Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

moongket

Xe điện
Lịch này cũng đc cụ ơi. Tuy nhiên vào mùa này cụ phải xếp lịch chạy cho hợp lý, tránh đi sau 5 giờ chiều vì trời tối sớm và hat gặp sương mù. Ngoài ra, nếu xe cụ là sedan thì sau khi đi hết con đường HP thì nên quay lại đường cũ mà về. Mà sao cụ ko đi QL4c cho đẹp
thanks cụ
em tưởng cụ chủ thớt lúc lên đi như em thì mới qua được các địa danh:
Trên chặng này nhà cháu sẽ qua dốc Bắc Xum - Núi đôi Quản Bạ - Vực sông Miện - Cán Tỷ - Yên Minh - Đèo Thẩm Mã - Dốc Chín khoang - Thung Lũng Sủng Là nơi có Thôn Lũng Cẩm mà có nhà Pao đã rất nổi tiếng. Dinh Vua Mèo - Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn
hay là em bị nhầm nhỉ :D

moongket

Xe điện
ào có vẻ em bị nhầm chắc lúc lên phải đi quốc lộ 4c lên thì mới theo lộ trình:
Trên chặng này nhà cháu sẽ qua dốc Bắc Xum - Núi đôi Quản Bạ - Vực sông Miện - Cán Tỷ - Yên Minh - Đèo Thẩm Mã - Dốc Chín khoang - Thung Lũng Sủng Là nơi có Thôn Lũng Cẩm mà có nhà Pao đã rất nổi tiếng. Dinh Vua Mèo - Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn
được

như này tối em nghỉ ở thị trấn đồng văn là hợp lý các cụ nhỉ :D
và hôm sau xuống theo lộ trình này

Chỉnh sửa cuối:

mcuongico

Xe buýt
thanks cụ
em tưởng cụ chủ thớt lúc lên đi như em thì mới qua được các địa danh:
hay là em bị nhầm nhỉ :D
Cụ đi lối qua quản bạ - yên minh - đồng văn bằng ql4c nhá. Mà cụ đi thăm thú nhiều thế thì chú ý tính ăn uống buổi trưa ở tam sơn hoặc yên minh vì dọc đường ko có đồ ăn đâu.

tomboyy

Xe hơi
chúc mừng cụ, ảnh của gia đình cụ đẹp quá đi

chip&moon

Xe tăng
Em đi trước cụ đúng 1 tuần. thành phần y như nhà cụ, em lái xe kiêm thợ ảnh, sau là Gấu kiêm quản giáo và 02 F1 nghịch như giặc.

Em cũng chỉ có 3 ngày là T6, T7 và CN cho nên tối T5 đi làm về, cơm xong em phi lên Tuyên Quang, tối ngủ Tuyên Quang.
T6 em chạy Tuyên Quang - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc (nghỉ đêm)
T7 chạy Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Quản Bạ (nghỉ đêm)
CN chạy từ Quản Bạ - Hà Giang - Tuyên Quang (ăn trưa) - Hà Nội (16h rung đùi ở nhà rồi)

Cụ bị cháy giáo án nên bỏ qua mất cung Mèo Vạc - Yên Minh tiếc quá, cơ mờ em cá là cụ sẽ bố trí đi lại trong tương lai, nhà em cũng thế :)

Em góp cái ảnh 2 nhóc nhà em cho xôm ạ:

Moon at Buckwheat field by Trần Anh Ngọc (NgọcTA), on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Đi một hai chuyến Hà Giang nữa là tay lái chả ngại đèo nào luôn

moongket

Xe điện
ào có vẻ em bị nhầm chắc lúc lên phải đi quốc lộ 4c lên thì mới theo lộ trình:
được

như này tối em nghỉ ở thị trấn đồng văn là hợp lý các cụ nhỉ :D
và hôm sau xuống theo lộ trình này
các cụ tư vấn dùm em lộ trình này có ổn ko ạ :D

vangamom

Xe container
Em đi trước cụ đúng 1 tuần. thành phần y như nhà cụ, em lái xe kiêm thợ ảnh, sau là Gấu kiêm quản giáo và 02 F1 nghịch như giặc.

Em cũng chỉ có 3 ngày là T6, T7 và CN cho nên tối T5 đi làm về, cơm xong em phi lên Tuyên Quang, tối ngủ Tuyên Quang.
T6 em chạy Tuyên Quang - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc (nghỉ đêm)
T7 chạy Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Quản Bạ (nghỉ đêm)
CN chạy từ Quản Bạ - Hà Giang - Tuyên Quang (ăn trưa) - Hà Nội (16h rung đùi ở nhà rồi)

Cụ bị cháy giáo án nên bỏ qua mất cung Mèo Vạc - Yên Minh tiếc quá, cơ mờ em cá là cụ sẽ bố trí đi lại trong tương lai, nhà em cũng thế :)

Em góp cái ảnh 2 nhóc nhà em cho xôm ạ:

Moon at Buckwheat field by [url=https://www.flickr.com/people/99154392undefined
Hình như sáng CN em gặp cụ trên đường xuống thì phải cụ đi Caren đúng mà, em dừng chân chỗ dốc Bắc Xum gặp cụ cũng chụp ở đó, gấu em còn bảo có bác cũng đi gia đình có con nhỏ như mình kìa nghe thế là em càng thêm có động lực cụ ơi. Chúc mừng cụ, cụ chạy còn khoẻ hơn cả em. Em chỉ cháy mỗi cung xuống Mèo Vạc thôi ạ, em tiếc mãi em sẽ quýêt đi lại vài lần nữa cụ à

chip&moon

Xe tăng
Hình như em thấy bảo TL176 đường xấu cụ à 2 cầu đi còn vất ạ. Đấy là em thấy bảo thế chứ e cũng chửa đi cụ thử check lại xem
TL176 của cái đoạn em đi từ Yên Minh lên Mèo Vạc khá OK cụ ạ, còn dễ đi hơn đoạn Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh nhiều.

chip&moon

Xe tăng
Hình như sáng CN em gặp cụ trên đường xuống thì phải cụ đi Caren đúng mà, em dừng chân chỗ dốc Bắc Xum gặp cụ cũng chụp ở đó, gấu em còn bảo có bác cũng đi gia đình có con nhỏ như mình kìa nghe thế là em càng thêm có động lực cụ ơi. Chúc mừng cụ, cụ chạy còn khoẻ hơn cả em. Em chỉ cháy mỗi cung xuống Mèo Vạc thôi ạ, em tiếc mãi em sẽ quýêt đi lại vài lần nữa cụ à
À, vậy thì đúng rồi, sáng 25 em từ Quản Bạ về đến dốc Bắc Sum thì có đứng lại chụp ảnh, hóa ra lúc đó nhà cụ đi lên.
Có phải cụ gặp cảnh này không ạ?
Nhà em thì đi cung này lần thứ 2 rồi, lần đầu đi con bé con nhà em mới có 3T thôi ạ, vẫn đi ngon :) Bọn trẻ con nhà em cứ được đi chơi là thích, chả mệt gì :)

Chỉnh sửa cuối:

moongket

Xe điện
TL176 của cái đoạn em đi từ Yên Minh lên Mèo Vạc khá OK cụ ạ, còn dễ đi hơn đoạn Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh nhiều.
vâng em cảm ơn cụ
thế lúc xuống chắc em đi theo lộ trình của cụ luôn
tối nay là em lên đường rùi :D
cảm ơn các cụ :D

chip&moon

Xe tăng
vâng em cảm ơn cụ
thế lúc xuống chắc em đi theo lộ trình của cụ luôn
tối nay là em lên đường rùi :D
cảm ơn các cụ :D
Chúc cụ có chuyến đi an toàn, vui vẻ và nhiều ảnh đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

moongket

Xe điện
Chúc cụ có chuyến đi an toàn, vui vẻ và nhiều ảnh đẹp.

em cảm ơn cụ chip&moon và cụ vangamom thật nhiều :D
hành trình của em chốt lại là thế này
Lên:

và Xuống:

hehe thế này là được đi qua quốc lộ 4c 2 lần
sẽ được ngắm dốc Bắc Xum - Núi đôi Quản Bạ - Vực sông Miện - Cán Tỷ - Yên Minh - Đèo Thẩm Mã - Dốc Chín khoang 2 lần phỏng không các cụ :D

tomboyy

Xe hơi
Ui. Ảnh đẹp quá cụ ơi