FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Gặp được đồng chí trùm ở đấy thì ngon.. Em ko lấy số điện thoại mới dở... Đồng chí này biết cách chỉnh và sử dụng máy và huấn luyện cho tất cả các thợ ở đó. Xe em được đồng chí trùm này trực tiếp chỉnh. CŨng phải mất tới gần 20 phút thợ vặn từng tí một xe mới ngon.Trong máy này lưu tất cả các thông số của rất nhiều hãng xe, FE nhà mình là thông số của FE Philipin, trong máy có cả thông số của Lexus LFA. Không biết có phải nick của đồng chí này là MONTERO trên này ko?

Cân bằng động ở đây đồng chí trùm yêu cầu phải kẹp chì vào mặt trong nên về thẩm mỹ thấy đẹp. Chì ở đây cũng có vẻ là chất lượng cao.
Các cụ có lấy số không? Em hỏi cho!

FE2011

Xe tải
Cụ chơi luôn à! Mấu nhể! :D Hôm nay cụ gọi cho em cũng không được vì em đang đi công tác, không có mặt ở HN!

Thế ai là người chỉnh cho cụ (điều khiển máy)? Có phải 1 đồng chí tầm trung tuổi, người gầy, hay cười không? Đồng chí đó tên là Sơn thì phải!
Em phải ra đưa Gấu và F1 ra ngoài đó nên tranh thủ làm luôn. Làm cho em là 2 người cơ, một anh đậm người nhưng nhiệt tình. chỉnh xong còn lấy xe đi thử. đến lần thứ 3 mới xong. Em đi off hồi FE 2 lần nhưng cụ Cảnh và cụ mải chơi là em chưa gặp lần nào cả. ~:>

Xiếp! Hôm nay nhà FE nhiều "mật thám" viếng thăm thế nhể! :-ss
Em lần nào vào cũng chỉ có mỗi FE2011 đang nghía cái thớt này (1 nái chính và 0 nái phụ). :D

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em thấy cái máy Hunter đấy ở lốp Dân Chủ trong Hà Đông cũng có các cụ à. Nhưng không biết trong này thợ chỉnh có ngon không. Các bác cho em hỏi xe chạy bao nhiêu thì phải cân bằng động lại và chỉnh lại độ chụm nhỉ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em thấy cái máy Hunter đấy ở lốp Dân Chủ trong Hà Đông cũng có các cụ à. Nhưng không biết trong này thợ chỉnh có ngon không. Các bác cho em hỏi xe chạy bao nhiêu thì phải cân bằng động lại và chỉnh lại độ chụm nhỉ.
Bác làm chuột bạch cho nó thí nghiệm đê! :D

Còn về thời gian, đôi ba vạn chỉnh 1 lần là được cụ ợ! Chạy đường đẹp nhiều thì để đến 3 vạn, hay chạy đường xấu, gồ ghề thì 2 vạn!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Còn về thời gian, đôi ba vạn chỉnh 1 lần là được cụ ợ! Chạy đường đẹp nhiều thì để đến 3 vạn, hay chạy đường xấu, gồ ghề thì 2 vạn!
OK. Xe em chuẩn bị được 3 vạn rùi, để em chuột bạch xem thế nào nhé. Em thấy ở lốp Dân Chủ cũng rất nhiều xe làm cái món này, chắc tay nghề thợ ở đây cũng ổn.

Hậu Trương

Xe hơi
@ A Quang. Hôm nay mưa to, test nano thế nào hả a.
A Zad Việt. Ko đắt đâu a. Vì cái nano trước bọn em làm không có tác dụng mấy, nên em đang nhập cái nano khác, em đang test thử . Nếu có hiệu quả thì em báo cáo với các bác ạ.

ZAD Viet

Xe điện

Lốp Dân Chủ nổi tiếng đấy Cảnh nhá!
Em thấy thế!

NguyenMaiLinh

Xe tải
A Zad Việt. Ko đắt đâu a. Vì cái nano trước bọn em làm không có tác dụng mấy, nên em đang nhập cái nano khác, em đang test thử . Nếu có hiệu quả thì em báo cáo với các bác ạ.
Em hóng món này của cụ. Khi nào có kết quả bác nhớ thông báo cho anh em nhé. Em rất gét đi trời mưa mà phải lùi hoặc phải quan sát gương chiếu hậu.

Ronie

Xe đạp
Có lưu ý nho nhỏ cho các bác làm dịch vụ bên Long Biên Ford nhé: cẩn thận kẻo bị chôm đồ cá nhân trên xe đặc biệt là những xe nào làm qua đêm. Em hai lần làm bảo hiểm ở đó: lần thứ nhất mất toi quả kính, hôm vừa rồi cẩn thận cất hết đồ nhưng quên mất bộ đồ sửa chữa vặt (Ford nó tặng em - khá đẹp) để trong hộp để kick cũng mất luôn. Cay quá mà không lấy lại được, em cảnh báo cho các bác nào vào Long Bien Ford nhé!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có lưu ý nho nhỏ cho các bác làm dịch vụ bên Long Biên Ford nhé: cẩn thận kẻo bị chôm đồ cá nhân trên xe đặc biệt là những xe nào làm qua đêm. Em hai lần làm bảo hiểm ở đó: lần thứ nhất mất toi quả kính, hôm vừa rồi cẩn thận cất hết đồ nhưng quên mất bộ đồ sửa chữa vặt (Ford nó tặng em - khá đẹp) để trong hộp để kick cũng mất luôn. Cay quá mà không lấy lại được, em cảnh báo cho các bác nào vào Long Bien Ford nhé!
Có đồ thì phải biết giữ thôi! Thời buổi này để đâu chả thế! :-"

Ronie

Xe đạp
Bên Long Biên Ford đang trưng bày e Ranger 2012 bản base LX đấy các bác ạ, nội thất thì đơn giản nhất có thể: cửa kính quay tay, không đầu đĩa...tuy nhiên ngoại thất thì hầm hố lắm. Em kết nhất quả khung gầm, FE 4x4 e đang đi đã thấy ưng rồi nhưng khi soi e này thì thấy vợ 2 mình còn yếu lắm! xe số sàn 6 cấp, gài cầu bằng núm xoay - cái này em chả thích, không sướng bằng cần số phụ. hỏi chú sale mấy thứ nhưng chú ấy chả biết mẹ gì cả, chắc chưa được training. Chú ấy bảo bản LX giá ~600 củ tỏi còn XLT thì 740 & Wild track là 750. Riêng Wild track là số tự động mỗi tội 1 cầu. Không biết FE bao giờ mới ra phiên bản theo Ranger đời này nhỉ?có bác nào biết không?

Nook

Xe buýt
Bá cáo các cụ! Hôm nay FLB đưa xe em sang Trường Trinh chỉnh lại hệ thống lái bằng máy Hunter! Đi cùng em là 1 chú cố vấn dịch vụ+1 chú thợ, sang bên đó đã có 1 chú chuyên gia của hãng Hunter chờ sẵn!

Đến nơi, chú chuyên gia lên xe em tự chạy thử, em ngồi cùng và không nói xe bị nhao lái về bên nào để thử xem chú chuyên gia phán xét ra sao! Đi 1 đoạn, chú í kết luận chính xác xe em bị nhao lái về bên nào luôn, và mức độ nhao như này là quá lớn! =D> Vậy mà mấy hôm trước ở FLB, các chú thợ chỉnh bằng cơm và phán xét như đúng rồi! :-?? Trăm hay không bằng tay quen, trước đây xe em như thế nào em biết chứ! Nói chung các ngài í (thợ FLB) quá bảo thủ, lại còn tuyên bố xanh rờn với em: "phải như thế mới là chuẩn"! ^:)^

Khi xe lên "bàn mổ", máy cho ra kết quả toàn mầu đỏ (mầu xanh mới là OK)! Lệch lạc lung tung cả, độ chụm, góc lái, chiều cao lốp loạn hết cả lên, có những thông số "-12" đi với "+7"...! Sau ngắm bằng máy Hunter, thợ chỉnh đi chỉnh lại hàng tiếng đồng hồ mới ra được mầu xanh và tiếng nhạc báo OK! Em thấy thợ vặn nhích ren 1 tí thôi, thông số lập tức mất cân đối ngay! Vậy mà mấy hôm trước, các cụ í cứ cắm đầu cắm cổ vào vặn đến toét cả bu lông, êcu của em!

Chỉnh hơn 1 tiếng thì xong! Em lên xe đi thử 1 đoạn em OK ngay! Thanks bác thợ săn! Giờ xe em ngon choét rồi, nhẹ cả người! Trên đường về qua cầu Thanh Trì em phi tám mươi rồi thả tay, xe vẫn im phắc lao thẳng theo đúng tiêu chuẩn! >:D<
.
em cũng muốn đi chỉnh tí chút vì lái của em ăn sang bên phụ.
Nghe các cụ mách cứ ra 112 trường chinh là ổn phải ko cụ Cảnh GT.

QUYNHCHI

Xe buýt
Các cụ cao niên tư vấn cách tẩy sạch các vết bẩn dính trên phần nỉ ở nóc xe với. Làm thế nào để tẩy các vết bản cho nó sạch như mới ạ?

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Các cụ cao niên tư vấn cách tẩy sạch các vết bẩn dính trên phần nỉ ở nóc xe với. Làm thế nào để tẩy các vết bản cho nó sạch như mới ạ?
Mang qua chỗ cu Hậu-Trường ấy

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hôm qua hàng đã về - bộ hỗ trợ Nhíp - đã lắp lên xe NghiaThang để T6 này đi Hương Sơn, chả biết có tác dụng gì không vì không có ti dầu như phỏng đoán

nhưng về Lý thuyết và phân tích so sánh với các thể loại hỗ trợ Nhip trên TG đã dùng thì có bảng SS này

hanoingocthu

Xe tải
Thế là do Bác thay nhíp rồi!
Trước em đi đường xấu, chở 9 người, thêm khoảng tạ hàng nữa trên xe, vít thấy tiếng máy tròn lắm. Mà vào chỗ xóc vẫn chưa thấy kịch!
Thôi, đợi đấy khoảng 15 ngày nữa hàng đặt nó về các Bác tha hồ test!
Thay nhíp mềm hơn tất nhiên là nó phải yếu hơn roài,nhưng được cái đi êm ái hơn hẳn kể cả khi đi một mình các bác ạ,đợi air spring của các bác về em tét xem có ngon hem?

Trạng thái
Thớt đang đóng