FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nghiathang

Xe tăng
Ông nghiathang đâu ồi, đêm qua chạy vào đến nơi ngủ bù hay sao chưa thấy đâu cả thế :)
Báo cáo các bác là đáng tiền khi lắp thêm xxx khi chạy. Kể cả on và off road. Kể cả đồi núi và đông bằng. E se up chi tiết sau. Online bằng đt khó type quá

gl1600

Xe điện
Hóng cái nào.. Hấp dẫn là cháu múc

hanoingocthu

Xe tải
Bác CSGT có lấy đầu CD lắp khg.? Hôm trc lấy của bác Zad về vẫn chưa nhờ thay đc, vì chủ yếu muốn dùng cái cổng aux bên ngoài, xe của mình đời trc chưa có phần cổng giao tiếp này
Thế mà bác chẳng hô em gì cả,em đã tìm được đầu vào cổng AUX và chế thành công rồi,hiện giờ em đang dùng IPAD để nghe nhạc và giải trí,nói chung là ok ;))

ZAD Viet

Xe điện
Bác muốn thì mang Xe ra Mỹ Đình ấy!
Vì được phá xe người khác thích lắm :)):)):))

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bác muốn thì mang Xe ra Mỹ Đình ấy!
Vì được phá xe người khác thích lắm :)):)):))
Công nhận, chạy zick zac, ôm cua...tự tin hẳn :))

Hqua mãi không thấy nghiathang online, suốt ruột quá alo mãi cũng khg nhấc máy, tý hoảng. Sau nghía thang alo lại thấy các cảm nhận như đánh giá dự đoán, không biết có phải vì đc chạy chuột bạch mà nói vậy không, trc mắt là thấy ok đã, sau đợt lắp chạy thử tuyến Nghệ an lại cái đã

@nghiathang nhớ tính lượng tiêu hao nhiên liệu nhé, về ng.tắc xe ổn định, giảm bồng bềnh thì tăng độ vững đồng thời giảm cả suất tiêu hao và tăng tuổi thọ lốp nữa, hãng chả tuyên bố thì mình cũng suy ra là vậy

FE09

Xe buýt
Báo cáo các bác là đáng tiền khi lắp thêm xxx khi chạy. Kể cả on và off road. Kể cả đồi núi và đông bằng. E se up chi tiết sau. Online bằng đt khó type quá
Các bác có món gì hay thế? Có mang đi thi offroad tuần tới ko?

M&M

Xe điện
Công nhận, chạy zick zac, ôm cua...tự tin hẳn :))

Hqua mãi không thấy nghiathang online, suốt ruột quá alo mãi cũng khg nhấc máy, tý hoảng. Sau nghía thang alo lại thấy các cảm nhận như đánh giá dự đoán, không biết có phải vì đc chạy chuột bạch mà nói vậy không, trc mắt là thấy ok đã, sau đợt lắp chạy thử tuyến Nghệ an lại cái đã

@nghiathang nhớ tính lượng tiêu hao nhiên liệu nhé, về ng.tắc xe ổn định, giảm bồng bềnh thì tăng độ vững đồng thời giảm cả suất tiêu hao và tăng tuổi thọ lốp nữa, hãng chả tuyên bố thì mình cũng suy ra là vậy
Em chả tin. Thứ 3 tới em đi lại cung đường bác nghĩa tắhng đi. Lắp thử sang xe em em tét thử em mới tin. Nhé :P

FE2011

Xe tải
em hóng xem kết quả cụ nghiathang. Em đề xuất sau vụ này anh em nhà phò off phát nhể????

Ford Everest AT

Xe điện
Em chả tin. Thứ 3 tới em đi lại cung đường bác nghĩa tắhng đi. Lắp thử sang xe em em tét thử em mới tin. Nhé :P
Vậy để e bao test cho bác toàn bộ tiền xăng + phí cầu đường vụ này nhé, nài nỉ bác ! :) (bo thêm hẳn 10k nữa )

Về HN lắp chuyển giao sang xe tớ trc hết tháng là đc.

Bác Nghiathang lo vụ chuyển sang xe MM nhé, tăng lực căng thêm tý nữa bằng độ dày xu nhé!

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Vậy để e bao test cho bác toàn bộ tiền xăng + phí cầu đường vụ này nhé, nài nỉ bác ! :) (bo thêm hẳn 10k nữa )

Về HN lắp chuyển giao sang xe tớ trc hết tháng là đc.

Bác Nghiathang lo vụ chuyển sang xe MM nhé, tăng lực căng thêm tý nữa bằng độ dày xu nhé!
Mai em đi rồi.
Hay chiều nay nhà mình tổ chức lắp chuyển giao nhể các cụ.

4zero

Xe máy
Thông tin bổ ích,,,,,,,,

Ford Everest AT

Xe điện
Mình đang đặt hàng lọc gió K&N, có bác nào theo không?

đặt trên OF đấy: http://www.otofun.net/threads/329677-loc-gio-k-n-bugi-iridium-day-tang-ap-nology-nhot-mobil-1-gat-mua-sillicon?p=9909448&highlight=#post9909448

TỔNG QUAN VỀ LỌC K&N.

CẤU TẠO :
- Khác với hầu hết các loại lọc chính hãng theo xe thường làm bằng giấy.Tấm lọc K&N được cấu tạo bằng 4 - 6 lớp sợi vải tổng hợp và được tẩm loại dầu đặc biệt của K&N,bên ngoài có lớp lưới nhôm bảo vệ,vành cao su rất bền và kín.

ĐẶC TÍNH :
- Lọc sạch hơn : Lọc K&N nhờ sự kết hợp vải tẩm dầu cho phép lọc sạch hiệu quả bụi bẩn.
- Lưu lượng không khí qua tấm lọc dể hơn.Điều này đặc biệt quan trọng trong quá trình vận hành của động cơ,đảm bảo động cơ luôn đủ lưu lượng gió trong suốt quá trình vận hành.Nhờ vậy hiệu suất tiêu hao nhiên liệu rất cao,động cơ tăng công suất và vận hành nhẹ nhàn hơn.
- Lọc K&N được dùng suốt đời xe vì cấu tạo bằng vải tẩm dầu.Sau thời gian sữ dụng từ 20 nghìn - 40 nghìn Km tùy điều kiện đường xá và kích thước tấm lọc từng loại xe lọc K&N được vệ sinh lại bằng hóa chất và tẩm lại dầu dùng lại như mới.
ƯU ĐIỂM :
- Lọc K&N giúp tăng hiệu suất động cơ do luôn đảm bảo tỷ lệ nhiên liệu và gió luôn ổn định.Giúp động cơ đạt hiệu suất tiêu hao nhiên liệu cao hơn,vận hành êm và nhẹ nhàng tăng tốc hơn.Bên cạnh đó khí xả được sạch hơn do quá trình đốt đảm bảo ,điều này rất có ý nghĩa với môi trường.
- Tính kinh tế không chỉ thể hiện ở hiệu suất cao mang lại cho động cơ mà bên cạnh đó là với giá thành hợp lý và quá trình tái sữ dụng định kỳ, K&N mang lại 1 giá trị kinh tế tuyệt vời.

nghiathang

Xe tăng

TO: HOANG NGHIA THANG,

Thank you for your interest in K&N products. You have registered to receive notification about products for a 2010 FORD EVEREST 2.5L. This email was sent automatically to inform you that we were not able to match your request with our vehicle database.

Please review our vehicle application search at www.knfilters.com/appinq.htm if you have not already done so. If your vehicle is not listed in the search, then we probably do not make a product specifically for your vehicle. However, we do sell a wide range of universal filters that fit many custom applications. If you have reviewed our web site and still would like to have a customer service representative assist with your request, then please reply to this email. We recommend that you include the following information in your email:
· Vehicle year, make, model, and submodel or trim level
· Vehicle engine size, number of cylinders, fuel type, standard intake type, and other engine descriptions
· Air filter airbox number if available
· Original vehicle manufacturer replacement filter part number, or another filter brand and part number
· Vehicle Identification Number (VIN) if available
· A description of the product you wish to purchase, including any relevant dimensions

We appreciate your feedback. More information about our complete line of products is available at www.knfilters.com. Please contact us if you have any additional questions. Please do not reply to this email.

Thank you for choosing K&N!
This is a commercial message that originated from K&N Engineering Inc., P.O. Box 1329, Riverside, CA 92502-1329, USA. You received this message because you have subscribed to the K&N automatic notification service.

If you received this message in error, or no longer wish to receive these notifications, please Unsubscribe - www.knfilters.com
Cái mail này hãng nó gửi cho E bảo là không có cho Ế vợ, kể cả Endovour cũng không có luôn.

Ford Everest AT

Xe điện
Cái mail này hãng nó gửi cho E bảo là không có cho Ế vợ, kể cả Endovour cũng không có luôn.
Thế bác có t.báo lại nó về loại bầu lọc không? Kích thước? Chứ mấy tên loại xe chuyển đổi từ xe bán tải sang thì làm gì có brandname mà chả trách nó khg tra đc

RC trc kia mình nhập về cũng đâu đã có tên, bây giờ cũng có rồi
Bộ hỗ trợ Nhíp kia cũng thế, làm gì tây nó biết đến êvo với Endovour đc

Lại chuột bạch tiếp vậy

nghiathang

Xe tăng
Em cũng có xem hình đấy chứ, có của Ranger nhưng mà có loại 2.3 3.0 chứ 0 có 2.5 mà hơn nữa laọi lọc gió lại là dạng miếng chứ o phải dạng tròn như xe của mình.

ZAD Viet

Xe điện
Ới cụ Cảnh ơi... Ra mà xem này.. Mazda BT50 máy 3.2 200hp nè.. Sao bảo thằng FORD đã tách ra khỏi MAZDA rùi nhỉ.
http://www.vnmedia.vn/VN/oto-xe-may/tin-tuc/305_300134/xe_mazda_bt_50_ra_mat_voi_gia_680_trieu_dong.html
giá mắc quá Bác ơi! 680 & 770 cho bản số sàn và tự động. Ra được biển nó cũng lại 1 tỷ cho cái xe picup! :(
Tầm 500&600 thì hợp lý hơn.
Con xe này về VN thì bao nhiêu các Bác nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng