[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hót cho lắm để lừa người ta góp vốn góp của vào, sau nó sẽ làm cho mất vốn, lỗ vốn để rút bạc/của của các cụ kia, là xong êm đẹp, các cụ ấy cũng chả làm mứt gì được.
haha nếu chỉ mục đích đấy thì không chết vì ~200tr đâu, mấy ông muốn tạo bề nổi chả bao giờ than khổ mà sẽ có cách khác ví dụ như "vì anh đưa thông tin không chính xác, vì anh không thiện chí nên tôi không thoả thuận gì nữa mà nhờ pháp luật giải quyết". Ở đây chỉ thấy cụ ấy ôm đồm và thiếu kiến thức trong KD nên dễ sập tiệm thôi :))

thannuong

Xe tải
Website
thannuong.com
Nick tulai24 này em nhớ lâu lắm chém tưng bừng lắm về gái, về gỗ, về xe, cho vay cầm đồ, rồi gọi vốn kinh doanh căng tin gì đó rất hoành tráng. Nhưng sau vụ có mợ gỉ đó lập thread yêu cầu tulai24 ko đc dùng ảnh của mợ ý làm avata, đọc mấy cmt của nick tulai24 trong thread đó tự nhiên em bỗng cảm thấy ko ưa, em lock blacklist cụ này từ ngày đó
Là một trong những cụ tham gia mạng xã hội hay trên forum nghĩ rằng hoạt động trên mạng là ảo tung chảo nên bừa bãi, k trách nhiệm. Thực tế mạng ảo cũng như đời thực cái uy tín, lòng tin luôn được xác thực.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Là một trong những cụ tham gia mạng xã hội hay trên forum nghĩ rằng hoạt động trên mạng là ảo tung chảo nên bừa bãi, k trách nhiệm. Thực tế mạng ảo cũng như đời thực cái uy tín, lòng tin luôn được xác thực.
Ông lại nhầm, bật mí gái OF dễ gần và đáng yêu

thangoanh

Xe điện
Sao tội phạm nói toàn chân lý phù hợp với xã hội theo từng thời kỳ lão nhỉ, thời trc có a Cam bẩu “cái gì ko mua đc bằng tiền thì sẽ mua đc bằng rất nhiều tiền” :P
Cái xã hội mà toàn giầu lên nhờ chính sách thì thời nào nó chẳng đúng.

NNS

Xe ngựa
Chém gió liên quan đến vụ thuê xe này, lão nhìn thấy lừa đảo không.
Em ko đọc vì đọc chỉ thấy kém vui. Em chỉ loáng thoáng nghía qua để xem có việc gì xảy ra. Còn em chỉ có ấn tượng ko hay về nick gì tulai24 nên blacklist thôi

Xikar

Xe tăng
Phàm những thằng l lúc nào cũng mở mồm ra kiểu sống vì ae hoặc khó khăn nhưng có ae này kia toàn sống như cặ.c. Nghe cái giọng ông hót hươu vượn trên OF lâu đã thấy khó chịu rồi, giờ thì lòi mặt ra

Chỉnh sửa cuối:

xe ngua go

Xe buýt
Ngay ngày mai cụ cho em mượn xe, sau đó em nhờ thằng em mang đi bán, xong em xù không trả xe cụ lẫn không đền tiền.
Ở đời làm gì có chuyện ăn không của nhau dễ thế.
Nếu em chứng minh được cụ đưa xe cho em cụ đi bán thì cụ cấu thành tội lừa đảo (trong trường hợp cụ xui em cụ trốn và cụ khai báo với cơ quan chức năng là em cụ mất tích hoặc bỏ trốn cơ quan chức năng ko tìm được em cụ thì cụ thoát tội lừa đảo, còn cơ quan chức năng bắt được em cụ và khai ra cụ xui em cụ bỏ trốn lúc đấy cụ cấu thành tội lừa đảo, lúc đấy mới khởi tố vụ án hình sự còn không là dân sự tất cụ nhé)

mone

[Tịch thu bằng lái]
haha nếu chỉ mục đích đấy thì không chết vì ~200tr đâu, mấy ông muốn tạo bề nổi chả bao giờ than khổ mà sẽ có cách khác ví dụ như "vì anh đưa thông tin không chính xác, vì anh không thiện chí nên tôi không thoả thuận gì nữa mà nhờ pháp luật giải quyết". Ở đây chỉ thấy cụ ấy ôm đồm và thiếu kiến thức trong KD nên dễ sập tiệm thôi :))
chết làm sao được cụ, kể cả có thông đồng thì kiếm bằng chứng đâu phải dễ. Vụ này dính nhiều xxx quá, từ xxx lấy xe đến xxx đăng kiểm nên bọn nó cố dìm càng tốt thôi. Cái xe ấy theo em là không còn tồn tại nữa, nó tháo ra từng mảnh từ lâu rồi ấy chứ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em ko đọc vì đọc chỉ thấy kém vui. Em chỉ loáng thoáng nghía qua để xem có việc gì xảy ra. Còn em chỉ có ấn tượng ko hay về nick gì tulai24 nên blacklist thôi
Tulai cũng là nạn nhân bị người khác lừa đảo. Chơi trên này cho vui thôi. Ông nào chém gió lấy số đa phần là có mục đích. Đến cả ông Thắng còn bị out. Ngược lại thể hiện để thả thính kiếm mấy gái off thì cả hai cùng vui

mone

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nó có chiêu giống kiểu thâu tóm là dụ bạn bè góp vốn mần, góp vào nó sẽ làm cho sập tiệm luôn, rút tiền các cụ. Cách đây 2 năm em có thằng bạn học phổ thông dụ em góp vốn ban đầu vào 1 start up của nó, 300 củ nhưng em tỉnh táo em bảo ko có tiền để góp. Mấy thằng góp chung đợt đó bị mất sạch tiền mà ko làm gì được nó hết :D

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Thả thính để kết nối cụ nhé. Chưa biết ai kiếm được ai ^^
À, mình ăn xong rồi xui bạn ấy lên OF kể lại sự tình. Thằng lol nào ôm cuối thì chịu trách nhiệm nhé. Thằng đầu tiên Sơn, ở giữa Tuấn nạn nhân kéo thêm thằng chả nữa giải quyết bằng mồm

xe ngua go

Xe buýt
Cụ vẫn cố tình không hiểu, còm cuối em giải thích cho cụ nhé!
Cụ cho em mượn xe, em đi chơi, bị lão thichduthu2011 ăn trộm!
Vậy sẽ như này
- Lão Thích sẽ đi tù vì tội ăn trộm ...
- Em có trách nhiệm với cụ, em đền xe cho cụ, còn em với lão Thích ntn cụ k cần quan tâm!!!

Nhưng

Em chưa có tiền, em trên răng dưới ***, em sẽ giả cụ dần dần nhé!
Em đố cụ cho em vào tù
Cụ chuẩn, cụ madaz vẫn ko hiểu ah. Người ta hiểu luật, người ta lách luật. Em nói thật nếu ô tulai có cấu thành tội lừa đảo rồi thì chẳng phải đến bây giờ đâu, cụ Sơn cho ông tulai này vào kho lâu rồi.

kinhcao

Xe buýt
Gái đĩ già mồm, đ. éo chấp nhận được với ông thuê xe.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ chuẩn, cụ madaz vẫn ko hiểu ah. Người ta hiểu luật, người ta lách luật. Em nói thật nếu ô tulai có cấu thành tội lừa đảo rồi thì chẳng phải đến bây giờ đâu, cụ Sơn cho ông tulai này vào kho lâu rồi.
Vâng cụ ạ, thay vì mình mơ tưởng đời nó màu hồng, hay là mình chửi rủa thì mình nên xem xét theo khía cạnh pháp luật trước.
1. Theo pháp luật: Tay Tuấn xxx đã đi tù roài. Cụ S đâm đơn kiện cụ Tulai24h thì cũng là dân sự về hợp đồng hợp tác kinh doanh, chiểu theo hợp đồng mà xử. Như vậy đúng ý cụ tulai24h quá còn gì?
2. Theo khía cạnh nhiều cụ tay to hay nói: Mình chơi cách khác!
Cái này chi phí nó sẽ cao, và nên cân nhắc: CHƠI DAO CÓ NGÀY ĐỨT TAY

Chốt lại là mình chém gió thôi, còn tiền cụ S, cụ ấy phải tự giải quyết theo cách hợp lý với cụ ấy nhất, không ai xót bằng cụ ấy đâu.

Dâu đất

Xe tải
Tầm bậy tầm bạ nào.
Cụ Sơn không phải kiện cáo ai cả, cụ tulai24 ngay lập tức đền 220tr + tiền thuê xe 1 năm vừa qua. Chuyển 1 cục không có lằng nhằng gì cả. Còn sau đó cụ ấy muốn kiện công an hay kiện ông tướng ông trời nào đó là việc của cụ ấy. Ăn nói toàn đao to búa lớn mà ngay đến 1 hành động đơn giản là đền luôn tiền cho người ta thì không làm.
Cụ quả là khẳng khái và rất thẳng. Em thích tính cụ đấy.

LeTai1979

Xe cút kít
Trạng thái
Thớt đang đóng