Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

mcuongico

Xe buýt
em cảm ơn cụ chip&moon và cụ vangamom thật nhiều :D
hành trình của em chốt lại là thế này
hehe thế này là được đi qua quốc lộ 4c 2 lần
sẽ được ngắm dốc Bắc Xum - Núi đôi Quản Bạ - Vực sông Miện - Cán Tỷ - Yên Minh - Đèo Thẩm Mã - Dốc Chín khoang 2 lần phỏng không các cụ :D
e nhớ ko nhầm thì thì lúc qua dốc chín khoang có ngã 3, rẽ phải về hướng đồng văn, rẽ trái vào xã gì đó e quên rồi nhưng đường vào nhỏ nhưng đủ quay đầu xe 7 chỗ (đấy là e lái dc) thì cụ rẽ trái đi sâu vào khoảng 100m nữa thì sẽ có view dốc 9 khoang cực tốt.
lần rồi e đi sang đường đi Săm Phun - xín cái, đường này phê ko kém, đặc biệt là vị trí đường trên đỉnh núi chụp sang 2 bên cực rõ và dễ hình dung nhất.

xedapghe

Xe tải
Chúc mừng cụ có chuyến đi thành công. dày công pót ảnh. Đẹp quá.
Cụ đi Civic là sướng rồi, em đi 2 lần lần đầu đi xe máy suzuki Hayate lần 2 đi Morning. Treck đầy đủ Lũng Cú.

matlanh

Xe đạp
cảm gd cụ đã cho em một chuyến đi du lịch qua ảnh. em mo uoc mai ma chua di đuoc

vangamom

Xe container
e nhớ ko nhầm thì thì lúc qua dốc chín khoang có ngã 3, rẽ phải về hướng đồng văn, rẽ trái vào xã gì đó e quên rồi nhưng đường vào nhỏ nhưng đủ quay đầu xe 7 chỗ (đấy là e lái dc) thì cụ rẽ trái đi sâu vào khoảng 100m nữa thì sẽ có view dốc 9 khoang cực tốt.
lần rồi e đi sang đường đi Săm Phun - xín cái, đường này phê ko kém, đặc biệt là vị trí đường trên đỉnh núi chụp sang 2 bên cực rõ và dễ hình dung nhất.
Đó là ngã rẽ vào Phó Bảng cụ à, tt Phó Bảng rất đẹp mà lịch trình gấp quá e ko qua đc, lần sau chắc chắn em sẽ lang thang trên này không dưới 1 tuần để cảm nhận hết cái đẹp của Hà Giang cụ à

Germanyauto

Xe tải
Em vừa đi cung này về tuần trước, em chạy bằng morning và sang Cao Bằng rồi vòng về HN. Em đã từng đi rất nhiều cung đường, xuyên Việt đã từng nhưng chưa thấy đường nào ác ôn bằng đoạn HG-ĐV-LC-MV
Cụ chạy bằng Morning là dũng cảm thật đấy

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Cụ chạy bằng Morning là dũng cảm thật đấy
Thực ra em chạy xe cũng khá nhiều rồi nên cũng khá chắc tay, đã đi xuyên Việt 1 lần, nhưng đúng là trải nghiệm cung đường trên quả thật là đáng nhớ. Lúc em đi sợ nhất là bị rách lốp vì xe morning của em chỉ có bơm điện với keo tự vá, trường hợp xấu nhất là rách lốp thì chỉ còn nước nằm chờ mua lốp ở HG rồi gửi xe lên (trên xe em có đồ khô cầm cự được 24h :)). )

phuonghuongngoc

Xe container
Cụ đi bằng xe gì mà hết có 1700k tiền xăng ạ?

phuonghuongngoc

Xe container
Em muốn lên cao nguyên đá quá mà gấu nhà em lai bận quá.. Sắp hết mùa rồi

Germanyauto

Xe tải
Thực ra em chạy xe cũng khá nhiều rồi nên cũng khá chắc tay, đã đi xuyên Việt 1 lần, nhưng đúng là trải nghiệm cung đường trên quả thật là đáng nhớ. Lúc em đi sợ nhất là bị rách lốp vì xe morning của em chỉ có bơm điện với keo tự vá, trường hợp xấu nhất là rách lốp thì chỉ còn nước nằm chờ mua lốp ở HG rồi gửi xe lên (trên xe em có đồ khô cầm cự được 24h :)). )
Ngoài chuyện lốp thì lúc leo đèo chắc máy nóng hừng hực nữa nhỉ? Sê đan 2.0 nhà cháu chòn chưa dám đi huống hồ morning, công nhận cụ dũng cảm đấy

mcuongico

Xe buýt
Ngoài chuyện lốp thì lúc leo đèo chắc máy nóng hừng hực nữa nhỉ? Sê đan 2.0 nhà cháu chòn chưa dám đi huống hồ morning, công nhận cụ dũng cảm đấy
Máy 2.0 mà ko dám đi là xao vậy cụ? E đi sang xín mần thấy có cụ còn đi kia pride đời ờ kia ầm ầm ấy chớ!

Audi2468

Xe hơi
Tam giác mạch là hoa gì vậy các cụ giải ngố cho e với ạ.tự nhiên năm nay lại có trào lưu đi xem hoa nhỉ

moongket

Xe điện
báo cáo các cụ em đã về nhà an toàn :D
đúng là trăm nghe ko bằng 1 thấy
khung cảnh đất nước ta hùng vĩ quá, phải nói là không 1 cái máy ảnh nào có thế chụp hết được cái khung cảnh đấy
để tối em về duyệt lại ảnh rùi up ít ảnh lên chung vui cùng các cụ :))

vangamom

Xe container
khung cảnh đất nước ta hùng vĩ quá, phải nói là không 1 cái máy ảnh nào có thế chụp hết được cái khung cảnh đấy
Chúc mừng cụ đã có chuyến đi an toàn và đã con mắt. Như em nói đúng không cụ, không có gì có thể tả nổi vẻ đẹp vẻ hùng vĩ của Hà Giang cụ nhỉ

duchoinokia

Xe hơi
Cảnh đẹp quá các cụ nhỉ.

WHITE TIGER

Xe container
em cảm ơn cụ
chiều về đi như thế này gần hơn hả cụ
có lợi gì ko ạ
em xin cảm ơn :D

Chả gần hơn được bao nhiêu đâu.Đường này ít cái có thể chụp ngoài đèo chữ M

Hình như em thấy bảo TL176 đường xấu cụ à 2 cầu đi còn vất ạ. Đấy là em thấy bảo thế chứ e cũng chửa đi cụ thử check lại xem
Đường này năm nay được làm lại nên ổn hơn rồi

tide

Xe buýt
Cụ đi mấy ngày thế?. Bọn e định đi nhưng chỉ có 3 ngày nên sợ ko theo cung của cụ chủ được.