[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Manhchuot

Xe tải
Cụ tulai thách kiện, mấy cụ bênh cụ tulai thì ngăn kiện, lấy vd grap - vinasun rồi vụ Trung Nguyên. Những cái đó việc chứng minh đúng sai phức tạp, còn vị này cụ Sơn kiện phát ăn ngay vì hợp đồng rõ ràng và clip cụ tulai cũng nhận sai rồi ko thể chối cãi.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em đang làm kinh tế, chán các cụ lắm.
Mà em nói thật, trên ọp nhiều cụ mợ nhiệt tình lắm, sẵn sàng bỏ tiền ra để làm ăn chung. Con số vài tỉ là ok trong khả năng có ngay.
E chả nói nick đâu nhá.
có cụ còn tốt đến nỗi là sẵn sàng cho mượn xe trị giá 2-3 tỉ để đi đâu thì lấy mà đi....=))
E mà muốn lừa thì chắc e cũng ôm được đống tiền to và ung dung chia lỗ cuối năm với các đối tác. Mỗi tội em chả thích làm ăn gì cả, e lười cực.
Táo có đi xe ko e cho mượn, gớm nhà có con pô chờ lâu để ko đi sợ nó han gỉ ra. Tiền thì e ko có, có cái sổ 20 tỷ táo cứ lấy kaf dùng khi nào có trả e =))

Gemi

Xe buýt
Nói chung thì of chỉ để chém ró, làm ăn xiền bạc là ăn l ngay=))
Thôi nào các bác, đề nghị các Bác tập chung vào chủ để chính. Không bình luận sang những vấn đề khác cũng như quay sang chỉ trích cá nhân nhau. Bác nào tiếp tục em buộc phải mời Bác đấy đứng ngoài đọc mà không comment được trong thớt này. Tks các Bác nhiều!
Đề nghị cụ Chã khoá mồm lão trên kia vào kẻo các cụ tưởng có cái đó thật lại rủ nhau làm ăn tiền bạc ạ =))

Booong

Xe tăng
Biết là Of cũng như 1 xã hội thu nhỏ, có người này, người kia nhưng qua sự việc này càng thấy mất niềm tin vào mạng xã hội. Cụ Sơn bị hại trông rất hiền lành lại chịu quá nhiều thiệt thòi, trong khi đó thằng gây ra quá lươn lẹo, rẻ rách lại luôn nói như thể nó là người bị hại. Tiếc là luật pháp mình chưa nghiêm để những thể loại bẩn tính này phải trả giá. Xem clip, đọc mà ức và thương cụ Sơn.

Sol

Xe tải
Cụ Sơn khó lấy được tiền lắm, ngay từ đầu cụ đã bị nắm đằng lưỡi, người ta cầm chuôi ngoáy kiểu gì cụ cũng thiệt
Cơ hội kinh doanh kiếm tiền mà có ngon thì còn lâu người ta mời gọi người dưng nước lã

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Một năm rưỡi nay, tulai24h và cty Tuấn Quỳnh không trả tiền thuê xe, cụ Sơn có dùng lý này khởi kiện việc chiếm đoạt tài sản không các cụ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ tulai thách kiện, mấy cụ bênh cụ tulai thì ngăn kiện, lấy vd grap - vinasun rồi vụ Trung Nguyên. Những cái đó việc chứng minh đúng sai phức tạp, còn vị này cụ Sơn kiện phát ăn ngay vì hợp đồng rõ ràng và clip cụ tulai cũng nhận sai rồi ko thể chối cãi.
Ngăn kiện là muốn tốt cho chủ xe đấy cụ ạ. Nếu ghét chủ xe thì cứ xúi kiện rồi thấy cảnh tiền mật tật mang :))

Sakai Việt Nam

Xe điện
Từ khi nào con nợ lại chốt phương án cho chủ nợ ..chọn.

Roman

Xe điện
Nếu chuẩm theo pháp luật mà kiện City kia ra toà. Thì toà án sẽ có tráp đông toả tài khoản ngân hàng của cong ty đó lại. Sau thằng cty mà sai thi toà cho lệnh chuyển tuyền cho ngân hàng chuyển theo phán quyết của toà. Nhưng rất tiếc đây là Việt nam.

Manhchuot

Xe tải
Cụ Sơn cứ vững lòng kiện, đừng nghe đội âm binh của tulai

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ngăn kiện là muốn tốt cho chủ xe đấy cụ ạ. Nếu ghét chủ xe thì cứ xúi kiện rồi thấy cảnh tiền mật tật mang :))
ofer mấy vụ hung hăng đi kiện rồi, sau 4 tháng hẹn lên hẹn xuống bên xxx nó còn chưa cho 2 ông đương sự lừa nhau gặp mặt nhau chỉ để 3 mặt 1 lời xác minh sự việc :D :D Cuối cùng ngậm ngay cả mỏ thối hung hăng lại nhận số tiền nó phải đền ban đầu 2-3 củ, éo bằng tiền đi lại. Ban đầu thì hung hăng lắm, đòi tống nó vào tù. Trắng cái mặt lợn ra, bình thường thì tao không quan tâm dân chủ nhân quyền, đến khi dính chuyện mới đắng cay.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
ofer mấy vụ hung hăng đi kiện rồi, sau 4 tháng hẹn lên hẹn xuống bên xxx nó còn chưa cho 2 ông đương sự lừa nhau gặp mặt nhau chỉ để 3 mặt 1 lời xác minh sự việc :D :D Cuối cùng ngậm ngay cả mỏ thối hung hăng lại nhận số tiền nó phải đền ban đầu 2-3 củ, éo bằng tiền đi lại. Ban đầu thì hung hăng lắm, đòi tống nó vào tù. Trắng cái mặt lợn ra, bình thường thì tao không quan tâm dân chủ nhân quyền, đến khi dính chuyện mới đắng cay.
Cái này ghi nhận, các ông xúi kiện chắc cả đời chưa nhìn thấy tờ đơn!

edc

Xe lăn
Khi mở thớt này cũng tính roài. Đội clone nhiều phết :))

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cái này ghi nhận, các ông xúi kiện chắc cả đời chưa nhìn thấy tờ đơn!
trên này có 2 ông :
- 1 ông kiện ông kia vụ mua nhà: đòi bắt bỏ tù cuối cùng cũng hoà (như phương án ban đầu)
- 1 ông kiện ông kia vào sửa xe xong qụit tiền sửa, đòi bắt bỏ tù xong 4 tháng sau cun cút nhận 2.5 triệu bạc tiền sửa xe :D (như phương án ban đầu)

TrieuPhamHaAnh

Xe đạp
Nghiêm túc:
Nhân sự thể đây các cụ cho em hỏi chút, nếu trong mấy ngày tới (ví dụ trong tháng 1/2019) mà công ty Tuấn Quỳnh của cụ tulai24 mà tuyên bố phá sản & giải thể thì vào cuối tháng 2/2019 cụ Sơn có khởi kiện được công ty này nữa không ạ?
Không phải thích là phán tôi tuyên bố Cty phá sản, giải thể...là xong cụ à. Mở ra có thể đơn giản, nhưng đóng và nhất là phá sản nó trăm thứ tinh tinh và mất thời gian mới đóng được hồ sơ đấy ạ :P

Manhchuot

Xe tải
Kiện dân sự liên quan gì xxx. Sự vụ rõ ràng qua HĐ cũng như clip nhận sai rồi. Kiện cho đứt hẳn

Trạng thái
Thớt đang đóng