GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ siêu lái xe đã được thay dầu hộp số loại MERCON V phải không cụ? Đây là dầu dùng cho 3.0V6! Ford chả thừa tiền để in cái tem "chỉ dùng dầu hộp số Idemitsu ATF M III" rồi dán vào khoang máy để cảnh báo đâu cụ ạ! Cụ đọc bài thay dầu hộp số của em rồi mà vẫn xử lý thế này thì em đến chịu cụ!

Cụ chụp ảnh cái phiếu sữa chữa rồi up lên đây đi! Em đã có số điện thoại của Mr. Tiến FVL phụ trách kỹ thuật và trực tiếp quản lý giám sát các Đại Lý! Sẽ bảo đồng chí ấy trả lời rõ ràng!

Ford Long Biên có dầu idemitsu! Hôm trước em có hỏi Ford TĐ cũng có!

Ford TX chắc không muốn bỏ tiền ra nhập cả phi 200 lít về nên lừa cụ như vậy!

Hộp số của cụ không chết ngay đâu! Nhưng chả ai dám chắc nó sẽ tèo lúc nào và chắc chắn tèo sớm hơn khả năng thiết kế ban đầu của nó!

Hai loại dầu khác nhau trộn vào nhau là đã đủ để lo ngại rồi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lapin

Xe container
Cụ siêu lái xe đã được thay dầu hộp số loại MERCON V phải không cụ? Đây là dầu dùng cho 3.0V6! Ford chả thừa tiền để in cái tem "chỉ dùng dầu hộp số Idemitsu ATF M III" rồi dán vào khoang máy để cảnh báo đâu cụ ạ! Cụ đọc bài thay dầu hộp số của em rồi mà vẫn xử lý thế này thì em đến chịu cụ!

Cụ chụp ảnh cái phiếu sữa chữa rồi up lên đây đi! Em đã có số điện thoại của Mr. Tiến FVL phụ trách kỹ thuật và trực tiếp quản lý giám sát các Đại Lý! Sẽ bảo đồng chí ấy trả lời rõ ràng!

Ford Long Biên có dầu idemitsu! Hôm trước em có hỏi Ford TĐ cũng có!

Ford TX chắc không muốn bỏ tiền ra nhập cả phi 200 lít về nên lừa cụ như vậy!

Hộp số của cụ không chết ngay đâu! Nhưng chả ai dám chắc nó sẽ tèo lúc nào và chắc chắn tèo sớm hơn khả năng thiết kế ban đầu của nó!

Hai loại dầu khác nhau trộn vào nhau là đã đủ để lo ngại rồi!
Cụ nói chuẩn. Xe em đời cuối 2011 vẫn có dòng đấy. Sách HDSD Ford VN có thể in bừa chứ dán chắc lên khung như vậy Ford Taiwan không làm thừa đâu.

Gia Huy

Đi bộ
Ngoc Phan XLS viết
Trông ngon nhể?

15 này bộ đèn của em về. Lão còn ở HN không? Thử chạy đêm cùng nhau xem thế nào!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nói chuẩn. Xe em đời cuối 2011 vẫn có dòng đấy. Sách HDSD Ford VN có thể in bừa chứ dán chắc lên khung như vậy Ford Taiwan không làm thừa đâu.
Và như lời một chuyên gia thực sự về ô tô là cụ Hardtop khi em hỏi sâu về vấn đề này, đó là: KHÔNG ĐƯỢC CÃI ĐÀI! :D
ĐÀI là bổn hãng FORD chứ không phải Đại Lý ợ!

Hồi em thay dầu hộp số thì các anh Đại Lý cũng thề sống chết và bảo là thường xuyên làm thế có sao đâu! Thế nhưng khi em gọi điện hỏi trực tiếp thì Ford can thiệp luôn và ngay để em không bị thay cái dầu Mercon V ấy!:)

Em nghĩ là sau khi cụ lái siêu đưa cái phiếu sửa chửa lên đây để xác định rõ loại dầu mà FTX đã dùng cho cụ ấy em sẽ phải làm to chuyện này lên với Ford để training lại và nghiêm khắc hơn với các Đại Lý tránh thiệt hại cho khách hàng rồi mang tiếng cho chính Ford!

Ford mà bán được hàng thì dịch vụ và đồ thay thế sẽ sẵn và rẻ hơn, anh em ta cũng thơm lây! Nên giúp họ!:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chi tiết về vụ dầu hộp số thì cụ Ngoc Phan XLS nói nhiều rồi, cơ bản trong vấn đề này em thấy cụ superdrives dễ tin người quá. Cái gì mình đã biết, cứ thẳng thắn nêu chính kiến và kiên quyết ko theo chứ nhờ.

Vụ dầu hộp số em hơi lo cho cụ đấy, cơ mà, giờ cứ để thế mà đi bắt đền hộp số mới :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chi tiết về vụ dầu hộp số thì cụ Ngoc Phan XLS nói nhiều rồi, cơ bản trong vấn đề này em thấy cụ superdrives dễ tin người quá. Cái gì mình đã biết, cứ thẳng thắn nêu chính kiến và kiên quyết ko theo chứ nhờ.

Vụ dầu hộp số em hơi lo cho cụ đấy, cơ mà, giờ cứ để thế mà đi bắt đền hộp số mới :D
Còn lâu Ford mới đền hộp số cho lão nhá. hic sao dễ bị dụ thía hả chời :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hết bảo hành nó mới tèo.
Ford đương nhiên không đền mà lúc đó sẽ phạt Đại Lý làm bậy! Khách hàng đi mà cãi nhau với Đại Lý!

Vấn đề là nó không tèo ngay nên rất khoai cho khách hàng!

Không phải vô tình mà các loại dầu khác như dầu máy, trợ lực, phanh Ford chỉ đưa ra khuyến cáo về chủng loại dầu! Còn riêng dầu hộp số thì Ford chỉ định luôn cả chủng loại lẫn nhà sản xuất Idemitsu!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Báo cáo các cụ.

Sau nhiều tuần mong đợi, cờ him của Ếch em đã về!:D

Hàng chính hãng nguyên seal:

Lột vỏ nè:

Thiệt hại 95k và một cơ số tuần đợi chờ!:-??

Kìa nòng Pháo đã vươn lên trời cao:

commander

Xe điện
Ừ thì mừng gara mới phát !

Xe em đang kẹt cửa sổ bên phụ, chưa có thời gian đi sửa. Xe mới mà phò thế nhỉ ? :D
Em hỏi lại vấn đề của cụ này ợ, vợ 2 em XLS 2.3 2011 cũng vừa phát bệnh này sáng nay, lâu nay bấm đóng thì vẫn lên hết dưng đoạn cuối rất chậm, đến sáng nay thì chỉ lên gần hết (khe hở còn 3cm), đi sửa có hết bệnh được không các cụ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em hỏi lại vấn đề của cụ này ợ, vợ 2 em XLS 2.3 2011 cũng vừa phát bệnh này sáng nay, lâu nay bấm đóng thì vẫn lên hết dưng đoạn cuối rất chậm, đến sáng nay thì chỉ lên gần hết (khe hở còn 3cm), đi sửa có hết bệnh được không các cụ
Xe em may mắn đến giờ chỉ thi thoảng hơi giật giật nhẹ chứ chưa kẹt cứng không lên hết!

Cụ vào Đại Lý Ford họ sẽ chỉnh lại cho cụ và là Bảo Hành nên không mất tiền công đâu!

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
BÁc mang xe vào Đại lý để bảo hành đê, nó tháo tapi cửa xe rồi khoan khoan cái gì đó. sau đó lắp lại là kính lên ngon lành. Xe em vừa làm cái này xong.

commander

Xe điện
Xe em may mắn đến giờ chỉ thi thoảng hơi giật giật nhẹ chứ chưa kẹt cứng không lên hết!

Cụ vào Đại Lý Ford họ sẽ chỉnh lại cho cụ và là Bảo Hành nên không mất tiền công đâu!
BÁc mang xe vào Đại lý để bảo hành đê, nó tháo tapi cửa xe rồi khoan khoan cái gì đó. sau đó lắp lại là kính lên ngon lành. Xe em vừa làm cái này xong.
dạ, cảm ơn 2 cụ,

Kẹt kính hả anh? Bệnh kinh niên của Ếch rồi :D Sống chung với lũ đi, sửa làm giè!
hít le cụ Phan, thế mà cụ cứ xúi ênh iem sống chung mới lũ :P, em fun thui ợ, cụ đại xá [-O<

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ không nhìn kỹ xem nó khoan cái gì à?:D

Phải nhìn, thậm chí quay cờ níp lại để sau này còn phổ biến kinh nghiệm cho anh em tự xử chứ!:>

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Cụ không nhìn kỹ xem nó khoan cái gì à?:D

Phải nhìn, thậm chí quay cờ níp lại để sau này còn phổ biến kinh nghiệm cho anh em tự xử chứ!:>
Chả phải em không cố tình nhìn mờ tại cái con bé sales cứ ra mời anh vào uống miếng nước với em :D
Cuối cùng mình xiêu lòng không đứng đấy nhòm ngó nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sửa thì hết, nhưng hết bệnh rồi chưa biết bao giờ sẽ bị lại, hoặc là cánh cửa khác cũng sắp bị :D

Em có nói bắt đền Fo` đâu, giữ hết giấy tờ, hóa đơn bằng chứng ra cò quay đại lý ấy chứ!

dạ, cảm ơn 2 cụ,

hít le cụ Phan, thế mà cụ cứ xúi ênh iem sống chung mới lũ :P, em fun thui ợ, cụ đại xá [-O<
Em xúi cụ sống chung với lũ là vì Ếch đời mới hầu như con nào cũng bị, ko nặng thì nhẹ, ko nhiều thì ít, kiểu gì cũng có.

Cụ sửa hay bảo hành xong, đc thời gian lại bị, đơn giản vì nó trật đường ray hành trình của kính, đại loại thế, thợ chỉnh tí và gia cố là xong, chả cần khoan cắt gì.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng