GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Các loại trên giống nhau về công năng, khác nhau về nhà sản xuất và nơi bán!

Em đang dùng lọc gió do cụ Petrol bên OS mua giúp, có thêm than hoạt tính để khử đi phần nào các thành phần không mong muốn từ bên ngoài trước khi gió vào mẹt mình!:D

Khi cụ chỉ lấy gió trong thì cái cửa gió ngoài nó cũng không hoàn toàn kín! Thậm chí đi sau xe buýt còn hơi ngửi thấy mùi khói! Vậy nên em thấy cái lọc gió ngoài này luôn có tác dụng! Đương nhiên khi lấy gió ngoài thì tác dụng càng nhiều!
Em mua cái lọc gió loại 3 ấy ạ, có 95k. Về em thêm 1kg than hoạt tính giá 20k đổ vào cái hốc lọc gió là ngon choét :D

expedition

Xe tải
đọc cái thread này đúng là nhiều thông tin bổ ích, thưa các cụ, tình hình là em sẽ phải lấy một cái xe để đi làm, và 3.0 V6, đã qua sử dụng là sự lựa chọn cuối cùng ạ, ngay lúc này đây em đang mưu tính những hạng mục công việc phải làm, dưới đây là danh sách mà em chợt nghĩ ra, mong các cụ hỗ trợ một tay (nên làm cái gì, và làm ở đâu, what and where), em sẽ tổng hợp lại và sẽ thực hiện cái project này, cảm ơn các cụ:

Kiểm tra tổng thể.

1. Hệ thống phanh
2. Moayơ
3. Động cơ
4. Rotuyn cân bằng
5. Cao su chân máy
6. Điều hòa,

Hạng mục thay:

1. Dâù hộp số
2. Dầu trợ lực lái,
3. Dầu phanh
4. Lọc dầu
5. Lọc nhiên liệu
6. Dầu máy,
7. Bugi (spark)
8. Nước làm mát,
9. Nước rửa kính,
10. Lưỡi cao su gạt nước

(Loại dầu nhập khẩu nào tốt nhất dành cho Escape 3.0?có cần thiết không?)

Hạng mục chuẩn bị nâng cấp

1. Đèn projector
2. Đèn sương mù (gầm)
3. Air intake (cái này không biết có làm được với 3.0 không)
4. Sơn laị cả xe (có cần không nhỉ? Nếu sơn thì ở đâu làm tốt nhất? Gara của hãng?)
5. Vkool
6. X-Driver (hay đi xa thì nên có cái này để có thứ nc với xxx)
7. Order ghế xịn (both front and rear seats)
8. Thay một số tấm mat cốp sau, thảm chân all weather của Ford

Còn gì nữa nhỉ.....?????

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
đọc cái thread này đúng là nhiều thông tin bổ ích, thưa các cụ, tình hình là em sẽ phải lấy một cái xe để đi làm, và 3.0 V6, đã qua sử dụng là sự lựa chọn cuối cùng ạ, ngay lúc này đây em đang mưu tính những hạng mục công việc phải làm, dưới đây là danh sách mà em chợt nghĩ ra, mong các cụ hỗ trợ một tay (nên làm cái gì, và làm ở đâu, what and where), em sẽ tổng hợp lại và sẽ thực hiện cái project này, cảm ơn các cụ:

Kiểm tra tổng thể.

1. Hệ thống phanh
2. Moayơ
3. Động cơ
4. Rotuyn cân bằng
5. Cao su chân máy
6. Điều hòa,

Hạng mục thay:

1. Dâù hộp số
2. Dầu trợ lực lái,
3. Dầu phanh
4. Lọc dầu
5. Lọc nhiên liệu
6. Dầu máy,
7. Bugi (spark)
8. Nước làm mát,
9. Nước rửa kính,
10. Lưỡi cao su gạt nước

(Loại dầu nhập khẩu nào tốt nhất dành cho Escape 3.0?có cần thiết không?)

Hạng mục chuẩn bị nâng cấp

1. Đèn projector
2. Đèn sương mù (gầm)
3. Air intake (cái này không biết có làm được với 3.0 không)
4. Sơn laị cả xe (có cần không nhỉ? Nếu sơn thì ở đâu làm tốt nhất? Gara của hãng?)
5. Vkool
6. X-Driver (hay đi xa thì nên có cái này để có thứ nc với xxx)
7. Order ghế xịn (both front and rear seats)
8. Thay một số tấm mat cốp sau, thảm chân all weather của Ford

Còn gì nữa nhỉ.....?????
Thế này thì phải đi ọp mới ra đc vấn đề, cơ mà cụ làm từ từ từng hạng mục thôi, đừng vội!

EZdong

Xe điện
Cụ đem vào hãng kiểm tra xong xuôi rồi hãng tính xem nên xử lý cái gì trước cụ ạ! Theo em nên làm món phanh, thay dầu, điều hòa để xài đã.
Cụ làm tuốt tuồn tuột có khi lại thành xe mới mất:D

expedition

Xe tải
Thế này thì phải đi ọp mới ra đc vấn đề, cơ mà cụ làm từ từ từng hạng mục thôi, đừng vội!
Nhất trí luôn, cụ lead vụ này đi, anh em off để giao lưu và ra vấn đề luôn, và tất nhiên là project thì không vội được rồi.

expedition

Xe tải
Cụ đem vào hãng kiểm tra xong xuôi rồi hãng tính xem nên xử lý cái gì trước cụ ạ! Theo em nên làm món phanh, thay dầu, điều hòa để xài đã.
hehe...cụ nói chuẩn, đấy là những ý tưởng ban đầu thôi, tuy nhiên, cái vụ sơn xe là em đang cân nhắc lắm, vì nhân thể làm vệ sinh toàn bộ luôn, mà cái xe đời này, body phía dưới lại là màu ghi xám, phía trên màu đen, em đang định cho nó đen hết, nhưng đang băn khoăn cái vụ sơn nắp capo, không biết mấy cái gara họ có đủ điều kiện kỹ thuật để sơn cái này không? Các cụ cho em lời khuyên.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Yes Sir.

Quét nhà ra rác mà!:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
hehe...cụ nói chuẩn, đấy là những ý tưởng ban đầu thôi, tuy nhiên, cái vụ sơn xe là em đang cân nhắc lắm, vì nhân thể làm vệ sinh toàn bộ luôn, mà cái xe đời này, body phía dưới lại là màu ghi xám, phía trên màu đen, em đang định cho nó đen hết, nhưng đang băn khoăn cái vụ sơn nắp capo, không biết mấy cái gara họ có đủ điều kiện kỹ thuật để sơn cái này không? Các cụ cho em lời khuyên.
Nắp capo thì nên tìm hiểu thêm! Sơn ở đó phải chịu nhiệt cao nhất!
Có cách chống nóng cho nó bằng tấm nỉ dày như Ếch đời mới đấy cụ!

expedition

Xe tải
Nắp capo thì nên tìm hiểu thêm! Sơn ở đó phải chịu nhiệt cao nhất!
Có cách chống nóng cho nó bằng tấm nỉ dày như Ếch đời mới đấy cụ!
Sơn toàn xe thì nhất định là phải sơn cả capo rồi, chắc phải tìm hiểu kỹ càng vụ này

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mấy thứ khác cụ cứ nghiên cứu thêm, riêng vụ sơn để em tư vấn cho! Đảm bảo chuẩn!

Sơn lại cả xe, cụ tương hết màu đen cho em, đừng sơn 2 màu như kia, ko đẹp bằng!

Nắp capo cụ cứ yên tâm, sơn lại mà thành 2 màu thì nói làm gì!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mấy thứ khác cụ cứ nghiên cứu thêm, riêng vụ sơn để em tư vấn cho! Đảm bảo chuẩn!

Sơn lại cả xe, cụ tương hết màu đen cho em, đừng sơn 2 màu như kia, ko đẹp bằng!

Nắp capo cụ cứ yên tâm, sơn lại mà thành 2 màu thì nói làm gì!
Sao lại hai màu! Ngay lúc sơn đương nhiên là một màu! Vấn đề là máy nó nung mấy tháng sau có thể thành vài màu!;))

Kinh nghiệm đi sơn xe của em thì Thành Tâm bồ đề là chuẩn! Ba bốn lần tút cái ốp tai bên phụ sai màu mà sang đó một phát ăn ngay! Gần năm rồi không bị phai màu!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sao lại hai màu! Ngay lúc sơn đương nhiên là một màu! Vấn đề là máy nó nung mấy tháng sau có thể thành vài màu!;))

Kinh nghiệm đi sơn xe của em thì Thành Tâm bồ đề là chuẩn! Ba bốn lần tút cái ốp tai bên phụ sai màu mà sang đó một phát ăn ngay! Gần năm rồi không bị phai màu!
Vấn đề là sơn xong mà vì capo nóng bị đổi màu thì còn nói làm gì cụ ơi, những gara sơn mà bị kiểu đó thì lượn cho lành nước!

Chỗ cụ nói cũng là chỗ em định tư véo cho cụ ấy!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vấn đề là sơn xong mà vì capo nóng bị đổi màu thì còn nói làm gì cụ ơi, những gara sơn mà bị kiểu đó thì lượn cho lành nước!

Uh. Em thấy Thành Tâm có tay nghề sơn tốt! Thái độ phục vụ của quản lý rất ổn!

Đặc biệt gặp rất nhiều siêu xe sang tút tát ở đó! Có hôm em thấy cả Benley mới cứng chưa đeo biển cũng sang làm!

expedition

Xe tải

Thế tức là mấy ông Gara chính hãng của Forđ như TD, LH....không làm được hả các cụ? Thế này thì lại phải off rồi, Cụ Phan3H và cụ XLS cho cái cellphone vào Inbox giúp cái , thanks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế tức là mấy ông Gara chính hãng của Forđ như TD, LH....không làm được hả các cụ? Thế này thì lại phải off rồi, Cụ Phan3H và cụ XLS cho cái cellphone vào Inbox giúp cái , thanks các cụ
Các ổng làm ngon chớ! Nhưng . . . Ọp cái nhể?:D

expedition

Xe tải
ờ đúng, off đi, khi nào nhỉ? cụ nhắn cái số cầm tay của cụ vào inbox giúp cái

Trạng thái
Thớt đang đóng