[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoacomay17

Xe tăng
Em nghĩ thế là chuẩn.

Đưa ra pháp luật, và làm theo pháp luật, là rất chuẩn.

Mà lúc đã đưa ra pháp luật rồi, thì không làm theo pháp luật không được nữa.

Giải quyết tranh chấp bằng pháp luật, Toà án là cách thức rất văn minh, hợp tình hợp lý.

Quan trọng nhất là cụ Sơn không được nản chí, tin tưởng vào lẽ phải, vào điều đúng của mình, hành xử nhẹ nhàng, nhưng cương quyết.

Những vụ ntn mà đưa ra pháp luật thì ngang bằng đưa tiền cho gái :))

Sau vụ cụ Sơn thì em rút ra kl là khi kn sống chưa đủ và tuổi đã ngoài 30 thì tốt nhất đem tiền vào bank mà kiếm lãi, đừng đú đởn thấy người ta ăn khoai mình cũng vác mai đi đào. Hãy tập trung tốt nhất vào cái việc mình đang làm mà nó giúp mình có tý dư dả ấy

PDlong

Xe điện
Trước đọc mấy bài của bố này nào là start up các kiểu con đà điểu tưởng đại gia hoành tráng thế nào, đi lên từ gian khó, rồi công cuộc chữa bệnh cho con, hóa ra lại bẩn bựa thế này ạ
Phong cách ông tự đái này là có những bài sâu sắc thấm đẫm lòng người để người đọc thấy là 1 đấng nam nhi, trang hảo hán và sau đó là gà vào chuồng :D

Hoacomay17

Xe tăng
Đọc và lọc thì thấy ông tulai này là lưu manh từ nhỏ. Tài năng mẹ gì mà hâm với chả mộ; không biết bao người, bao gia đình khốn khổ vì những thứ mà ông này kinh doanh.
Nhiều người vẫn nhầm lẫn giữa tài năng và mánh khoé lưu manh cụ ạ

Burke

Xe tăng
Ở xứ mình có lẽ phải à cụ :)
Nhiều cụ còn to đầu hơn rất nhiều, cả đỏ cả đen, vì cho rằng xứ mình không có luật pháp, không có lẽ phải, mà nhận được cái kết cục vào lò, thành củi, cũng chua cay lắm cụ ạ.

Là dân đen, khi chạm việc, thì cứ nhờ đến pháp luật, và cộng đồng để bảo vệ lẽ phải thôi. Chẳng có cách nào khác. Lúc đó chỉ có bung hết chuyện ra, và xử xự công khai, theo pháp luật, theo sự ủng hộ của cộng đồng. Chứ đi vào giải quyết tay đôi là vào ngõ cụt rồi.

Đừng tin những lời hù doạ vớ vẩn mà nhụt chí. Những kẻ vi phạm luật pháp luôn dùng những lời hù doạ như vậy để ngăn cản nạn nhân của họ đi tìm lẽ phải.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Cụ không biết là of cũng như đời thực à, cũng hội nhóm, bè phái, lợi ích nhóm... đủ cả, nên chả biết thằng nào nâng bi hay bóp *** thằng nào đâu :D

Và cũng có thể loại đa nhân cách nữa

Sau vụ này hy vọng mấy con giời bớt hâm mộ bọn bốc họ đi, gớm, nghe chúng nó tự sự mánh khoé lừa người mà cứ ngồi hít hà rồi thần tượng :))

Nghe nói cũng có một số nữ ofer đã trót dại (hoặc trót khôn) thần tượng tay tự lái này :D
Em nghiêng về chỗ đo đỏ :D Hóng bản ds điệp viên ;))

Trang điểm Tử thi

Xe container

Burke

Xe tăng
Nói đi cũng phải nói lại, em nghĩ ông Tulai cũng có sự đàng hoàng nhất định, cũng định quay đầu về phía làm ăn lương thiện, chân chính.

Việc ông ý lên truyền hình, công khai thông tin có thể là một sơ suất của ông ý, nhưng cũng nhiều khả năng là do ông ý đang hướng về làm ăn lương thiện, công khai; và thực sự ông ý nghĩ ông ý không có khả năng vi phạm luật hình sự.

Cách hay nhất là hai bên thoả thuận ngoài Toà án, và sớm đi đến một giải pháp cả hai bên thấy vui vẻ, theo tinh thần chia sẻ rủi ro, và hỗ trợ nhân văn cho cả hai phía. Số tiền dù sao cũng không quá lớn.

Còn nếu để tranh chấp dài hạn bằng luật pháp và công an, thì em nghĩ ông Sơn đen cửa trên, nhất là trong bối cảnh Luật hình sự mới.

Gần tết rồi, hy vọng một kết cục có hậu và tương đối công bằng cho cả hai phía.

specterbn

Xe hơi
Em thấy đoạn cuối clip, cụ Jo dẫn chương trình kết luận. Cụ tulai24 có nói KHÔNG sau đó định nói gì tiếp thì clip kết thúc. Ko biết cụ đấy nói gì nhỉ

Nha Trang@

Xe điện
Em chờ cụ Trục vào tư vấn cho cụ Sơn cách đòi lại tiền mãi mà không thấy. Dù sao thì cũng làm ăn với nhau một thời gian nên rất có thể biết tẩy của tay tự lái 24 này. Nói chung qua cách trả lời trên OFTV của tay tự lái chỉ có thể nói một từ: Tởm!

Chepomdua

Xe buýt
Nhiều người vẫn nhầm lẫn giữa tài năng và mánh khoé lưu manh cụ ạ
Vâng cụ. Người từng trải họ ngửi phát biết và bò né ngay, hay gọi nôm na là kẻ không chơi được.

Tuy nhiên vẫn nhiều người dính vì sự lưu manh và làm màu của nó. Thuê xe quay đầu ( cho thuê để mang đi cầm đồ rồi lại lấy chính con xe đang cầm đồ đó cho thuê tiếp) là góc tối màu mỡ, đẩy nhiều người vào vòng tù tội, gia đình tan nát...

Thần tượng cái củ cải...

faceid4

Xe tải
Còn vụ hâm mộ kia thì em rích đc nhiều tin gầm giường bảo hắn đc các em ấy hâm mộ lắm he he còn hâm mộ đến đâu thì em chịu ạ
Em gà tồ với anh ấy quá, chém gió chửi nhau em tự nhận éo thua anh ấy mà sao chả có em mợ nào hâm mộ nhỉ. Chắc em thiếu độ đểu nên chả em nào thèm ngó. Đời đúng là bựa, đểu thì gái theo thật thà gái chửi ngu, chả nhẽ nhắm mắt đưa trim làm thằng đểu ke ke !

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Cụ và vài cụ khác chỉ to còi thôi và chả biết hay hiểu j về Tl24 cả dù ko phải ko có ý đúng. Cụ cứng tới đâu, cụ đen hơn đc đội chuyên về cầm đồ đòi nợ á? Hoang đường...bớt ảo tưởng đi kẻo có ngày ko kịp về chào vk con cha mẹ he he :P.

Vì ko hiểu j nên cụ mới nêm thêm nỗi xót xa cho cụ Sơn bằng những lời lẽ kiểu này. Làm ăn thì có hợp đồng nhưng tranh chấp theo hợp đồng và luật ở đất này cũng đủ làm cho bên bị hại như cụ Sơn thêm 1 lần bị hại nữa. Lòng tin trong làm ăn dù ở đâu cũng đều quan trọng cả, tiếc là lòng tin đó bị lợi dụng.

Về phía ông TL thì có dn, cửa miệng câu làm ăn đàng hoàng còn ko ăn ai mà ko đoạn tuyệt với những tư duy chỉ lợi mình còn đối tác mặc kệ thì mãi ko bao giờ thoát khỏi vũng lầy đc.
Cụ phân tích chuẩn.

Civic to Merc.

Xe container
Cụ lắm ảnh quá mà không chịu nghe. Xem lại clip 50phút đi. Nó là TGĐ. Nó còn có thằng GĐ điều vận nữa. Nó ủy quyền cho thằng này làm việc với cụ sơn đen.
UQ thế nào? UQ mồm hay j? UQ làm việc chứ ko UQ chịu trách nhiệm trc PL đc đâu nhé, với 1 DN thì chịu trách nhiệm PL chính là thằng ký và đóng dấu kia kìa.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này ko lấy được tiền của ông tulai24 đâu nếu kiện cáo. Nhưng nói chung là uy tín của tulai nếu còn, thì cũng lớn bằng bãi cứ.t

Civic to Merc.

Xe container
Em chờ cụ Trục vào tư vấn cho cụ Sơn cách đòi lại tiền mãi mà không thấy. Dù sao thì cũng làm ăn với nhau một thời gian nên rất có thể biết tẩy của tay tự lái 24 này. Nói chung qua cách trả lời trên OFTV của tay tự lái chỉ có thể nói một từ: Tởm!

:)) :D :P Khéo đang dùng nick phụ nào trong đây rồi

tindt

Xe tăng
Mất uy tín thôi chứ tiền thì.....

LeTai1979

Xe cút kít
:)) Cái Cụ này.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn em xxx điều tra, không biết có chém hay không, nhưng nó bảo vụ này, nếu điều tra thêm chút nữa thì sẽ mở ra chút yếu tố hình sự. Em với nó cãi nhau ỏm tỏi...
Em tiếp tục hóng xem thế nào.

thachnhung

Xe container
Từ đầu đến cuối mỗi chã và cụ Sơn xưng hô "cụ , mợ " nhỉ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng