cuối cùng cũng chỉ đáng đi so với thằng Việt, cái lẽ nào Tây thì văn minh, Việt thì mọi rợ.
Giáo dục tự do hay khắt khe, tựu trung lại là để xây dựng nhân cách con người, mà cái này rốt cuộc thằng Tây không bằng thằng Việt.
Cụ lôi VN cũng có bắt nạt, để rồi nói Việt cũng chẳng khác gì Tây, ấy thế mà lại chẳng nói thời xưa đói khổ không biết, chứ thời nay bói tận bói cùng mới kiếm nổi một vài đứa bắt nạt, trấn lột bạn bè; so thế nào cũng chẳng đọ nổi với con số 1/3 và chẳng biết khi nào kiểm soát của dân Tây "văn minh, nhân quyền".

Cái hệ thống nào cũng có điểm sáng và điểm tối của nó, chẳng phải Tây giáo dục văn minh còn Việt Nam giáo dục mọi rợ.
Mứt Tây chẳng thơm hơn mứt Việt chút nào đâu mà phải đội lên đầu, thưa cụ.
Lôi VN cũng có bắt nạt là vì cụ cứ kêu tây có còn VN thì không. Chứ từ đầu em không có bảo VN không có, cụ đừng có nhập nhằng.

Cụ kêu thời nay bói tận cùng mới ra một vài đứa bắt nạt xin mời cho dẫn chứng, chứ bài báo kia 2019 em thấy nó còn viết thế này đấy. Nhức nhối phết đấy không kém cái 1/3 của tây đâu :))

"
BLHĐ ở nước ta hiện nay diễn ra tràn lan đáng báo động và vô cùng nhức nhối . Nếu ai quan tâm đến vấn đề này, quý vị chỉ cần bấm vào Google thì trong khoảng 0,29 giây ta sẽ nhận được 14.600.000 kết quả, một con số kinh hoàng. Theo thống kê chưa đầy đủ của Bộ Giáo dục và Đào tạo, đầu năm 2010 cả nước có 1.600 vụ học sinh đánh nhau, làm chết 7 em, nhiều học sinh phải mang thương tật suốt đời (Vì rất nhiều lý do khác nhau, kể cả những lý do rất đơn giản ). Các nhà trường đã xử lý kỷ luật khiển trách 881 em, cảnh cáo 1.558 em, đuổi học 735 em. Trung bình trong cả nước 1 ngày xảy ra trên 5 vụ bạo lực học đường.

Theo báo Nhân Dân, số thống kê của Cục Bảo vệ chăm sóc trẻ em của Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội số vụ bạo hành trong trường học năm 2012 tăng 13 lần so với 10 năm trước đây ( So với 7 lần trong cộng đồng ). Tính bình quân cứ 5.200 học sinh có 01 vụ đánh nhau, trong 11.000 học sinh có 01 học sinh buộc phải thôi học vì đánh nhau. Năm 2018 cả nước có hơn 2.000 vụ đánh nhau (trong thực tế con số đó còn lớn hơn nhiều )

"
"Giáo dục tự do hay khắt khe, tựu trung lại là để xây dựng nhân cách con người, mà cái này rốt cuộc thằng Tây không bằng thằng Việt." Câu này là vớ vẩn tào lao. Có nhiều cách để xây dựng nhân cách con người, nhưng chửi bới, đánh mắng, bêu xấu công khai, xâm phạm thân thể học sinh không phải là một trong số đó.

giang.nguyen

Xe điện
Lôi VN cũng có bắt nạt là vì cụ cứ kêu tây có còn VN thì không. Chứ từ đầu em không có bảo VN không có, cụ đừng có nhập nhằng.

Cụ kêu thời nay bói tận cùng mới ra một vài đứa bắt nạt xin mời cho dẫn chứng, chứ bài báo kia 2019 em thấy nó còn viết thế này đấy. Nhức nhối phết đấy không kém cái 1/3 của tây đâu :))

"

"Giáo dục tự do hay khắt khe, tựu trung lại là để xây dựng nhân cách con người, mà cái này rốt cuộc thằng Tây không bằng thằng Việt." Câu này là vớ vẩn tào lao. Có nhiều cách để xây dựng nhân cách con người, nhưng chửi bới, đánh mắng, bêu xấu công khai, xâm phạm thân thể học sinh không phải là một trong số đó.
Tây giáo dục văn minh đến thế sao không dạy được học sinh bình đẳng với đồng bào, chưa nói đến bạn cùng chơi cùng học thưa cụ. Thân thể học sinh thần thánh đến thế, sao học sinh Tây được giáo dục văn minh vẫn đem bạn học ra để mà bắt nạt, bully. Hoá ra thân thể của mình, của con mình mới thần thánh bất khả xâm phạm, không được đụng vào, còn phường bạn học khác máu tanh lòng, chẳng đáng để được đối xử tôn trọng tương đương.

Nói cho hoa mỹ vào, rốt cuộc nhân cách dạy ra vẫn chỉ là đầu gà đuôi chuột, tư cách gì mà phải đội Tây lên đầu mà phê phán VN.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Sao nghe câu chuyện nó vô lý ko hợp logic vậy. Nếu bạn này đã để kiểu đầu này 8 năm thit chứng tỏ ko phải mẫu đầu ngỗ ngược mà cô giáo bảo như đám giang hồ. Giả dụ mà con cái để tóc ngỗ ngược thì cô giáo có tức cắt thì cũng lên lặng im để cô dậy mai sau thành thằng người ko thành ngợm bô bô đi kiện làm cái gì. Công nhận nghề giáo giờ khổ thật học sinh vs phụ huynh toàn ông dở ông thằng dở thằng như là đi dậy thuê cho nhà chúng nó nay nó doạ kiện mai nó doạ tung clip. Phụ huynh thì lúc nào cũng ở nhà cháu nó ngoan lắm.

edc

Xe lăn
Cũng phải nghe từ 2 phía, theo em cả cô và học sinh cùng có vấn đề chứ chả riêng ai. Học sinh chưa thấy đề cập đến nên chưa bàn, về phần cô tự ý cầm kéo cắt tóc học sinh ngay ở lớp là sai rồi. Cô có quan điểm cá nhân của cô, nhưng cô không có quyền đụng chạm đến thân thể học sinh khi chưa có ý kiến phụ huynh.
Ngày xưa kém văn minh nên chính quyền nói chung, cơ quan công quyền hoặc giáo viên hành xử 1 số cái chưa đúng thì đc còn bây giờ như vậy là cô giáo sai rồi.
Xã hội văn minh thì hành xử phải đúng.
Thế nào là đầu tóc phải cảm phải có định nghĩa rõ ràng, chưa kể trong bài phụ huynh đã nói là 8 năm nay chỉ cắt 1 kiểu và tại 1 tiệm.
Bao năm nay ko sao tự dưng với cô này lại ngứa mắt.
Mà thân thể con người ko thể tuỳ tiện động chạm đc.
Nếu nó để đầu ngổ ngáo thì yêu cầu phải đổi, nhưng là nhắn với phụ huynh chứ ko nên tự cầm kéo cắt đc.
Nội quy Trường luôn có Quy định với HS đầu tóc gọn gàng ;))
P/s; Xưa các cụ hạy nói câu "Cái loại đầu trộm, đuôi cướp" đấy :))