[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Ngay từ đầu ông Sơn khôn ra thì đỡ, mục đích là đòi tiền chứ không phải phân định đúng sai. Muốn đòi tiền phải thoả thuận và chia nhỏ các đợt thanh toán thì khả năng giải quyết dễ hơn. Còn bây giờ thì ....

mitdac1819

Xe điện
Theo em, trong vụ này, cụ Sơn chẳng hi vọng được gì ở ông tulai đâu. Nếu người làm ăn đàng hoàng, tử tế, khi xảy ra sự vụ, dù đang khó khăn, không có nhiều thì cũng có 1 ít, độ 30 - 50 triệu đưa tạm, gọi là, chứ chẳng lờ tịt như thế, gần 2 năm giời của người ta. Cách giải quyết: thì cụ Sơn nên tìm hiểu gia cảnh nhà chú XXX cắm xe xem thế nào, xem có còn tóc để nắm không, nếu còn tóc thì sau đó đi khởi kiện, nhưng kiện ông tulai thì không ăn thua đâu ( án dân sự), mà nên kiện luôn ông xxx (án hình sự), nhưng không lòng vòng qua ông tulai nữa, trực tiếp làm luôn( em thấy ông tulai có vẻ rất muốn tránh kiện ông xxx, vì 1 lẽ gì đó), nếu công an mà tiến hành điều tra vụ án, thì ông tulai chắc cũng chẳng mạnh miệng thách kiện như trước nữa đâu, 1 tuần công an gọi lên hợp tác điều tra độ 3-5 lần là cũng nhũn ngay thôi. Đã bét thì cho bét luôn để xen ra sao, em nghi trong vụ xe có thể sang tên, đổi chủ, có khuất tất( mà vai trò của ông tự lái không nhỏ đâu) cụ ạ.

Haiha0674

Xe điện
Võ của tulai24 sẽ là:
1. Không trả tiền. Thích thì ra tòa.
2. Ra tòa, tulai24 cũng không ra đâu, cho thằng giám đốc điều hành ra vì có ủy quyền rồi, thừa đủ đại diện cho Cty. Mà thằng giám đốc này thế nào chắc các cụ hiểu. Ngưa mã chơi với nhau thôi.
3. Cụ sơn đen chán, coi như mất xe.
4. Tulai24 nghỉ chơi OF.
5. Xong con ong 1 vụ. Tulai24 kết luận đấy, không phải em đâu.

LeTai1979

Xe cút kít
E ko cổ suý cho cách dùng mực tàu để thuê đòi nợ nhưng có cách nào để bảo vệ người như cụ Sơn hay ko khi mà nhiều cụ phân tích bẩu dùng pháp luật cùng ko ăn thua. Đây rõ ràng có dấu hiệu lừa đảo nhưng khó chứng minh, nếu là góp vốn cùng làm ăn thì chấp nhận có lỗ có lãi nhưng trường hợp này ko phải góp vốn mà là giao hẳn tài sản, e chưa va vào nên hỏi ngu tí :D
Đi kiện thời nay không phải cứ thảo cái đơn xong đánh trống kêu oan quá các đại nhân ơi. Nó chặn từ tầng 1 hỏi kiện gì? Hồ sơ đâu? Bản nào chính bản nào sao? Bản nào công chứng bản nào chỉ có phô tô? Giáp lai sao nhoè thế này? Ở đây sửa sao không ký nháy? Điều khoản này không rõ, có văn bản nào làm rõ hơn không? Giấy tờ tuỳ thân thằng bị đơn đâu? Giấy tờ pháp lý công ty thằng bị đơn đâu? Giấy tờ khác liên quan đâu?... Lưu ý các cụ đọc Luật chả chỗ nào thiếu chữ “khác”, khác là cái gì? Khác là cái dễ người dễ ta, khó người khó ta, lúc ăn được người, lúc vỡ mặt. Chả biết “khác” là những cái gì, nhưng thiếu ở cái chỗ “khác” ấy cũng đủ đi kiện cả đời không qua được vòng hồ sơ.

Rồi đến đại nhân là đại nhân nào, mấy tầng nhà, mỗi tầng chục phòng, mày định kêu oan với ai? Chỉ có ăn với đi kiện, được trả lương để đi kiện, là một nhẽ. Cụ rán quả trứng còn mất tiền dầu, làm cái gì mà không mất thêm tiền chi phí? Chưa nói, kể với nhau thì túm lại là một vụ, nhưng xử thì không thế. Thằng công ty xử tội khác, thằng cá nhân xử tội khác, thằng A là vụ án này, thằng B phải sang vụ án khác. Không xử chùm xử đụp vào một chỗ được đâu. Nói mồm thì nhanh chứ làm thì lại nhắc là không chỉ có đội tờ đơn lên đầu ra công đường đánh trống.

Xã hội đen có kiểu xã hội đen. Cũng không đơn giản mực tàu mực tây là ăn thua được. Đen hay đỏ đều có luật của nó, có thứ bậc, có khó có dễ, đều mất chi phí cả bằng tiền, bằng thời gian, lẫn bằng những thứ không đo đếm được.

Cách tốt nhất để tránh rủi ro với người lành là không biết thì đừng làm. Lỡ làm rồi thì đừng để mất nhiều hơn.

Kurumasuki

Xe container
Em chả bênh ai, nhưng em thấy ông Tulai bảo cứ đưa ra pháp luật là đúng đấy chứ.

Hoacomay17

Xe tăng
:)) k nên gây hoang mang dư luận dư vại cụ ah!
Nhưng nhân cách con người phần nhiều do giáo dục mà ra, nên khó có thể đòi hỏi một ông nứt mắt ra đã sống trong môi trường cờ bạc, giật gấu vá vai đú với thiên hạ có cái nhìn và ý thức như ông dành phần lớn tuổi thơ ấu mài đýt trên ghế nhà trường...
Nên thực sự ko thể với ai cũng nói nhân nghĩa, đạo đức đc...
Em được ông sếp em dạy mấy câu thấm phết, và em thuoèng dùng nó làm phương châm sống. Đại loại ông ấy bảo ntn

Đừng bào giờ tin vào đứa ngoại tình (ngoại tình khác mấy anh mấy chị đi bóc bánh trả tiền nhé, đó gọi là ăn vụng he he) vì đến người đầu ấp tay gối nó còn phản bội được thì sếp là cái éo gì
Đừng bao giờ hy vọng vào lòng tốt của mấy đứa vô trách nhiệm với con nó, con nó còn chả thương thì nó thương éo gì mình
Đừng bao giờ mong chờ lòng tốt từ thằng bất hiếu với bố mẹ... đại loại thế

Thế nên, trong tình huống mà em biết thì tay này đẻ con ra chả chu cấp mấy, chẳng chăm sóc con... thế mà nhiều cụ lại tin nó giúp mình kiếm tiền nhỉ :D

Còn vụ hâm mộ kia thì em rích đc nhiều tin gầm giường bảo hắn đc các em ấy hâm mộ lắm he he còn hâm mộ đến đâu thì em chịu ạ

Sakai Việt Nam

Xe điện
Kết luận: mấy bố cờ bạc khả năng tái nghiện rất cao, và kèm theo rất nhiều biến đổi và tiên lượng xấu.

Hoacomay17

Xe tăng
Đi kiện thời nay không phải cứ thảo cái đơn xong đánh trống kêu oan quá các đại nhân ơi. Nó chặn từ tầng 1 hỏi kiện gì? Hồ sơ đâu? Bản nào chính bản nào sao? Bản nào công chứng bản nào chỉ có phô tô? Giáp lai sao nhoè thế này? Ở đây sửa sao không ký nháy? Điều khoản này không rõ, có văn bản nào làm rõ hơn không? Giấy tờ tuỳ thân thằng bị đơn đâu? Giấy tờ pháp lý công ty thằng bị đơn đâu? Giấy tờ khác liên quan đâu?... Lưu ý các cụ đọc Luật chả chỗ nào thiếu chữ “khác”, khác là cái gì? Khác là cái dễ người dễ ta, khó người khó ta, lúc ăn được người, lúc vỡ mặt. Chả biết “khác” là những cái gì, nhưng thiếu ở cái chỗ “khác” ấy cũng đủ đi kiện cả đời không qua được vòng hồ sơ.

Rồi đến đại nhân là đại nhân nào, mấy tầng nhà, mỗi tầng chục phòng, mày định kêu oan với ai? Chỉ có ăn với đi kiện, được trả lương để đi kiện, là một nhẽ. Cụ rán quả trứng còn mất tiền dầu, làm cái gì mà không mất thêm tiền chi phí? Chưa nói, kể với nhau thì túm lại là một vụ, nhưng xử thì không thế. Thằng công ty xử tội khác, thằng cá nhân xử tội khác, thằng A là vụ án này, thằng B phải sang vụ án khác. Không xử chùm xử đụp vào một chỗ được đâu. Nói mồm thì nhanh chứ làm thì lại nhắc là không chỉ có đội tờ đơn lên đầu ra công đường đánh trống.

Xã hội đen có kiểu xã hội đen. Cũng không đơn giản mực tàu mực tây là ăn thua được. Đen hay đỏ đều có luật của nó, có thứ bậc, có khó có dễ, đều mất chi phí cả bằng tiền, bằng thời gian, lẫn bằng những thứ không đo đếm được.

Cách tốt nhất để tránh rủi ro với người lành là không biết thì đừng làm. Lỡ làm rồi thì đừng để mất nhiều hơn.

Cụ nói quá chuẩn với nền tư pháp 4.0 của chúng ta hiện nay.

cuongdiv

Xe container

Thế này thì nếu có xèng mà không hiểu biết, ma mãnh...thì vứt mie nó vào NH, vàng, đô la, đất để trú ẩn cho đỡ nhức đầu hử cụ, thẳn nào mà NN cứ bẩu có mấy trăm tấn vàng trong dân mà chưa vác ra để phát triển kinh tế, vác ra mà lại gặp mất ông thịt lừa thì ghê bỏ bu đi ấy. Tất nhiên đã kinh doanh thì xác định có rủi ro nhưng quả thực rủi ro kiểu mất tất thế này thì đúng là ghê răng thật. Thôi e có một cây hai chỉ e cứ dắt kỹ trong quần, gặp mợ nào cảm thấy tin tưởng thì giao cho :D

Burke

Xe tăng
Em chả bênh ai, nhưng em thấy ông Tulai bảo cứ đưa ra pháp luật là đúng đấy chứ.
Em nghĩ thế là chuẩn.

Đưa ra pháp luật, và làm theo pháp luật, là rất chuẩn.

Mà lúc đã đưa ra pháp luật rồi, thì không làm theo pháp luật không được nữa.

Giải quyết tranh chấp bằng pháp luật, Toà án là cách thức rất văn minh, hợp tình hợp lý.

Quan trọng nhất là cụ Sơn không được nản chí, tin tưởng vào lẽ phải, vào điều đúng của mình, hành xử nhẹ nhàng, nhưng cương quyết.

hbu082

Xe container
Cụ Sơn đen rồi, trước em có đọc được thớt về những vụ việc thuê xe, cắm xe, những mánh khóe trong việc cầm cắm xe thuê của ông tự đái này. Việc này ông ấy nắm rõ luật và các kẽ có thể lách, gần như là bựa lên là cụ Sơn chẳng làm gì được cả.
Và giờ thì nhiều cụ sẽ có thêm được bài học là éo tin đc bố con thằng nào trên cái cõi ảo này :D.

xebobabanh17201

Xe điện
Lên caffe OF cứ nghe danh tulai24 thấy hảo hớn, làm ăn lớn. Qua vụ này mới thấy mức độ bẩn bựa đạt live cao.

Kiện ra tòa, thắng 100%. Phía tuấn quỳnh bị thi hành án hành. Muốn giải thể cty cũng không xong đâu. Cho biết thế nào là nhất tội, nhì nợ.
Đọc thớt kia thấy danh xưng Tổng Giám Đốc đới :)

Civic to Merc.

Xe container
Võ của tulai24 sẽ là:
1. Không trả tiền. Thích thì ra tòa.
2. Ra tòa, tulai24 cũng không ra đâu, cho thằng giám đốc điều hành ra vì có ủy quyền rồi, thừa đủ đại diện cho Cty. Mà thằng giám đốc này thế nào chắc các cụ hiểu. Ngưa mã chơi với nhau thôi.
3. Cụ sơn đen chán, coi như mất xe.
4. Tulai24 nghỉ chơi OF.
5. Xong con ong 1 vụ. Tulai24 kết luận đấy, không phải em đâu.
Thằng GĐ đây này và chính là tl24, nói lắm mà ko chịu đọc :P

Hoacomay17

Xe tăng
Giờ em hiểu, biết rồi. Trên này có rất nhieu người thành đạt, trình độ và bài bản. Bên cạnh có nhieu thành phần chém gió bốc phét ko biết ngượng, cạnh đó thì nhiều loại cặn bã rác rưởi, loại tự nhận mình là loại thiên tài nhưng rách hơn ch.ó nữa...chả hiểu nổi chúng nó làm thế để làm gì =))
Vâng
Nó làm thế vì mấy lý do
1. Ngoài đời hèn hạ quá thì lên mạng ảo tự đánh bóng để thủ dâm tâm hồn
2. Để lùa gà kiếm tiền, tình
3. Bệnh thần kinh có vde

Chepomdua

Xe buýt
Đọc và lọc thì thấy ông tulai này là lưu manh từ nhỏ. Tài năng mẹ gì mà hâm với chả mộ; không biết bao người, bao gia đình khốn khổ vì những thứ mà ông này kinh doanh.

luatqueen

Đi bộ
Em nghĩ thế là chuẩn.

Đưa ra pháp luật, và làm theo pháp luật, là rất chuẩn.

Mà lúc đã đưa ra pháp luật rồi, thì không làm theo pháp luật không được nữa.

Giải quyết tranh chấp bằng pháp luật, Toà án là cách thức rất văn minh, hợp tình hợp lý.

Quan trọng nhất là cụ Sơn không được nản chí, tin tưởng vào lẽ phải, vào điều đúng của mình, hành xử nhẹ nhàng, nhưng cương quyết.
Ở xứ mình có lẽ phải à cụ :)

Pvsc

Xe ba gác
Giờ em hiểu, biết rồi. Trên này có rất nhieu người thành đạt, trình độ và bài bản. Bên cạnh có nhieu thành phần chém gió bốc phét ko biết ngượng, cạnh đó thì nhiều loại cặn bã rác rưởi, loại tự nhận mình là loại thiên tài nhưng rách hơn ch.ó nữa...chả hiểu nổi chúng nó làm thế để làm gì =))
Hết chỗ chơi buồn tình vác dao chém dạo hả Bu :))

Haiha0674

Xe điện
Thằng GĐ đây này và chính là tl24, nói lắm mà ko chịu đọc :P

Cụ lắm ảnh quá mà không chịu nghe. Xem lại clip 50phút đi. Nó là TGĐ. Nó còn có thằng GĐ điều vận nữa. Nó ủy quyền cho thằng này làm việc với cụ sơn đen.

Trạng thái
Thớt đang đóng