[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

mone

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, để e ngâm cứu thêm ạ, đứa vay thì nó bẩu nó cũng cho người khác vay và bị lừa nhưng theo e biết thì nó vẫn còn tài sản, ko chắc có đủ trả hết các chủ nợ (mấy người dính) nhưng nó vẫn xin để nó có chút thời gian làm rồi trả, e thì ko nghĩ thời gian tới nó có thể trả đc một phần nên đang muốn kiện để buộc nó phải bán hết tài sản để trả nợ một phần ạ
bọn này nó có tiền nhưng thấy bạn cụ dễ quá nên nó nhây, như em vừa post ở post gần nhất. Cách tốt nhất là bạn cụ đến nhà nói 1 lần nữa. Nếu nó ko trả thì cứ chịu khó đến nhà đòi thường xuyên, đến cả nhà bố mẹ nó mà đòi. Rình nhà nó có giỗ, nhảy vào đòi ầm lên. Rình nó đi ăn cưới, lẻn vào giả làm khách xong lên cầm micro đòi nợ ầm lên :D Cứ làm cho cuộc sống của chúng nó phát điên lên thì phải nôn ra thôi. Nhưng phải chịu khó cụ nhé. Nó nhây mình nhây cho nó sợ

edc

Xe lăn
Khú khú, các cụ ý chưa đọc Luật Hình sự sửa đổi 2017 nên mới tự tin thế, cụ nhề.
Em đã từng chứng kiến vụ như này. Nói chung tùy người xử lý cụ. Mọi chuyện đều có cách. Chắc cụ Sơn bị dòng đỏ đấy, nên lép vế :D

Burke

Xe tăng
Thật ra cái việc đi kiện ấy, khó thì rất khó, mà dễ thì chưa bao giờ dễ, kể cả với những người có kinh nghiệm, vật vã chỉ ăn với lên Toà. Là bởi vì ứng dụng Luật vào thực tế bị ảnh hưởng chủ quan của người nắm quyền tại mỗi khâu xét xử/xử lý rất nhiều. Chưa nói tới tâm cán bộ công quyền có sáng không, mà chỉ cần dừng ở trình độ, hoặc mức độ ngại việc nữa. Đi nộp bộ hồ sơ khởi kiện mà cầm được cái Biên nhận hồ sơ/Giấy hẹn mang về còn mướt mải. Hướng dẫn rồi mà nộp tỷ lần vẫn không đúng, không đủ hồ sơ. Mở bài đã nản chứ chưa cần vào phần chính.

Bên thuê xe trong trường hợp này chây ỳ trả nợ thành kinh nghiệm, va chạm với Toà, với Thi hành án thuộc bài để lách luật rồi. Kiện nó vô cùng mỏi mệt. Nếu xác định tiền không cần, bao nhiêu năm cũng theo, nhây cùn chầy bửa chơi tất. Quan điểm láo là phải vặn cổ, kể cả là xử nó chỉ để sướng. Thì nên làm, mà làm được.

Các cụ trong này chắc cũng chỉ còn tranh luận với nhau làm gì/không làm gì/có đáng không? Cái gì cũng có hai chiều, nó vận dụng Luật lách tội hình sự được, thì cũng có chiều ngược lại.

Em ví dụ nôm na một trường hợp thế này: Vay nợ mà vẫn nhận nợ, trả hay không trả tính sau, thì dân sự; Cũng là vay nhưng không trả mà bỏ trốn, về lý thì hình sự. Nếu cán bộ tiếp nhận hồ sơ muốn làm, đương nhiên bỏ trốn phải là bỏ trốn; nếu không muốn làm, cán bộ yêu cầu bên nguyên chứng minh bên bị bỏ trốn, lý do: “Nó đi làm ăn xa lấy tiền trả nợ, có công có việc, cái gì chứng minh là nó trốn?”... Nên hình sự hay dân sự, ra đến đời cũng mịt mờ lắm. Ông Tự lái có kinh nghiệm cái đoạn này, không chối, cũng không trốn, chỉ không trả thôi. Còn nhiều thứ ngóc ngách khác mà thằng trốn nợ thâm niên nó học được. Vật nhau với nó hơn vật nhau với lợn, nên xác định cũng phải bẩn người.

Ca này chỉ tự cụ chủ xe là bên bị hại quyết định thôi. Phóng lao nói cho cùng cũng mình cụ theo lao, không ai đỡ cùng được. Quyết thế nào cũng đúng, mà quyết thế nào cũng có chỗ thiệt, không tránh được.
Cụ phán chuẩn ạ.

Hữu Ước

Xe tải
Nhớ năm 2017 em dính 1 con Cruze LTZ nhận lại của ôg ah, sau cho 1 đồng chí bên đông anh thuê dc 2 tháng thì bị mang đi cắm.
Lần cả tháng mới ra xe, thời điểm khó khăn nhất phải đi vay cả tiền nặng lãi các nơi để dồn vào lấy xe về.
Chúc 2 cụ sớm có bài toán giải quyết chung thỏa đáng nhấ

mone

[Tịch thu bằng lái]
Toàn văn điều 175. Luật này mới ban hành và có hiệu lực. Trước chưa có điều này.

Điều 175. Tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản

1. Người nào thực hiện một trong các hành vi sau đây chiếm đoạt tài sản của người khác trị giá từ 4.000.000 đồng đến dưới 50.000.000 đồng hoặc dưới 4.000.000 đồng nhưng đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi chiếm đoạt tài sản hoặc đã bị kết án về tội này hoặc về một trong các tội quy định tại các điều 168, 169, 170, 171, 172, 173, 174 và 290 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm hoặc tài sản là phương tiện kiếm sống chính của người bị hại và gia đình họ, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm:

a) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng hình thức hợp đồng rồi dùng thủ đoạn gian dối hoặc bỏ trốn để chiếm đoạt tài sản đó hoặc đến thời hạn trả lại tài sản mặc dù có điều kiện, khả năng nhưng cố tình không trả;

b) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng hình thức hợp đồng và đã sử dụng tài sản đó vào mục đích bất hợp pháp dẫn đến không có khả năng trả lại tài sản.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 07 năm:

a) Có tổ chức;

b) Có tính chất chuyên nghiệp;

c) Chiếm đoạt tài sản trị giá từ 50.000.000 đồng đến dưới 200.000.000 đồng;

d) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn hoặc lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;

đ) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;

e) Gây ảnh hưởng xấu đến an ninh, trật tự, an toàn xã hội;

g) Tái phạm nguy hiểm.

3. Phạm tội chiếm đoạt tài sản trị giá từ 200.000.000 đồng đến dưới 500.000.000 đồng, thì bị phạt tù từ 05 năm đến 12 năm.

4. Phạm tội chiếm đoạt tài sản trị giá 500.000.000 đồng trở lên, thì bị phạt tù từ 12 năm đến 20 năm.

5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm hoặc tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.
vụ này nó lái quá dân sự dễ thôi cụ, không kiếm đâu ra bằng chứng nó với thằng xxx kia thông đồng cướp tái sản ông sơn này. Bọn nó xxx với nhau, tiền chả có, nó chả mất công cố sống chết vào hình sự.
mà dân sự thì em nói cực khoai, ngay cả khi thắng sơ thẩm thì còn các lần sau, ngay cả khi thắng thì thi hành án là cả 1 vấn đề, trường hợp thằng tulai24 này nó sẵn sàng cù nhây

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thật ra cái việc đi kiện ấy, khó thì rất khó, mà dễ thì chưa bao giờ dễ, kể cả với những người có kinh nghiệm, vật vã chỉ ăn với lên Toà. Là bởi vì ứng dụng Luật vào thực tế bị ảnh hưởng chủ quan của người nắm quyền tại mỗi khâu xét xử/xử lý rất nhiều. Chưa nói tới tâm cán bộ công quyền có sáng không, mà chỉ cần dừng ở trình độ, hoặc mức độ ngại việc nữa. Đi nộp bộ hồ sơ khởi kiện mà cầm được cái Biên nhận hồ sơ/Giấy hẹn mang về còn mướt mải. Hướng dẫn rồi mà nộp tỷ lần vẫn không đúng, không đủ hồ sơ. Mở bài đã nản chứ chưa cần vào phần chính.

Bên thuê xe trong trường hợp này chây ỳ trả nợ thành kinh nghiệm, va chạm với Toà, với Thi hành án thuộc bài để lách luật rồi. Kiện nó vô cùng mỏi mệt. Nếu xác định tiền không cần, bao nhiêu năm cũng theo, nhây cùn chầy bửa chơi tất. Quan điểm láo là phải vặn cổ, kể cả là xử nó chỉ để sướng. Thì nên làm, mà làm được.

Các cụ trong này chắc cũng chỉ còn tranh luận với nhau làm gì/không làm gì/có đáng không? Cái gì cũng có hai chiều, nó vận dụng Luật lách tội hình sự được, thì cũng có chiều ngược lại.

Em ví dụ nôm na một trường hợp thế này: Vay nợ mà vẫn nhận nợ, trả hay không trả tính sau, thì dân sự; Cũng là vay nhưng không trả mà bỏ trốn, về lý thì hình sự. Nếu cán bộ tiếp nhận hồ sơ muốn làm, đương nhiên bỏ trốn phải là bỏ trốn; nếu không muốn làm, cán bộ yêu cầu bên nguyên chứng minh bên bị bỏ trốn, lý do: “Nó đi làm ăn xa lấy tiền trả nợ, có công có việc, cái gì chứng minh là nó trốn?”... Nên hình sự hay dân sự, ra đến đời cũng mịt mờ lắm. Ông Tự lái có kinh nghiệm cái đoạn này, không chối, cũng không trốn, chỉ không trả thôi. Còn nhiều thứ ngóc ngách khác mà thằng trốn nợ thâm niên nó học được. Vật nhau với nó hơn vật nhau với lợn, nên xác định cũng phải bẩn người.

Ca này chỉ tự cụ chủ xe là bên bị hại quyết định thôi. Phóng lao nói cho cùng cũng mình cụ theo lao, không ai đỡ cùng được. Quyết thế nào cũng đúng, mà quyết thế nào cũng có chỗ thiệt, không tránh được.
Cụ phân tích dài em cũng nói huỵch tẹc. Cụ tìm khắp VN xem có trường hợp nào xe bị khách đi cầm cố mà thằng thuê xe bồi thường ngay bằng tiền cho chủ xe hay không hay là cũng phải tìm kiếm để chuộc về cho khách? Nếu xác định không phải cố tình cấu kết thì là rủi ro mà trong làm ăn thì rủi ro phải chia sẻ ít nhiều (tuỳ vào năng lực tài chính và uy tín mà tỷ lệ và thời gian khác nhau) do đó việc chây ỳ là không tránh khỏi vì nếu nó giàu đến mức mất xe bồi thường ngay không phải nghĩ thì cũng chả tội vạ gì nhảy vào cái nghề đụng chạm này :))

edc

Xe lăn
Lão nên chia sẻ riêng với cụ Sơn mí đúng :T

Định đóng thớt mà em lại thấy kèo thơm!

Chuẩn rồi, lão bóng gió làm gì! Cứ cho vào blacklist là xong, nghi ngờ chi cho khổ thằng người, tưởng fun mà k fun :))

Lão hỏi thế ai mà giả nhời lão đc?? Vay ntn? Lãi theo 3k/ ngày hay là vay kiểu anh em giúp đỡ? Hay hợp tác làm ăn :T
Cụ ấy tham khảo LS rồi. Chắc bị nhụt trí, :)

Burke

Xe tăng
Thực ra tốt nhất là thoả thuận được với nhau, chứ theo đuổi vụ kiện mà mình chắc chắn thua, thì là tối kiến.

Burke

Xe tăng
Cụ phân tích dài em cũng nói huỵch tẹc. Cụ tìm khắp VN xem có trường hợp nào xe bị khách đi cầm cố mà thằng thuê xe bồi thường ngay bằng tiền cho chủ xe hay không hay là cũng phải tìm kiếm để chuộc về cho khách? Nếu xác định không phải cố tình cấu kết thì là rủi ro mà trong làm ăn thì rủi ro phải chia sẻ ít nhiều (tuỳ vào năng lực tài chính và uy tín mà tỷ lệ và thời gian khác nhau) do đó việc chây ỳ là không tránh khỏi vì nếu nó giàu đến mức mất xe bồi thường ngay không phải nghĩ thì cũng chả tội vạ gì nhảy vào cái nghề đụng chạm này :))

Luật pháp và xã hội nó thay đổi liên tục. Nhiều khi cái hôm qua đúng, hôm nay lại không áp dụng được.

Các cụ to thành củi vào lò cũng vì nghĩ đứng trên luật thôi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đã đến mức đưa lên Of
1. Để gây sức ép: Sai lầm, of chỉ để giao lưu chém gió nhậu nhẹt và mua thanh lý đồ (trừ box chuyên sâu) :))
2. Để cảnh báo các cụ khác: cái này đáng hoanh nghênh!

Còn với cái thế này thì có ai đó đang rung đùi, vỗ đùi đen đét khi ngắm còm thiên hạ đang xôn xao rồi :))
Cụ ấy tham khảo LS rồi. Chắc bị nhụt trí, :)

LeTai1979

Xe cút kít
Xin lỗi cụ, thằng c.hó nào dám chơi em, mà em đủ rảnh đủ giàu, thì 10 năm chứ 20 năm em cũng phải ấn đầu nó di xuống đất. Không phải chỉ nó mà tất cả những thằng khác định khôn lỏi nhìn vào, làm ăn với nhau đã tin thì đừng nhờn. Nhưng em không phải cụ cho thuê xe, cụ cũng thế, cãi nhau làm gì vô nghĩa.

Ai chả biết là thằng vô sản nó có cái gì để mất đâu? Tiền không, tài sản không, vợ con không, tù vào lúc nào cũng được, chết nó còn không cần, thì cụ chơi với nó bài gì mà chả lỗ. Đang nói là nếu muốn xử nó đến cùng thì có xử được không? Em trả lời là: CÓ.

Có vật nhau với lợn hay không quyền quyết là người bị hại.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xin lỗi cụ, thằng c.hó nào dám chơi em, mà em đủ rảnh đủ giàu, thì 10 năm chứ 20 năm em cũng phải ấn đầu nó di xuống đất. Không phải chỉ nó mà tất cả những thằng khác định khôn lỏi nhìn vào, làm ăn với nhau đã tin thì đừng nhờn. Nhưng em không phải cụ cho thuê xe, cụ cũng thế, cãi nhau làm gì vô nghĩa.

Ai chả biết là thằng vô sản nó có cái gì để mất đâu? Tiền không, tài sản không, vợ con không, tù vào lúc nào cũng được, chết nó còn không cần, thì cụ chơi với nó bài gì mà chả lỗ. Đang nói là nếu muốn xử nó đến cùng thì có xử được không? Em trả lời là: CÓ.

Có vật nhau với lợn hay không quyền quyết là người bị hại.
Vấn đề nó không phù hợp với câu chuyện hiện tại cụ ơi. Cụ chắc là người từng trải cũng nhận thấy sự bất thường chứ không phải đơn giản như những gì mọi người đang nói. Đơn giản là theo em chưa chắc là từ đầu cụ tulai24 không muốn thoả thuận đâu.
p/s : em chả quen ai trong 2 người nên em chỉ nhìn việc không hề nhìn người

edc

Xe lăn
Đã đến mức đưa lên Of
1. Để gây sức ép: Sai lầm, of chỉ để giao lưu chém gió nhậu nhẹt và mua thanh lý đồ (trừ box chuyên sâu) :))
2. Để cảnh báo các cụ khác: cái này đáng hoanh nghênh!

Còn với cái thế này thì có ai đó đang rung đùi, vỗ đùi đen đét khi ngắm còm thiên hạ đang xôn xao rồi :))
Hehe. Không như lão nghĩ đâu. Nếu ngồi yên rung đùi vậy, việc gì phải tung Clone vào dẹp và định hướng dư luận. Việc khởi kiện là khó khăn, nhưng là việc nên chiến đấu :))

mone

[Tịch thu bằng lái]
nói chung cần tự cứu mình trước, loại như ông sơn đầu tôm nhu nhược này thì thằng tulai24 nó chả trả cho xu nào và nó còn cười cho thối mũi
muốn làm gì thì thảo cái đơn đi đã

Cafe New Style

Xe hơi
Có vẻ số đông các cụ đang quá khích.
Đánh giá của em trong clip này là :
1 / MC làm việc rất tốt.
2/ cụ sơn thiếu sót trong việc đưa ra phương án sử lý , cả 3 phương án đều cụ tulai24h nêu. (Có thể phương án cụ đưa ra nếu vừa miếng cụ tulai ok ngay)
3/ cụ tulai24h chịu đến làm việc là rất hợp tác, các phương án sử lý là hợp lý.
4/ phương án giải quyết hợp lý nhất lúc này là ngồi bàn đàm phán lại giá trị chiếc xe ở thời điểm hợp đồng thuê xe hết hiệu lực. (Cái này nếu làm đc lúc đầu tiên là hợp lý nhất, để đến bây giờ phần thiệt nghiêng về cụ sơn)
>> Nếu đến ngày 20/2/2019 ko tìm đc xe thì cụ sơn trả giấy tờ và hợp đồng cho cụ tulai . Cụ tulai trả tiền bồi thường cho cụ sơn (mua đứt chiếc xe) ,cụ tulai muốn sử thế nào với ông công an thì sử.
Khi đàm phán về giá trị chiếc xe thì mỗi cụ lùi 1 tý là êm. Giá trị xe 300 thợ chỉ mua 260 giờ vướng mắc nọ kia thì nhận về 220 là cũng êm rồi (cộng với 1/4 tiền thuê xe nữa là cũng ngót 3 xịch rồi) .Hỗ trợ thêm bên bồi thường được phép trả làm 3 đợt và ko tính thêm bất kỳ chi phí gì nữa. Vậy là êm ái khép lại vụ việc rồi. Giờ việc nó đến đừng kỳ kèo mấy đồng với nhau mà lôi nhau ra pháp luật. Chả ai được lợi đâu. Nói thẳng thế cho nhanh.

LeTai1979

Xe cút kít
Vấn đề nó không phù hợp với câu chuyện hiện tại cụ ơi. Cụ chắc là người từng trải cũng nhận thấy sự bất thường chứ không phải đơn giản như những gì mọi người đang nói. Đơn giản là theo em chưa chắc là từ đầu cụ tulai24 không muốn thoả thuận đâu.
p/s : em chả quen ai trong 2 người nên em chỉ nhìn việc không hề nhìn người

Đã là thoả thuận thì từ đầu chả ai lùi, chỉ có thằng nào yếu thế hơn mới phải lùi. Chưa đấm nhau phát nào nó bảo cụ cho nó tát phát đi chứ đấm rồi thì tát chục phát sau đấm; mở đầu cụ có cho nó tát ngay không?

Lọc lõi, kinh nghiệm từ đầu đã không mang xe đi tìm kiếm thu nhập chỗ ấy. Có kinh nghiệm mất xe mất tiền vài lần thì cũng nhận ra cho nó tát sớm hơn, đỡ đau hơn. Ai muốn khôn chả phải có lần dại. Mà quả đã vô sản còn lật lọng này thì cụ nghĩ khôn ngoan có lại được không? Chờ Cô thương.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hehe. Không như lão nghĩ đâu. Nếu ngồi yên rung đùi vậy, việc gì phải tung Clone vào dẹp và định hướng dư luận. Việc khởi kiện là khó khăn, nhưng là việc nên chiến đấu :))
Cụ ảo tưởng mịa nó rồi, vụ cỏn con mà cũng định hướng dư luận :))

gnoudman

Xe tăng
nói chung cần tự cứu mình trước, loại như ông sơn đầu tôm nhu nhược này thì thằng tulai24 nó chả trả cho xu nào và nó còn cười cho thối mũi
muốn làm gì thì thảo cái đơn đi đã
VỤ này cụ có ủng hộ kiện không:)):)):))
Lại luật sư Cốc nhể cụ nhể :)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng