GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

phamtrunghoan

Xe máy
Cụ thay dầu hộp số đi! Nhớ đọc kỹ bài thay dầu hộp số của em! Thay dầu trợ lực lái!

Tháo 4 cái bugi ra xem nó có bị bám bẩn không! Nếu có tính tiếp! Nếu sạch sẽ thì thôi!

Thay lọc gió động cơ!
Em cảm ơn cụ ợ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
Vừa rồi em đi phọt một mình một Ếch 2009 Hà Nội - Cao Bằng - Hà Nội. Em lần đầu một mình một xe cảm nhận Ếch 2009 trên các cung đường xấu (đang làm dở trên quốc lộ 3), bon bon trên những chặng đường đèo dài gần 100 cây chuối Bắc Cạn - Cao Bằng, rồi ôm cua vượt qua những cơn mưa rừng to như bão...

Cảm nhận về Ếch 2009 là tuyệt vời. Lái xe một mình giữa rừng, giữa cơn mưa lớn không bóng người... cũng thật tuyệt vời, thế mà trước hôm quyết định đi em cứ lo là không biết có sao không. Cả chuyến đi không có một tình huống lái xe nào cần phải rút kinh nghiệm (trộm vía các cụ nhể!!!)

Em thầm cảm ơn hội Ếch, chính vì đi cùng các cụ chuyến Đà Nẵng đầu năm mà từ đó đến nay em đã làm được bao "kỳ tích" khám phá bản thân mình trên bao cung đường phía bắc tổ quốc!<:-P
Ông này với ông Xemuon tầm này chắc vẫn nhớ câu của e : Cái gì cũng có lần đầu tiên, rồi sau bạn sẽ cực thích....:))

expedition

Xe tải
Em cảm ơn cụ ợ. Cụ cho em hỏi thêm là nên vào hãng để thay hay ra ngoài ạ?
cụ đọc lại bài này của cụ Ngoc Phan đi: http://www.otofun.net/threads/270747-thay-dau-hop-so-escape-xls-2009-kinh-nghiem-can-thiet-cho-anh-em-ech để tham khảo thêm, nếu là em, em sẽ mang vào hãng, có vấn đề gì, còn túm thằng có tóc cụ ạ. Tuân thủ triệt để hướng dẫn của Ford, chẳng có lý gì mà người ta dán nhãn cảnh báo trong khoang máy để khuyến cáo. Thợ thuyền bây giờ cũng nhiều người làm không cẩn thận, cứ phải đứng canh bên cạnh, kiểm tra chai dầu từ lúc họ được cấp từ phòng vật tư xem tem nhãn có đúng không, cho đến các bước họ thay dầu, đến là mệt. Xe cuả mình, nên cứ phải cẩn thận.

expedition

Xe tải
dạo này con ếch nhà em nó cứ lịch kịch ở bánh trước, đi trên đường thành phố mà cứ sần sật như trên cái lằn sống trâu, liệu có phải láp hay giảm sóc không hả các cụ? Cụ nào có kinh nghiệm về láp và giảm xóc chia sẻ với.

superdrives

Xe điện
dạo này con ếch nhà em nó cứ lịch kịch ở bánh trước, đi trên đường thành phố mà cứ sần sật như trên cái lằn sống trâu, liệu có phải láp hay giảm sóc không hả các cụ? Cụ nào có kinh nghiệm về láp và giảm xóc chia sẻ với.
Theo ngu ý của em thì cụ cứ vào gara kiểm tra tổng thể phần đầu (cao su đệm trong khoang máy), 02 lốp trước (xem có gì lạ không, vá đắp nhiều hay chưa?), 2 rotuyn cân bằng trước xem sao, sau đó mới đến giảm xóc cụ ạ! Xe em cũng cứ kêu cùng cục nhung thay hai cái rotuyn cân bằng thì hết đới!

expedition

Xe tải
Theo ngu ý của em thì cụ cứ vào gara kiểm tra tổng thể phần đầu (cao su đệm trong khoang máy), 02 lốp trước (xem có gì lạ không, vá đắp nhiều hay chưa?), 2 rotuyn cân bằng trước xem sao, sau đó mới đến giảm xóc cụ ạ! Xe em cũng cứ kêu cùng cục nhung thay hai cái rotuyn cân bằng thì hết đới!
Cảm ơn cụ, ít ra cũng có một vài manh mối như vậy, em sẽ kiểm tra từng phần

xe muon

Xe tăng
Ông này với ông Xemuon tầm này chắc vẫn nhớ câu của e : Cái gì cũng có lần đầu tiên, rồi sau bạn sẽ cực thích....:))
Cảm ơn cụ!!!

Sau chuyến ĐN em quất thêm được mấy chuyến cũng dài dài cụ ợ:D,bây giờ cứ ngồi 8 tiếng trên xe là vừa miếng:))

EZdong

Xe điện
Cảm ơn cụ!!!

Sau chuyến ĐN em quất thêm được mấy chuyến cũng dài dài cụ ợ:D,bây giờ cứ ngồi 8 tiếng trên xe là vừa miếng:))
Ngồi lâu oải lắm cụ ợ, em thấy tầm tầm dăm sáu tiếng là đã phải nghỉ một lát rồi!:))

xe muon

Xe tăng
Ngồi lâu oải lắm cụ ợ, em thấy tầm tầm dăm sáu tiếng là đã phải nghỉ một lát rồi!:))
Cũng như đi làm hành chính mà anh,chẳng qua anh là sếp nên la cà được thôi:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Các cụ ơi, em mới mua lại Escape 2.3 XLS 2010, chạy khoảng 6v. Các cụ cho em hỏi là em cần thay hay bảo dưỡng những gì ạ, và gía cả khaỏng bao nhiêu ạ? Em cám ơn các cụ ạ. (Em đã thay dàn lốp, ắc quy, dầu máy va lọc dầu ạ). Các cụ cho em gia nhập hội ếch với ạ.
Cụ cứ kiểm tra lại gầm bệ, thay các loại dầu cho nó chắc. Kiểm tra nốt nước làm mát, dầu phanh, dầu trợ lực, lọc gió.

Tốt nhất cứ vào Đại lý bảo họ check cho kỹ càng, thay món nào là việc của mình.

càng đọc thớt escape càng thây sướng các anh tư vấn ác thật, muốn chén phò quá anh bơ đậu phộng ơi.
Cụ cứ suy nghĩ kỹ đi, trên này toàn các cụ chém gió thôi, đừng tin hén :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ!!!

Thành công của chuyến đi Đà Nẵng là có thêm ít nhất 2 cụ xe muon va tung_ey tự tin hơn về bản thân mình trên các cung đường :D

BoDauPhong

Xe hơi
càng đọc thớt escape càng thây sướng các anh tư vấn ác thật, muốn chén phò quá anh bơ đậu phộng ơi.
Thế thì chén thôi, đang có giá quá hợp lý nếu mua xe mới. Làm luôn quả XLT cho máu.

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Thế thì chén thôi, đang có giá quá hợp lý nếu mua xe mới. Làm luôn quả XLT cho máu.
XLT được cái nội thất đẹp, dàn âm thanh ngon hơn và từ hôm mua đến giờ em chưa có điều kiện dùng đến cái nút 4x4 :D

EZdong

Xe điện
Nhiều cụ nhà Éch cũng đã xử lý món này rồi (em cũng thế).
Cụ cứ vào gara cho xe lên cầu nâng, thợ kiểm tra bắt bệnh cho chắc ăn cụ ạ. Em dự cụ thay rotuyn như cụ siêu lái, cụ nên thay luôn 2 cục cao su cân bằng (dạo em thay 2 cục này là 55k), cụ kiểm tra luôn láp trung gian xem vòng bi có rơ không (vòng bi này rơ cũng tạo tiếng lục cục đều đặn như kiểu lốp bị đắp ý cụ ạ).

