Đánh giá Ford Exproder - đánh giá trực quan

msbnty-29

Xe tải
Các bác cứ hình tượng hoá cái xe dựa vào số tiền. Hai tỷ giờ có là cái gì đâu, có mua đc cái xe 7 chỗ nào tử tế và tính năng hơn con này đâu.? Con fortuner mới còn 1.5 tỷ rồi nữa là hàng nhập Mẽo. Có ai nói con này là sang đâu mà chê bỏ 2 tỷ ko mua đc xe sang. Prado hay explorer cũng là bình dân, ai cũng mua prado để cho sang thằng người trong khi Prado ko đủ tuổi để luu hành ở Mỹ. Thôi các cụ bỏ quan điểm dở hơi 2 ty phai mua đc xe sang đuê. Muốn mua xe sang 7 chỗ thì 5 tỷ trở lên nhé:))
Đề nghị các bác ủng hộ chính sách không chênh. Không có tiền của mình -> cho chúng nó cạp đất ra mà ăn
Em ko ủng hộ hiếc gì hết. Em làm vì quan điểm của em là ko chênh. Chỉ có bọn dở hơi và có cái thói quen chen ngang mới trả chênh. Ở Vn ăn hay mua cái gì cũng quen cái thói văn hoá lùn là chen ngang. Thằng người Nhật nó nói với em là ở VN chúng mày tao thấy làm thì lười, làm gì cũng chậm nhưng phi xe thì rõ nhanh, xe như nước chảy ko bao giờ dừng...éo biết chúng nó vội đi đâu mà đi nhanh thế:)) em bảo chúng nó vội ra quán bia với cafe chém gió, vội điểm danh vân tay vào vp ngáp ruồi:))
Bao giờ sale mời tử tế ko chênh may ra quan tâm cụ ạh.

Chỉnh sửa cuối:

mèo_hen

Xe máy
Các bác cứ hình tượng hoá cái xe dựa vào số tiền. Hai tỷ giờ có là cái gì đâu, có mua đc cái xe 7 chỗ nào tử tế và tính năng hơn con này đâu.? Con fortuner mới còn 1.5 tỷ rồi nữa là hàng nhập Mẽo. Có ai nói con này là sang đâu mà chê bỏ 2 tỷ ko mua đc xe sang. Prado hay explorer cũng là bình dân, ai cũng mua prado để cho sang thằng người trong khi Prado ko đủ tuổi để luu hành ở Mỹ. Thôi các cụ bỏ quan điểm dở hơi 2 ty phai mua đc xe sang đuê. Muốn mua xe sang 7 chỗ thì 5 tỷ trở lên nhé:))
thế thì sang quá cụ ạ :))

kodomo

Xe điện

thuongxenat

Xe tải
Sale phản biện thế quái nào được bác? Kỹ thuật sale đa phần là kém, chỉ có kỹ năng bán hàng thôi :D
FORD_VIỆT NAM vào phản biện em xem nào? :P
bác ơi, em thấy bác nói có lý ạ,nhưng em làm sale Ford Thăng Long,ko biết bác có cần em hỗ trợ gì về bất cứ dòng xe Ford nào, hay phân tích tư vấn các đối thủ cạnh tranh, tư vấn về giá, đồng thời hỗ trợ về kỹ thuật kỹ năng về xe ô tô từ em và bộ phận dịch vụ sau bán hàng bên em ko ạ. e ít khi onle trên off, có gì bác nháy em hoặc nt em sẽ gọi lại, rất mong dc học hỏi và chỉ bảo từ bác, THANKS!

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
bác ơi, em thấy bác nói có lý ạ,nhưng em làm sale Ford Thăng Long,ko biết bác có cần em hỗ trợ gì về bất cứ dòng xe Ford nào, hay phân tích tư vấn các đối thủ cạnh tranh, tư vấn về giá, đồng thời hỗ trợ về kỹ thuật kỹ năng về xe ô tô từ em và bộ phận dịch vụ sau bán hàng bên em ko ạ. e ít khi onle trên off, có gì bác nháy em hoặc nt em sẽ gọi lại, rất mong dc học hỏi và chỉ bảo từ bác, THANKS!
Em chém gió ấy mà :D
Dù sao cũng cảm ơn bác, Ford Thăng Long thì năm kia đổ về trước em vẫn bảo dưỡng Ev 207 ở đấy, em chỉ làm việc với cvdv là chú Phúc, giờ xe cũ rồi toàn đem ra ngoài cho rẻ :P

nguyentienphong

Xe tải
Các cụ chấp nhận mua kênh để nhận xe tháng 12 show hàng, cho cảm nhận ban đầu đi nào.

NvThang158

Xe đạp
Nghe đồn đầu quý 2/17 anh Hải mang CX-9 bản mới về lúc đó Ford Ex chắc để bầy.

corollaJ

Xe tăng
Nay tôi qua Ford Láng hạ trực tiếp xem con Ex màu trắng và có mấy dòng nhận xét xin chia sẻ các bác thảo luận cho vui.
1. Bên Ngoài:

Hình dáng đẹp, thể thao hơn trong ảnh.
Cái nhìn tổng quan về những thứ dưới gầm xe:
Merc bố trí dưới gầm xe gọn, phẳng đẹp, có các thanh bảo vệ va đập tạo an toàn cho các chi tiết cần bảo vệ cũng như giảm cản khí. Prado, Everet bố trí thực dụng khoẻ khoắn, các chi tiết cần thiết đều bố trí khéo léo và quên nghĩ đến cái đẹp cũng như cản khí dưới gầm xe. Với Ex thì sao? Gầm Ex cho tôi một cái nhìn không mấy thiện cảm - có thể nói đây là một sản phẩm thiết kế vội vã thiếu khoa học và tinh tế:

Trước tiên, Cản trước hạ thấp, có tấm nhựa mềm quây quanh, điều này làm giảm góc tới cũng như tiềm ẩn bị phá huỷ khi leo vỉa hè. Ngay dưới gầm cản trước có bố trí ống thu gió thổi vào khe giữa động cơ và hộp số - đây là bộ phận rất khó hiểu với tôi. Dự kiến bộ phận này sẽ không tồn tại lâu khi đi vào các địa hình xấu, chắc số phận cũng không khác mấy bộ phận quây dưới cản đã nhắc đến ở trên.
Tiếp đến, hệ thống ống lạnh, ống nhiên liệu không được bảo vệ, nằm trồi xuỗng gầm và được định vị bằng gá nhựa như hệ thống đường ống điện dân dụng. Khi chạm gầm thì hệ thống này có nguy có hỏng ngay lần đầu
. Di chuyển ra phía sau là hệ treo độc lập có thanh cân bằng kết hợp lo xo với ống giảm sóc trụ nhỏ đặt thẳng đứng. Chuyền động 4 bánh với cầu mềm trục cát đăng dẫn từ vi sai đến láp nhỏ như ngón chân cái và giống như escape.
Và cuối cùng các chi tiết khác như ống xả, bình nhiên liệu, hệ thống truyền động được thiết kế như đặt vào cho đủ, không toát lên tính khoa học và tối ưu về diện tích với công năng. Đánh giá chung về hệ thống gầm Ex là không nên đi đường khó hoạc quá gồ ghề, thật sự không ổn nếu đi off road.

Vài nhận xét cá nhân chia sẻ cùng các bác.
Cụ nào ở Ford có thể phản hồi về cái bôi đậm trên kia không? Em nghĩ hãng Ford chắc phải tính toán kỹ rồi chứ, chả nhẽ thiết kế dở tệ như thế?

quanghung1975

Xe hơi
cụ nào có cái hình tổng thể nào đưa lên cho em chiêm ngưỡng với

Santa Fee

Xe buýt
Em nhất trí với cụ La Rang về gầm Explorer, mấy cái ống chìa hẳn ra ko có cái gì bảo vệ dễ va quệt

thuongxenat

Xe tải
Bác vui tính thật, giờ là 2017 rồi,ở đâu Ford Explorer có giá 2 tỷ ạ, e qua đặt luôn 50tr và gửi quà cám ởn bác 5 củ khoai ạ, số đt em đây ạ 0943136399. QUOTE="heo-u, post: 33002607, member: 145027"]số điện thoại đã trong vùng phủ chăn ngoài vùng phủ chiếu :D[/QUOTE]

chạy thuế

Xe hơi
Đồng tình với chủ thớt, hôm qua em ra Ford Mỹ Đình xem Explorer công nhận thất vọng thật! cái taplo nhìn ko được tinh tế cảm giác xe nó thấp, không cứng cáp, không gian để chân của hàng ghế sau nhìn chật chội mà cái giá hơn 2 tỏi quá chát. em cũng mong chờ để nâng đời nhưng xem xong thì hết luôn ý định thôi thì vẫn đi WT vậy!

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ở VN nó vẫn là bình dân mà cụ. Giá 2 tỉ đâu có nghĩa nó là xe sang. Toyota Highlander bản limited bán hơn 3 tỉ cũng có ai bảo là xe sang đâu.
Nhiều cụ cứ so em này với GLC, 2 xe này khác hẳn nhau, 1 ông là bình dân mid-size, một ông là xe sang compact.
Nếu dùng con mắt khắt khe quá để đánh giá nó như xe sang là không ổn. Em đánh giá cao bác chủ đi xem rồi về review với ae, nhưng hình như cụ tiêu cực quá. Hoặc cụ kỳ vọng cao quá chẳng? Nên thành thất vọng nhiều?
Explorer chỉ là xe 7 chỗ bình dân thôi, không cần đưa kỳ vọng lên cao quá rồi lại thành đánh giá khắt khe. Em thì em nghĩ 1 chiếc xe bán chạy nhất phân khúc Mid-size SUV thì không thể nào là dở đến mức như bác chủ review.
Hay cụ ra showroom ngoài xem nốt con Toyota Highlander để so sánh xem sao?
Nhìn Ex mọi người vẫn tưởng là xe sang mặc dù nó là xe bình dân, còn nhìn hilander chẳng ai bảo là xe sang cả. Túm lại hộ các sale là thích đẹp tiện nghi thì EX, thích ăn chắc mặc bền, bán lại lỗ ít thì Hilan.

laiducvinh

Xe máy
Kiểu dáng tương đối đẹp, khoẻ khoắn.

Giapnv272

Xe buýt
Đồng tình với chủ thớt, hôm qua em ra Ford Mỹ Đình xem Explorer công nhận thất vọng thật! cái taplo nhìn ko được tinh tế cảm giác xe nó thấp, không cứng cáp, không gian để chân của hàng ghế sau nhìn chật chội mà cái giá hơn 2 tỏi quá chát. em cũng mong chờ để nâng đời nhưng xem xong thì hết luôn ý định thôi thì vẫn đi WT vậy!
EX là CUV 7 chỗ rộng và dài nhất VN rồi mà bác vẫn chê chật chội thì em nghĩ chỉ có mua MPV như Sedona hoặc Odyssey là phù hợp với bác

heo-u

Xe buýt
Bác vui tính thật, giờ là 2017 rồi,ở đâu Ford Explorer có giá 2 tỷ ạ, e qua đặt luôn 50tr và gửi quà cám ởn bác 5 củ khoai ạ, số đt em đây ạ 0943136399. QUOTE="heo-u, post: 33002607, member: 145027"]số điện thoại đã trong vùng phủ chăn ngoài vùng phủ chiếu :D
[/QUOTE]
Đấy đấy, thế nên em mới nói.
Còn quà cụ cứ gửi cho em, nhưng em lại ko thích khoai, em yêu bác hồ chí minh cụ ak :x