FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiensurveyor

Xe tăng
Đệm nỉ ớn nhất là bị khách trớ ra xe bác Cảnh à.
Thứ đến là mùa mưa nồm ẩm, rau mùi phết.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đệm nỉ ớn nhất là bị khách trớ ra xe bác Cảnh à.
Thứ đến là mùa mưa nồm ẩm, rau mùi phết.
Thực ra xe chỉ mình em cỡi, hơn nữa lại ít đi nên thấy chưa cần thiết lắm! Dùng 1 thời gian (1-2 year), khi nào lớp nỉ bẩn or có mùi hôi em sẽ bọc da!

@ cụ Tũn: Em liên lạc để gửi logo cho cụ nhưng không thấy nghe máy!

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Chẹp chẹp ngon quá thế bác cảnh không bóc nốt được cái ốp bậc nữa à?full bộ thì ngon nhỉ?
Cái này xe của em cũng được họ khuyến mại lắp cho luôn. Bác đặt hàng ở các đại lý chắc có. Cái ốp cánh chắc phải có chốt gắn vào cánh chứ? dán 3M như bác Cảnh nhỡ va vào đâu nó dễ bung ra lắm. Ờ mà mua xe mầu phải theo tuổi mà thấy bác Cảnh đổi từ mầu đen sang màu ghi cũng hợp là sao nhỉ? Hay mới sửa lại giấy khai sinh :))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái này xe của em cũng được họ khuyến mại lắp cho luôn. Bác đặt hàng ở các đại lý chắc có. Cái ốp cánh chắc phải có chốt gắn vào cánh chứ? dán 3M như bác Cảnh nhỡ va vào đâu nó dễ bung ra lắm. Ờ mà mua xe mầu phải theo tuổi mà thấy bác Cảnh đổi từ mầu đen sang màu ghi cũng hợp là sao nhỉ? Hay mới sửa lại giấy khai sinh :))
Bộ của bác cũng chỉ dán băng dính 2 mặt thôi! Không tin bác bóc thử ra xem! Lần đầu em dán bằng băng dính kèo theo (bóc ra còn dễ), lần 2 em mua băng dính 2 mặt 3M dán vào, giờ chắc không có cơ hội bóc ra lần thứ 3 nữa rồi!
Còn về mầu với mệnh, em thấy không đúng tí nào, mua xe mầu nào em cũng ăn đề to! :))

hanoingocthu

Xe tải
Cái ốp hịn của nó cũng dán bằng 3m đấy bác ạ,theo bác thì nó gắn bì gì được nhỉ?

yamaha-x8

Xe tăng
Bác CSGT chụp Ranger 2009 lên cho ae xem cái nhỉ? nếu có nắp thùng nữa thì càng đẹp

yamaha-x8

Xe tăng
Xe đẹp đấy bác Cảnh ợ, chúc mừng bác. Hôm nào phải chở mấy thùng phuy nguyên liệu thì e mượn bác 1 buổi sáng nhé ????

gl1600

Xe điện
Hôm nào phải off xem xe cụ Cảnh nhỉ.. He he

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm nào phải off xem xe cụ Cảnh nhỉ.. He he
bác cho e cái số để e alo

Chúc mừng bác CSGT lấy thêm được vợ mới :)
Coi như 1 khoản đầu tư thôi các cụ ợ! Em có đi xe này đâu!

Bác Cảnh cho em hỏi bộ ốp cửa bác lắp giá bn thế ?
Em mua lại của 1 chú sêu (bớt đồ khuyến mại của khách mua đợt đầu năm 2010, các cụ mua xe đợt đấy hầu như ai cũng có kèm theo dán kính 3M nữa, trong hội mình có cụ FE09 được hưởng thì phải) từ đầu năm 2011 cơ ợ! 2,5 củ cả bộ bao gồm cả mấy tấm ốp bậc lên xuống!

Xe đẹp đấy bác Cảnh ợ, chúc mừng bác. Hôm nào phải chở mấy thùng phuy nguyên liệu thì e mượn bác 1 buổi sáng nhé ????
Ok! Bác cứ alo, nếu xe ở HN lúc nào em cũng sẵn sàng!

kimithanh

Xe tăng
em gét cái của hậu vì lốp treo đã làm em mất 2 tr tiền nắn của đây bác à mỗi phát nhẹ mà xót ruột quá

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em đang cần tìm nắp thùng thấp cho xe Ford Ranger 2009, loại đã qua sử dụng càng tốt (cho hạt dẻ :D )! Cụ nào biết báo em cái nhá:

Thùng điện

Thùng cơ

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
khoe khéo thế!
Về Hn chưa, để em qua lầm quả lốp sơ cua!
Cả tuần vừa rồi em ở nhà! Chả thấy cụ gọi giề cả! :-??

Lúc nào sang đó cụ cứ gọi cho em, không ở nhà nhưng em vẫn lấy được cho cụ!

Thì em bẩu rồi mà! Không bán được em khoe luôn! :">:">:">:">:">

Đúng kiểu: "Từ lúc mặc bộ quần áo mới này tôi chưa thấy con nhợn nào chạy qua đây cả!!!!" =)) =)) =)) =))

FE2011

Xe tải
Vợ 2 em được 3 vạn rồi. Định đi bảo dưỡng ở LBF thì thấy thớt: Vĩnh biệt LBF.
Các cụ nhà phò định tìm chỗ nào bảo dưỡng nhỉ?

Mà em thấy bảo dưỡng làm rất sơ sài: Thay dầu, đảo lốp. Máy móc chả xem giề. Đâm chán vất *** nó sổ bảo hành rồi.
Cụ nào hay làm ở gara nào chỉ nhà cháu với. Làm ở TH thợ không yên tâm. Xe phò rồi mà thợ phò thì toi.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Vợ 2 em được 3 vạn rồi. Định đi bảo dưỡng ở LBF thì thấy thớt: Vĩnh biệt LBF.
Các cụ nhà phò định tìm chỗ nào bảo dưỡng nhỉ?

Mà em thấy bảo dưỡng làm rất sơ sài: Thay dầu, đảo lốp. Máy móc chả xem giề. Đâm chán vất *** nó sổ bảo hành rồi.
Cụ nào hay làm ở gara nào chỉ nhà cháu với. Làm ở TH thợ không yên tâm. Xe phò rồi mà thợ phò thì toi.
Nếu còn bảo hành thì em khuyên cụ nên vào hãng, Xe trước của em cũng vậy khi còn bảo hành thì bất kể làm gì em cũng vào hãng cho yên tâm, chẳng may có làm sao thì còn có chỗ mà kêu, hết bảo hành là em lượn ra ngoài làm

kiensurveyor

Xe tăng
Nếu còn bảo hành thì em khuyên cụ nên vào hãng, Xe trước của em cũng vậy khi còn bảo hành thì bất kể làm gì em cũng vào hãng cho yên tâm, chẳng may có làm sao thì còn có chỗ mà kêu, hết bảo hành là em lượn ra ngoài làm
Chuẩn rồi, sơ sểnh cái gì còn có cớ mà bắt đền bọn hãng chứ bác nhỉ?

LoveFun

Xe điện
Em cảnh báo các cụ tránh xa Ford Ngô Thì Nhậm, sự việc cụ thể em sẽ post file ghi âm và hình ảnh cho các cụ biết. giờ em say rồi, nợ các cụ ngày mai.

Trạng thái
Thớt đang đóng