Đánh giá Ford Exproder - đánh giá trực quan

Bảo Hưng

Xe đạp
Em cần xin cụ 500 ảnh để em đc hóng

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Explorer cũng là dòng xe bình dân mà cụ, về VN nó có vẻ biến thành cao cấp. Về bản chất nó là phiên bản phóng to của Escape thôi. Explorer gần đây mới có thiết kế đẹp, chứ trước kia xấu lắm. Bên Mỹ nó cũng chỉ tầm 30k, là dòng bình dân.
Ở VN nó vẫn là bình dân mà cụ. Giá 2 tỉ đâu có nghĩa nó là xe sang. Toyota Highlander bản limited bán hơn 3 tỉ cũng có ai bảo là xe sang đâu.
Nhiều cụ cứ so em này với GLC, 2 xe này khác hẳn nhau, 1 ông là bình dân mid-size, một ông là xe sang compact.
Nếu dùng con mắt khắt khe quá để đánh giá nó như xe sang là không ổn. Em đánh giá cao bác chủ đi xem rồi về review với ae, nhưng hình như cụ tiêu cực quá. Hoặc cụ kỳ vọng cao quá chẳng? Nên thành thất vọng nhiều?
Explorer chỉ là xe 7 chỗ bình dân thôi, không cần đưa kỳ vọng lên cao quá rồi lại thành đánh giá khắt khe. Em thì em nghĩ 1 chiếc xe bán chạy nhất phân khúc Mid-size SUV thì không thể nào là dở đến mức như bác chủ review.
Hay cụ ra showroom ngoài xem nốt con Toyota Highlander để so sánh xem sao?

Buki

Xe điện
Salon bên ngoài họ nhập con này giá cao lắm cụ ơi. Tầm tiền của Explorer thì cụ chưa mua đc bản LE của Highlander. Mà bản LE thì máy có 2.7, option thì thiếu đủ thứ.
Em biết và nói ở trên rồi cụ. Em gọi rồi và gara nói 2,66 tỷ và đầu tháng 1 xe về cụ ạh. tất nhien ko thể lấy mức giá Explorer để sang Highlander mua ngang giá đc. Neu mua Highlander thì phải chơi giá Highlander chứ.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Đây, cụ thử alo xem. Em tin còn mà cả đc nhiều. Highlander có cái grill hơi lạ và chưa đc quen lắm, nhưng độc cũng có cái hay. Mà dòng xe toy lúc đầu nhìn ko đc bắt mắt nhưng nhìn lâu thì lại rất ổn.

Gía này thì Vãi cả đái :) . Bản LE là bản báse, mà giá thế này thì các cụ còn chê Explorer làm gì?
Em ngồi bản base LE này rồi, nhìn cái chìa khóa như chìa con Airblade là đã ớn rồi :P

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thế em mới hỏi cụ làm ở Ford Việt Nam ở Hải Dương àh chứ em có hỏi làm ở đại lý ford đâu:D

Thôi cho chúng nó cạp đất mà ăn cụ ạ. Thằng bạn em vừa đi xem xe ở Ford Thủ đô gì đó ở bến xe nước ngầm về bảo sale doạ là sẽ ém hàng để tăng giá nữa kìa :))
Cụ nghiên cứu Highlander 2017 đi, cũng vừa miếng. :)
Vâng, thêm 500 củ để mua bản base Highlander. Bản Highlander Limited option ngang con Explorer limited thì giá 3,391 tỉ bác ạ.
Em chả chê gì Toy nhập ,nhưng mà lạy hồi cái giá.

Buki

Xe điện
Gía này thì Vãi cả *** :) . Bản LE là bản báse, mà giá thế này thì các cụ còn chê Explorer làm gì?
Em ngồi bản base LE này rồi, nhìn cái chìa khóa như chìa con Airblade là đã ớn rồi :P
Em có chê bai gì con Explorer này đâu cụ, em còn ký hợp đồng đặt mua Explorer rồi. Em đang nói nếu ko hài lòng hay thất vọng vì kênh hay chênh thì qua highlander mua. Nói là bản base nhưng các option như hỗ trợ đổ đèo, chệch làn, phanh khoảng cách đủ cả. Base của highlander khác base của Prado hay vios nhe. Còn Highlander bản 3.5 thi quá tuyệt với cái giá gần bằng Landcruiser rồi :D. Còn so bản cao nhất của highlander với Explorer bản này thì ko đc. Con kia máy 3.5 hộp số 8 cấp, con này 2.3 hộp số 6 cấp thì so kiểu gì? Explorer cũng có bản 3.5 và highlander 3.5 mới là cùng phân khúc.
PS: chìa của Explorer em xem rồi, đẹp và sang. :D

kozb

Xe hơi
Văn phong cụ chủ hay quá, nhưng kể cụ thêm mấy cái hình thì trực quan hơn

frenchiebull

Xe buýt
Gửi cụ chủ và các cụ chê bai e explorer: nho còn xanh các cụ nhỉ ^^

Riêng việc cụ chủ ghi sai tên e explorer thì e đã ko thấy tin tưởng vào nhận xét của cụ, cá nhân e xem e ex này một cơ số lần và cảm nhận của e nó là cái xe tốt và đẹp nhất trong tầm giá tại vn.

Dân Mỹ ngu quá nên cứ mua e nó ầm ầm suốt vài chục năm qua các cụ ah.

Kết luận của e là dân mẽo ngu, dân vn cũng ngu, chỉ các cụ là nhg ng thông minh nhất, nên các cụ chỉ mua và khen chiếc xe 2 tỷ khi giá thị trg của kó là 4-5 tỷ. Chứ một e CUV full size, dài 5m rộng 2m, 280 mã lực, full op, nhập mỹ... mà dám bán hơn 2 tỏi ở vn là sẽ bị dè bỉu cho tơi tả ^^

Martindinh

Xe đạp
Thực ra nếu Ford Vietnam bán con explorer limited này giá 2.280 chắc có lẽ tôi vẫn đồng ý mua với các option thêm mà Ford VN chọn thêm so với bản limited tại Mỹ.
Tuy nhiên, các đại lý Ford làm giá, tạo hình ảnh bát nháo và ko chuyên nên Ford nhận điểm (-).
Thêm nữa, các hãng đang giảm giá xe hàng loạt, thuế giảm thêm 10% từ 1/1/2017 chắc lượng khách hàng dự định mua Ex. giảm ko như các đại lý mong muốn. Hiện giá chênh đang có chiều hướng giảm.
Sales bắt đầu báo t1. 2017 sẽ nhận xe ko chênh nhg nhận vào cuối tháng nhg cũng có thể sớm hơn nếu ít người mua.

Chỉnh sửa cuối:

La Rang

Xe hơi
@ Việc thứ nhất: Vấn đề của Explorer.

For quan tâm đến vấn đề tôi đã nêu?, nếu giải thích thấu đáo thì tuyệt vời phải không các bác. Tuy nhiên không có chuyên gia kỹ thuật nào của Ford lên tiếng giải thích, trao đổi để anh em yên tâm hoặc ít ra cũng bảo vệ người đàn ông đích thực Explorer. Hay đó là vấn đề nhậy cảm của Ex? - một sự im lặng đáng ngờ. Thế nào đi nữa thì tôi cũng không đánh giá cao cách tiếp cận và ứng sử của For trong tình huống này.
Tôi thích Ford Explorer điều chỉnh trong tương lai:‎
1. Bỏ quây nhựa của phí đầu truớc tăng góc tới cho xe.
2. Lấy gió ở hai mang xe vừa thể thao lại tăng khí động học. Lấy gió dưới gầm sẽ bị hạn chế khi đi vào bùn đất cũng như gặp nước và nilon như ở Hà Nội.
3. Hệ thống ống lạnh và các loại ty ô khác ép sát lên sàn xe, không dồn cục và làm trồi xuống gầm xe như vậy mà hãy dàn nó theo phương nằm ngang, định vị và phủ ra ngoài bằng máng kim loại bắt sát lên sàn xe. Để như hiện nay thực sự không an toàn. (Tôi có mua xe thì về cũng sửa chỗ này đầu tiên)
4. Thiết kế lại taplo cho hiện đại hợp xu thế cũng như để không gian để chân bên phụ và cốp găng tăy rộng ra. Thay bảng điều khiển, bố trí các nút chức năng tiện lợi, dẽ sử dụng.
5. Hàng ghế thứ hai cho thêm cái tỳ tay vào, ngả hơn về sau, nên trượt được cả hai ghế. Khi ko sử dụng hàng ghế thứ 3 thì có cơ hội rộng rãi nhất cho hàng ghế thứ 2. Tôi thích cách ngả ghế của Fortune mới (bỏ kê đầu của ghế lái phụ, ngả kết hợp hàng ghế thứ hai thành giường nằm).
6. Dây dợ thì làm lại cho cẩn thận chút xíu
7. Không bán chênh, giảm thì tốt. ‎‎

@ Việc thứ 2. Quan điểm

Cũng chỉ là thảo luận để rõ các vấn đề cho bản thân thôi các bác à. Em đã mua Everest và escape của Ford Láng Hạ, dự kiến kết nạp thêm explorer nên để ý. Nếu không có băn khoăn như trao đổi thì múc rồi, khi đó chắc em sẽ tìm các điểm tốt đẹp để nổ.
Khách hàng có quyền đòi hỏi sự hoàn hảo của sản phẩm với giá thành thấp nhất. Nhà sản xuất luôn coi khách hàng là trung tâm, làm mọi cách để móc túi họ và làm giầu cho mình càng nhanh càng tốt. Mối quan hệ Khách hàng và nhà sản xuất là bình đẳng, thằng này căng thì thằng kia phải mềm và ngược lại cứ như vậy đến khi nào hàng hoá được lưu thông trao đổi.
Quy luật cung - cầu quyết định giá cả, giá cả có thể xoay quanh hoạc rời xa giá trị, việc này cũng là do quy luật này quyết định. Khi mình là gái xinh, đang có nhiều trai theo thì tại sao không kiêu. Các hãng xe cũng vậy thôi, họ có thể sản xuất rất nhiều xe, cấp bán ngay cho khách hàng nhưng thực tế họ không làm như vậy, họ có chiến thuật của mình. Em và các bác đây xem xét sản phẩm kỹ càng, không dễ dàng mở hầu bao xem các hãng có phải tư duy lại không?. Khắt khe, kỳ vọng một sản phẩm tốt, ưng ý là chính đáng.

Vài dòng kính các bác. Nếu có thời gian, các đến hãng xem chi tiết Explorer rồi cùng trao đổi, thảo luận để anh em học hỏi. ‎

Thang N.

Xe tăng
@ Việc thứ nhất: Vấn đề của Explorer.

For quan tâm đến vấn đề tôi đã nêu?, nếu giải thích thấu đáo thì tuyệt vời phải không các bác. Tuy nhiên không có chuyên gia kỹ thuật nào của Ford lên tiếng giải thích, trao đổi để anh em yên tâm hoặc ít ra cũng bảo vệ người đàn ông đích thực Explorer. Hay đó là vấn đề nhậy cảm của Ex? - một sự im lặng đáng ngờ. Thế nào đi nữa thì tôi cũng không đánh giá cao cách tiếp cận và ứng sử của For trong tình huống này.
Tôi thích Ford Explorer điều chỉnh trong tương lai:‎
1. Bỏ quây nhựa của phí đầu truớc tăng góc tới cho xe.
2. Lấy gió ở hai mang xe vừa thể thao lại tăng khí động học. Lấy gió dưới gầm sẽ bị hạn chế khi đi vào bùn đất cũng như gặp nước và nilon như ở Hà Nội.
3. Hệ thống ống lạnh và các loại ty ô khác ép sát lên sàn xe, không dồn cục và làm trồi xuống gầm xe như vậy mà hãy dàn nó theo phương nằm ngang, định vị và phủ ra ngoài bằng máng kim loại bắt sát lên sàn xe. Để như hiện nay thực sự không an toàn. (Tôi có mua xe thì về cũng sửa chỗ này đầu tiên)
4. Thiết kế lại taplo cho hiện đại hợp xu thế cũng như để không gian để chân bên phụ và cốp găng tăy rộng ra. Thay bảng điều khiển, bố trí các nút chức năng tiện lợi, dẽ sử dụng.
5. Hàng ghế thứ hai cho thêm cái tỳ tay vào, ngả hơn về sau, nên trượt được cả hai ghế. Khi ko sử dụng hàng ghế thứ 3 thì có cơ hội rộng rãi nhất cho hàng ghế thứ 2. Tôi thích cách ngả ghế của Fortune mới (bỏ kê đầu của ghế lái phụ, ngả kết hợp hàng ghế thứ hai thành giường nằm).
6. Dây dợ thì làm lại cho cẩn thận chút xíu
7. Không bán chênh, giảm thì tốt. ‎‎

@ Việc thứ 2. Quan điểm

Cũng chỉ là thảo luận để rõ các vấn đề cho bản thân thôi các bác à. Em đã mua Everest và escape của Ford Láng Hạ, dự kiến kết nạp thêm explorer nên để ý. Nếu không có băn khoăn như trao đổi thì múc rồi, khi đó chắc em sẽ tìm các điểm tốt đẹp để nổ.
Khách hàng có quyền đòi hỏi sự hoàn hảo của sản phẩm với giá thành thấp nhất. Nhà sản xuất luôn coi khách hàng là trung tâm, làm mọi cách để móc túi họ và làm giầu cho mình càng nhanh càng tốt. Mối quan hệ Khách hàng và nhà sản xuất là bình đẳng, thằng này căng thì thằng kia phải mềm và ngược lại cứ như vậy đến khi nào hàng hoá được lưu thông trao đổi.
Quy luật cung - cầu quyết định giá cả, giá cả có thể xoay quanh hoạc rời xa giá trị, việc này cũng là do quy luật này quyết định. Khi mình là gái xinh, đang có nhiều trai theo thì tại sao không kiêu. Các hãng xe cũng vậy thôi, họ có thể sản xuất rất nhiều xe, cấp bán ngay cho khách hàng nhưng thực tế họ không làm như vậy, họ có chiến thuật của mình. Em và các bác đây xem xét sản phẩm kỹ càng, không dễ dàng mở hầu bao xem các hãng có phải tư duy lại không?. Khắt khe, kỳ vọng một sản phẩm tốt, ưng ý là chính đáng.

Vài dòng kính các bác. Nếu có thời gian, các đến hãng xem chi tiết Explorer rồi cùng trao đổi, thảo luận để anh em học hỏi. ‎
Em cũng rất thích explorer, cũng đã xem tận mắt, và nói thật, em lại thích Everest hơn sau khi xem Explorer.

msbnty-29

Xe tải
Em cũng rất thích explorer, cũng đã xem tận mắt, và nói thật, em lại thích Everest hơn sau khi xem Explorer.
Explorer trèo lên hè toác hết m.õm cụ nhỉ, Everest thì vỉa hè là chuyện nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

TranCB

Xe tăng
Everest mà ecoboost thì tốt biết mấy. Động cơ dầu vẫn ồn ào các Cụ ah

La Rang

Xe hơi
75.264 chiếc Ford Explorer bị thu hồi vì lỗi hàn hệ thống treo phía sau‎

https://xehay.vn/75-264-chiec-ford-explorer-bi-thu-hoi-vi-loi-han-he-thong-treo-phia-sau.html

Hơn 5.500 xe Ford Explorer 2016 và Lincoln MKC bị triệu hồi vì nguy cơ cháy nổ‎

http://m.banxehoi.com/su-kien/hon-5500-xe-ford-explorer-2016-va-lincoln-mkc-bi-trieu-hoi-vi-nguy-co-chay-no-20098

Dự kiến tiếp tục triệu hồi Ford Explorer vì lỗi hệ thống điều hoà do đường ống lạnh lạnh đặt quá thấp!

Buki

Xe điện
75.264 chiếc Ford Explorer bị thu hồi vì lỗi hàn hệ thống treo phía sau‎

https://xehay.vn/75-264-chiec-ford-explorer-bi-thu-hoi-vi-loi-han-he-thong-treo-phia-sau.html

Hơn 5.500 xe Ford Explorer 2016 và Lincoln MKC bị triệu hồi vì nguy cơ cháy nổ‎

http://m.banxehoi.com/su-kien/hon-5500-xe-ford-explorer-2016-va-lincoln-mkc-bi-trieu-hoi-vi-nguy-co-chay-no-20098

Dự kiến tiếp tục triệu hồi Ford Explorer vì lỗi hệ thống điều hoà do đường ống lạnh lạnh đặt quá thấp!
Đọc trên edmunds thì thấy người sử dụng của Mỹ kêu con Explorer 2016 này bị lỗi hộp số, van tiết lưu throttle body, mất công suất máy ngay khi mới sử dụng khoảng 9000 - 15000 km, phải kéo về . Éo biết mua con này có là quyết định đúng hay ko?
Mời các bác đọc và cùng comment https://www.edmunds.com/ford/explorer/2016/suv/consumer-reviews/pg-4/

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Everest mà ecoboost thì tốt biết mấy. Động cơ dầu vẫn ồn ào các Cụ ah
Xin lỗi bác đã đi EV 3.2 đời 2016 chưa mà phán là ồn. Bạn em đi X5 mà lên xe em ngồi còn nói không khác biệt nhiều lắm về độ đầm và tiếng ồn. Tất nhiên tiếng ồn thì EV phải lớn hơn nhưng không thể là quá khác biệt.

khactuyen

Xe tăng
Ford Explorer Ecoboost 2.3AT 2017 mới giảm giá còn 2 tỷ các cụ nhé.
http://www.bonbanh.com/xe-ford-explorer-ecoboost-2.3at-2017-516592.html
E nghĩ giá này chưa VAT.

Đọc trên edmunds thì thấy người sử dụng của Mỹ kêu con Explorer 2016 này bị lỗi hộp số, van tiết lưu throttle body, mất công suất máy ngay khi mới sử dụng khoảng 9000 - 15000 km, phải kéo về . Éo biết mua con này có là quyết định đúng hay ko?
Mời các bác đọc và cùng comment https://www.edmunds.com/ford/explorer/2016/suv/consumer-reviews/pg-4/
Cụ cứ an tâm mà mua, xe nào đều có lỗi hết, mấy lỗi này không xảy ra hàng loạt mà nó chỉ là tiểu số.