[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

uazcuuthuong

Xe tải
Năm 2008 mình cũng có ông a cho thuê xe tự lái ,ông ấy còn chỉ chỗ cho khách cắm,y như cụ này,cho toàn CA phường ,quận sau sập tiệm hết. Số má mấy cũng tắt điện luư lạc bao năm nay

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ Sơn lành lành sao ấy. Đã hết cái hạn 100 ngày và đã đến năm rưỡi rồi. Cụ Sơn nên khởi kiện bên ông Tuấn theo hợp đồng đi thì may ra còn thu hồi được chút tiền, chứ lươn khươn như này thì thành bùn đất hết
Nếu cả 2 đều rắn đến đường cùng vẫn phải kiện thôi nhưng vẫn hy vọng có cái kết nhẹ nhàng hơn :))

uazcuuthuong

Xe tải
Cụ SƠN thấp đòn quá,cụ ko phải thuê Luật sư.Tố cáo thẳng OF này còn hơn;giờ cụ kia vin vào ls đợi tố cáo toà án bao giờ mới xong

cuongdiv

Xe container
Chắc cụ chưa đọc đoạn dưới trong HĐ nên tự tin quá sớm :))
Đúng là vì cái chỗ hoặc gạch chân đỏ kia mà cụ Sơn khó kiện có phải ko ạ.
Klq nhưng vì những vụ lừa đảo mà luật pháp khó xử (hoặc ko có tiền ko xử) thế này nên đội mực tàu đòi nợ thuê mọc lên như nấm ở khắp cả nước

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Thế gian này... quá nhiều cạm bẫy. Câu khẳng định tưởng chừng như quá thường này... rồi thì ai vướng vào cũng mệt mỏi cả. Mình phụ người... chi bằng hãy cứ để người phụ mình cho thanh thản.
Về thôi các cụ. *** tin được bố con thằng nào cả, và rồi cũng lại chết trong cô đơn :((

linhnamesd

Xe tải
Cụ thichduthu2011 này cãi còn hăng hơn bị đơn =D> chả có nhẽ :))

otothanglong

Xe điện
Tulai24h là thằng lươn khươn, mất dạy. Ông làm mất xe của người ta, rồi ngâm tôm hơn một năm, giờ lại lươn khươn ko đền. Cụ Sơn hiền quá. Bắt nó đền 220 triệu tiền xe + tiền lãi + tiền thuê xe trong thời gian hơn một năm qua. Cụ Sơn đừng để nó kéo vào cái bẫy kiện cáo với thuê luật sư kiện thằng công an. Đấy là việc của Tuấn Quỳnh, cụ ko cần quan tâm.
Nhìn mẹt thế này mà cụ sơn cũng giao xe cho nó, nói thật thằng tự lái ăn nói thái độ cực lôm côm

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng là vì cái chỗ hoặc gạch chân đỏ kia mà cụ Sơn khó kiện có phải ko ạ.
Klq nhưng vì những vụ lừa đảo mà luật pháp khó xử (hoặc ko có tiền ko xử) thế này nên đội mực tàu đòi nợ thuê mọc lên như nấm ở khắp cả nước
Không có cũng nhiêu khê, hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng tài chính và thiện chí của bị đơn (nhưng nếu thiện chí thì đã chả phải kiện :)) )

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Fergu Sơn bây giờ rơi vào cảnh tiến thoái lưỡng nan,ong thủ vì các lời tư vấn các cụ chả biết đâu mà lần nhỉ?
Về phía cụ Tu lại cũng đau đầu không kém khi dự án kế hoạch cung cấp cá trắm đen kho cho thị trường OF trong dịp Tết chắc chắn bị phá sản. :))

Khú khú, thế là vỡ nồi cá kho hả cụ :D

cuongdiv

Xe container
Khú khú. Chỗ đó vưỡn bẻ bình thường. Đừng cười sớm
Vẫn ủng hộ kiện tới bến :))
Khú khú, các cụ ý chưa đọc Luật Hình sự sửa đổi 2017 nên mới tự tin thế, cụ nhề.
Cc tư vấn giúp e, người thân e đang bị quả cho vay 2 tỏi, chỉ có giấy viết tay nhưng bây giờ bên kia chày bửa ko trả, thi thoảng són cho hai ba chục triệu thì liệu có cách nào ngoài cách thuê các a mực tàu ko ạ

Streamline

Xe điện
Chắc cụ chưa đọc đoạn dưới trong HĐ nên tự tin quá sớm :))
Hợp đồng quái gì lại có chữ "hoặc" bao giờ.? Thế nên giờ nó mới dựa vào đó để cù nhầy bên cho thuê.
Thật là quan ngại.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Sơn thuê luật sư và theo kiện ư? Cụ đủ kiên nhẫn, tiền bạc, quan hệ, bản lĩnh thì hãy nên theo còn không thì chỉ mua mệt mỏi, tốn kém và ức chế.
Thằng rẻ rách kia bắt thóp đc những người tử tế như cụ và hệ thống luật pháp này vận hành như thế nào nên mới dám thế.
Em trong trường hợp của cụ, khi thương lượng em tất tay luôn. Một là yêu cầu tulai trả 260tr đúng như đề nghị và trong một tuần, không nói nhiều. Còn không, tao chấp nhận mất tất. Bán khoán toàn bộ cho các anh đen hoặc đỏ xử lý. Các anh đòi đc cho các anh cả. Tất nhiên, trên giấy uỷ quyền thòng câu chốt “trên cơ sở tuân thủ quy định pháp luật”.
Miẹ, lúc đấy tulai khôn sẽ ngồi vào đàm phán với cụ vì thà nôn 260tr và vẫn con có chữ tín làm ăn còn hơn bị bọn kền kền đói kia vặt đủ 310tr cộng tiền thuê xe hàng tháng. Chả mấy khi có cơ hội ngon, đời nào chúng nó cho thoát, chả hành cho ra bã nếu cnhây.
Đằng nào cũng mất, mất kiểu đấy mình cũng yên lòng vì nó không nuốt không của mình đc.
Cụ thì cụ nghĩ thế, nhưng cụ chủ nợ lại k nghĩ thế. Cụ có thể cay cú chơi đến cùng cho dù mất trắng nhưng cụ xem kĩ hết clip thì mới thấy chủ nợ k phải người như vậy (cái đoạn chủ nợ nói về giá trị và phương thức đền bù), chủ nợ đã nhún nhường chịu thiệt hết cỡ và mong muốn nhất là lấy lại đc phần nào tài sản của mình thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng