Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

WHITE TIGER

Xe container
Em confirm vụ này. Cung Hà Giang-Đồng Văn-Mèo Vạc hơn hẳn mấy cung kia về độ hiểm trở cộng thêm đường hẹp nên vất vả hơn nhiều.

Nhân đây em cũng góp ý với các cụ đi cung này là bố trí thời gian tránh chạy xe trời tối - độ nguy hiểm, rủi ro nhân lên rất nhiều lần. Không phải người bản địa hoặc lái thường xuyên thì đi trời sáng cho lành.

Cụ chưa có kinh nghiệm nên đi tối với cụ là khó khăn.Nhưng như em nếu đèo núi không mù không mưa thì đi tối cực kỳ lợi thế.Bởi chỉ cần nhìn phía trước là biết có xe góc khuất hay không.Ngoài ra lấn làn lấn đường tránh ly tâm xuống rãnh,tránh vạch liền công an

Vâng, em lên đó 2 lần; 1 lần đi với người bản địa, 1 lần tự lái thì thấy các bác xe tải chạy cung này rất có ý thức, kể cả xe biển 30: luôn chủ động nhường đường từ xa và cho vượt ở những chỗ rộng. Có lẽ trên đó không có dư địa cho lái ẩu nên ý thức đi vào nếp của người lái xe. Chính vì vậy khi em chạy sau xe tải ở cung này em không bao giờ dùng còi hay nháy pha, dễ gây ức chế cho xe phía trước; cũng không bám *** quá sát đề phòng trường hợp xe đi trước mất phanh.

Còi dúng báo phía trước,em cũng không mấy dùng còi nhưng đèo núi mà không còi là xe đổ đèo lấn đường mà mình chả biết được

ar3a

Xe điện
Cụ chưa có kinh nghiệm nên đi tối với cụ là khó khăn.Nhưng như em nếu đèo núi không mù không mưa thì đi tối cực kỳ lợi thế.Bởi chỉ cần nhìn phía trước là biết có xe góc khuất hay không.Ngoài ra lấn làn lấn đường tránh ly tâm xuống rãnh,tránh vạch liền công an

Vâng, món này em chỉ dành cho các cụ lái mới - không quen đường trên đó.

Còi dúng báo phía trước,em cũng không mấy dùng còi nhưng đèo núi mà không còi là xe đổ đèo lấn đường mà mình chả biết được
Em nói không dùng còi xin vượt xe phía trước gây ức chế mà.. Việc cụ nói là khác hẳn mục đích.

Xe_loi

Xe tăng
Em phục F1 nhà cụ quá.

NADAL ONE

Xe hơi
Ảnh của Cụ chụp đẹp quá, em cũng đang sắp xếp để đi 1 chuyến như của Cụ!

WHITE TIGER

Xe container
Em nói không dùng còi xin vượt xe phía trước gây ức chế mà.. Việc cụ nói là khác hẳn mục đích.
Còi trên đó làm gì đâu cụ,cụ cứ đi sau chả cần còi hay xi nhan thì xe tải phía trước tự xi nhan đi về bên phải thậm chí dừng để cụ vượt;))

vangamom

Xe container
Em phục F1 nhà cụ quá.
Hi hi cảm ơn cụ, bọn nhóc nhà em nó đi trộm vía nó cũng khỏe nó đi từ Cao Bằng Bắc Kạn đến Hà Giang Đồng Văn rồi Ba Vì, mà chúng nó chả mệt gì cả nghịch như sấm mỗi mình là mệt thôi cụ à

chuvoicon

Xe tăng
Oánh dấu phát, thèm quá cơ Cụ ạ

nguyenhuyxp

Xe máy
Đẹp quá bác ơi tầm này không biết ở đấy như thê nào bác nhỉ

nguyenhuyxp

Xe máy
Em thích đi quá hôm vừa rùi rủ nhau mấy thằn bạn đi bị con v nó đập tan ý định luôn

nguyenhuyxp

Xe máy
Giờ nhìn bác mà lại thèm chắc quả này phải quyết tâm mới được

nguyenhuyxp

Xe máy
Không thể để con vợ nó hạ đo ván mình được.

nguyenhuyxp

Xe máy
Lần trước em đi vào mùa hè không có không khí lắm nếu đi mùa này cảm giác nhiều hơn bác nhi

nguyenhuyxp

Xe máy
Bác cho e it che sẻ khi đi với.tầm b nhieu tiền có tốn lắm không

nguyenhuyxp

Xe máy
E kinh tế khó khăn đang muốn đi bị con v nhà cản với lại đang âm tiền cũng chán

Bigisbest

Xe container
Con gái em dưới chân cột cờ Lũng Cú

Chài,
Iem ngưỡng mộ cụ, rất được cụ ạ, cụ lên đến đây là em thấy được rồi, sẽ là động lực để em tính đến cái hành trình của em năm tới cụ ạ. Phải nói là các cung đường đất Việt này đẹp và hùng vĩ không kém bất cứ cung đường nào trên thế gian này phỏng cụ.
Năm trước em đến điểm này, trèo lên chân cột cờ, gió thổi hun hút, sương mù ướt đẫm. Nhưng mà là đi xe do người khác lái, đó là chiếc Nissan Pathfinder. Nên em cứ có ấn tượng rằng chỉ có chiếc đó thì mình mới tự đi.
Lúc đến đèo Mã Pì Lèng, nhìn xuống dòng sông Nho Quế bé xíu như cái đũa, lúc ẩn lúc hiện...chợt nhớ lại đoạn trích giảng văn học ngày xưa nói về các bác thế hệ đi trước dùng choòng, đục để làm nên cái con đường Hạnh Phúc này. Thấy cái ý chí bảo vệ non sông ngàn đời nay của cha ông mình sao vĩ đại đến thế.
Ôi con đường đi lên trên đó, không gian xanh ngắt, những rặng cây sa mộc thẳng tắp...em thấy không thể đẹp hơn cụ ạ. Chúc mừng cụ và gia đình đã đi, đến và cảm nhận.

Chỉnh sửa cuối:

cuonghoang99

Xe buýt
công nhận là quá đẹp. E mới đi 1 lần. muốn đi tiếp lần nữa :D

moongket

Xe điện

lịch 2 ngày của em như này được không cụ
đêm ngủ Đồng văn ạ
ngày 1 đi lên lũng cú quay về Đồng Văn ngủ ạ
Sáng sớm hôm đầu tiên bắt đầu ở Hà Giang luôn ạ

mcuongico

Xe buýt
moongket lịch 2 ngày của em như này được không cụ đêm ngủ Đồng văn ạ ngày 1 đi lên lũng cú quay về Đồng Văn ngủ ạ Sáng sớm hôm đầu tiên bắt đầu ở Hà Giang luôn ạ[/QUOTE nói:
Lịch này cũng đc cụ ơi. Tuy nhiên vào mùa này cụ phải xếp lịch chạy cho hợp lý, tránh đi sau 5 giờ chiều vì trời tối sớm và hat gặp sương mù. Ngoài ra, nếu xe cụ là sedan thì sau khi đi hết con đường HP thì nên quay lại đường cũ mà về. Mà sao cụ ko đi QL4c cho đẹp

Chỉnh sửa cuối: