[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thì em đã nói là muốn hay không thôi, khi đã cay d ái và bế tắc thì cầm lại được bao nhiêu không còn quá quan trọng nữa.
Vâng, có vẻ em và cụ đang dần đồng quan điểm :D nhưng cái đoạn bế tắc và cuối, chấp nhận đánh đổi thì có vẻ không hợp với cái chủ đề hôm nay trong thớt này ạ :D

kutingayxua

Xe tăng
Đcm, thả gà ra đuổi rồi để rồi bị 24h dẫn dắt cuộc chơi đến tận đẩu tận đâu nhưng vẫn mang danh nghĩa giúp mình.

Jamebonds

Xe container
Là một trong những cụ tham gia mạng xã hội hay trên forum nghĩ rằng hoạt động trên mạng là ảo tung chảo nên bừa bãi, k trách nhiệm. Thực tế mạng ảo cũng như đời thực cái uy tín, lòng tin luôn được xác thực.
Thế nên blackpaint mới chết...:D

xe ngua go

Xe buýt
Vâng cụ ạ, thay vì mình mơ tưởng đời nó màu hồng, hay là mình chửi rủa thì mình nên xem xét theo khía cạnh pháp luật trước.
1. Theo pháp luật: Tay Tuấn xxx đã đi tù roài. Cụ S đâm đơn kiện cụ Tulai24h thì cũng là dân sự về hợp đồng hợp tác kinh doanh, chiểu theo hợp đồng mà xử. Như vậy đúng ý cụ tulai24h quá còn gì?
2. Theo khía cạnh nhiều cụ tay to hay nói: Mình chơi cách khác!
Cái này chi phí nó sẽ cao, và nên cân nhắc: CHƠI DAO CÓ NGÀY ĐỨT TAY

Chốt lại là mình chém gió thôi, còn tiền cụ S, cụ ấy phải tự giải quyết theo cách hợp lý với cụ ấy nhất, không ai xót bằng cụ ấy đâu.
Em cũng ngấm đòn nên biết cụ ạ, bây giờ làm ăn gì cũng phải chắc ko tin tưởng bất kỳ ai, bình thường thì ko sao lúc nó bể rồi thì mất của và bực mình.

NNS

Xe ngựa
Nói chung thì of chỉ để chém ró, làm ăn xiền bạc là ăn l ngay=))

newcar

Xe tải
Giờ nó có chiêu giống kiểu thâu tóm là dụ bạn bè góp vốn mần, góp vào nó sẽ làm cho sập tiệm luôn, rút tiền các cụ. Cách đây 2 năm em có thằng bạn học phổ thông dụ em góp vốn ban đầu vào 1 start up của nó, 300 củ nhưng em tỉnh táo em bảo ko có tiền để góp. Mấy thằng góp chung đợt đó bị mất sạch tiền mà ko làm gì được nó hết :D
Cụ giống em, có thằng bạn rủ em bỏ tiền startup em hỏi sau lại phải rủ tao, nó bảo không đủ vốn. Em nói, startup ngon như mày nói mà cần gọi vài tỉ thì mày thế chấp nhà mày mà vay ngân hàng gọi bạn bè chung chạ làm gì. Em nói luôn ở VN trừ bố mẹ ra làm gì có thằng nào chia tiền với thằng nào, ông khôn vừa thôi, muốn sử dụng tiền tôi mà ko phải đi vay ngân hàng àh. Còn không tao cho mày vay với lãi suất ngân hàng nhưng không viết giấy cho vay mà viết giấy ông A CẦM 1 số tiền của ông B để mua hộ ông B 1 tài sản (có giá trị lớn hơn số tiền đã cầm) sau 1 thời gian (bằng thời gian cho vay) nếu ông A không mua được tài sản cho ông B thì ông A phải trả lại cho ông B số tiền đã cầm.
Ông bạn ko dám chơi ngay, vì nếu ký giấy cầm tiền của em mà ko trả là phạm tội lừa đảo, hình sự ngay không có dân sự gì cả. Nên em khuyên các cụ cho vay thì cứ như cách em làm, sau này con nợ mà định bùng là đâm đơn xử hình sự luôn không có dân sự gì cả, không thằng nào dám cù nhầy.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giống em, có thằng bạn rủ em bỏ tiền startup em hỏi sau lại phải rủ tao, nó bảo không đủ vốn. Em nói, startup ngon như mày nói mà cần gọi vài tỉ thì mày thế chấp nhà mày mà vay ngân hàng gọi bạn bè chung chạ làm gì. Em nói luôn ở VN trừ bố mẹ ra làm gì có thằng nào chia tiền với thằng nào, ông khôn vừa thôi, muốn sử dụng tiền tôi mà ko phải đi vay ngân hàng àh. Còn không tao cho mày vay với lãi suất ngân hàng nhưng không viết giấy cho vay mà viết giấy ông A CẦM 1 số tiền của ông B để mua hộ ông B 1 tài sản (có giá trị lớn hơn số tiền đã cầm) sau 1 thời gian (bằng thời gian cho vay) nếu ông A không mua được tài sản cho ông B thì ông A phải trả lại cho ông B số tiền đã cầm.
Ông bạn ko dám chơi ngay, vì nếu ký giấy cầm tiền của em mà ko trả là phạm tội lừa đảo, hình sự ngay không có dân sự gì cả. Nên em khuyên các cụ cho vay thì cứ như cách em làm, sau này con nợ mà định bùng là đâm đơn xử hình sự luôn không có dân sự gì cả, không thằng nào dám cù nhầy.
Thằng đấy bạn học em, bao năm ko liên lạc xong dạo ấy liên lạc liên tục bảo em chốt. Em chưa nói gì về ý định hay số tiền đầu tư, chỉ hỏi ý tưởng startup thì em thấy sẽ ko khả thi. Sau cùng em hỏi nếu giờ góp thì góp nhiu, em tưởng max thì vài chục củ, ai dè nó bẩu bước đầu thì 300 củ, khục khục, bước đầu. Em từ chối thẳng và 2 bên ko trao đổi về chiện ấy nữa. Quả ấy góp vào thì chả khác mẹ gì dâng tiền cho nó.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Nói phét không ngượng mồm, cty cổ phần là do tây nghĩ ra. Người ta rủ sờ tat up lại bảo lừa đảo

tuance66

Xe buýt
Chuẩn quá cụ ơi. Bán ip mà cũng bố tướng lắm, giọng như giọng lão 24h.
Ko ngờ cụ cảm nhận giống e.

QuangSunlight

Xe điện
Vâng cụ ạ, thay vì mình mơ tưởng đời nó màu hồng, hay là mình chửi rủa thì mình nên xem xét theo khía cạnh pháp luật trước.
1. Theo pháp luật: Tay Tuấn xxx đã đi tù roài. Cụ S đâm đơn kiện cụ Tulai24h thì cũng là dân sự về hợp đồng hợp tác kinh doanh, chiểu theo hợp đồng mà xử. Như vậy đúng ý cụ tulai24h quá còn gì?
2. Theo khía cạnh nhiều cụ tay to hay nói: Mình chơi cách khác!
Cái này chi phí nó sẽ cao, và nên cân nhắc: CHƠI DAO CÓ NGÀY ĐỨT TAY

Chốt lại là mình chém gió thôi, còn tiền cụ S, cụ ấy phải tự giải quyết theo cách hợp lý với cụ ấy nhất, không ai xót bằng cụ ấy đâu.
Theo hợp đồng thì là cụ Sơn đen ký hd với cty Tuấn Quỳnh , thế nên không kiện được tulai nếu không cm được có dấu hiệu lừa đảo . Chỉ có kiện cty Tuấn Quỳnh đòi xe , nhưng chắc cũng mất nhiều tgian đấy .
Giờ chỉ xem tulai24 có coi trọng uy tín kinh doanh không thôi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nói chung thì of chỉ để chém ró, làm ăn xiền bạc là ăn l ngay=))
Đc l mà ăn đã số hưởng =))
Đùa chứ em thấy lão phát biểu rất có tâm, hợp lý :))
Chỉ có tam giác vàng mới kết nối ộp phơ 3 miền :))

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Theo hợp đồng thì là cụ Sơn đen ký hd với cty Tuấn Quỳnh , thế nên không kiện được tulai nếu không cm được có dấu hiệu lừa đảo . Chỉ có kiện cty Tuấn Quỳnh đòi xe , nhưng chắc cũng mất nhiều tgian đấy .
Chả khác gì góp vốn mua nhà trên giấy. Nếu kiện giải quyết được thì mình vượt Mỹ, Trung lâu rồi

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Tóm lại, tham gia diễn đàn hay cái lợi là rút ra bài học từ cái ngu của người khác

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thế nên cái câu học giỏi nhưng đi buôn là khó vì nó thế lão hầy :))
Newton còn bảo tôi có thể tính toán được lực hấp dẫn, nhưng k thể tính được việc đi buôn
(Đại ý là thế, còn nguyên văn google là ra)
Cụ tulai24h xuất thân từ dân ghi lô quán nước, cầm đồ.... cho nên sơ hở em nghĩ không có đâu :))
Cùng lắm là k chơi of nữa là cùng chứ gì, ta chuyển qua chơi lcm, wtt =))
Em cũng ngấm đòn nên biết cụ ạ, bây giờ làm ăn gì cũng phải chắc ko tin tưởng bất kỳ ai, bình thường thì ko sao lúc nó bể rồi thì mất của và bực mình.

QuangSunlight

Xe điện
Nói phét không ngượng mồm, cty cổ phần là do tây nghĩ ra. Người ta rủ sờ tat up lại bảo lừa đảo
Liên doanh của cocacola vẫn là bài học quý đấy cụ , nó cho lỗ liên tục để âm vốn góp , thâu tóm 100% xong thì lãi ầm ầm ngay :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em còm nốt cái này có khi sẽ khiến bị hại đau hơn, nhưng sự thật nó thế!
Nếu công ty đó phá sản, hay cty đó cổ phần, hay cắt chức giám đốc, pgđ... từ lâu thì sao?
Đầu tiên là theo cái luật phá sản:
Điều 54. Thứ tự phân chia tài sản

1. Trường hợp Thẩm phán ra quyết định tuyên bố phá sản thì tài sản của doanh nghiệp, hợp tác xã được phân chia theo thứ tự sau:

a) Chi phí phá sản;

b) Khoản nợ lương, trợ cấp thôi việc, bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế đối với người lao động, quyền lợi khác theo hợp đồng lao động và thoả ước lao động tập thể đã ký kết;

c) Khoản nợ phát sinh sau khi mở thủ tục phá sản nhằm mục đích phục hồi hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp, hợp tác xã;

d) Nghĩa vụ tài chính đối với Nhà nước; khoản nợ không có bảo đảm phải trả cho chủ nợ trong danh sách chủ nợ; khoản nợ có bảo đảm chưa được thanh toán do giá trị tài sản bảo đảm không đủ thanh toán nợ”.

VẬY LÀ CUỐI CÙNG CỤ À
Mục “d” ấy :T

QuangSunlight

Xe điện
Em còm nốt cái này có khi sẽ khiến bị hại đau hơn, nhưng sự thật nó thế!
Nếu công ty đó phá sản, hay cty đó cổ phần, hay cắt chức giám đốc, pgđ... từ lâu thì sao?
Đầu tiên là theo cái luật phá sản:
Điều 54. Thứ tự phân chia tài sản

1. Trường hợp Thẩm phán ra quyết định tuyên bố phá sản thì tài sản của doanh nghiệp, hợp tác xã được phân chia theo thứ tự sau:

a) Chi phí phá sản;

b) Khoản nợ lương, trợ cấp thôi việc, bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế đối với người lao động, quyền lợi khác theo hợp đồng lao động và thoả ước lao động tập thể đã ký kết;

c) Khoản nợ phát sinh sau khi mở thủ tục phá sản nhằm mục đích phục hồi hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp, hợp tác xã;

d) Nghĩa vụ tài chính đối với Nhà nước; khoản nợ không có bảo đảm phải trả cho chủ nợ trong danh sách chủ nợ; khoản nợ có bảo đảm chưa được thanh toán do giá trị tài sản bảo đảm không đủ thanh toán nợ”.

VẬY LÀ CUỐI CÙNG CỤ À
Mục “d” ấy :T
Để đến mức ấy thì hết uy tín làm ăn rồi . Vì 200tr mà mất uy tín thì cái giá hơi đắt .

Trạng thái
Thớt đang đóng