FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cạn nước Bình accu!

lâu lắm không pót bài.

Thường thì mùa hè e thường có thói quen trc khi đi xe hoặc tầm mỗi tháng HÈ kiểm tra nước Accu 1 lần, cũng chủ quan từ tháng 6 đi Nghệ An về và ít đi xa , hết năgs hè nên khôg chk -> Hôm rồi xe khó đề, nổ máy rung hơn bt...và hôm kia khỏi đề luôn, nhờ người đo bình thì phát hiện nước CẠN nhiều, PHẢI đổ hơn 1 lit nước mởi đủ vạch, tất nhiên sau đó chạy 1/2 Đại lộ và ngày sau bình lại đề nổ bth.

Vậy các bác dùng bình nước chú ý, 1 điểm khá ngạc nhiên là khi bình yếu THÌ máy rung hơn, giờ điện coi như đủ thì máy nổ êm hơn, đó là dự báo của xe mà cảm nhận cá nhân thấy vậy chia sẻ cùng các bác.

p/s & BTW: em có cái này post bên kia nhờ giúp, bác nào biết chỉ giùm e. Thks!

Cảnh sát G.T

Xe điện
lâu lắm không pót bài.

Thường thì mùa hè e thường có thói quen trc khi đi xe hoặc tầm mỗi tháng HÈ kiểm tra nước Accu 1 lần, cũng chủ quan từ tháng 6 đi Nghệ An về và ít đi xa , hết năgs hè nên khôg chk -> Hôm rồi xe khó đề, nổ máy rung hơn bt...và hôm kia khỏi đề luôn, nhờ người đo bình thì phát hiện nước CẠN nhiều, PHẢI đổ hơn 1 lit nước mởi đủ vạch, tất nhiên sau đó chạy 1/2 Đại lộ và ngày sau bình lại đề nổ bth.

Vậy các bác dùng bình nước chú ý, 1 điểm khá ngạc nhiên là khi bình yếu THÌ máy rung hơn, giờ điện coi như đủ thì máy nổ êm hơn, đó là dự báo của xe mà cảm nhận cá nhân thấy vậy chia sẻ cùng các bác.

p/s & BTW: em có cái này post bên kia nhờ giúp, bác nào biết chỉ giùm e. Thks!
Bác phải chú ý cả 4 con nến sấy (bugi sấy) nữa ợ! Cơ quan em có con Ranger đời 2004, lúc đề nổ và để garanti máy rung bần bật, ga lên thì hết! Sau thay 4 con bugi sấy máy im phăng phắc!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Bác phải chú ý cả 4 con nến sấy (bugi sấy) nữa ợ! Cơ quan em có con Ranger đời 2004, lúc đề nổ và để garanti máy rung bần bật, ga lên thì hết! Sau thay 4 con bugi sấy máy im phăng phắc!
Cụ Cảnh post mấy cái ảnh 4 con nến sấy cho em ngắm xem nó ở chỗ nào vậy ? Cách kiểm tra hoặc bảo dưỡng (nếu có) thì như thế nào hả cụ ?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Nến sấy có tác dụng làm khô và nóng đỉnh piston đỉnh của động cơ, khiến máy để dễ dàng nổ khi khởi động khởi động. Nó chỉ hoạt động trong từ 10s~1 phút đầu (bắt đầu bật công tắc) sau đó sẽ tắt cho đến khi nào bắt dầu khởi động trở lại.
Vì có thể mùa lạnh mà hỏng buzi sấy nên nó rung (lúc bắt đầu khởi động- Tức là piston đã bắt đầu có dầu tràn lên đỉnh nên nó rung) chứ không phải tất cả quá trình hoạt động của động cơ. Ở giải đất hình chữ S này có hay không có bzi cũng không thành vấn đề vì chữ S hiếm khi có nhiệt độ dứoi 3độ C.

hz centre

Xe hơi
các cụ ơi cụ nào có thừa ốp lốp dự phòng everest đời 2009 báo em với e vừa bị mấy a nghiện siêu tầm mất rồi

hanoingocthu

Xe tải
Em cảnh báo các cụ tránh xa Ford Ngô Thì Nhậm, sự việc cụ thể em sẽ post file ghi âm và hình ảnh cho các cụ biết. giờ em say rồi, nợ các cụ ngày mai.
Dau roi nhi?

398 HN

Xe hơi
Các Cụ vào giúp em phát. Đang đi, hết nước kính em mở ra thấy như này.

Nút bình acu bay mất 1 cái. Mấy cái thì nằm đúng vị trí, nhưng đứt hết chân rồi.
Nước acu vẫn còn. Xe em mới vào TLF bảo dưỡng 35k.
Thế là sao nhỉ. Em nợ ảnh vì đang dùng mobile.

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Các Cụ vào giúp em phát. Đang đi, hết nước kính em mở ra thấy như này.
Nút bình acu bay mất 1 cái. Mấy cái thì nằm đúng vị trí, nhưng đứt hết chân rồi.
Nước acu vẫn còn. Xe em mới vào TLF bảo dưỡng 35k.
Thế là sao nhỉ. Em nợ ảnh vì đang dùng mobile.
Chắc mấy ông thợ quyên không vặn nút đó,
;d

LoveFun

Xe điện
Gọi cho Uỳnh Chi mà hỏi.
Em đây. Hiện tại Ford Ngô Thì Nhậm hẹn sẽ trả lời em nhưng em đang bận cũng chưa liên lạc để nhận câu trả lời. Nếu Ford Ngô Thì Nhậm mà không có câu trả lời thỏa đáng với em (về mặt tinh thần thôi, em không đề cập, yêu cầu và quan tâm đến vấn đề vật chất) thì em sẽ tung clip, file ghi âm lên mạng và cho báo chí nhảy vào cuộc xem thái độ và cách xử lý của đội ngũ Ford Ngô Thì Nhậm (trừ người có quyền cao nhất tại đây)

NguyenMaiLinh

Xe tải
Vụ này nghe kinh rồi đây. Em kê dép ngồi hóng phát.

chukienden

Xe buýt
hay đây!.. em đang định vào Ford NTN bảo dưỡng xe!....

Tiện các cụ cho em hỏi, cách xem má phanh khi nào cần thay ạ !.( em mới cứoi FV 2010 ạ, em mò mẫm nửa ngày dưới gầm xe mà ko nhìn đc ạ)
Thanx các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

FE2011

Xe tải
Em đây. Hiện tại Ford Ngô Thì Nhậm hẹn sẽ trả lời em nhưng em đang bận cũng chưa liên lạc để nhận câu trả lời. Nếu Ford Ngô Thì Nhậm mà không có câu trả lời thỏa đáng với em (về mặt tinh thần thôi, em không đề cập, yêu cầu và quan tâm đến vấn đề vật chất) thì em sẽ tung clip, file ghi âm lên mạng và cho báo chí nhảy vào cuộc xem thái độ và cách xử lý của đội ngũ Ford Ngô Thì Nhậm (trừ người có quyền cao nhất tại đây)
Em kê dép hóng phát. Giờ chả biết bảo dưỡng xe ở đâu nữa. Cuối tuần này định vào ford Thủ đô phát. Có cụ nào vào đây rồi cho em xin tí ý kiến phát.

LoveFun

Xe điện
Em kê dép hóng phát. Giờ chả biết bảo dưỡng xe ở đâu nữa. Cuối tuần này định vào ford Thủ đô phát. Có cụ nào vào đây rồi cho em xin tí ý kiến phát.
Ford Thủ Đô có phải ở đường GP không ạ. Em thường xuyên làm ở đấy, thợ thuyền tốt. Cụ cứ vào đó gặp CVDV rồi xuống xưởng gặp anh Tuấn Lùn 090 491 7679 nhờ anh ý kiểm tra xe cho ạ

FE2011

Xe tải
Ford Thủ Đô có phải ở đường GP không ạ. Em thường xuyên làm ở đấy, thợ thuyền tốt. Cụ cứ vào đó gặp CVDV rồi xuống xưởng gặp anh Tuấn Lùn 090 491 7679 nhờ anh ý kiểm tra xe cho ạ
Vâng. Cam ơn cụ. Cuối tuần này hoặc tuần sau em sẽ qua.
Mà cụ đang làm ở đây ngon sao lại qua Ngô Thì Nhậm ?

398 HN

Xe hơi

LoveFun

Xe điện
Vâng. Cam ơn cụ. Cuối tuần này hoặc tuần sau em sẽ qua.
Mà cụ đang làm ở đây ngon sao lại qua Ngô Thì Nhậm ?
Hôm đó tiện đường em đưa F1 đi học nên em ghé vào chứ em bị lần này là lần thứ 2 rồi.
Lần 1 là thay dầu máy, phiếu xuất kho là 6,5 lít nhưng thợ đổ 2 can (1 can nguyên niêm phong và 1 can dở) nhưng lượng dầu trong máy không chạm vạch min của thước thăm. Em thắc mắc thì thợ bảo em nổ máy, sau nổ máy mức dầu vẫn dưới vạch min, em yêu cầu kiểm tra lại thì thằng thợ nó vào lấy thêm 1 can dầu dở ra đổ tiếp, sau kiểm tra vẫn trên vạch min khoảng 0,6cm. Em yêu cầu đổ đúng thì lần thứ 3 mới gần chạm vạch max (cách khoảng 0,5mm nữa). Thái độ thằng thợ tỏ ra khó chịu và có những lời nói khó nghe, em hỏi thằng thợ: "giờ mày thích gì thì nó xin lỗi em và lảng đi chỗ khác. OK em về, bộ phận chăm sóc khách hàng :-c cho em và em phản ánh tình trạng này. Sau đó họ xin lỗi và hứa blo ... bla ...
Lần 2: Em sẽ update tiếp cho các cụ (em nợ vài hôm vì đang bận), cơ quan báo chí đang xin em cho họ vụ này để họ viết bài, theo các cụ có nên không hay chỉ cần cảnh báo trên OF là đủ nhỉ
Không phải Ngocthu ơi!
Mà là nó bị đứt mất chân của cái nút đó, nên nó k còn tác dụng!
Kiếm mấy cái nút này ở đâu nhỉ?
Cái này cụ chịu khó lang thang ở các hàng ắc quy là có mà, không thì cụ ra chợ giời ạ

hanoingocthu

Xe tải
Không phải Ngocthu ơi!
Mà là nó bị đứt mất chân của cái nút đó, nên nó k còn tác dụng!
Kiếm mấy cái nút này ở đâu nhỉ?
Đứt thì cũng hơi mệt tý thôi,hôm nào bác tiện qua cầu diễn thì ới em,em xin cho bác mấy cái nút và tìm cách tháo ra cho bác đơn giản thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng