[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

mone

[Tịch thu bằng lái]
VỤ này cụ có ủng hộ kiện không:)):)):))
Lại luật sư Cốc nhể cụ nhể :)):))
luật xư cốc ghẻ nổ tung trời, sau cũng dính 1 vụ nhưng éo dám kiện. Mồm bô bô i chang 1 số cụ ở đây, cứ như luật pháp vn nằm phục ở cửa để phục vụ công dân

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đã là thoả thuận thì từ đầu chả ai lùi, chỉ có thằng nào yếu thế hơn mới phải lùi. Chưa đấm nhau phát nào nó bảo cụ cho nó tát phát đi chứ đấm rồi thì tát chục phát sau đấm; mở đầu cụ có cho nó tát ngay không?

Lọc lõi, kinh nghiệm từ đầu đã không mang xe đi tìm kiếm thu nhập chỗ ấy. Có kinh nghiệm mất xe mất tiền vài lần thì cũng nhận ra cho nó tát sớm hơn, đỡ đau hơn. Ai muốn khôn chả phải có lần dại. Mà quả đã vô sản còn lật lọng này thì cụ nghĩ khôn ngoan có lại được không? Chờ Cô thương.
Bởi vậy em mới nghĩ mục đích cuối cùng của chủ xe hiện giờ là cố thu hồi được nhiều nhất có thể chứ nếu đủ sức thì đã ăn thua từ lâu rồi chứ không phải lên đây để tìm kiếm sự đồng thuận của dư luận.

LeTai1979

Xe cút kít
Bởi vậy em mới nghĩ mục đích cuối cùng của chủ xe hiện giờ là cố thu hồi được nhiều nhất có thể chứ nếu đủ sức thì đã ăn thua từ lâu rồi chứ không phải lên đây để tìm kiếm sự đồng thuận của dư luận.
Nếu không phải có máu mặt hoặc có kinh nghiệm, thì ai ở vị trí của cụ chủ xe cũng dẫm vào đủ từng ấy bước, không tránh được, không dừng được. Điểm chốt của vụ này nằm ở con nợ vừa không có điều kiện trả, vừa không muốn trả, vừa lọc lõi trốn nợ. Cụ có cứng hay mềm thì kết quả vẫn nát. Bên kia nó nát mẹ từ đầu rồi.

gnoudman

Xe tăng
luật xư cốc ghẻ nổ tung trời, sau cũng dính 1 vụ nhưng éo dám kiện. Mồm bô bô i chang 1 số cụ ở đây, cứ như luật pháp vn nằm phục ở cửa để phục vụ công dân
Vụ gì thế cụ, có liên quan đến ọp ẹp k

Jack Frost

Xe buýt
Từ lâu em theo dõi nick tulai24 và vẫn thấy là con ng năng động, làm ăn lớn, nhiều dự án . Hy vọng là cụ ấy thực hiện đúng lời hứa là đến 28/2 phải đưa cụ Sơn 1 con xe để dùng. Nếu làm dc như vậy và con xe cụ ấy đưa là của cụ ấy 1 cách hợp pháp và ko đòi lại khi chưa giải quyết dứt điểm vụ xe này thì cụ ấy vẫn ko đến nỗi nào. Vì kể cả là giang hồ cũng có nghĩa khí của giang hồ.
Còn sau hạn ấy cụ ấy lươn khươn, hoặc xóa nick lặn mất tăm, hoặc giao con xe mượn của người khác rồi sau lại nẩy sinh 1 vụ nữa, vân vân và mây mây, thì cụ ấy đúng là ng ko có tư cách, 1 dạng tiểu nhân hèn mọn mà thôi.
Người có tên, cây có bóng. Nghiệp chướng!

Ontario

Xe hơi
Vâng, cá nhân em thì không biết nhiều. Nhưng chỉ cần nhìn mốc thời gian mấy tháng qua Bác Sơn tham khảo, làm việc với luật sư cùng chú em trong ngành mà sao không kiện thì cũng hiểu là không dễ gì kiện mà ăn ngay. Kiện chỉ là đường cùng và khi kiện thời gian nó kéo dài năm này qua năm khác là bình thường.

Thì anh chả bảo lấy cớ thoát xác mà, và bây giờ sẽ bài cùn muốn thì kiện đi. Và khi kiện nó sẽ kéo dài, và đến khi có bản án thì lúc đấy Bác Sơn mới được nhận tiền và nhận tiền trả dần nhiều năm nhá.
Vụ nài chỉ có tố cáo ra cq CA thôi, kiện cáo j.

gnoudman

Xe tăng
Nếu không phải có máu mặt hoặc có kinh nghiệm, thì ai ở vị trí của cụ chủ xe cũng dẫm vào đủ từng ấy bước, không tránh được, không dừng được. Điểm chốt của vụ này nằm ở con nợ vừa không có điều kiện trả, vừa không muốn trả, vừa lọc lõi trốn nợ. Cụ có cứng hay mềm thì kết quả vẫn nát. Bên kia nó nát mẹ từ đầu rồi.
thế mà còn nào là mở xưởng, mua máy, mở nhà hàng, buôn gỗ, huy động tín chấp, mở miệng ra là toàn tiền núi cả...Vãi cả OF này gà chắc nhiều lắm ...

Hoacomay17

Xe tăng
Xin lỗi cụ, thằng c.hó nào dám chơi em, mà em đủ rảnh đủ giàu, thì 10 năm chứ 20 năm em cũng phải ấn đầu nó di xuống đất. Không phải chỉ nó mà tất cả những thằng khác định khôn lỏi nhìn vào, làm ăn với nhau đã tin thì đừng nhờn. Nhưng em không phải cụ cho thuê xe, cụ cũng thế, cãi nhau làm gì vô nghĩa.

Ai chả biết là thằng vô sản nó có cái gì để mất đâu? Tiền không, tài sản không, vợ con không, tù vào lúc nào cũng được, chết nó còn không cần, thì cụ chơi với nó bài gì mà chả lỗ. Đang nói là nếu muốn xử nó đến cùng thì có xử được không? Em trả lời là: CÓ.

Có vật nhau với lợn hay không quyền quyết là người bị hại.

Nói chung trường hợp này thì đành mất xe thôi. Như em thì cứ ký cái thoả thuận đền, theo bài của tulai là đền dẫn mỗi tháng một ít. Ok không sao. Cụ vhur xe cử đến tháng lên of lập thớt đòi tiền giúp cả làng nhìn ra bộ mặt thạt cù nhầy của con nợ.

Mạng ảo, nhưng đời thật. Tulai từ nay khỏi làm ăn nữa. Chưa kể bên dân trí hoặc tàu nhanh nó thềm bài nữa thì thôi, ra đường nhục lắm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái này cũng chỉ dự đoán thôi còn việc xe bị cầm cố không hiếm mà nếu vụ nào cũng ntn em nghĩ cụ tulai24 chắc không may mắn mãi đâu. Quan điểm của em là thà khen nhầm chứ không chê nhầm do đó mình dừng bàn về người khác ở đây cụ nhé :))

Hoacomay17

Xe tăng
thế mà còn nào là mở xưởng, mua máy, mở nhà hàng, buôn gỗ, huy động tín chấp, mở miệng ra là toàn tiền núi cả...Vãi cả OF này gà chắc nhiều lắm ...
Cụ thấy tất cả các vụ lừa đảo thì trước khi lừa, chủ lừa bao giờ chả phông bạt bằng các dự án này nọ, rồi quen ông nọ bà kia....

Bọn có quan hệ thật, dự án thật,,, nó giấu như mèo dấu c.ứt ấy, ai bi bô khoe ra làm gì

cuongdiv

Xe container
bọn này nó có tiền nhưng thấy bạn cụ dễ quá nên nó nhây, như em vừa post ở post gần nhất. Cách tốt nhất là bạn cụ đến nhà nói 1 lần nữa. Nếu nó ko trả thì cứ chịu khó đến nhà đòi thường xuyên, đến cả nhà bố mẹ nó mà đòi. Rình nhà nó có giỗ, nhảy vào đòi ầm lên. Rình nó đi ăn cưới, lẻn vào giả làm khách xong lên cầm micro đòi nợ ầm lên :D Cứ làm cho cuộc sống của chúng nó phát điên lên thì phải nôn ra thôi. Nhưng phải chịu khó cụ nhé. Nó nhây mình nhây cho nó sợ
Nó thông báo vỡ nợ vì nó cũng bị lừa số lượng lớn tiền nên người thân và bạn bè nó cũng biết rồi, giờ nó trơ mặt nhưng e biết nó vẫn còn tài sản chứ ko phải trắng tay, nói chung nhà nó cũng bị trả giá vì trc đây nhà nó cũng thuộc loại khá giả có tiếng, giờ mang tiếng vỡ nợ

LeTai1979

Xe cút kít
Cái này cũng chỉ dự đoán thôi còn việc xe bị cầm cố không hiếm mà nếu vụ nào cũng ntn em nghĩ cụ tulai24 chắc không may mắn mãi đâu. Quan điểm của em là thà khen nhầm chứ không chê nhầm do đó mình dừng bàn về người khác ở đây cụ nhé :))
Vâng :)). Cứ khen nhầm chứ không chê nhầm, cứ chạm là mềm dẻo, đi buôn 100, còn 50, thoả thuận 10, lấy 1, đứa nào chả quý :)). Cụ có định làm ăn gì bảo em.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng :)). Cứ khen nhầm chứ không chê nhầm, cứ chạm là mềm dẻo, đi buôn 100, còn 50, thoả thuận 10, lấy 1, đứa nào chả quý :)). Cụ có định làm ăn gì bảo em.
Cụ nói thế oan rồi, ở đây em khen bị chưởi te tua đây. Nhưng chắc người ta chưởi nhầm :))

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ nói thế oan rồi, ở đây em khen bị chưởi te tua đây. Nhưng chắc người ta chưởi nhầm :))
Tại cụ chỉ bình luận chứ không chịu làm ăn đấy. Cụ thử mang con xe 300 trẹo ra góp vốn xem, chả quý như vàng :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tại cụ chỉ bình luận chứ không chịu làm ăn đấy. Cụ thử mang con xe 300 trẹo ra góp vốn xem, chả quý như vàng :))
haha em cũng như cụ thôi, em không lừa ai thì thôi chứ chả ai lừa được em đâu còn rủi ro thì không nói trước nhưng biết chấp nhận :))

LeTai1979

Xe cút kít
Nói chung trường hợp này thì đành mất xe thôi. Như em thì cứ ký cái thoả thuận đền, theo bài của tulai là đền dẫn mỗi tháng một ít. Ok không sao. Cụ vhur xe cử đến tháng lên of lập thớt đòi tiền giúp cả làng nhìn ra bộ mặt thạt cù nhầy của con nợ.

Mạng ảo, nhưng đời thật. Tulai từ nay khỏi làm ăn nữa. Chưa kể bên dân trí hoặc tàu nhanh nó thềm bài nữa thì thôi, ra đường nhục lắm.
Theo em thì hỏi thẳng thế này này: Chỉ lấy tiền, không nói nhiều. Ông có trả không? Trả bao nhiêu? Bao giờ trả? Không trả nói luôn là không trả.

Nếu bảo Không trả thì kiên quyết Ỉa vào. Đau một lần thôi. Về lo vợ lo con lo kiếm tiền khác. Nhẹ đầu có sức khoẻ, có thanh thản, sẽ có nhiều. Còn dai dẳng còn mất nhiều thứ, mà cái đã mất thì mất hơn năm nay rồi. Hiền lành lương thiện như cụ Sơn thì cá nhân em khuyên thật.

gnoudman

Xe tăng
Theo em thì hỏi thẳng thế này này: Chỉ lấy tiền, không nói nhiều. Ông có trả không? Trả bao nhiêu? Bao giờ trả? Không trả nói luôn là không trả.

Nếu bảo Không trả thì kiên quyết Ỉa vào. Đau một lần thôi. Về lo vợ lo con lo kiếm tiền khác. Nhẹ đầu có sức khoẻ, có thanh thản, sẽ có nhiều. Còn dai dẳng còn mất nhiều thứ, mà cái đã mất thì mất hơn năm nay rồi. Hiền lành lương thiện như cụ Sơn thì cá nhân em khuyên thật.
Lương thiện nhưng xác định làm chi phèo thì cũng dễ. Vấn đề có dám làm không thôi.
Phải em thì không trả em ko được đâu. Mặc dù em cũng lương thiện bỏ mịa ra :)):))

LeTai1979

Xe cút kít
Lương thiện nhưng xác định làm chi phèo thì cũng dễ. Vấn đề có dám làm không thôi.
Phải em thì không trả em ko được đâu. Mặc dù em cũng lương thiện bỏ mịa ra :)):))
Còn dai dẳng lấy năm trăm vài triệu hàng tháng, tháng có tháng không ức hộc máu. Loanh quanh trong đầu u uất cay cú cái xe thì thời gian công sức đâu mà tập trung kiếm tiền? Tiền trước đây kiếm được 300 giá trị cái xe, thôi hẳn còn có cơ hội kiếm cái xe mới. Loanh quanh đuổi hình vớt bóng thì nhiều nhất là vớt được cái xe cũ thôi. Khổ mình khổ vợ khổ con. Ai nuôi cụ đi đòi nợ?

Hưng kiều

Xe tải
Ko trả thì cụ làm gì ạ?nó nhây đấy

cuongdiv

Xe container

Nói thế nhưng kể cả cụ Sơn có coi như mất cũng bị nhiều sức ép như gấu nó sót của nên kiểu gì chả chì chiết, ông bà hai bên... phải trong hoàn cảnh mới cảm nhận đc, cụ cháu mình bên ngoài nên dễ hơn :D

Trạng thái
Thớt đang đóng