FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

gl1600

Xe điện
các cụ hội nhà ford cho cháu hỏi FE AT2012 , ít khi đi đủ 7 người toàn 4 người trở xuống , thì nên bơm áp suất lốp là bn ạ ?
Theo nhà sản xuất khuyến nghị là 2 bánh sau 2,2kgf/cm3 , 2 bánh trước 2,1 kgf/cm3 , nhà cháu để thế này thì đi có cảm giác hơi non .
FE AT toàn dùng lốp 255 R18. Cái của cụ là khuyến nghị cho khi đi từ 5 người trở xuống. Cháu nghĩ cụ cứ nên bơm đúng tiêu chuẩn toàn tải chứ 5 người kia nó tính tương đối thôi. Toàn tải là trước 2.3, sau 3.2 cụ nhẩy.

ZAD Viet

Xe điện
Có CỤ nào thừa cái lốp FE 255/65 R18 để lại cho nhà cháu cái!
Hôm vừa rồi đi Lai Châu die mất 1 quả rồi!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có CỤ nào thừa cái lốp FE 255/65 R18 để lại cho nhà cháu cái!
Hôm vừa rồi đi Lai Châu die mất 1 quả rồi!
Hình như ở cơ quan em có 4 quả cũ (dùng để sơ cua ngon choét). Mai sang tìm, nếu còn trong kho em sẽ lấy cho cụ! Có điều, 4 quả lốp này thay ra khá lâu rồi (xe FE đời 09 của lãnh đạo đi 1 thời gian rồi thay bằng bờ rít tôn Nhật), em thấy để trong kho hơn 1 năm rồi!

FE09

Xe buýt
Hôm qua có việc đi Lạng Sơn đổi được 1 em FE 2 cầu MT vành 18", so với bản FE 1 cầu MT vành 16" đang đi, có một số nhận xét sau (2 xe có số ODO gần tương đương):
- Cảm giác ngồi lênh khênh hơn một chút, nhưng không nhiều khác biệt
- Tay lái nhẹ hơn nhiều, tạo cảm giác không thật lái, nhất là đi qua các vũng nước (hôm qua Lạng Sơn mưa to), đi bay bay
- Xóc và ồn hơn khi đi qua các đoạn đường xấu, không biết là tại lốp bơm căng hơn hay do bản lốp mỏng hơn (em nghĩ nhiều khả năng do bản lốp mỏng hơn)
- Mức tiêu thụ nhiên liệu same same như nhau
- Dải tốc độ ở số 4 và 5 khác nhau. Xe của em lên tốc độ 70 km/h đi số 5 vô tư, nhưng bản 18" đi số 5 ở tốc độ này vẫn yếu, phải chạy số 4 lấy đà dài mới lên được số 5. Như vậy đi ở đường Việt Nam không thích hợp lắm, vì ít khi chạy được trên 80 km/h
- Còn nhận xét gì nữa.... bác nào đã đi cả 2 bản cho thêm ý kiến (với điều kiện phải đang đi xe này đổi sang xe kia, chứ đi quen rồi thì rất khó thấy sự khác biệt).

Kết luận: Em vẫn thích xe của em hơn :)) vì cảm giác thật lái, còn cái hình thức chân dài hơn thì cũng thích nhưng không bằng cảm giác kia.

PS. Bác Zad khi nào mua lốp xong thì xây cho anh em cái nhà mới đê, nhà cũ gần 100 tầng rồi, nhỡ động đất....

thanhcun

Xe hơi
À quên , các cụ cho cháu hỏi , xe cháu lắp màn hình Kovan , thợ chả hiểu lắp thế nào mà đi kêu leng ka leng keng , hôm qua rỗi rãi cháu ở nhà tháo ra chèn lại cho chặt , trong lúc làm thì rơi 1 con ốc dài tầm 3cm vào trong hốc đặt màn hình , nhìn thì thấy nó có vẻ thông xuống dưới sang , mà không tìm thấy nó ở đâu ? Có nguy hiểm khi nó chèn vào chỗ nào đó không các cụ ?
xe Ford Everest

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Hình như ở cơ quan em có 4 quả cũ (dùng để sơ cua ngon choét). Mai sang tìm, nếu còn trong kho em sẽ lấy cho cụ! Có điều, 4 quả lốp này thay ra khá lâu rồi (xe FE đời 09 của lãnh đạo đi 1 thời gian rồi thay bằng bờ rít tôn Nhật), em thấy để trong kho hơn 1 năm rồi!
Hôm qua em họp! Và xe đi Melinh với Gấu đến chiều mới về, nên chưa gọi lại cho Lão được!
Mai em ới ná!

Cayenpro

Xe tải
Hôm qua có việc đi Lạng Sơn đổi được 1 em FE 2 cầu MT vành 18", so với bản FE 1 cầu MT vành 16" đang đi, có một số nhận xét sau (2 xe có số ODO gần tương đương):
- Cảm giác ngồi lênh khênh hơn một chút, nhưng không nhiều khác biệt
- Tay lái nhẹ hơn nhiều, tạo cảm giác không thật lái, nhất là đi qua các vũng nước (hôm qua Lạng Sơn mưa to), đi bay bay
- Xóc và ồn hơn khi đi qua các đoạn đường xấu, không biết là tại lốp bơm căng hơn hay do bản lốp mỏng hơn (em nghĩ nhiều khả năng do bản lốp mỏng hơn)
- Mức tiêu thụ nhiên liệu same same như nhau
- Dải tốc độ ở số 4 và 5 khác nhau. Xe của em lên tốc độ 70 km/h đi số 5 vô tư, nhưng bản 18" đi số 5 ở tốc độ này vẫn yếu, phải chạy số 4 lấy đà dài mới lên được số 5. Như vậy đi ở đường Việt Nam không thích hợp lắm, vì ít khi chạy được trên 80 km/h
- Còn nhận xét gì nữa.... bác nào đã đi cả 2 bản cho thêm ý kiến (với điều kiện phải đang đi xe này đổi sang xe kia, chứ đi quen rồi thì rất khó thấy sự khác biệt).

Kết luận: Em vẫn thích xe của em hơn :)) vì cảm giác thật lái, còn cái hình thức chân dài hơn thì cũng thích nhưng không bằng cảm giác kia.

PS. Bác Zad khi nào mua lốp xong thì xây cho anh em cái nhà mới đê, nhà cũ gần 100 tầng rồi, nhỡ động đất....
các FE MT cuối năm 2011 đến nay phần lớn 18", mà trong này ít thấy bác nào chạy Mt toàn AT. E cũng thấy con 18" đẹp hơn

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm qua em họp! Và xe đi Melinh với Gấu đến chiều mới về, nên chưa gọi lại cho Lão được!
Mai em ới ná!
Em đi công tác Pờ lây
Cu dài dằng dặc biết ngày nào ra!

Nếu cụ cần gấp thì mai qua xưởng SC của cơ quan em, em bẩu thằng bạn nó đưa cho! Nếu đợi được, cuối tuần này em về, em dẫn cụ vào xưởng, chọn quả nào vừa í thì cụ lấy.

lion_small

Xe hơi
Website
www.vayvonnganhang.net.vn
nhờ hỏi ở ngoài mãi chẳng thấy ai trả lời em đành đánh liều vào đây nhờ các cụ vậy ! Em xin đăng nguyên văn câu hỏi của em ở ngoài, cụ nào biết xin hãy bảo em hộ cái
em có vợ 2 là FE 2.5 AT 2011 mua cuối năm 2010 đi đcj hơn 5,5 vạn, bảo đưỡng theo đúng lịch của bên ford. Giờ em muốn cho đi ( vì lý do cá nhân chứ ko phải ko thích ford nữa ) nhưng ko biết để giá bao nhiêu là hợp lý( không rẻ quá vì đang cần nhiều tiền nhưng cũng ko đắt quá ) vì em muốn đẩy đi nhanh. Các bác tư vấn cho em tý nhé. xe của em chính là em này :
http://www.otofun.net/threads/237421-logo-rieng-cua-ford-everest-van-mang-dam-chat-otofun/page21
thank các bác nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

PHÓNG

Xe tải
nhờ hỏi ở ngoài mãi chẳng thấy ai trả lời em đành đánh liều vào đây nhờ các cụ vậy ! Em xin đăng nguyên văn câu hỏi của em ở ngoài, cụ nào biết xin hãy bảo em hộ cái
em có vợ 2 là FE 2.5 AT 2011 mua cuối năm 2010 đi đcj hơn 5,5 vạn, bảo đưỡng theo đúng lịch của bên ford. Giờ em muốn cho đi ( vì lý do cá nhân chứ ko phải ko thích ford nữa ) nhưng ko biết để giá bao nhiêu là hợp lý( không rẻ quá vì đang cần nhiều tiền nhưng cũng ko đắt quá ) vì em muốn đẩy đi nhanh. Các bác tư vấn cho em tý nhé. xe của em chính là em này :
http://www.otofun.net/threads/237421-logo-rieng-cua-ford-everest-van-mang-dam-chat-otofun/page21
thank các bác nhiều !
Theo em khoảng trên dưới 700 củ là hợp ní ợ, tùy theo từng đối tượng mua xe!

lion_small

Xe hơi
Website

ZAD Viet

Xe điện
Theo em khoảng trên dưới 700 củ là hợp ní ợ, tùy theo từng đối tượng mua xe!
Cụ này phán chắc chuẩn; vì mới li dị vợ 2 là FE mà.
Nhưng kể ra cũng không mất mấy tiền Cụ nhỉ. :D
Vì lúc đăng ký xong là khoảng 850 củ.

nghiathang

Xe tăng
Lão Rát mở thớt mới đi. Để contact được ngon hơn, thớt mới lão đề nghị mọi người PM số contact, email, facebook, nick chat ... để làm group cho tiện liên lạc, vì trên Ò này vắng như chùa bà Đanh, khéo thoái trào rồi.

dinhxuanliem

Xe buýt
Em muốn tìm mua loại nắp thùng dành cho RANGER 2012. Cụ nào có hoặc biết chỗ chỉ em với

Em xin chân thành cảm ơn!

hanoingocthu

Xe tải
Lão Rát mở thớt mới đi. Để contact được ngon hơn, thớt mới lão đề nghị mọi người PM số contact, email, facebook, nick chat ... để làm group cho tiện liên lạc, vì trên Ò này vắng như chùa bà Đanh, khéo thoái trào rồi.
Các bác xem mấy hôm nữa of ẹp đi dạo này chẳng ọp ẹp gì buồn quá,em đăng ký phát mở màn nhé, face book của em hanoingocthu,yahoo cua em la anhhoanghl@yahoo.com .

lion_small

Xe hơi
Website
Cụ này phán chắc chuẩn; vì mới li dị vợ 2 là FE mà.
Nhưng kể ra cũng không mất mấy tiền Cụ nhỉ. :D
Vì lúc đăng ký xong là khoảng 850 củ.
của em đăng ký và hoàn thiện tất cả xong là hơn 900 quả :D

FordEverest2007

Xe buýt
Cái mặt-sách của em nó chui vào nhóm FE-OF rồi nhé :D

Trạng thái
Thớt đang đóng