EZdong

Xe điện
XLT được cái nội thất đẹp, dàn âm thanh ngon hơn và từ hôm mua đến giờ em chưa có điều kiện dùng đến cái nút 4x4 :D
Cụ bận thế!!!
T7 + CN tuần trước nhờ có cái nút ý mà em chạy đi chạy lại, auto-drift ở khu vực VOC, leo lên đỉnh đồi phục vụ Gấu + F1 thưởng lãm đới cụ ạ!

expedition

Xe tải
Sao cái "cây mía" này ở nước ngoài rẻ thế nhỉ? Trong Ford rao tận mười mấy củ 1 cây, 2 cây là đi 30 củ :(

expedition

Xe tải
Nhiều cụ nhà Éch cũng đã xử lý món này rồi (em cũng thế).
Cụ cứ vào gara cho xe lên cầu nâng, thợ kiểm tra bắt bệnh cho chắc ăn cụ ạ. Em dự cụ thay rotuyn như cụ siêu lái, cụ nên thay luôn 2 cục cao su cân bằng (dạo em thay 2 cục này là 55k), cụ kiểm tra luôn láp trung gian xem vòng bi có rơ không (vòng bi này rơ cũng tạo tiếng lục cục đều đặn như kiểu lốp bị đắp ý cụ ạ).
cảm ơn cụ EZ, mai phải tranh thủ vào garage chk phát, làm ngay cho đỡ khó chịu

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao cái "cây mía" này ở nước ngoài rẻ thế nhỉ? Trong Ford rao tận mười mấy củ 1 cây, 2 cây là đi 30 củ :(

Thường thì hàng Ford bán cho cụ sẽ do một đối tác của Ford sản xuất và đối tác đó bị cấm bán lẻ ra ngoài cho ai khác ngoài Ford!

Hàng cụ đưa em nghĩ là do một hãng nào đó tự làm copy theo đồ của Ford! Giá sẽ rẻ nhiều nhưng em sẽ không bao giờ đặt cái xe em và tính mạng những người ngồi trên xe vào đó!!! Cho dù cả làng chửi em ngu! Còn người ắt còn của! Mất người thì vàng bạc có chôn theo cũng chả để làm gì!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Có khi 3 năm nữa cụ chỉ dùng có 1 lần thôi, cơ mà cứ để đó cho em :D Đến lúc cần, cái này ko mượn đc đâu!

expedition

Xe tải
Thường thì hàng Ford bán cho cụ sẽ do một đối tác của Ford sản xuất và đối tác đó bị cấm bán lẻ ra ngoài cho ai khác ngoài Ford!

Hàng cụ đưa em nghĩ là do một hãng nào đó tự làm copy theo đồ của Ford! Giá sẽ rẻ nhiều nhưng em sẽ không bao giờ đặt cái xe em và tính mạng những người ngồi trên xe vào đó!!! Cho dù cả làng chửi em ngu! Còn người ắt còn của! Mất người thì vàng bạc có chôn theo cũng chả để làm gì!
ừ, chắc phải có lý do gì đó thì nó mới đắt gấp 10 lần như thế, tuy nhiên cái site mà em tham khảo là 1 trong 2 site rất nổi tiếng mà bọn mẽo hay sử dụng để mua đồ xe cộ:

http://www.jcwhitney.com/(cái láp ấy ở trang này)
http://www.autopartswarehouse.com/

Còn tất nhiên, về mặt pháp lý và an toàn, đặc biệt những bộ phận chuyển động/yêu cầu tính phù hợp cao/vật liệu bền/ có khi còn phải đăng ký danh mục phụ tùng cung cấp với cơ quan quản lý (cục đường bộ, bộ GT...) ...thì rõ ràng là không nên order từ một ông ở tận bên kia bán cầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng