GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

commander

Xe điện
Chả phải em không cố tình nhìn mờ tại cái con bé sales cứ ra mời anh vào uống miếng nước với em :D
Cuối cùng mình xiêu lòng không đứng đấy nhòm ngó nữa :D
Em hỏi khí không phải, thế cụ cũng vào cùng khoan khoan cái gì đó mới em seo phỏng :bz

xe muon

Xe tăng
Báo cáo các cụ.

Sau nhiều tuần mong đợi, cờ him của Ếch em đã về!:D

Hàng chính hãng nguyên seal:

Lột vỏ nè:

Thiệt hại 95k và một cơ số tuần đợi chờ!:-??

Kìa nòng Pháo đã vươn lên trời cao:

Sao rẻ thế,hay hàng fake:D

Có khi em cũng làm cái về thay cái đũa nhà em.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Của lão ko giống, loại khác mà.

Giá nó cũng ko phải thế đâu, mà là 125K :D
Em đưa luôn cho sale Ando 100k không lấy 5k giả lại vì nó bèo quá rồi!:D

Nó đáng giá vì phải chờ hơn một tháng order chứ không phải là tiền! Cụ nào cần mua dự phòng hay thay thế em đặt cho: 95k/cái!

xe muon

Xe tăng
Của lão ko giống, loại khác mà.

Giá nó cũng ko phải thế đâu, mà là 125K :D
Cái của cụ lắp vừa của em kô nhỉ???Nếu vừa em lấy luôn,125k quá bèo.

Trông chán quá,như chưa lớn ý:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái của cụ lắp vừa của em kô nhỉ???Nếu vừa em lấy luôn,125k quá bèo.

Trông chán quá,như chưa lớn ý:))
Vừa chứ, ngon luôn là đằng khác, cơ mà muốn mua chắc cũng phải như cụ NP thôi, đặt hàng tầm tháng nữa :D

lapin

Xe container
Cái vụ cửa kính, có cụ nào giải thích được vì sao HDSD nêu ko được điều chỉnnh 2 cưả cùng lúc không ạ? Em thích làm 2 nhát 1 cho nhó tiện.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hé hé. Hai ông cùng đời đi đổi anten cho nhau làm giề thía?:D
Lão ý muốn mua 1 cái anten khác (giống em) để lắp vào.

Vì anten của lão ý bé tí như que tăm ấy (không giống của em).

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cái vụ cửa kính, có cụ nào giải thích được vì sao HDSD nêu ko được điều chỉnnh 2 cưả cùng lúc không ạ? Em thích làm 2 nhát 1 cho nhó tiện.
Ô lần đầu em nghe thấy cái khuyến cáo này đấy ợ. Thật luôn hả các cụ :| Tại cháu toàn chơi 4 cánh một lúc cho nó phê. Để mai cháu xem lại manual của nhà cháu coi sao. Không biết có phải xe nào cũng vậy không ? :|

superdrives

Xe điện
Xe em mua hồi Tết, chủ cũ đưa sao xài vậy, đâu biết khiển theo xe hay khiển tàu. Nhưng em sử dụng mấy lần thấy lỗi tự động lock cửa là do cửa capo sau đóng kg sát, bây giờ ngồi nhớ lại mới thấy mấy vấn đề.
- Lần 1 : em để ở cty xe đậu dưới bãi qua đêm, đêm hôm đó kg biết có ai chọc ghẹo gì em kg mà còi báo động của em nó la in ỏi, bảo vệ đt cho em chạy vào dùng khiển off còi báo động, em kiểm tra xe thì thấy cái cửa capo sau vẫn ở chế độ khóa nhưng chưa khít hẳn.
- Lần 2 : em đậu xe ở nhà và bị như vậy.
Xe em Ếch 2007 cũng vậy cửa sau đóng nấc 1 mà có ai đó định mở cửa sau (bóp khóa kéo cửa ra là nó báo động ngay). Xe em đậu trước cửa nhà, có hôm quên không lên kính, nhấn remote lock lại, vào ăn cơm xong ra thấy kính lái chưa lên em thò tay vào trong nhấn nút mở khóa rồi mở cửa ra ấy thế mà nó báo động phải chạy vào lấy remote ra nhấn mở khóa nó mới câm mồm đó các cụ ợ!
Xe của cụ bị báo động thế là có người giật cửa sau đấy!

superdrives

Xe điện
Và như lời một chuyên gia thực sự về ô tô là cụ Hardtop khi em hỏi sâu về vấn đề này, đó là: KHÔNG ĐƯỢC CÃI ĐÀI! :D
ĐÀI là bổn hãng FORD chứ không phải Đại Lý ợ!

Hồi em thay dầu hộp số thì các anh Đại Lý cũng thề sống chết và bảo là thường xuyên làm thế có sao đâu! Thế nhưng khi em gọi điện hỏi trực tiếp thì Ford can thiệp luôn và ngay để em không bị thay cái dầu Mercon V ấy!:)

Em nghĩ là sau khi cụ lái siêu đưa cái phiếu sửa chửa lên đây để xác định rõ loại dầu mà FTX đã dùng cho cụ ấy em sẽ phải làm to chuyện này lên với Ford để training lại và nghiêm khắc hơn với các Đại Lý tránh thiệt hại cho khách hàng rồi mang tiếng cho chính Ford!

Ford mà bán được hàng thì dịch vụ và đồ thay thế sẽ sẵn và rẻ hơn, anh em ta cũng thơm lây! Nên giúp họ!:D
Oh vâng đúng cái loại MERCON V đấy cụ ạ! Nhưng các chú cứ chắc như đinh đóng cột là thay thế loại này tốt hơn và không sao đâu! các chú đó chịu trách nhiệm mà!
Thôi đúng rồi em vừa gọi cho Mr Thi cố vấn kỹ thuật nói là sao em lại thay cho anh dầu MERCON V? nó bảo bọn em vẫn thay thế cho tất cả các các dòng Ếch.
Em độp lại luôn : Đấy là khuyến cáo của Hãng hay là của Đại lý? thì nó ậm ừ ko trả lời được. Em bồi tiếp cho 1 câu nữa là anh vừa hỏi hãng thì ở hãng nói tuyệt đối không được thay khác loại dầu đã khuyến cáo trong khoang động cơ, chính vì đại lý lười không chịu nhập cả phuy 200 lít dầu đó về nên cứ thay bừa, tuy chưa hỏng ngay nhưng cũng chết sớm trước khi già! Mr Thi hẹn để em hỏi lại kỹ thuật của hãng. Em bảo hỏi nhanh còn trả lời anh để anh đem xe đến thay lại chứ không thể để như vậy được.
Nếu cụ đã hỏi kỹ như vậy thì cụ cùng em theo vụ này với hãng cho ra ngô ra khoai đi để em có lý do đến cự cãi với FTX cho vui, bỏ ít nữa ra thay dầu hộp số lại cũng nhưng cái chính là để các đại lý làm ăn cho nó tử tế hơn!

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Chi tiết về vụ dầu hộp số thì cụ Ngoc Phan XLS nói nhiều rồi, cơ bản trong vấn đề này em thấy cụ superdrives dễ tin người quá. Cái gì mình đã biết, cứ thẳng thắn nêu chính kiến và kiên quyết ko theo chứ nhờ.

Vụ dầu hộp số em hơi lo cho cụ đấy, cơ mà, giờ cứ để thế mà đi bắt đền hộp số mới :D
Ơ thế các cụ cho hỏi bây giờ em vào đại lý thay lại dầu đúng loại liệu có khắc phục được ko nhỉ? Em nghĩ hút ra thay đúng dầu của nó vào thì cũng còn đỡ hơn các cụ nhỉ?
Em cũng vừa alo cho cô em làm Luật sư của Ford gọi điện cho Mr Tiến rùi, thấy cô em bảo Tiến bảo anh đừng đi xe nhiều để Tiến check lại đại lý và thứ 2 báo lại vì CN đại lý cũng nghỉ. Em có nói là phải làm sao chấn chỉnh lại cách làm ăn của các đại lý Ford làm như thế chắc chắn là nhiều người sử dụng xe bị thay dầu như vậy. Cô em hứa tuần sau đi ăn với Phó TGĐ Ford VN sẽ phản ánh về chuyện này của các đại lý! làm như vậy mất uy tín của hãng trong thời buổi cạnh tranh này! Có tin tức gì em sẽ thông báo để các cụ biết ngay, cô em em nó nói là nó làm đấy!

Giờ chắc cũng chỉ thay lại thôi cụ nhỉ? có gì cụ giúp em nói với Mr Tiến một câu về trường hợp xe của em BKS 30K-1902. Cụ nhé! Đội ơn cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

wacwac

Xe buýt
Các cụ trên này dùng nhiều lọc gió điều hoà rồi cho hỏi trong các khác biệt giữa các loại sau:

Loại 1
http://www.amazon.com/Motorcraft-FP38-Filter-select-models/dp/B000C5FLGQ/ref=sr_1_6?s=automotive&ie=UTF8&qid=1339321441&sr=1-6
Loại 2
http://www.filterheads.com/AQ1110

Loại 3: Là loại các cụ đặt mua bên TQ qua cụ soncrown

Loại 4: Cụ Du phutungford báo giá 500k.

Giá của 1,2,4 chắc tương đương nhau. Riêng loại 3 thì rẻ hơn rất rất nhiều.

Lọc gió này chỉ có tác dụng khi sử dụng gió ngoài thôi phải ko ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ơ thế các cụ cho hỏi bây giờ em vào đại lý thay lại dầu đúng loại liệu có khắc phục được ko nhỉ? Em nghĩ hút ra thay đúng dầu của nó vào thì cũng còn đỡ hơn các cụ nhỉ?
Em cũng vừa alo cho cô em làm Luật sư của Ford gọi điện cho Mr Tiến rùi, thấy cô em bảo Tiến bảo anh đừng đi xe nhiều để Tiến check lại đại lý và thứ 2 báo lại vì CN đại lý cũng nghỉ. Em có nói là phải làm sao chấn chỉnh lại cách làm ăn của các đại lý Ford làm như thế chắc chắn là nhiều người sử dụng xe bị thay dầu như vậy. Cô em hứa tuần sau đi ăn với Phó TGĐ Ford VN sẽ phản ánh về chuyện này của các đại lý! làm như vậy mất uy tín của hãng trong thời buổi cạnh tranh này! Có tin tức gì em sẽ thông báo để các cụ biết ngay, cô em em nó nói là nó làm đấy!

Giờ chắc cũng chỉ thay lại thôi cụ nhỉ? có gì cụ giúp em nói với Mr Tiến một câu về trường hợp xe của em BKS 30K-1902. Cụ nhé! Đội ơn cụ nhiều!
Điều quan trọng nhất là sự pha trộn giữa hai loại dầu khác nhau, bởi vì không bao giờ xả hết được 100% dầu cũ ra khỏi hộp số mà chỉ cho dầu mới vào súc để pha loãng bớt dầu bẩn đi!
Cụ thay lại đúng loại dầu nó sẽ đỡ hại hơn chứ coi như xe cụ đã dính tai hại rồi! Việc này trách cái ông cương thi kia một thì trách cụ mười! Cụ đã đọc bài của em viết như thế rồi, người thật việc thật đầy đủ, mà còn nghe tử thi nó phán thì no comment!

Thứ hai, nên thay về đúng loại mà các kỹ sư Ford khi làm ra hộp số đã cân nhắc tính toán kỹ lưỡng! Em nhắc lần nữa là không nên cãi đài!

Cụ có cô em làm Ford thì tốt rồi! Cụ gửi cho cô ấy cái link bài thay dầu hộp số của em và cả trường hợp của cụ nữa! Yêu cầu Ford chấn chỉnh nghiêm khắc phong cách làm ăn của đại lý và cả trình độ chuyên môn nữa! Nếu Ford còn muốn bán xe được cho khách hàng VN, vốn đã rất ngán Ford rồi!

PS: Sau vụ em thay dầu hộp số thì một cụ khác đọc và phát hiện ra cũng bị như cụ và hỏi em! Em cho cụ ấy số điện thoại của cụ Petrol để hỏi thì cụ Petrol đã báo ra Ford HD và ngay lập tức Ford bắt đại lý đã thay nhầm dầu bồi hoàn toàn bộ chi phí để cụ ấy sang Ford LB thay lại bằng Idemitsu ATF M III.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ trên này dùng nhiều lọc gió điều hoà rồi cho hỏi trong các khác biệt giữa các loại sau:

Loại 1
http://www.amazon.com/Motorcraft-FP38-Filter-select-models/dp/B000C5FLGQ/ref=sr_1_6?s=automotive&ie=UTF8&qid=1339321441&sr=1-6
Loại 2
http://www.filterheads.com/AQ1110

Loại 3: Là loại các cụ đặt mua bên TQ qua cụ soncrown

Loại 4: Cụ Du phutungford báo giá 500k.

Giá của 1,2,4 chắc tương đương nhau. Riêng loại 3 thì rẻ hơn rất rất nhiều.

Lọc gió này chỉ có tác dụng khi sử dụng gió ngoài thôi phải ko ạ.
Các loại trên giống nhau về công năng, khác nhau về nhà sản xuất và nơi bán!

Em đang dùng lọc gió do cụ Petrol bên OS mua giúp, có thêm than hoạt tính để khử đi phần nào các thành phần không mong muốn từ bên ngoài trước khi gió vào mẹt mình!:D

Khi cụ chỉ lấy gió trong thì cái cửa gió ngoài nó cũng không hoàn toàn kín! Thậm chí đi sau xe buýt còn hơi ngửi thấy mùi khói! Vậy nên em thấy cái lọc gió ngoài này luôn có tác dụng! Đương nhiên khi lấy gió ngoài thì tác dụng càng nhiều!

Trạng thái
Thớt đang đóng