[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cái mồm leo lẻo chê thằng có tiền tỉ thì hiểu là ông thuộc dạng không có tiền chỉ lo chê người khác hoặc thuộc dạng chỉ rình lo đi vay mượn tiền để lừa đảo.
Ngược lại, các cụ nói "Ngửi đâu cũng thối đơn giản do mũi dính mứt"

mazda3_pro

Xe lăn
Thôi nào các bác, đề nghị các Bác tập chung vào chủ để chính. Không bình luận sang những vấn đề khác cũng như quay sang chỉ trích cá nhân nhau. Bác nào tiếp tục em buộc phải mời Bác đấy đứng ngoài đọc mà không comment được trong thớt này. Tks các Bác nhiều!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng, cá nhân em thì không biết nhiều. Nhưng chỉ cần nhìn mốc thời gian mấy tháng qua Bác Sơn tham khảo, làm việc với luật sư cùng chú em trong ngành mà sao không kiện thì cũng hiểu là không dễ gì kiện mà ăn ngay. Kiện chỉ là đường cùng và khi kiện thời gian nó kéo dài năm này qua năm khác là bình thường.

Thì anh chả bảo lấy cớ thoát xác mà, và bây giờ sẽ bài cùn muốn thì kiện đi. Và khi kiện nó sẽ kéo dài, và đến khi có bản án thì lúc đấy Bác Sơn mới được nhận tiền và nhận tiền trả dần nhiều năm nhá.
Em không đồng ý với cụ chữ cùn, nó chỉ thật sự cùn khi toà án phán quyết mà vẫn chây ỳ không chịu thi hành án và cái đó là tương lai không nên nói trước :))

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu em chứng minh được cụ đưa xe cho em cụ đi bán thì cụ cấu thành tội lừa đảo (trong trường hợp cụ xui em cụ trốn và cụ khai báo với cơ quan chức năng là em cụ mất tích hoặc bỏ trốn cơ quan chức năng ko tìm được em cụ thì cụ thoát tội lừa đảo, còn cơ quan chức năng bắt được em cụ và khai ra cụ xui em cụ bỏ trốn lúc đấy cụ cấu thành tội lừa đảo, lúc đấy mới khởi tố vụ án hình sự còn không là dân sự tất cụ nhé)
Thì rõ ràng là như thế rồi, bởi thế mới nói là ăn tiền người ta không dễ mà.
Trong vụ kia, rõ ràng thuê xe người ta xong mang đi cho người khác thuê. Mất thì cù nhầy và bắt người ta đi tìm xe, lòng vòng lò vò đủ thứ chuyện xong chốt 3 cái phương án không khác nào ... đánh đố :D

hanoipho79

Xe lăn
Thôi nào các bác, đề nghị các Bác tập chung vào chủ để chính. Không bình luận sang những vấn đề khác cũng như quay sang chỉ trích cá nhân nhau. Bác nào tiếp tục em buộc phải mời Bác đấy đứng ngoài đọc mà không comment được trong thớt này. Tks các Bác nhiều!
Chã đã nói thế rồi anh em còm về chủ đề chính nhỉ...không lạng lách đánh võng nhé.

Manhchuot

Xe tải
Đề nghị BQT OF vì uy tín diễn đàn đứng ra hỗ trợ cụ Sơn khởi kiện. Cần thiết kêu gọi đóng góp. Cụ Tulai cứ leo lẻo thách thức kiện chẳng qua giả vờ ko sợ kiện, thực ra là rất sợ bị kiện (trừ khi ko còn tài sản mới ko sợ). Mấy nick ủng hộ tulai cứ ra rả kiện chẳng để làm gì cũng là tung hoả mù mà thôi. Nếu kiện ko tác dụng gì thì mấy nick này đã xui cụ Sơn kiện. E nói thế đúng ko cụ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
bọn xui kiện là bọn chưa tiếp xúc với đời nhiều hoặc là bên luật sư muốn kiếm ít xu. xem grab với vinasun, vợ chồng trung nguyên với nhau kìa, tiền tấn mà nó nhây cả nhây lại mãi chưa xong và có khả năng phải ... hòa giải. Cái loại người thường tiền không có, quyền không mà đòi kiện. Nó nhây cho mấy năm bạc tóc. Trên ofer này khá nhiều ông to cái mồm thối kiện nhau xong sau cùng cũng cun cút hòa giải đấy thôi
Kiện để doạ ma thôi, ở đây chủ thớt là cụ của Ma rôi.

Phong26

Xe tải
Trình đọc hiểu đủ dùng
Chỉ khác bọn mồm chó vó ngựa, chuyên xui nguyên giục bị, đổ xăng vào lửa là đưa ra các phương án khả thi và hạp tình hạp lý
Em theo các còm của cụ từ hồi cụ tổ chức thanh lý đồ mỹ nghệ, rồi lên KDCN , rồi thôi.
Cụ chê người khác mồm chó vó ngựa thì cụ có nghĩ mọi người nghĩ cụ là loại mồm chỉ để bỏ xu vào thôi không?
Đọc sách chả ai khoe.

^B^

Xe hơi
Em không đồng ý với cụ chữ cùn, nó chỉ thật sự cùn khi toà án phán quyết mà vẫn chây ỳ không chịu thi hành án và cái đó là tương lai không nên nói trước :))
Vâng để em thay chữ (Cùn) bằng " (bây giờ em cũng là người bị hại, vậy em mong Bác làm đơn kiện công ty em để em kiện tiếp người lừa đảo kia. Giờ em cũng khó khăn rồi ).

Civic to Merc.

Xe container
Nhất tội, nhì nợ là câu quen lắm.

Nợ và trả nợ là quá trình tất toán để hết nợ và thảnh thơi, chả liên quan j đến đứa nào ị đái hay rắm thối cả.

Cận Thị

Xe buýt
Các cụ admin OF đứng ra giải quyết thế là công minh rồi, cụ tulai24h sai hoàn toàn rồi còn gì nữa. Trước hay nghe cụ chém đao to búa lớn, em hâm mộ cụ lắm,sau vụ này thì đỡ rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì rõ ràng là như thế rồi, bởi thế mới nói là ăn tiền người ta không dễ mà.
Trong vụ kia, rõ ràng thuê xe người ta xong mang đi cho người khác thuê. Mất thì cù nhầy và bắt người ta đi tìm xe, lòng vòng lò vò đủ thứ chuyện xong chốt 3 cái phương án không khác nào ... đánh đố :D
Đừng nhìn người hãy nhìn việc. Cụ có bằng chứng cụ thể đoạn đen đen không hay chỉ nghe 1 tai? :))

CherryOne

Xe điện
2 cái Đồ ... xấu xa :T

Thoai, trả lại thớt cho ô phở :D
Sai bài rồi ná :))
Em có đất đai 1k tỏi, em đang vay ngân hàng là 200 tỏi, tới kỳ đáo hạn, bác ứng cho em 200 tỏi đáo hạn em rút sổ, xong em vay hẳn 900 tỏi, em góp hẳn với bác 700 tỏi vào dự án làm ăn =))
Em đang làm kinh tế, chán các cụ lắm.
Mà em nói thật, trên ọp nhiều cụ mợ nhiệt tình lắm, sẵn sàng bỏ tiền ra để làm ăn chung. Con số vài tỉ là ok trong khả năng có ngay.
E chả nói nick đâu nhá.
có cụ còn tốt đến nỗi là sẵn sàng cho mượn xe trị giá 2-3 tỉ để đi đâu thì lấy mà đi....=))
E mà muốn lừa thì chắc e cũng ôm được đống tiền to và ung dung chia lỗ cuối năm với các đối tác. Mỗi tội em chả thích làm ăn gì cả, e lười cực.

chemotech

Xe điện
Tóm lại từ khi biết mất xe ông Sơn vẫn chưa có gì và có lỗi là đem câu chuyện này lên diễn đàn làm mất uy tín của ông kia trong việc kinh doanh, xx kia bị bắt là do việc khác, không phải là do cắm xe? Phải không ạ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ có vấn đề đọc hiểu, còn nếu cụ ủng hộ ông tulai thì em không có gì để nói với cụ.
Em ủng hộ cả 2 trong đó có cả tulai24 vì theo em bản chất sự việc là rủi ro, chắc cụ cũng không còn gì để nói với em :))

mazda3_pro

Xe lăn
Đừng nhìn người hãy nhìn việc. Cụ có bằng chứng cụ thể đoạn đen đen không hay chỉ nghe 1 tai? :))
Cụ xem lại clip 50 phút, xem kỹ vào, xem đoạn cuối cụ kia chốt 3 phương án cái xem nào :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng để em thay chữ (Cùn) bằng " (bây giờ em cũng là người bị hại, vậy em mong Bác làm đơn kiện công ty em để em kiện tiếp người lừa đảo kia. Giờ em cũng khó khăn rồi ).
Cụ lại nhầm lẫn lời cụ tulai24 rồi, cụ ấy chọn phương án 3 là sẽ phối hợp với với chủ xe tố cáo ông xxx chiếm đoạt xe (nếu em không lầm thì đã mấy lần cụ tulai24 bác bỏ việc chủ xe kiện mình khi MC hỏi).

Trạng thái
Thớt đang đóng