[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Giờ chỉ có khởi kiện về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản thôi

BKG

Xe tăng
Em hâm mộ cụ tulai24h lâu rồi. H mới nghe dc giọng nói vs xem mặt của cụ đó
Chả hiểu hâm mộ vì cái quái gì nữa? Vì trình chém gió chắc? Nói thì một tấc lên giời. Đàn ông mà suốt ngày bô bô, tuồn tuột hết chuyện gia đình, vợ con, đến đâu 3 vợ còn chưa dừng mà có cụ vẫn hâm mộ thì thật lạ kỳ, bảo sao nước mình nhiều vụ lừa lãng xẹt thật!

Civic to Merc.

Xe container
Ông sơn này bị nó bắt thóp rồi chứ với thằng tulai24 này mà cứng kiểu chí phèo là buông ngay 230 củ mà đền từ tháng đầu tiên. Nó có tiền chứ không phải nó không có tiền, nhưng nguyên tắc là nó phân bổ số tiền đó ở đâu thôi, nếu thấy dễ thì nó sẽ nhây đến mức tối đa là không trả. Còn gặp mấy ông chí phèo, hôm nào cũng đến đòi ngay cả khi nó đi ăn cưới, ăn giỗ, ăn uống bàn bạc với đối tác nó ... thì nó cũng ớn mà nôn ra đấy các cụ ạ
nói chung cần tự cứu mình trước, loại như ông sơn đầu tôm nhu nhược này thì thằng tulai24 nó chả trả cho xu nào và nó còn cười cho thối mũi
muốn làm gì thì thảo cái đơn đi đã
Cụ và vài cụ khác chỉ to còi thôi và chả biết hay hiểu j về Tl24 cả dù ko phải ko có ý đúng. Cụ cứng tới đâu, cụ đen hơn đc đội chuyên về cầm đồ đòi nợ á? Hoang đường...bớt ảo tưởng đi kẻo có ngày ko kịp về chào vk con cha mẹ he he :P.

Vì ko hiểu j nên cụ mới nêm thêm nỗi xót xa cho cụ Sơn bằng những lời lẽ kiểu này. Làm ăn thì có hợp đồng nhưng tranh chấp theo hợp đồng và luật ở đất này cũng đủ làm cho bên bị hại như cụ Sơn thêm 1 lần bị hại nữa. Lòng tin trong làm ăn dù ở đâu cũng đều quan trọng cả, tiếc là lòng tin đó bị lợi dụng.

Về phía ông TL thì có dn, cửa miệng câu làm ăn đàng hoàng còn ko ăn ai mà ko đoạn tuyệt với những tư duy chỉ lợi mình còn đối tác mặc kệ thì mãi ko bao giờ thoát khỏi vũng lầy đc.

minicoper6789

Xe hơi
lành gì, em đánh giá sơn này là đầu tôm. Tài sản của mình, của vợ con mình là thẻ thọt thế để nó ngâm cho cả gần 2 năm gần như cứ.t trâu hóa bùn. Nó còn cười vào mặt cho nữa
Vâng, tên người còn không viết được hoa thì ắt hẳn đầu người rồi cụ

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra tốt nhất là thoả thuận được với nhau, chứ theo đuổi vụ kiện mà mình chắc chắn thua, thì là tối kiến.
Thì cụ Sơn cũng muốn thoả thuận, cơ mà bị đơn cù nhầy gần 2 năm rồi vẫn chưa thoả thuận xong, nay sắp hết hạn 2 năm để có thể khởi kiện
theo cụ giờ phải làm sao?
Cụ Sơn kia chắc cũng hết nước rồi mới phải đưa lên OF

Đóe

Xe đạp
Mẹ giờ lại mọc ra mấy thằng thích sỉ nhục người khác để ra vẻ ta đây khôn hơn người nhỉ, tộ sư đụng chuyện xem cứng đến đâu hay cũng chỉ to còi bàn phím dẻo, bố tổ ^:)^

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Bớt hỉ hả đi cụ. Ko ai vui đâu. Và nếu được cụ nên bớt mồm đi chút để xem ai đó xuất sắc nghĩ ra cách gì đó giải quyết được phần nào vấn đề. Cá nhân e sao mà thấy khinh bỉ cụ thế nhỉ
Vod cụ. Em cũng éo hiểu sao cái thằng thichduthu2011 này nó có thể hỉ hả thế

Mẹ giờ lại mọc ra mấy thằng thích sỉ nhục người khác để ra vẻ ta đây khôn hơn người nhỉ, tộ sư đụng chuyện xem cứng đến đâu hay cũng chỉ to còi bàn phím dẻo, bố tổ ^:)^
Thằng thichduthu2011 là ví dụ

kklong12

Xe tải
Xem clip thì em thấy cụ tulai24 trả lời lòng vòng cù nhầy hưóng cụ Sơn đen vào cái bánh vẽ là trả 1/4 tiền thuê xe ... và việc luôn mặc cả đàm phán giá xe hết lần này đến lần khác chỉ là kế sách , có thỏa thuận đươc giá thì cũng chỉ là tạm thời sau đó sẽ lại có đàm phán tiếp kéo dài thời gian,trong khi vấn đề đơn giản là cụ làm mất cụ phải đền đền bao nhiêu chốt bao giờ trả . sau đó lại kèm có đoạn đang khó khăn..... :D Em dự là kể cả cụ Sơn đen kể cả đồng ý xuống 150 củ trả ngay 1 lúc cũng chẳng có đâu, thậm chí là 100... và sẽ chẳng lấy được đồng nào vì cụ Sơn đen là người hiền lành.

Hoacomay17

Xe tăng
Theo em thì hỏi thẳng thế này này: Chỉ lấy tiền, không nói nhiều. Ông có trả không? Trả bao nhiêu? Bao giờ trả? Không trả nói luôn là không trả.

Nếu bảo Không trả thì kiên quyết Ỉa vào. Đau một lần thôi. Về lo vợ lo con lo kiếm tiền khác. Nhẹ đầu có sức khoẻ, có thanh thản, sẽ có nhiều. Còn dai dẳng còn mất nhiều thứ, mà cái đã mất thì mất hơn năm nay rồi. Hiền lành lương thiện như cụ Sơn thì cá nhân em khuyên thật.
Ý em là cụ Sơn vốn hiền lành như thế sẽ không đủ độ bửn để cò cưa với một tay bốc họ có thâm niên. Nên cứ xác định mất cho nhẹ đầu đã.
Khi đầu đã nhẹ rồi thì ta chơi bài phản công kiểu rất là nhẹ nhàng theo đúng cái cách mà tulai đang làm với sơn.

Và khi xác định mất thì sơn sẽ không sợ cảnh ném chuột vỡ bình

Sơn đừng tuyên bố không đòi nữa, vì như thế tulai sẽ vin vào lý do là tại sơn không cần tiền nên he he

Tốt nhất cứ lấy cái cam kết thanh toán theo lộ trình kiểu mỗi tháng mấy triệu theo bài của bên kia đưa ra đi
Rồi hàng tháng lên of lập thớt nhắc tulai trả tiền :D

Min mod biết chuyện sẽ thông cảm mà không xoá thớt của sơn đâu

Như vậy, những anh em of vào sau hoặc đọc lâu sẽ không quên chuyện bài học này

Xã hội sẽ bớt đi nhiều nạn nhân lắm đấy cụ, coi như cụ Sơn làm phúc giúp người không bị hại

Nhưng nhớ dùng hình ảnh và tên thật của tulai, đừng dùng nick làm gì, nick thì có ngàn vạn nick chứ người thật tên thật chỉ có 1.

Ấy là với sơn thì nên thế.

Còn là em thì em mang cái giấy nợ đó đưa mẹ cho bọn xã hội, bảo anh cho chú đấy, lấy đc bao nhiêu thì cho chú hết :)) đảm bảo tulai có muốn nuốt cũng chả nuốt đc.

Bố đã xác định mất thì mài cũng éo đc tiêu, thế cho nhanh

f320

[Tịch thu bằng lái]
Vậy không kiện thì đòi được hay sao Cụ :(

Nom Ông Sơn kia thì chắc chơi rắn không xong với gđ kia rồi. Chưa khởi kiện thì cũng làm cái đơn tố cáo ra xxx đã chứ.
Thưa cụ là tulai nó có lừa đảo hay gì gì đâu mà tố cáo nó. Chính bản thân nó cũng đưa ra lý do là mình bị lừa mất xe + hoàn cảnh khó khăn không có tiền đền cho cụ Sơn. Giờ căn cứ duy nhất để 2 bên dựa vào là hợp đồng thuê xe ký giữa Sơn đen và tulai. Đây là tranh chấp dân sự giữa pháp nhân và cá nhân. Cụ Sơn cứ kiện thoải mái. Nhưng đòi được tiền của nó hay không thì lại là chuyện khác.

Tố cáo chỉ xảy ra khi có giấu hiệu hình sự thôi cụ nhé!

Muon_biet

Xe cút kít
Giờ chỉ có khởi kiện về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản thôi
Ai khởi kiện ai? nếu chủ xe khởi kiện công ty thuê xe thì chỉ về mặt hành chính thôi mà không thể về tội lừa đảo được.

cuongdiv

Xe container
Vụ đấy em không đọc không biết, cái kết có hậu không cụ !
E cũng ko theo dõi hết nhưng đại loại là cụ ấy bán đôi loa Bose, cam kết nguyên zin do người nhà xách chân ở bển về, có một cụ đến mua buổi chiều mang về nhà mà ko chếch choác gì vì tin tưởng vào uy tín nick lâu năm của cụ Cadilac, đến tối mới rảnh rỗi mở ra lau chùi thì phát hiện loa đã bị sửa chữa, người mua muốn trả lại người bán vì sai cam kết nhưng người bán ko chịu rồi lằng nhằng, sau đó có lập thớt tố nhau, nhiều cụ vào phân giải bẩu cụ bán phải trả tiền và nhận loa, e ko theo dõi kết quả cuối cùng ạ :D

kutingayxua

Xe tăng
Cụ và vài cụ khác chỉ to còi thôi và chả biết hay hiểu j về Tl24 cả dù ko phải ko có ý đúng. Cụ cứng tới đâu, cụ đen hơn đc đội chuyên về cầm đồ đòi nợ á? Hoang đường...bớt ảo tưởng đi kẻo có ngày ko kịp về chào vk con cha mẹ he he :P.

Vì ko hiểu j nên cụ mới nêm thêm nỗi xót xa cho cụ Sơn bằng những lời lẽ kiểu này. Làm ăn thì có hợp đồng nhưng tranh chấp theo hợp đồng và luật ở đất này cũng đủ làm cho bên bị hại như cụ Sơn thêm 1 lần bị hại nữa. Lòng tin trong làm ăn dù ở đâu cũng đều quan trọng cả, tiếc là lòng tin đó bị lợi dụng.

Về phía ông TL thì có dn, cửa miệng câu làm ăn đàng hoàng còn ko ăn ai mà ko đoạn tuyệt với những tư duy chỉ lợi mình còn đối tác mặc kệ thì mãi ko bao giờ thoát khỏi vũng lầy đc.
Cụ nói vậy tội cụ Sơn toá, chả lẽ ko còn cửa gì hy vọng khi gặp thành phần này ạ. Noá cứ giương cái vỏ xã hội để doạ à. Cháu nghĩ nếu ko làm đc gì thì đợi quả báo cái.

Matiz 1.0

Xe điện
E thắc mắc trước khi vào nội dung trao đổi giữa cụ Sơn và cụ Tự lái... tại sao không được nói biển xe? sợ đánh động, chủ xe bây giờ lại bán đi làm phức tạp thêm tình hình?
Vụ này thế là đi vào ngõ cụt?

Burke

Xe tăng
Thưa cụ là tulai nó có lừa đảo hay gì gì đâu mà tố cáo nó. Chính bản thân nó cũng đưa ra lý do là mình bị lừa mất xe + hoàn cảnh khó khăn không có tiền đền cho cụ Sơn. Giờ căn cứ duy nhất để 2 bên dựa vào là hợp đồng thuê xe ký giữa Sơn đen và tulai. Đây là tranh chấp dân sự giữa pháp nhân và cá nhân. Cụ Sơn cứ kiện thoải mái. Nhưng đòi được tiền của nó hay không thì lại là chuyện khác.

Tố cáo chỉ xảy ra khi có giấu hiệu hình sự thôi cụ nhé!
Cụ đọc lại Điều 175 Luật Hình sự ban hành mới, xem đã có dấu hiệu vi phạm luật hình sự chưa nhé.

Mà bài ghi hình phát OF có khi cũng là bài luật sư nó gà cho để củng cố chứng cứ hình sự.

cuongdiv

Xe container
Phải bỏ cái cũ xuống mới cầm được cái mới. Biết người biết ta, chứ lủ rủ như con lù rù thì Gấu định mất xe hay mất cả chồng mà chì chiết?

Tiền ai cũng xót, có ai nhặt được đâu? Nhưng chọn cách nào kiếm tiền dễ hơn, chọn đường nào đỡ khó hơn mà đi. Chính vì thấy cụ Sơn lành quá nên không nỡ.
E ko cổ suý cho cách dùng mực tàu để thuê đòi nợ nhưng có cách nào để bảo vệ người như cụ Sơn hay ko khi mà nhiều cụ phân tích bẩu dùng pháp luật cùng ko ăn thua. Đây rõ ràng có dấu hiệu lừa đảo nhưng khó chứng minh, nếu là góp vốn cùng làm ăn thì chấp nhận có lỗ có lãi nhưng trường hợp này ko phải góp vốn mà là giao hẳn tài sản, e chưa va vào nên hỏi ngu tí :D

Hoacomay17

Xe tăng
Công nhận cái thằng thíchduthu này nó rảnh vcl, cả ngày nó chém toàn thứ rác rưởi trên này và tỏ vẻ hiểu biết. Đời đúng là nhiều thằng nó đ,éo biết cái gì nên và ko nên nói ở hoàn cảnh nào. Đm cứ như milu thấy người qua là sủa mà ko biết người đi qua là người tốt hay xấu người nhà có chuyện buồn hay vui. Đã ko giup đc gì thì nói ít đi, đây cười nói trên nỗi đau của nguoi khác. =))
Trong này còn rất nhiều thằng mặt lol ca ngợi thằng tulai là này là kia và nhắn nhủ nạn nhân phai chấp nhận thiệt, chấp nhận mất, nào là ko biết thằng tulai nó khủng dính vào ko kịp ngáp. Thôi cắn hóng thế thì trận tự cho đỡ nhức đầu.
Cụ không biết là of cũng như đời thực à, cũng hội nhóm, bè phái, lợi ích nhóm... đủ cả, nên chả biết thằng nào nâng bi hay bóp *** thằng nào đâu :D

Và cũng có thể loại đa nhân cách nữa

Sau vụ này hy vọng mấy con giời bớt hâm mộ bọn bốc họ đi, gớm, nghe chúng nó tự sự mánh khoé lừa người mà cứ ngồi hít hà rồi thần tượng :))

Nghe nói cũng có một số nữ ofer đã trót dại (hoặc trót khôn) thần tượng tay tự lái này :D

Haiha0674

Xe điện
Lên caffe OF cứ nghe danh tulai24 thấy hảo hớn, làm ăn lớn. Qua vụ này mới thấy mức độ bẩn bựa đạt live cao.

Kiện ra tòa, thắng 100%. Phía tuấn quỳnh bị thi hành án hành. Muốn giải thể cty cũng không xong đâu. Cho biết thế nào là nhất tội, nhì nợ.

xe mất phanh

Xe container
Nghe nói cũng có một số nữ ofer đã trót dại (hoặc trót khôn) thần tượng tay tự lái này :D
:)) k nên gây hoang mang dư luận dư vại cụ ah!
Nhưng nhân cách con người phần nhiều do giáo dục mà ra, nên khó có thể đòi hỏi một ông nứt mắt ra đã sống trong môi trường cờ bạc, giật gấu vá vai đú với thiên hạ có cái nhìn và ý thức như ông dành phần lớn tuổi thơ ấu mài đýt trên ghế nhà trường...
Nên thực sự ko thể với ai cũng nói nhân nghĩa, đạo đức đc...

Trạng thái
Thớt đang đóng