FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

T.T.T

Xe máy
Việt Hưng - Giang Biên - Long Biên - Hà Nội
Cái cupben ấy ở chỗ nào các cụ ơi? Theo em trước đó phải có hiện tượng gì chứ (vd mất dầu côn), chứ sao lại tự nhiên lăn quay ra thế?
Xe nhà em nó nằm trước ghế phụ (tất nhiên là trong buồng máy cụ nhé) trước đó thì có hiện tượng vào số 1 và số lùi hơi khó một chút báo cho cụ là dầu côn bị tụt ở đâu đó.

bobom

Xe tải
Xe em cũng bị giống xe cụ, thay cupben là ngon ngay, gọi cho hãng thì nó nói nào là bàn ép, lá côn ... lằng nhằng em cho vào gara chỗ Nguyễn Khoái thay cupben, dầu côn nó còn làm thêm mấy cái phụ nhỏ nữa hết 500k thế là lại bon bon trên đường vừa đi vừa hát.
Đúng Là chú CVDV nói vớI E cũng như nói với cụ ah. Chỉ có điều là gara trên e làm rẻ hơn, hết có hai tăm, chủ gara nói thay thế này thì đi đc khoảng thời sau đến lúc bị thì thay cả tổng fu luôn ah, nhưng có hai loại giá là 600k và khoảng 1 củ ấy. E thấy cũng ok, nếu vào hãng chắc chém nặng luôn ah.

bobom

Xe tải
Xe nhà em nó nằm trước ghế phụ (tất nhiên là trong buồng máy cụ nhé) trước đó thì có hiện tượng vào số 1 và số lùi hơi khó một chút báo cho cụ là dầu côn bị tụt ở đâu đó.
Cụ nhầm sao ấy, nó nằm ở góc trên bên lái chứ, ở gần hộp lọc gió ấy, tháo ra fai tháo hộp lọc gió vì bị vướng. Còn triệu chứng đúng như cụ nói ah, chỉ có điều nó xảy ra nhanh thôi ah.

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu hỏi
Xe nhà cháu mới chạy được có 3 vạn (FE 2011) , hôm kia vào bảo dưỡng 3 vạn thì CVDV nói là má phanh trước đã bị mòn và đề nghị thay (nhà cháu thấy cũng bị mòn thật, chắc là do cháu chạy hay phanh quá :) . Nhà cháu có hỏi giá thì giá cho đôi má phanh là khoảng 1,3 củ - 1,5 củ (cái này nhà cháu ko nhớ rõ) và thêm tiền công thay là 350 k (bao gồm cả công thay và láng đĩa) . Vậy các cụ cho nhà cháu hỏi:
1 - Đôi má phanh trước như trên là mấy xiền (liệu nhà cháu có bị hãng chém ko ạ)??? nếu mua ngoài thì mua ở đâu và thay ở đâu để đảm bảo chất lượng ạ ?
2 - Có cần thiết phải láng đĩa trước khi thay không ạ ??
Nhà cháu mong các cụ cao nhân chỉ giáo
3 vạn đã làm gì mà phải thay má phanh nhỉ!
xe em 5 vạn mới thay, mà em thuộc dạng chân to

nghiathang

Xe tăng
Các bác dùng facebook search Ford Everest OF để join vào nhóm nhé, chém trên đó được hơn chục cụ rồi

kimithanh

Xe tăng
Cụ mua ở đâu vậy, chụp ảnh lên cho em ngắm xem loại nào được không cụ ơi?
em mua của Thanh Bình cụ à cụ vào đo seach thử coi xe nhà em em chưa tiên chụp cụ à. toàn sáng đi tối về mà em ko lái mwois đau chứu

T.T.T

Xe máy
Việt Hưng - Giang Biên - Long Biên - Hà Nội
Cụ nhầm sao ấy, nó nằm ở góc trên bên lái chứ, ở gần hộp lọc gió ấy, tháo ra fai tháo hộp lọc gió vì bị vướng. Còn triệu chứng đúng như cụ nói ah, chỉ có điều nó xảy ra nhanh thôi ah.
Bên lái là tổng côn cụ ah. hôm nó làm xe em tháo cả hai ra, tổng côn thì nó mài dũa gì đó rồi lắp lại còn cupben thì nó thay mới cụ ạ, có khi xe em với xe cụ nó khác nhau, hay có khi em lộn hehe.

bobom

Xe tải
E cũng vậy, sớt chẳng thấy đâu, chỉ thấy ford với everest thôi, ko đúng với từ khoá cần tìm ah.

kimithanh

Xe tăng
cụ nghia thang cho em thùy linh đi để anh em khỏi sợt

VinhCivic

Xe tăng
gấu em nó không cho em dung phây búc ợ. thôi cứ chém ở đây đi các cụ.

FE09

Xe buýt
Đợt lạnh vừa rồi có cụ nào đi vùng núi phía Bắc (vd Lào Cai) gặp lạnh dầu đông lại ko nổ đc máy ko? Em sắp tới đi Pa Ủ thử sức FE 4x2 MT, nghe nói đg xấu, ko ngại lắm chỉ sợ sáng dậy không nổ đc máy thì mang tiếng hội FE. Nhưng cũng lạ, các dòng xe máy dầu như Triton, Navara, Santafe ko thấy nói bị bệnh này, chỉ thấy FE, Ranger bị, hay họ giấu :)?

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Đợt lạnh vừa rồi có cụ nào đi vùng núi phía Bắc (vd Lào Cai) gặp lạnh dầu đông lại ko nổ đc máy ko? Em sắp tới đi Pa Ủ thử sức FE 4x2 MT, nghe nói đg xấu, ko ngại lắm chỉ sợ sáng dậy không nổ đc máy thì mang tiếng hội FE. Nhưng cũng lạ, các dòng xe máy dầu như Triton, Navara, Santafe ko thấy nói bị bệnh này, chỉ thấy FE, Ranger bị, hay họ giấu :)?
em nghĩ như nhau cả thôi.
Dầu trong cốc, mấy cả đường ống nó như Mỡ thì chả máy nào nổ đc.

altis.

Xe buýt
Em mới đi Ô Quy Hồ nghịch tuyết về, ở 1 đêm sáng hôm sau dậy mới nhớ ra mình đang đi xe chạy dầu... bật sấy 3 lần trước khi khởi động. Roẹt 1 cái vặn khóa tiếp, nổ liền, không thấy vướng mắc gì.

Em đi ranger ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng