[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Để đến mức ấy thì hết uy tín làm ăn rồi . Vì 200tr mà mất uy tín thì cái giá hơi đắt .
Mất nhiều rồi, sự thật nó thế! Em có giấu gì đâu, cụ cứ đưa lên OF đúng như thế!

Cụ xem video chửa?

honda78

Xe tải
Bài học sau thớt này:

1- forum vui vẻ, chia sẻ không phải chỗ giao lưu sâu.

2- làm ăn suy xét thận trọng, tránh bị úp sọt.

3- giải quyết sự cố: dứt khoát, đúng luật

Nói thật, tướng tulai24h người biết nhìn người không bao giờ giao tiếp lần 2, đ biệt ko làm cùng. Tư duy nói, viết đều dạng kể lể, à ơi... làm ăn tập trung vào chuyên môn và các con số.

Gặp loại người này, nạn nhân chắc phải dùng 2 màu đỏ - đen may ra vớt vát được phần nào.

newcar

Xe tải
Nói phét không ngượng mồm, cty cổ phần là do tây nghĩ ra. Người ta rủ sờ tat up lại bảo lừa đảo
Cụ nói em bốc phét thì nhờ cụ phân tích giúp em là em bốc phét chỗ nào? Chứ cụ bảo mô hình công ty cổ phần là do Tây nghĩ ra thì liên quan gì đến việc em nói? Bao công ty cổ phần nó vẫn lừa đảo đấy thôi.

duytrong

Xe lăn
CA nó éo hơi đâu đi tìm xe cho cụ đâu. Khi nào bắt đc vụ gì có thì nó gọi lên thôi. Bạn e bị e biết rồi. Tự mình tìm thôi.
Mịa, lên of mãi nhưng vẫn tự hỏi” sao nhiều ông hoành tráng thế, City này kia...” thế mà suốt ngày lên of chém cả chục thớt :)
Hoá ra toàn thèng thất nghiệp,cò quay phỏng cụ.

Dungly91

Xe tải
Trên này nhìu cụ đẹo biết về ông Tulai24h nên mới chê cụ Sơn ko cứng, rồi phải tay mình thì cứng. Mấy ông cứ gặp 500 aem xh của ông TL24 đi rồi cứng cũng chưa muộn :P.

Còn lôi nhau ra kiện với trình xxx thì đúng bài ông TL24 đang muốn đó còn j.

Về phía ông Tulai24h thì nhiều lần thấy tự hô quay đầu là bờ, rũ bùn đứng dậy và làm ăn chân chính rồi, muốn thế phải có chữ tín. Làm ăn KD ko có chữ tín thì hô mãi cũng vậy thôi và đc chỗ này mất chỗ kia, tự chuốc lấy rắc rối và thất bại ko sớm thì muộn. Chữ tín thì đơn giản thôi: Hứa j, ký j cứ đúng thế mà làm. Còn nếu lại muốn làm ăn chân phụ thì chịu rồi :D.
1000 a e mà bố láo e cũng méo sợ. Ở đời sợ nhất thằng đúng thôi cụ ạ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ nói em bốc phét thì nhờ cụ phân tích giúp em là em bốc phét chỗ nào? Chứ cụ bảo mô hình công ty cổ phần là do Tây nghĩ ra thì liên quan gì đến việc em nói? Bao công ty cổ phần nó vẫn lừa đảo đấy thôi.
Nhìn đâu chỉ thấy lừa đảo là do mình ngu ngốc. Muốn góp tiền lập công ty cp đầu tiên phải đánh giá kế hoạch kinh doanh, ngươi đứng đầu, đối tác hợp tác.... Nếu kém không đánh giá được thì nhìn gì chả thấy lừa đảo.

^B^

Xe hơi
Kiện và đưa ra tòa, em nghĩ cái này là chỉ là phương án cuối cùng bởi đơn giản Bác Sơn đã tham khảo luật sư và chú em số 7 rồi. Nếu ngon ăn như nhiều cụ tư vấn thì Bác ý đã làm từ lâu rồi chứ không chờ lên đây nhờ các Bác tư vấn, ngoài cái phương án ra tòa thì các Bác tư vấn giúp Bác ý phương án nào hợp lý hơn đi ạ. Em thấy nhiều Bác tư vấn thì chả thấy đâu, toàn mượn gió bẻ măng chửi Tổ Lái. Chửi kiểu này càng làm đôi bên hiềm khích, tập chung giúp Bác Sơn lấy lại con xe thì hay hơn, rồi chửi chưa muộn mà ;)

thaison2008

Xe container
Chào các cụ các mợ!

17h30p ngày 11/1/2019, cụ blackpaint lập một thớt trình bày sự việc cho cụ tulai24h thuê xe để khách hàng thuê lại và chiếc xe đã bị mất, có thể đã sang tên đổi chủ, và phàn nàn về thái độ cũng như cách làm việc của công ty của cụ tulai24h không hợp tác để tìm lại chiếc xe.

https://www.otofun.net/threads/canh-bao-cac-cu-cho-xe-hop-dong-voi-cong-ty-cho-thue-tu-lai-cua-cu-of.1438117/

5h36p sáng ngày 12/1/2109, cụ tulai24h viết một bài giải trình về việc khó khăn trong cuộc sống cũng như trong kinh doanh ngành nghề, đồng thời có diễn giải mong các nạn nhân liên quan thông cảm và hiểu rõ vấn đề.

https://www.otofun.net/threads/xe-tu-lai-cho-thue-va-ban-chat-du-am-toi-va-no-cua-chinh-e.1438233/?fbclid=IwAR3OLko5ybUnclFTKOeYI_GQDfGkkIw64uLygnP9fNH54Hm6pvInL6HwUd4#post-44860392

14h30p ngày 12/1/2019, OFTV mời cả hai cụ blackpaint và cụ tulai24h lên văn phòng OTV tầng 6 số 78 Nguyễn Khang để ghi hình, đồng thời livestream toàn bộ sự việc. Trong thời gian này, chúng tôi có sử dụng máy của cụ Michaeljo ( dẫn chương trình ) để livestream sự việc trên group FB của diễn đàn. Người livestream là bạn Chiến, kỹ thuật viên của OFTV. Sau khoảng một thời gian, cụ Hoàng Giao Thông có mặt tại OTV để cùng theo dõi chương trình. Vào thời điểm này, việc livestream trên máy của Michaeljo bị lỗi, ngay lập tức cụ Hoàng Giao Thông cho mượn máy để tiếp tục livestream cho tới hết chương trình. Phần livestream của cụ Michaeljo bị gián đoạn và đã bị huỷ ( phần này kỹ thuật viên Chiến đã lưu lại trong máy của Michaeljo ). Phần còn lại do sử dụng máy của cụ Hoàng Giao Thông vẫn còn lưu trên Group.

20h47p ngày 12/1/2019, nick tulai24h lập thớt phàn nàn sự không minh bạch của OFTV và đồng thời đưa ra ý kiến huỷ toàn bộ kết quả làm việc giữa tulai24h và blackpaint tại văn phòng OTV cũng như trên chương trình của OFTV

https://www.otofun.net/threads/toan-bo-su-that-xe-tu-lai-voi-cu-son-va-ko-ro-rang-tu-otv-bdh.1438473/

Để rộng đường dư luận, chúng tôi xin đăng tải lại toàn bộ chương trình được ghi hình chính thức tại văn phòng OTV vào chiều ngày 12/1/2019 giữa cụ Tulai24h và cụ blackpaint.
Mời các cụ các mợ xem đoạn clip kéo dài hơn 50p dưới đây để nắm rõ được sự việc. Chúng tôi, những người làm chương trình, cam đoan không bênh vực ai, chỉ đưa lên sự thật khách quan và việc còn lại, mong các thành viên của diễn đàn tự đưa ra quan điểm đánh giá của mình.
Đây là số phát sóng duy nhất chúng tôi không chỉnh sửa, không rút gọn và can thiệp gì về mặt kỹ thuật để mang lại góc nhìn chân thực nhất trong cuộc trò chuyện lần này.

Cháu thấy bên cụ tulai24h làm thế là ko đc! Mất thì cụ phải đền thế thôi!

CherryOne

Xe điện
Đang thiếu $ đây :T cho bạn mượn vài trăm nào, em Pink987 nữa :D có nhỡ nhàng đừng đưa nhau lên đây nhoé ... hứa hự hự
E đang có 1.000 tỷ, anh muốn bao nhiêu. E hứa cho vay bằng mồm, lãi xuất 20%/năm. Trả lãi trước.
Vay nhá?=)):-bd

Manhchuot

Xe tải
Trên OF có cụ nào luật sư vào tư vấn phát. Xem tình hình này thì cụ tulai cố tình chày bửa, dền dứ, cò quay các kiểu để kéo dài thời gian. Chắc chắn là tulai ko có thiện chí trả tiền cho cụ đâu cụ Sơn. Chỉ có cách là khởi kiện ra toà càng sớm càng tốt, tiền xe tầm 300 củ, tiền thuê mấy chục củ, tiền lãi nữa tổng chắc cũng tầm 400 củ. Xử xong cụ quẳng cho thi hành án tầm 100 củ trong đấy nhờ họ thu hộ cho.

thaison2008

Xe container
Tulai24h là thằng lươn khươn, mất dạy. Ông làm mất xe của người ta, rồi ngâm tôm hơn một năm, giờ lại lươn khươn ko đền. Cụ Sơn hiền quá. Bắt nó đền 220 triệu tiền xe + tiền lãi + tiền thuê xe trong thời gian hơn một năm qua. Cụ Sơn đừng để nó kéo vào cái bẫy kiện cáo với thuê luật sư kiện thằng công an. Đấy là việc của Tuấn Quỳnh, cụ ko cần quan tâm.
Cụ nói chuẩn, lại còn lập thớt mà giải trình nghe ngứa đ

Emesco

Xe điện
Vâng cụ!

Bài học sau thớt này:

1- forum vui vẻ, chia sẻ không phải chỗ giao lưu sâu.

2- làm ăn suy xét thận trọng, tránh bị úp sọt.

3- giải quyết sự cố: dứt khoát, đúng luật

Nói thật, tướng tulai24h người biết nhìn người không bao giờ giao tiếp lần 2, đ biệt ko làm cùng. Tư duy nói, viết đều dạng kể lể, à ơi... làm ăn tập trung vào chuyên môn và các con số.

Gặp loại người này, nạn nhân chắc phải dùng 2 màu đỏ - đen may ra vớt vát được phần nào.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Sai bài rồi ná :))
Em có đất đai 1k tỏi, em đang vay ngân hàng là 200 tỏi, tới kỳ đáo hạn, bác ứng cho em 200 tỏi đáo hạn em rút sổ, xong em vay hẳn 900 tỏi, em góp hẳn với bác 700 tỏi vào dự án làm ăn =))
E đang có 1.000 tỷ, anh muốn bao nhiêu. E hứa cho vay bằng mồm, lãi xuất 20%/năm. Trả lãi trước.
Vay nhá?=)):-bd

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Kiện và đưa ra tòa, em nghĩ cái này là chỉ là phương án cuối cùng bởi đơn giản Bác Sơn đã tham khảo luật sư và chú em số 7 rồi. Nếu ngon ăn như nhiều cụ tư vấn thì Bác ý đã làm từ lâu rồi chứ không chờ lên đây nhờ các Bác tư vấn, ngoài cái phương án ra tòa thì các Bác tư vấn giúp Bác ý phương án nào hợp lý hơn đi ạ. Em thấy nhiều Bác tư vấn thì chả thấy đâu, toàn mượn gió bẻ măng chửi Tổ Lái. Chửi kiểu này càng làm đôi bên hiềm khích, tập chung giúp Bác Sơn lấy lại con xe thì hay hơn, rồi chửi chưa muộn mà ;)
Giờ lỡ rồi, mọi cách đều không hiệu quả. Nếu ngày xưa khôn khéo đàm phán thì dễ hơn. Khi đã mất danh dự, uy tín thì cứ đúng mà làm, muốn đến đâu thì đến, kiện thì ra toà.... Túm lại, ông Sơn chết vì bạn OF và bị dìm cũng vì cõi OF.

BMW_6688

Xe container
Sau vụ này.... Nhu cầu cho thuê xe của các cụ cũng nhiều. Có khi các lãnh đạo Of mở thêm cái mảng cho thuê và nhận cho thuê hộ các cụ of cho an tâm nhể :))

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
1000 a e mà bố láo e cũng méo sợ. Ở đời sợ nhất thằng đúng thôi cụ ạ.
Em lại không đồng ý với cụ, xã hội VN quá tởm. Em mới bị chọc 2 quả lốp vì đỗ không sai luật, nhưng lại sai luật rừng của bọn trông xe

Hoacomay17

Xe tăng
Có 1 chi tiết là thằng xxx bung bét, thằng cho thuê cùng địa bàn mà vẫn cho thuê dài hạn, tiếp đó thấy bê trễ mà vẫn để nguyên thì cả thằng cho thuê và thằng xxx thuê bị CA Bắc Giang bắt cùng 1 loài như nhau, ko hơn ko kém, đừng đổ cho kd rủi ro.
Các cụ chuyên cho thuê xe tự lái có công nhận việc cho thằng xxx ngáo này thuê là nó xác định, và nó biết túm đc gia đình ko. Giờ đang tạm giam thì chưa xử, mà chưa xử thì trong giai đoạn cố thoả thuận, giảm các thiệt hại để giảm án tối thiểu. Túm lại thằng lái cả ngày này là thằng ăn bẩn ko từ cái gì, ăn cả đối tác lẫn khách hàng, ăn cả xác thối.
Cụ nghĩ người như tulai lại ngây thơ để cho một thằng xxx thuê xe mà khong cần thủ tục đảm bảo gì sao? Hẳn là có lý do nào đó

Trạng thái
Thớt đang đóng