[Funland] Gia đình phản ánh khi cô giáo cắt tóc học sinh

comcoi

Xe buýt
Cô sai rồi. Giờ toàn con giời cả, đụng vào mệt lắm. Cứ im im mà động viên, cho ra XH nó rèn cho. Lúc đó mua nước nhỏ mắt tặng phụ huynh.

comcoi

Xe buýt
Sự việc đáng lẽ có thể trở thành một kỷ niệm đẹp của cô trò, không biết vì sao và do đâu giờ thành ra như vậy.
Cụ này nói chuẩn này, sau ra trường về thăm cô. Đó là 1 kỷ niệm đẹp của cô trò.

HI_CLASS

Xe điện
Chả có lý do gì đầu tóc bthuog mà cô giáo lại cắt tóc. Hồi c3 bọn e chuộng kiểu rẽ ngôi Đan Trường rồi có thằng nhuộm hung vàng...ông thầy hiệu trưởng giựt tóc, véo tai rồi lấy kéo cắt 1 đám. Tất cả coi là bthuog và lúc đó cũng chả đứa nào trách móc gì thầy. Giờ gặp lại thầy trò ôn chuyện cũ cười tíu tít.

ntvinh1602

Xe buýt
Có. Mỹ có Bang ra luật oánh học sinh luôn, thậm chí được vào tù thăm quan nơi ăn chốn ở sắp tới luôn.

Đây là cái chày chuyên để oánh học sinh ở Mỹ:

Tây của các cụ chỉ có mỗi Mỹ thôi à? Sao không nhìn Thụy Điển, Nauy, Đan Mạch... ấy? 3 cụ phản bác thì 2 cụ kêu Mỹ :D

Còn cụ nào thích để giáo viên hành hạ tra tấn con mình bằng 3 cái thước chày như trong hình kia thì cứ việc. Em ngày xưa đã từng trải qua mấy cái này rồi, và thấy đấy là man rợ. Chắc chắn em sẽ không ủng hộ con mình phải trải qua những thứ như thế :)

nobita_ibn

Xe buýt
Hồi em đi học, đầu tóc không gọn là bị nhắc nhở về cắt ngay.
Không cắt thì cô sẽ cắt, mà cô cắt thì phải cắt lại nên ai cũng tự đi cắt..
Giờ thì chịu.
HS quyền to hơn GV rồi.
Ngày xưa e cũng bị thế, sợ cô giáo cắt lắm vì nó lơm nhơm, nhưng giờ thấy hs có nhiều quyền quá nhỉ, cô giáo chỉ được dỗ mà ko được dậy. Buồn

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Chembao

Xe container
Dạng gia đình mà cứ bênh con chằm chặp, khiếu kiện thầy cô thì thuộc thành phần có vấn đề rồi, người hiểu biết ko ai làm như vậy :(

giang.nguyen

Xe điện
Tây của các cụ chỉ có mỗi Mỹ thôi à? Sao không nhìn Thụy Điển, Nauy, Đan Mạch... ấy? 3 cụ phản bác thì 2 cụ kêu Mỹ :D

Còn cụ nào thích để giáo viên hành hạ tra tấn con mình bằng 3 cái thước chày như trong hình kia thì cứ việc. Em ngày xưa đã từng trải qua mấy cái này rồi, và thấy đấy là man rợ. Chắc chắn em sẽ không ủng hộ con mình phải trải qua những thứ như thế :)
Em là em chả thích cái thói lấy Tây làm hình mẫu rồi đem về đội lên đầu người Việt.
Cụ kêu mít Tây thơm, bây giờ cũng nhận ra là có Tây this Tây that rồi à.
Có Tây cấm đánh học sinh như cụ nói, rồi cũng có Tây ủng hộ đánh học sinh như em nói.
Ô thế cái Tây nào mới chuẩn đây, cái Tây nào mới đáng thượng lên đầu người Việt đây.

CAC

Xe buýt
Cứ sống mãi như thời các cụ để kéo đất nước này tụt hậu mãi à? Tóc như thế nào là đúng? Ai quy định? Ai đủ thẩm quyền quy định?
Xâm phạm thân thể một cách thô bạo mà vẫn bênh được. Chịu!

ntvinh1602

Xe buýt
Em là em chả thích cái thói lấy Tây làm hình mẫu rồi đem về đội lên đầu người Việt.
Cụ kêu mít Tây thơm, bây giờ cũng nhận ra là có Tây this Tây that rồi à.
Có Tây cấm đánh học sinh như cụ nói, rồi cũng có Tây ủng hộ đánh học sinh như em nói.
Ô thế cái Tây nào mới chuẩn đây, cái Tây nào mới đáng thượng lên đầu người Việt đây.
Tây nào không xâm phạm nhân quyền không hành hạ bạo lực với trẻ em thì tây đấy đáng học theo cụ ạ. Tây hay ta thì cũng là con người cụ ạ, bản thân cụ không nhận ra được cái nào là phù hợp mà học theo à? Hay cụ thấy cứ phải chửi bới đánh đập, thiết quân luật với trẻ em thì như thế chúng nó mới "nên người"?

Lái Ngựa

Xe buýt
Tóc tai, quần áo, ngoại hình cũng cần được uốn nắn 1 cách nghiêm túc không thua gì dạy chữ.
Nếu là con em, trừ khi thầy cô đánh ác ý, chứ nếu dùng thước đánh vào mông hoặc khẽ tay thì em cũng ko can thiệp.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Bạn bè em làm GV giờ đa số nản lắm, người tâm huyết rèn rũa học sinh thì phạm luật. Đa số GV giờ buông rồi, học đc hay ko đc kệ cm chúng mày, bố hoàn thành nhiệm vụ là xong.
Thầy cô mà mất vai trò thì còn dạy dỗ cái gì. Giờ các ông bà ăn no rực mỡ lại đòi hỏi nhân quyền, rồi suốt ngày đi kiện cáo GV thì mang mẹ con về nhà mà tự dạy.
Khi người thầy ko còn tâm huyết, họ chỉ làm cho tròn vai thôi thì các ông bà đủ hiểu con mình sẽ học đc gì rồi đấy.
Kinh nhở, mấy thế hệ sắp tới sắp tới chắc sắp thành "mất dậy" cả dồi :)).
Em chỉ mong các thầy cô làm tròn vai của mềnh. Đừng có nhân danh "tâm huyết" mà dùng quyền lực của mình triệt hạ những cái tôi vừa mới nhú nhầm.

giang.nguyen

Xe điện
Tây nào không xâm phạm nhân quyền không hành hạ bạo lực với trẻ em thì tây đấy đáng học theo cụ ạ. Tây hay ta thì cũng là con người cụ ạ, bản thân cụ không nhận ra được cái nào là phù hợp mà học theo à? Hay cụ thấy cứ phải chửi bới đánh đập, thiết quân luật với trẻ em thì như thế chúng nó mới "nên người"?
Tây hay ta cũng là con người, thế cái lẽ nào mà bắt người Việt phải đội Tây lên đầu, lấy Tây làm hình mẫu. Mở mồm ra là Tây nó thế này, Tây nó thế kia, Tây nó văn minh còn mình thì man rợ,....

Tây Bắc Âu Nauy Thụy Điển dạy trẻ em cũng có đứa vác súng tới trường xả cả băng giết thầy, giết bạn xong cười hô hố, ơ cái lối giáo dục được cho là "nhân văn" thế kia cũng đào tạo ra đc những con người như này à. Thế thì có éo gì mà phải phục.
Giáo dục văn minh mà cái trò kéo bè kết đảng, hạ nhục, bắt nạt kẻ yếu bao nhiêu năm không thể nào kiểm soát, năm nào cũng phải rộ lên cảnh báo học sinh bị bắt nạt trở nên trầm cảm, ù lỳ, tự tử trường Tây mà cứ tung hô giáo dục kiểu Tây là nhất.

Tây nó đúng thì là do nó văn minh, còn nó "sai giống mình" thì là do tây ta ai cũng là con người. Lý luận kiểu này thì đến kiếp nào mới hết thói đội đít thằng Tây lên đầu người Việt.

Chỉnh sửa cuối:

El Jefe 2

Xe tăng
Theo quan điểm của cháu : cô ko đúng.
Nhắc hs cắt, ko cắt cô có quyền ko cho vào lớp.
Cô không có cái quyền ko cho vào lớp đâu cụ ợ.

Cô mà ko cho hs vào lớp thì còn nhục nữa, cả làng cả tổng vào xâu xé cô. Các quy định về giáo dục bây giờ cũng ko cho phép gv ko cho học sinh vào lớp đâu.

Bọn trẻ bây giờ quan tâm nhiều đến kiểu tóc, kiểu cách, hợp thời (trend) để khẳng định cái tôi nổi loạn của tuổi mới lớn. Người lớn cần hiểu và tôn trọng chúng, chấp nhận sự khác biệt thế hệ về cảm nhận thẩm mĩ.
Việc làm của cô giáo là sai về sư phạm, thể hiện sự kém cỏi về tâm lý lứa tuổi.
Môi trường sư phạm có một thứ gọi là CHUẨN bác ạ, cái chuẩn này đc quy định rất rõ trong nội quy, quy định của trường học. Những hành vi, tác phong ko đúng đấy là lệch chuẩn.
những cái lệch chuẩn cần đc uốn nắn kịp thời. Phải rèn cho các cháu nó chuẩn đã, sau này ra XH nó xê dịch là vừa đủ ngưỡng cho phép.
Bây giờ đang đi học mà đã trend nọ trend kia thì lớn lên thành cướp à?
Các cháu nó đang tuổi ẩm ương, suy nghĩ như cụ phải theo cái ẩm ương của nó à? Thích tóc xanh tóc đỏ thì thầy cô phải “chấp nhận sự khác biệt thế hệ” à?

em xin lỗi cụ, tốt nhất cụ nên mang con về nhà mà đú trend với nó, ko nhà trường XHCN nào chấp nhận con cụ đâu. Cụ mang đến trường quốc tế mà gửi.

Kinh nhở, mấy thế hệ sắp tới sắp tới chắc sắp thành "mất dậy" cả dồi :)).
Em chỉ mong các thầy cô làm tròn vai của mềnh. Đừng có nhân danh "tâm huyết" mà dùng quyền lực của mình triệt hạ những cái tôi vừa mới nhú nhầm.
Người ta rèn rũa thì cụ cho là người ta triệt hạ, ngay từ trong tư duy cụ đã có thái độ đối kháng với thầy cô, bao đời nay XH mặc định thầy cô có quyền dạy bảo, phụ huynh phải thưa gửi thầy cô, thế mà cụ coi họ như “thợ dạy” thì em thấy cụ có vấn đề về nhận thức.

Nếu muốn đề cao nhân quyền cho con, muốn nó được tự do sáng tạo thì cụ có thể đem con sang trời tây hoặc đem về nhà mà dạy.
Cụ ko có niềm tin vào thầy cô thì tốt nhất đem con về nhà mà dạy, để cho con người khác đc phát triển lành mạnh.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tóc là cuat cá nhân, nó thích cắt, buộc ntn là việc của nó, mình chả can thiệp làm gì. Nói hết trách nhiệm ko nghe thì thôi vì mình có ăn đời ở kiếp với nó đâu. Cá nhân em em cho thoài mái, cởi truồng cubgx đc vì có phải con nhà mình éo đâu. Hậu quả chúng nó tự lĩnh. Cứ ngông nghênh có thằng nó ngứa tay xiên cho phát thì ẳng là xong.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Người ta rèn rũa thì cụ cho là người ta triệt hạ, ngay từ trong tư duy cụ đã có thái độ đối kháng với thầy cô, bao đời nay XH mặc định thầy cô có quyền dạy bảo, phụ huynh phải thưa gửi thầy cô, thế mà cụ coi họ như “thợ dạy” thì em thấy cụ có vấn đề về nhận thức.

Nếu muốn đề cao nhân quyền cho con, muốn nó được tự do sáng tạo thì cụ có thể đem con sang trời tây hoặc đem về nhà mà dạy.
Cụ ko có niềm tin vào thầy cô thì tốt nhất đem con về nhà mà dạy, để cho con người khác đc phát triển lành mạnh.
Tư duy nô lệ hóa ra là có thật. Thương thay.

CAC

Xe buýt
Sử dụng hành vi phản giáo dục để giáo dục là lấy độc trị độc phỏng các cụ thông thái? Nghề giáo xưa được gọi với cái tên mỹ miều là nghề gõ đầu trẻ, các thầy phải gõ nhiệt tình trò mới khôn ra nhỉ? Ấu trĩ, Mông muội!
Xưa các cụ đi học chắc cũng gặp cảnh giáo viên nhục mạ học sinh và cho là bình thường? Giờ thì luật có quy định rõ về hành vi xâm phạm thân thể, nhục mạ người khác rồi không mông muội như thời các cụ đâu ạ.
Bạo lực là bất lực.